แจกฟรี ผงเหล็กไหลจันทรา รอบ2 จำนวน 100 ชุด (ส่งครบ 100 ชุดแล้วครับ)

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย ธรรมมนุษย์, 13 ตุลาคม 2014.

1. ธรรมมนุษย์

ธรรมมนุษย์ เป็นที่รู้จักกันดี

เหล็กไหลจันทรา เกิดจากการตกผลึกของลาวาที่มีแร่เหล็กผสมอยู่มาก จึงทำให้มีลักษณะที่เป็นโลหะมากกว่าความเป็นหิน ลักษณะเป็นหินที่ตกผลึกทั้งก้อนสวยงาม พื้นผิวขรุคละ เป็นเกล็ดโลหะมีคม สะท้อนเเสงเป็นสีรุ้ง 7 สี พื้นผิวเป็นโลหะผสมหิน ดูแปลกตา สีเขียวเข้ม สีม่วงอมน้ำเงินและดำ

ความเชื่อ เหล็กไหลจันทรา หรือ เหล็กไหล 7 สี เป็นเลิศคุณทางด้านคงกระพัน แคล้วคลาดปลอดภัย และป้องกันผีคุณไสยมนต์ดำ … ทั้งปวง และเป็นธาตุที่มีพลังงานเช่นเดียวกับเหล็กไหลทั่วไป มีความเชื่อในด้านการส่งผลพลังต่อจิตใจคน ทำให้คนที่บูชาไปจิตใจมั่นคง ปรับสภาพจิตใจที่ว้าวุ่นให้เยือกเย็น ปรับพลังภายในร่างกายคน ปรับพลังภายในที่อยู่อาศัย ช่วยบรรเทาความเครียดได้ดีและเกี่ยวข้องกับความผิดปกติทางกายภาพ เชื่อว่านำมาห้อยขึ้นคอมีแต่ดีกับดี ให้คุณให้ลาภ เจริญสุขสมบรูณ์

กติกา
    1. ลง ลำดับที่
    2. ลง ชื่อ-สกุล
    3. ลง ที่อยู่ของท่าน สำหรับจัดส่งให้ละเอียด

ขอความกรุณาท่านที่อยากได้และสนใจจริงๆ นะครับ (ตรวจสอบตัวท่านเองก่อนค่อยลงชื่อนะครับ เพราะผมทุนทรัพย์น้อยต้องควักเงินส่วนตัวออกค่าจดหมายค่าแสตมป์ค่าส่งเองทั้งหมด เพราะฉะนั้นท่านที่ลงชื่อไว้กั๊กคนอื่นโดยไม่มีความศรัทธาผมขอร้องอย่าทำเลยนะครับ และผมจะส่งให้เพียงครั้งเดียวเหล็กไหลจะเป็นผู้เลือกผู้ครอบครองเองครับ เพียงแต่ตั้งจิตอธิฐานดีดี ท่านจะได้รับจดหมายแน่นอนครับ) เหล็กไหลจันทรามีน้อยและได้มายากก็แบ่งๆกันไปคนละเล็กคนละน้อยนะครับ หากท่านปฏิบัติดีเหล็กไหลจันทราก็จะงอกและเพิ่มขนาดขึ้นมาเองครับ

***********************************************************************************************************

ขอแนะนำวิธีการบูชานะครับ
    หากท่านใดพอมีเวลานอกจากจะทำบุญและสวดมนต์ นั่งสมาธิ ยกบุญกุศลแก่สิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่รักษาเหล็กไหลแล้ว ก็สามารถนำเหล็กไหลไป "แช่ในน้ำมะพร้าวและอาบแสงจันทร์ในคืนวันเพ็ญ"

คาถาบูชาเหล็กไหล
    คาถาปกติสามารถหาได้จาก Gogle ครับ แต่ผมจะแนะนำคาถาดังต่อไปนี้ เนื่องจากเป็นคาถาที่ญาณบารมีของฤๅษีที่รักษาเหล็กไหลบอกมาผ่านน้องท่านหนึ่งที่สามารถสื่อสารกับท่านได้ (ความเชื่อส่วนบุคคล) แต่เมื่อนำไปท่องแล้วก็เห็นผลในทางที่ดีครับ

อิสะวาสุ สุสะวาอิ พุทโธเมนาโถ
    พุทโธเมนาโถ ธัมมังเมนาโถ สังฆังเมนาโถ

************************************************************************************************************

ประสบการณ์ส่วนตัว (ความเชื่อส่วนบุคคลครับ)

(1). ผมเคยแจกเหล็กไหลจันทรา รอบ1 จำนวน 86 ชุด ตอนนั้นผมนำมาแบ่งใส่ซองพลาสติกไว้จำนวน 90 กว่าชุด ชุดละ 1-3 องค์ (เล็กๆ) ญาติธรรมขอมาเยอะมากจนเกินโควตาที่มีอยู่ แต่ก็เกิดสิ่งที่แปลกประหลาดเมื่อเหล็กไหลจันทราในซองพลาสติกองค์เล็กๆ หลายองค์ขยายขนาดใหญ่ขึ้น ทำให้ผมสามารถแบ่งเหล็กไหลจันทราเพิ่มได้อีก 42 ซอง จนเพียงพอแก่ญาติธรรมที่ขอไว้ทั้งหมด

(2). ทุกครั้งที่ผมทำสมาธิแล้วอุทิศบุญกุศลให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่ดูแลเหล็กไหลจะเกิดอาการขนลุกขนชันตลอดและแรงมาก สังเกตมาหลายครั้งแล้วกับวัตถุมงคลอื่นๆ ก็ไม่เท่าไรหรือไม่เป็นเลย ก็แปลกดีครับ

(3). เรื่องแปลกประหลาดอีกเรื่องหนึ่ง (เรื่องนี้มีพยานรู้เห็นด้วยนะครับ) น้องสาวคนหนึ่งได้เห็นเหล็กไหลจันทราของสหายธรรมท่านหนึ่งที่ผมแจกเหล็กไหลจันทราให้ไป เธอก็บอกว่าเธอเห็นฤๅษียิ้มให้เธอ สหายธรรมได้มาเล่าบอกกล่าวแก่ผมฟัง ผมเลยนำเหล็กไหลจันทราส่วนของผมให้เธอดู เธอบอกว่าฤๅษีท่านอารมณ์ดีมากหัวเราะร่าเริง น้องสาวคนนั้นเธอทักว่า “เหล็กไหลทั้งหมดมาจากก้อนเดียวกัน” และ “และมาจากเมืองกาญฯ” เล่นเอาผม งง มากกับความสามารถของเธอ (และเธอก็ขอไปบูชาด้วย 1 องค์) และฤๅษีได้ให้คาถาบูชาเหล็กไหลจันทราโดยเฉพาะสำหรับท่านใดที่ได้จากผมไปซึ่งเป็นคาถาที่เขียนไว้ข้างบนนะครับ

(4). กิ้งก่าได้พลอย …. (ไม่อยากเล่าข้างนอกครับ ….. ท่านใดสนใจอยากฟัง Pm เข้ามาถามแล้วกันนะครับ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 พฤศจิกายน 2014
  2. มันไม่แน่

มันไม่แน่ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ลำดับที่ ๑

ที่อยู่ขออนุญาติแจ้ง ทาง Pm ขออนุโมทนาบุญ...ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 ตุลาคม 2014
  3. ABT

ABT เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2009
    ลำดับที่ 2 เคยขอแล้ว จะได้อีกไม๊ครับจะนำไปให้แม่และญาติไว้บูชาครับ ขออนุโมทนาครับ
    ส.ต.อ.มิตรชาย ศรีลาชัย
    องค์การบริหารส่วนตำบลจันอัด
    อำเภอโนนสูง จังหวัดนครราชสีมา 30160

4. ปุราณะ

ปุราณะ เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2008
    ลำดับที่ 3
    ขออนุโมทนาด้วยครับ
    อนิรุทธิ์ ชุ่มธาราธร
    110/19-20 หมู่ 3 หมู่บ้านณิชากร
    ซอยวัดเพลินเพชร ถ.พุทธมณฑลสาย 5
    ต.กระทุ่มล้ม อ.สามพราน
    จ.นครปฐม 73220
    ขอบพระคุณครับ

5. wichan2900

wichan2900 Active Member

26 กุมภาพันธ์ 2012
    ลำดับที่่ 4
    ขออนุโมทนาด้วยครับ
    วิชาญ ว่องไว
    69/59 ม.11
    หมู่บ้านพานทองแท้ 4
    ต.ทุ่งสุขลา อ.ศรีราชา
    จ.ชลบุรี 20230
    ขอบพระคุณครับ

6. naitoi

naitoi เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่ 5
    ขออนุโมทนา
    อุรุพงษ์ พิมานพรหม
    298/1 ม.2 ต.แม่สะเรียง
    อ.แม่สะเรียง จังหวัดแม่ฮ่องสอน 58110

7. chinapat somtanaree

chinapat somtanaree เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2012
    ลำดับที่ 6
    ชินพัฒน์ สมธนารีย์
    1/251 การเคหะรามคำแหง
    ซอยรามคำแหง 190/2
    ถนนรามคำแหง
    แขวงมีนบุรี
    เขตมีนบุรี
    จ.กรุงเทพฯ
    10510
    อนุโมทนาสาธุการด้วยครับ

8. โอลิมปิก ดูย้ง

โอลิมปิก ดูย้ง Active Member

23 พฤษภาคม 2008
    ลำดับที่ 6
    ยุทธพงษ์ นาวาน้อย
    2 แยก 6 ซ.คู้บอน 19 ถ.คู้บอน คันนายาว กทม. 10230
    ขอขอบพระคุณมากครับ

9. warodomsathan

warodomsathan เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2010
    ขออนุโมทนา

ลำดับที่ 8

คุณสมภพ อยุธยา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 ตุลาคม 2014
  10. โอลิมปิก ดูย้ง

โอลิมปิก ดูย้ง Active Member

23 พฤษภาคม 2008
    ขอแก้ไขเป็น ลำดับที่ 7 ครับ

11. Poompui pongphob

Poompui pongphob สมาชิก

20 กันยายน 2014
    ลำดับที่ 9 นายปองภพ ยงทวี
    สำนักงานกฎหมายยงทวี ทนายความ
    เลขที่ 100/228 ม.8
    ต.บางพูด อ.ปากเกร็ด จ.นนทบุรี 11120

12. sajjapan

sajjapan เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2009
    ลำดับที่ 10
    คุณสัจจา พันธุวงษ์
    120 หมู่ 7 ซอยบางนางเกรง ต. บางด้วน อ. เมือง จ.สมุทรปราการ 10270

13. yee19

yee19 สมาชิกใหม่

23 กันยายน 2010
    ลำดับที่ 11

ธนัญชัย รุจิศาสตร์
    58/83 ซ.เอกชัย89 ถ.เอกชัย
    แขวงบางบอน เขตบางบอน
    10150

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

14. เด็กวังแดง

เด็กวังแดง เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2009
    ลำดับที่ 12
    วัสนกร ศรีบุญ
    1240/1319 อาคารนิรันดร์ซิตี้
    ถ ลาดพร้ว101 แขวงคลองจั่น
    เขตบางกะปิ กทม 10240

15. เหมียว_วัฒ

เหมียว_วัฒ เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่ 13 อนุโมทนา เจ้าค่ะ
    วิภารัตน์ อุปครราช
    700/318 หมู่ 6 นิคมอุตสาหกรรมอมตะนคร ซ.14
    ต. ดอนหัวฬ่อ อ.เมือง ชลบุรี 20000

16. หนูโม

หนูโม สมาชิก

6 กุมภาพันธ์ 2014
    ลำดับที่ 14 ธัญญ์อร ประระทา
    ท้องถิ่นจังหวัดชัยภูมิ
    ศาลากลางจังหวัดชัยภูมิ 36000
    ขอบคุณคะ

17. Klay9

Klay9 เป็นที่รู้จักกันดี

11 กันยายน 2007
    ลำดับที่15 พิทักษ์ คล้ายทอง
    226ถ.พหลโยธิน สามเสนใน
    พญาไท กทม.10400
    ขอบคุณครับ

18. Tuntika

Tuntika สมาชิก

ลำดับที่16 ทัณฑิกา ไล่สัตรูไกล
    59/296 ม.3 ถ.แจ้งวัฒนะ
    ปากเกร็ด นนทบุรี 11120
    ขอบคุณมากค่ะ

19. siridaish

siridaish สมาชิก

ลำดับ๑๖ สิริเดช กองสมุทร ๑๖/๑ ม.๔ ต.บ่อผุด อ.เกาะสมุย จ.สุราษฎร์ธานี ๘๔๓๒๐

20. dryad23

dryad23 เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2010
    ลำดับที่ 18 ชื่อ กันต์สินี ศรีจันทร์ ที่อยู่ 4/393 ม.9 ถ.รักษ์ศักดิ์ชมูล ต.ท่าช้าง อ.เมือง จ.จันทบุรี 22000 ( ม.การเคหะฯ 1 )