แจกฟรี พระสมเด็จองค์ปฐม จำนวน 100 ชุด ปิดแล้วจ้า

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย เอกณัฐยศ, 15 กรกฎาคม 2008.

1. มุนีญา

มุนีญา เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2007
    ลำดับที่ 34. ขอรับ พระสมเด็จองค์ปฐม บรมมหาจักรพรรดิ์ ฝังพระธาตุจากเขาสามร้อยยอด
    สุรีพร แสงสว่าง 287 หมู่ 1 ซ.ราษฎร์บูรณะ 25 แขวงราษฎร์บูรณะ เขตราษฎร์บูรณะ กรุงเทพฯ 10140
    ขอขอบคุณและขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

2. thon9

thon9 สมาชิกใหม่

16 กรกฎาคม 2008
    ลำดับที่ 35
    ธนชัย รุ่งใหรัญ 53 ซ.ตากสิน17 แขวงสำเหร่ ธนบุรี กทม. 10600

ขออนุโมทนาด้วยนะครับ

3. .w_pranorm

.w_pranorm Active Member

ลำดับที่ 35 ขอรับพีสมเด็จองค์ปฐม บรมมหาจักรพรรดิ์ฝังพระธาตุจากเขาสามร้อยยอด 1 ชุด ครับ
    ประนอม วัชรไกร บ้านเลขที่ 5 ซ.นครสวรรค์ 36 ถ.นครสวรรค์ ต.ตลาด อ.เมือง จ.มหาสารคาม 44000 ขอบพระคุณครับ ด้งยน้ำใจเปี่ยมด้วยเมตตา

4. .w_pranorm

.w_pranorm Active Member

ขอแก้เป็นลำดับที่ 36 ครับ

5. ddtongxz

ddtongxz สมาชิก

ลำดับที่ 37 ขอรับพีสมเด็จองค์ปฐม บรมมหาจักรพรรดิ์ฝังพระธาตุจากเขาสามร้อยยอด 1 ชุด ครับ
    สมลักษณ์ หอพักศิริยาภร 111/3 ม.5 ต.หนองหาร อ.สันทรายจ.เชียงใหม่ 50290

6. junior phumivat

junior phumivat เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2008
    ผู้ถาม : เมื่อทำบุญแล้ว ถ้าจะอุทิศส่วนกุศลภายหลังจะได้ไหมคะ...........?
    หลวงพ่อ : การทำบุญไปแล้วครั้งหนึ่งสักกี่ปี ๆ บุญก็ยังมีอยู่ถ้าทำไปแล้วสัก ๓๐ ปี ก็ยังอุทิศส่วนกุศลได้ บุญมันไม่หาย ไม่ใช่เราทำบุญแล้ว เดี๋ยวเดียวมันหายไปไม่ใช่อย่างนั้นนะ
    ผู้ถาม :แล้วถ้าเผื่อทำบุญแล้ว ไม่ได้อุทิศส่วนกุศลจะได้บุญเต็มที่ไหมคะ...?
    หลวงพ่อ : ก็ได้เต็มที่อยู่แล้ว เราเป็นผู้ได้สมบูรณ์แบบ แต่อยู่ที่ว่าเราจะให้เขาหรือไม่ให้ การอุทิศส่วนกุศล นี่นะ ถ้าเราไม่ให้ เราก็กินคนเดียวใช่ไหม..... ทีนี้ถ้าเราให้เขาของเราก็ไม่หมดอีก ส่วนที่เราให้ไปไม่ได้ยุบไปจากของเดิม อย่างเรื่องของ พระอนุรุทธ สมัยที่ท่านเกิดเป็นคนเกี่ยวหญ้าช้างของมหาเศรษฐี เวลาที่ท่านทำบุญแล้ว เจ้านายขอแบ่งบุญ ท่านก็สงสัยว่าการแบ่งบุญน่ะจะแบ่งได้ไหม จึงไปถามพระปัจเจกพุทธเจ้า ที่ท่านรับบาตรนะ ท่านก็เปรียบเทียบให้ฟังว่า

"สมมุติว่าโยมมีคบ แล้วก็มีไฟด้วย คนอื่นเขามีแต่คบ ไม่มีไฟ ทุกคนต้องการแสงสว่าง ก็มาขอต่อไฟที่คบของโยมแล้วคบทุกคนสว่างไสวหมด อยากทราบว่าไฟของคุณโยมจะยุบไปไหม....?
    ท่านอนุรุทธก็บอกว่า ไม่ยุบ
    แล้วท่านก็บอกว่า "การอุทิศส่วนกุศลก็เหมือนกัน ให้เขา เขาโมทนา แต่บุญของเราเต็ม 100 เปอร์เซ็นต์"

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านครับ

ธรรมใดที่องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าได้ทรงพบแล้ว ขอธรรมนั้น จงสำเร็จแก่ท่านทั้งหลายโดยเร็วด้วยเถิด สาธุ สาธุ สาธุ
    อิทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงโมทนา ส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่บัดนี้ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลาย ที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และเทพเจ้าทั้งหลาย ทั่วสากลพิภพ และพระยายมราช ขอเทพเจ้าทั้งหลาย และพระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศล ของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ท่านทั้งหลาย ที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้า จะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด หากท่านทั้งหลายยังไม่มีโอกาสได้อนุโมทนาเพียงใด ขอเทพเจ้าทั้งหลายและพระยายมราชจงเป็นสักขีพยานให้แก่ข้าพเจ้าด้วย เจอเธอเมื่อใด ขอให้เธอได้อนุโมทนาส่วนกุศลนี้ด้วยเถิด ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาตินี้ ขอผลบุญนี้ จงเป็นปัจจัย ให้ข้าพเจ้า ได้เข้าถึง ซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเถิด หากแม้นยังไม่ถึงพระนิพพานเพียงใด ขอคำว่าไม่รู้ ไม่มี ในสิ่งที่ดี จงอย่าได้บังเกิดแก่ข้าพเจ้าเลย ขอผลบุญทั้งหลาย ที่ข้าพเจ้า ได้กระทำแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ จงบังเกิดผล ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด
    <!-- / message -->​

7. cydpb

cydpb เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2006
    ลำดับที่ 38 ขอรับพระสมเด็จองค์ปฐม บรมมหาจักรพรรดิ์ฝังพระธาตุจากเขาสามร้อยยอด 1 ชุด ครับ ส่งมาที่ นายฤทธิเดช ผุยมูลตรี 155 ม.12 ต.หนองเรือ อ.หนองเรือ จ.ขอนแก่น 40210 ครับ อนุโมทนาด้วยครับ

8. pallop

pallop เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2006
    ลำดับที่ 39
    พัลลภ
    64/24 หมู่บ้าน กรป.กลาง
    ถ.เลียบคลองนายกิม
    แขวงสีกัน เขตดอนเมือง
    10210

9. Juad

Juad เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2007
    ลำดับที่ 38
    ขอรับพระสมเด็จองค์ปฐม บรมมหาจักรพรรดิ์ฝังพระธาตุจากเขาสามร้อยยอด 1 ชุด ครับ

สันติ วิชยภิญโญ
    556/63 บ้านเจริญกรุงคอนโด ถ.เจริญกรุง 85 แขวงวัดพระยาไกร เขตบางคอแหลม กรุงเทพฯ 10120

ขออนุโมทนาด้วยครับ<!-- / message -->

10. Juad

Juad เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2007

ขอแก้ไขลำดับเป็น

ลำดับที่ 40
    ขอรับพระสมเด็จองค์ปฐม บรมมหาจักรพรรดิ์ฝังพระธาตุจากเขาสามร้อยยอด 1 ชุด ครับ

สันติ วิชยภิญโญ
    556/63 บ้านเจริญกรุงคอนโด ถ.เจริญกรุง 85 แขวงวัดพระยาไกร เขตบางคอแหลม กรุงเทพฯ 10120

ขออนุโมทนาด้วยครับ

11. yotin pol

yotin pol Active Member

ลำดับที่ 14
    ขอจอง 1 ชุดครับ

โยธิน พลเขต
    28 ถ.เสนาเริมคิด อ.เมือง จ.ร้อยเอ็ด 45000
    <!-- / message -->

12. yotin pol

yotin pol Active Member

ลำดับที่ 14
    ลำดับที่ 41
    ขอจอง 1 ชุดครับ

โยธิน พลเขต
    28 ถ.เสนาเริมคิด อ.เมือง จ.ร้อยเอ็ด 45000

<!-- / message --><!-- / message -->

13. Hugostars

Hugostars เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤศจิกายน 2007
    ลำดับที่42
    ขอรับครับพระ1ชุึดครับ
    นาย ชาลชัย วิเศษบูรณะ
    96 ซ.ลาดหญ้า1
    ถนนลาดหญ้า แขวงสมเด็จ
    เขตคลองสาน กทม.10600
    อนุโมทนาครับ สาธุฯ
    ;7

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กรกฎาคม 2008
  14. sineru

sineru สมาชิกใหม่

ลำดับที่ 42
    ชัยรัตน์ บุญรักษ์ 6/15 หมู่1 ต.ทับปุด อ.ทับปุด จ.พังงา 82180

15. sineru

sineru สมาชิกใหม่

ขอแก้ไขครับ
    ลำดับที่ 43
    ชัยรัตน์ บุญรักษ์ 6/15 หมู่1 ต.ทับปุด อ.ทับปุด จ.พังงา 82180

16. อนุชวน

อนุชวน เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่ 44 ขอรับพระสมเด็จองค์ปฐมด้วยครับ
    คุณอนุชา เพ็ญจันทร์
    267 ถนนจารุเมือง รองเมือง ปทุมวัน กรุงเทพ 10330

17. kunbean

kunbean สมาชิกใหม่

ลำดับที่ 45
    ปัณณธร โล่ห์ทองคำ
    313 อาคาร ซี.พี.ทาวเวอร์ ชั้น 25 หน่วยงาน SAP
    ถ.สีลม แขวงสีลม เขตบางรัก
    กทม. 10500

18. Nu_Bombam

Nu_Bombam เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006
    ลำดับที่ 46 Nu_Bombam
    คุณปริญญา มะโนสา
    179/8 ม.6 ต.สันผักหวาน องหางดง จ.เชียงใหม่ 50230

ขออนุโมทนาครับผม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กรกฎาคม 2008
  19. krisdasri

krisdasri เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่ 47 ขอรับ พระสมเด็จองค์ปฐม บรมมหาจักรพรรดิ์ ฝังพระธาตุจากเขาสามร้อยยอด

กฤษฏา ศรีสันติสุข
    94/993 ถ.เพชรเกษม 94
    บางแคเหนือ บางแค
    กรุงเทพฯ 10160

อนุโมธนาสาธุ

20. Suprawee

Suprawee เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่ 48

นาย สุประวีณ์ รมย์ลักษณ์
    105/145 ซ. 7ก/2 ถ. กรุงเทพกรีฑา
    แขวง สะพานสูง เขต สะพานสูง
    กรุงเทพฯ 10250

อนุโมทนา สาู๊ธุ