แจกฟรี ภาพ หลวงปู่เงิน พุทธโชติ วัดบางคลาน(๑๖ท่าน)

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย Loogkai, 16 กันยายน 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Loogkai

Loogkai เป็นที่รู้จักกันดี

แจกฟรี ภาพหลวงปู่เงิน วัดบางคลาน (แค่ ๑๖ท่าน เท่านั้นนะครับ)
    สวัสดีครับกัลยาณมิตรทุกท่านครับ
    เนื่องด้วยวันที่ ๑๖ กันยายน ของทุกปี
    เป็นคล้ายวันเกิด ของ หลวงปู่เงิน พุทธโชติ แห่งวัดบางคลาน
    นามอันเป็นมงคล เทพเจ้าแห่งโชคลาภ เทพเจ้าแห่งโพทะเล สุดยอดแห่งพุทธคุณที่สุดจะพรรณา
    ดังนั้น ผมเป็นคนหนึ่งที่เคารพศรัทธาหลวงปู่มาก จึงอยากที่จะมอบ ภาพหลวงปู่เงิน สมัยท่านยังมีชีวิตอยู่ ให้กับท่านที่ รัก เคารพ ศรัทธาเหมือนผม จำนวน ๑๖ ท่าน โดยภาพเหล่านี้ได้ผ่านพิธีพุทธาภิเษก ๑๖ วาระ (๑๖ชั้นฟ้า)พร้อมวัตถุมงคล พระสมเด็จ เงิน ทอง ดี สุข เปรื่อง ของโรงเรียนวัดบ้านพังน้อยที่ผมสอนอยู่ครับ โดยมีข้อแม้ว่า ถ้าท่านใดที่ได้ไป ห้ามทำเพิ่มหรือดัดแปลงแก้ไขโดยเด็ดขาดครับ ขอให้ท่านมีสัจจะในตนเองนะครับ " ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว" ขอให้ทุกท่านที่ได้ครอบครองภาพและผู้ที่ศรัทธาหลวงปู่เงิน
    จงประสพแต่ความสุขความเจริญตลอดไปนะครับ
    (ขอให้หลวงปู่เงิน จงมีความสุขและญาณบารมีตลอดกาลนานเทอญ สาธุ)
    จาก...ภานุวัฒน์

2. aetipp

aetipp เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับ 1 ภาพครับผม
    ชัชวาลไชยวงค์ พีซีแมนชั่น(5031) เลขที่188 ซอยลาดพร้าว 112 แขวงพลับพลาเขตวังทองหลาง กรุงเทพฯ
    10310

3. aumzaza

aumzaza เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาครับ ขอรับ 1 ชุดครับ
    กรุณาส่ง
    ด.ช.พิชญชนม์ ศุภบุญตา
    170/2 ม.9 ถ.สวนพลู ต.ศรีนคร อ.ศรีนคร จ.สุโขทัย 64180
    ขอบคุณครับ

4. korry2008

korry2008 เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2010
    ดิฉันขอรับเป็นธรรมทานด้วยค่ะ
    ชนิการ์น เชื้อเขียว<O:p</O:p
    หอพักสตีพรประเสริฐ 2349/11-15 ซ.รามคำแหง 65<O:p</O:p
    แขวงหัวหมาก เขตบางกะปิ กรุงเทพฯ 10240<O:p</O:p
    ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงค่ะ<O:p</O:p
    <O:p</O:p

5. Loogkai

วาระพุทธาภิเษก ๑๖ วาระ(ภาพหลวงปู่เงิน)

สมเด็จ เงิน ทอง ดี สุข เปรื่อง สุดยอดพิธีกรรมมหาพุทธาภิเษก ๑๖ วาระ (๑๖ ชั้นฟ้า) สร้างเพียง ๑,๕๐๐ องค์เท่านั้น <?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>
    มวลสารอันศักดิ์สิทธิ์ ที่ผ่านพิธีปลุกเสก ๒๙ วาระได้แก่ ๑.อิฐโบสถ์วัดพังน้อย อายุกว่า ๓๐๐ ปี และพระกรุเก่าที่ชำรุด ๒. กิ่งโพธิ์+กิ่งละมุด+ ไม้เรือ+ไม้เท้าหลวงพ่อเงิน+จีวรและพระกรุหลวงพ่อเงินที่หักชำรุดของวัดบางคลาน ๓.กระเบื้องหลังคาโบสถ์+อิฐโบสถ์ +ไม้โบสถ์+พระกรุที่หักชำรุด ของวัดขวาง (พระกรุหลวงพ่อเงินและพระโบราณ) ๔.พระกรุหลวงพ่อเงินที่ชำรุด เช่น สมเด็จข้างอุ ห้าพระองค์ เนื้อดินคลุกรัก ฯลฯ ของวัดหนองดง ๕.ไม้พยุง +ไม้พญางิ้วดำ+ไม้ว่าน ๑๐๘ ๖. ไม้กาฝากขนุน-มะยม-รัก-คูณ-มะนาว ๗.ไม้โบสถ์และพระสมเด็จที่หักชำรุดของ วัดระฆังโฆสิตาราม ๘.ไม้โบสถ์วัดพระแก้ว ๙.น้ำพระพุทธมนต์ ๒๙ วัด ๒๙ พิธีพุทธาภิเษก “ เจตนาดี มวลสารดี พิธีดี แบบพระดี เน้นคุณภาพ เพื่อการกุศล เผยแผ่เพิ่มบุญบารมีเถราจารย์ สมเด็จ เงิน ทอง ดี สุข เปรื่อง มี ๗ พยางค์ หมายถึง พระประจำวัน ทั้ง ๗ วัน ...สมเด็จ หมายถึงองค์สมเด็จพระสัมมาพระพุทธเจ้า ,ท่านเจ้าคุณสมเด็จพระพุฒาจารย์โตพรหมรังสี เงิน หมายถึงหลวงพ่อเงิน พุทธโชติ นามอันเป็นมงคล แห่งวัดบางคลาน/วัดวังตะโก/วัดหิรัญญาราม เทพเจ้าแห่งโชคลาภ เทพเจ้าแห่งโพทะเล สุดยอดเอกอุแห่งพระเครื่องของเมืองไทยและชาวต่างชาติ , เงินตราที่พอกพูน เพิ่มพูน มีเก็บมีใช้ตลอดกาล ทอง หมายถึงหลวงพ่อทอง นามอันเป็นมงคล เป็นพระเกจิเด่นในด้านเมตตา แคล้วคลาดปลอดภัย , ทองคำ ที่สุกปลั่ง ที่ทุกคนมีไว้ครอบครอง ทอง ดี หมายถึงหลวงพ่อทองดี จิรปุญโญ[FONT=DSU_LaiThai] [/FONT]พระเกจินามอันเป็นมงคล แห่งวัดพังน้อย สุดยอดแห่งพุทธคุณ, มีทองดี มั่งมีตลอดกาล ดี หมายถึงความดี ดีในทุกสิ่งทุกอย่างที่ใจปรารถนา ดีที่สุดที่จะพรรณา สุข หมายถึงหลวงปู่สุข วัดปากคลองมะขามเฒ่า[FONT=DSU_LaiThai] [/FONT]จ.ชัยนาท พระเกจินามอันเป็นมงคล ,ความสุข ความสมหวัง ความสำเร็จ[FONT=DSU_LaiThai] [/FONT]เปรื่อง[FONT=DSU_LaiThai] [/FONT]หมายถึงหลวงพ่อเปรื่อง พระเกจินามอันเป็นมงคล แห่งวัดบางคลาน/วัดวังตะโก/วัดหิรัญญาราม ต้นตำรับในการสร้างตำนานพระเครื่องหลวงพ่อเงิน ปี 15 อันโด่งดัง , มีปัญญาปราดเปรื่อง , มีความเจริญรุ่งเรืองในชีวิตที่พร้อมสรรพ วาระที่ 1 วัดโคกหม้อ อ.ชุมแสง จ.นครสวรรค์ (22/มี.ค.52)พระเกจิ 9 รูป อาทิ หลวงพ่อเพี้ยน วัดเกริ่นกฐิน หลวงพ่อพูน วัดบ้านแพน หลวงปู่ขุ้ย วัดซับตะเคียน หลวงพ่อสารันต์ วัดดงน้อย หลวงพ่อสะอาด วัดเขาแก้ว หลวงพ่อสนมวัดพระปรางค์เหลืองฯลฯ วาระที่ 2 วัดไชโยวรวิหาร จ.อ่างทอง(ส/18/ก.ค.52) หลวงพ่อจง วัดสังฆาราม สุโขทัย,ครูบาสายทอง วัดท่าไม้แดง ตาก,หลวงพ่อทุเรียน วัดศรีคีรีสุวรรณาราม สุโขทัย, หลวงพ่อพร้า วัดโคกดอกไม้ ชัยนาท,หลวงพ่อคล้าย วัดถ้ำเขาตะพาบ อุทัยธานี,หลวงพ่อหอม วัดท่าอิฐ อ่างทอง, หลวงพ่อเกลื่อน วัดปรางฉนวน อ่างทอง ,หลวงพ่อบุญมี วัดม่วงคัน อ่างทอง ,หลวงปู่ผาด วัดไร่ อ่างทอง,พระครูพิศาลชัยมงคล วัดไชโยวรวิหาร อ่างทอง วาระที่ 3 วัดใหม่อมตรส(บางขุนพรหม)กรุงเทพมหานคร(ส/8/ส.ค.52)ทูลกระหม่อมฟ้าหญิงอุบลรัตน์ฯ เป็นประธานจุดเทียนชัย พระเกจิประกอ บด้วย หลวงพ่อเพิ่ม วัดป้อมแก้ว, หลวงพ่อพูน วัดบ้านแพน,หลวงพ่อเอียด วัดไผ่ล้อม,หลวงพ่อรวย วัดตะโก,หลวงพ่อเอื้อน วัดวังแดงใต้,หลวงพ่อเพี้ยน วัดเกริ่นกฐิน,หลวงพ่อแย้ม วัดสามง่าม,หลวงพ่อฟู วัดบางสมัคร,หลวงพ่อจอย วัดโนนไทย พระครูพิพัฒนานุกูล วัดใหม่อมตรส(บางขุนพรหม)วาระที่ 4วัดบางคลาน จ.พิจิตร(ส/16/ส.ค.52) หลวงพ่อรวย จ.อยุธยา หลวงพ่อสะอาด จ.นครสวรรค์ ครูบาสายทอง จ.ตาก หลวงพ่อทุเรียน จ.สุโขทัย หลวงพ่อหมู จ.พิจิตร หลวงพ่อสนม จ.พิจิตร หลวงพ่อหวั่น จ.พิจิตร ฯล วาระที่ 5 วัดระฆังโฆสิตาราม กรุงเทพมหานคร (ส/26/ก.ย.52)หลวงพ่อคีย์ วัดศรีลำยอง บุรีรัมย์, หลวงพ่อเจือ วัดกลางบางแก้ว,หลวงพ่อสิริ วัดตาล,พ่อท่านฉิ้น วัดเมืองยะลา,หลวงพ่ออั๊บ วัดท้องไทร,พ่อท่านแสง วัดศิลาลอย,พ่อท่านสูตรวัดในเตา,พ่อท่านเอื้อม วัดบางเนียน ,หลวงพ่อสะอาด วัดเขาแก้ว นครสวรรค์ ,หลวงพ่อสาคร วัดหนองกรับ ,พระธรรมธีราชมหามุนี วัดระฆังโฆสิตาราม วาระที่ 6 วัดใหม่คำวัน จ.พิจิตร(พฤ/8/พ.ย.52)หลวงปู่ขุ้ย วัดซับตะเคียน,หลวงพ่อหมู วัดดงป่าคำ,หลวงพ่อพยนต์ วัดโพธิบัลลังก์,หลวงพ่อเสงี่ยม วัดสระปทุม,หลวงพ่อหวั่น วัดคลองคูณ,หลวงปู่ทองดี วัดใหม่ปลายห้วยฯลฯ วาระที่ 7 วัดโรงช้าง จ.พิจิตร พิธีเสาร์ห้า (ช่วงเช้า พิธีเสาร์ 5 ส/20/มี.ค./53 ) หลวงพ่อแขก วัดสุนทรประดิษฐ์ , หลวงพ่อพยนต์ วัดโพธิบัลลังก์ ,หลวงพ่อเสงี่ยม วัดสระปทุม ,หลวงพ่อหมู วัดดงป่าคำ , หลวงพ่อหวั่น วัดคลองคูณ , หลวงปู่ทองดี วัดใหม่ปลายห้วย ฯลฯ วาระที่ 8 โรงเรียนวัดบ้านพังน้อย จ.พิจิตร พิธีเสาร์ห้า (ช่วงเพล พิธีเสาร์5ส/20/มี.ค./53) พระ9รูป - พระครูประจวบ ,หลวงพ่อพนม,หลวงตาเช้า ,หลวงตาใย,พระอาจารย์รวย ,พระอาจารย์สุรินทร์ ,หลวงตาพา ฯลฯ วาระที่ 9 วัดยางสามต้น จ.พิจิตรพิธีเสาร์ห้า ( ช่วงเย็น พิธีเสาร์ 5 ส/20/มี.ค./53) จ้าคณะจังหวัดพิจิตร ,หลวงปู่ทองดี,หลวงพ่อหวั่น,หลวงพ่อเสงี่ยม,หลวงพ่อพยนต์ ,หลวงพี่น้ำฝน วัดไผ่ล้อม นครปฐม ,หลวงพ่อปรีชา ประจวบ ฯลฯ วาระที่ 10 วัดหนองโพ จ.นครสวรรค์ (พฤ/13/พ.ค./53) พระที่สวดและอธิษฐานจิตในครั้งนี้ ประกอบด้วย พระสังฆาธิการระดับเจ้าคณะจังหวัด รองเจ้าคณะจังหวัด เจ้าคณะอำเภอ เจ้าคณะตำบล และเจ้าอาวาสวัดต่างๆภายในจังหวัดนครสวรรค์ รวม 121 รูป วาระที่ 11 วัดนครสวรรค์ (พฤ-ศ/27-28/พ.ค./53)พระเกจิ 999 รูป อาทิเช่น พระสมเด็จมหารัชมังลาจารย์ วัดปากน้ำ กทม.หลวงพ่อคูณ วัดบ้านไร่ นครราชสีมา หลวงพ่อรวย วัดตะโก หลวงพ่อเพิ่ม วัดป้อมแก้ว หลวงพ่อพูน วัดบ้านแพน ครูบาสายทอง วัดท่าไม้แดง หลวงพ่อสะอาด วัดเขาแก้ว ครูบาน้อย วัดศรีดอนมูล หลวงพ่อลออ วัดหนองหลวง ฯลฯ วาระที่ 12วัดพังน้อย(อังคาร/ 20/ก.ค./53)พระเกจิ 25รูป วาระที่ 13 โรงเรียนวัดบ้านพังน้อย จ.พิจิตร(กิจกรรมวันแม่แห่งชาติ/พ/11/ส.ค./53 ) พระวัดพังน้อยและวัดวังตาด้วง จำนวน ๙ รูป วาระที่ 14 สำนักสงฆ์ป่ากลางบุญ จ.นครสวรรค์(พฤ-อา/ 12-14/ส.ค./53)หลวงพ่อชาญ ชาโน อธิษฐานจิตปลุกเสกเดี่ยว 3 คืน4 วัน(เจ้าตำหรับตะกรุดหนังเหนียว พิธีตัดเคราะห์คลายกรรม) วาระที่ 15 วัดหนองดง อ.โพทะเล จ.พิจิตร(อัง-พฤ/ 17-19/ส.ค./53)หลวงพ่อวิทยา (เจ้าอาวาสวัดหนองดง/เจ้าคณะตำบลท่าขมิ้น)อธิษฐานจิตปลุกเสกเดี่ยว วาระที่ 16 วัดบางคลาน อ.โพทะเล จ.พิจิตร (พฤ/ 19/ส.ค./53 ”กองทุน๕๓”) พระเกจิ 108 รูป พระเกจิสายเขาอ้อ 15 รูป และเจ้าอาวาสวัดในจังหวัดพิจิตรและพิษณุโลก จำนวนกว่า 500 รูป

6. c_payly2012

c_payly2012 เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2010
    ขอรับ 1 ภาพค่ะ
    พุทธชาติ ยอดคำ 24/113 ห้อง 308 ซ.นวมินทร์76 แขวงคลองกุ่ม
    เขตบึงกุ่ม กรุงเทพฯ 10230
    ขออนุโมทนาบุญด้วยนะคะ

7. Loogkai

ขออภัย ทุกท่านด้วยนะครับ โปรดอย่าแสดงข้อความไม่สุภาพ
    คุณต้องการ ภาพหลวงปู่เงิน กรุณาแจ้งชื่อที่อยู่ ผมจะจัดส่งไปให้ครับ(ถ้าต้องการ)
    ...ผมต้องการมอบให้กับผู้ที่ศรัทธาเท่านั้นครับ ขอบคุณมาก ด้วยความเคารพอย่างสูง

8. jessica24b

jessica24b เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2008
    ขออนุโมทนาครับ ขอรับ 1 ชุดครับ
    กรุณาส่ง
    ว่าที่ร้อยตรี สาโรจน์ วรรณมโนมัย
    611/123 หมู่ 4 ซ . สุขสวัสดิ์ 25/2 ต. บางปะกอก อ. ราษฎร์บูรณะ จ. กทม 10140

9. chalermchon1

chalermchon1 เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2010
    ขอรับด้วยคนครับ

เฉลิมชนม์ ชูเพชร
    ห้อง 311 พร้อมศิริ อพาร์ตเมนต์ 236/3 ซ.บ้านท่าสูง ม.3 ต.ท่าศาลา
    อ.ท่าศาลา จ.นครศรีธรรมราช 80160

ขอบพระคุณมากครับ

อนุโมทนาบุญครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

10. APEX

APEX เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2005
    ขอรับด้วยครับ

ชัยวัฒน์ ราชกรม
    515 ม.สุขสันต์1 เพชรเกษม90
    แขวงบางแคเหนือ เขตบางแค
    กทม. 10160

อนุโมทนาครับ

11. saintyom

saintyom เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอรับด้วยคนครับ

ชัยยม ปุยงาม
    37/2435 ม.4 ต.คลองสาม อ.คลองหลวง
    ปทุมธานี 12120

อนุโมทนาด้วยครับ

12. paulanarak

paulanarak Active Member

11 มิถุนายน 2010
    ขออนุโมทนาบุญ

น.ส ธนพร บุญมี
    315/355 หมู่12 ถนนเทพประสิทธิ์
    ตำบล หนองปรือ อำเภอ บางละมุง
    จังหวัดชลบุรี 20150

13. Noommm123

Noommm123 เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2008
    กรุณาส่ง
    นายสุนทร วรรณมโนมัย
    611/124 หมู่ 4 ซ . สุขสวัสดิ์ 25/2 ต. บางปะกอก อ. ราษฎร์บูรณะ จ. กทม 10140<!-- google_ad_section_end -->

14. chaumka

chaumka เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2006
    ขอรับ 1 ภาพค่ะ
    รบกวนส่งที่เชื่อมกมล ชมภูนิช
    61/67 หมู่ 5 ม.เจษฎา 9(กรีนโซน)
    ถ.สุสวาส ต.ลาดสวาย อ.ลำลูกกา จ.ปทุมธานี 12150

15. Loogkai

ยังขาดอีก ๕ ท่าน นะครับ
    สหรับท่านใดที่ไม่ได้รับภาพหลวงปู่เงิน ครั้งนี้ ให้รอในช่วงวันพ่อนะครับ
    ขอบคุณมากครับ

16. sukawons

sukawons เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2007
    กรุณาส่ง

นาย ยสินทร ใสสุชล
    120/4 หมู่ 5 ต.นาทุ่ง อ.เมือง จ.ชุมพร 86000
    ขอบคุณมากคับ

17. Pichetchan

Pichetchan เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2009
    ขอรับ 1 ภาพครับผม
    ขอให้พระอวยพรนะครับ อนุโมทนาผลบุญด้วยนะครับ
    ขอขอบคุณมากๆ ครับ
    พิเชษ จันทร
    เลขที่ 372/96 ,ม.8 ,ถ.ศรีราชา-หนองยายบู่
    ต.สุรศักดิ์ อ.ศรีราชา จ.ชลบุรี
    20110

18. ll_nakata_ll

ll_nakata_ll Active Member

ขอด้วยคนนะครับ
    นายธนาสิน ศักดิ์เลิศสกุล
    710/11-12 หมู่ 2 ต.กังแอน อ.ปราสาท
    จ.สุรินทร์ 3140
    ขอบคุงมากครับ

19. tudsanai047

tudsanai047 เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2009
    ขอรับด้วยครับ.ขอบพระคุณและอนุโมทนาครับ
    ทัศไนย กวิวังสานนท์
    32 หมู่ 1 ถ.สุดบรรทัด ต.ตาลเดี่ยว อ.แก่งคอย จ.สระบุรี 18110

20. kkung1234

kkung1234 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาด้วยครับ
    ชัยวัฒน์ เดชตระกูลวงศ์
    59/42 หมู่ 3 หมู่บ้านเปี่ยมสุข
    ซ.รัตนาธิเบศร์ 34 ถ.รัตนาธิเบศร์
    ต.บางกระสอ อ.เมือง
    จ.นนทบุรี 11000
    ขอบพระคุณครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้