แจกฟรี เกศา ผงอังคาร พ่อแม่ครูอาจารย์ พระบรมธาตุ พระธาตุสีวลี เหล็กไหลตาน้ำ 100 ท่าน

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย gasnaka, 26 ตุลาคม 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. gasnaka

gasnaka เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2008
    รับทราบค่ะ ขอให้ผ่านพ้นเหตุการณ์ไปได้ด้วยดีนะคะ
    เป็นกำลังใจให้กับผู้ที่โดนน้ำท่วมทุกๆท่านค่ะ

2. tatoobuga

tatoobuga Active Member

17 พฤศจิกายน 2010
    วันนี้ได้ส่งซองไปแล้วค่ะ

3. ศรัญญู

ศรัญญู เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2010
    ขอบพระคุณมากๆเลยนะครับ
    ...อนุโมทนากับคุณแก๊สและทุกๆที่เกี่ยวข้องกับโครงการในครั้งนี้ด้วยนะครับ
    ขอให้เจริญทั้งในทางธรรมและทางโลกนะครับ...^-^

4. ยุ่นปี่

ยุ่นปี่ Active Member

18 สิงหาคม 2011
    จัดส่งซองไปแล้วครับเมื่อวันที่ 2 พฤศจิกายน 2554
    ขอบคุณและอนุโมทนาครับ
    พรชัย ละไมลิขสิทธิ์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 พฤศจิกายน 2011
  5. ธัญวา

ธัญวา เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ได้รับของแล้วครับ
    เกศาหลวงปู่มาก จันทธมฺโม จ.หนองคาย
    พระธาตุโลหิต
    ผงอังคาร หลวงปู่เทสก์ เทศน์รังสี
    เหล็กไหลตาน้ำ
    กราบขอบพระคุณท่านเป็นอย่างสูงครับ
    อนุโมทนา

6. nick2009

nick2009 เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับ พระบรมธาตุพระปัจเจกพุทธเจ้า
    เหล็กไหลตาน้ำ
    พระธาตุพระสีวลี
    พระธาตุโลหิต
    เกศาหลวงปู่สอ พันธุโล
    เกศาหลวงปู่มาก จันทธัมโม
    ขอบพระคุณครับคุณแก๊ส

7. จิตพุทธ

จิตพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับแล้วจ้า....ขอบคุณครับ...:cool:

8. นิพพิชฌน์2

นิพพิชฌน์2 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนานะคะ

ไม่ทราบว่ายังแจกอยู่หรือเปล่าคะ

นิพพิชณน์ โพธิพัฒน์
    103/1 ม.9 ถ.สะพานยาว
    ต.โพธิ์เสด์จ อ.เมือง
    จ.นครศรีธรรมราช
    80000

9. e-tv

e-tv เป็นที่รู้จักกันดี

ผมส่งซองไปแล้วครับ
    ขอ บารมีพระรัตตะนตรัย อวยพร ให้ คุณ แก๊ส และ ครอบครัว เจริญ ทั้ง ทางโลก และ ทางธรรม อนุโมทนา ครับ
    ขอบพระคุณครับ

10. ศิริเทพ

ศิริเทพ เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่ 57 ศิริเทพ อนุโมทนาครับที่ส่งมาได้รับแล้วดังนี้
    พระบรมธาตุพระปัจเจกพุทธเจ้า <O:p</O:p
    พระธาตุโลหิต จากเขาสามร้อยยอด <O:p</O:p

เหล็กไหลตาน้ำ <O:p</O:p
    เกศาหลวงปู่มาก จันทธมฺโม จ.หนองคาย <O:p</O:p
    <O:p</O:p
    เกศาหลวงปู่จันทร์โสม กิตติกาโร อุดรธานี <O:p</O:p
    เกศาหลวงปู่จวน กุลเชษโฐ
    ขอบพระคุณมากครับ :cool:

11. gasnaka

วันนี้เข้าไปรับซองมาค่ะ รายชื่อตามนี้
    3 คุณภูริวัฒน์ จันปุ่ม
    38 คุณศิริพงษ์ วิชาธร
    43 คุณชญานนท์ ฟักสิทธิ์
    46 คุณสิริพงศ์ ชัยเมธสิทธิ์
    64 คุณศุภชัย โรจน์ขจรนภาลัย
    91 คุณรัฐพล ตระกูลวรปัญญา
    92 คุณจตุรงค์ พุ่มไสว
    94 คุณรุชชานนท์ ใจอินผล
    102 พระธนภูมิ ญาณธโน

ลำดับที่ 91 คุณรัฐพลคะ ตกลงซองที่ส่งมาให้ส่งไปอีกที่หนึ่ง
    ไม่ใช่ที่อยู่คุณ รบกวนช่วยยืนยันด้วยนะคะ ขออนุญาตยังไม่ส่งให้นะคะ
    รอคุณยืนยันก่อน

คุณสิริพงศ์ ชัยเมธสิทธิ์ ส่ง MP3 ขององค์หลวงตามหาบัว จัดทำโดยวัดป่าดานวิเวก และใบโพธิ์ มาให้
    คุณศุภชัย โรจน์ขจรนภาลัย ส่งใบโพธิ์และเหล็กไหลเพลิง มาให้
    ขอขอบคุณท่านทั้งสองมากค่ะ ในความเมตตา

วัดป่าดานวิเวก แก๊สเคยไปกราบหลวงปู่ทุยมาแล้วค่ะ ตอนนั้นท่านผ่าตัดตา ต้องใส่แว่นตาดำ
    พอย้ายมาเพชรบุรีเลยไม่ได้ไปกราบท่านอีกเลย

12. watjang2

watjang2 เป็นที่รู้จักกันดี

Watjang2
    ขอแจ้งเปลี่ยน ที่อยู่ในการจัดส่ง

เดิม
    ลำดับที่ 31

รัตติยา ปัญญานันท์
    CITC ENTERPRISE (THAI) CO.,LTD.
    58 ม.3
    ต.หนองไม้แดง อ.เมือง
    จ.ชลบุรี 20000

ใหม่
    ธวัชชัย งามจิตต์
    หมู่บ้านแฟมมิลี่แลนด์
    101/423 ม.12
    ต.นาป่า อ.เมือง
    จ.ชลบุรี 20000

วันนี้ ได้จัดส่งซอง ไปแล้วครับ
    ขอบคุณครับ

13. gasnaka

มีอยู่เรื่องหนึ่งนะคะ แก๊สอยากขอความกรุณา
    อาจจะมีหลายท่านเห็นว่า ในส่วนที่แก๊สนำออกมาแจกจ่ายนี้เป็นส่วนของ
    แก๊ส ของแฟนแก๊สและของพี่ชนะพล แล้วก็ส่งข้อความ หรือพยายามติดต่อ
    ขอกับแฟนแก๊สบ้าง อาจจะไปขอที่พี่ชนะพลบ้าง
    แก๊สขอบอกเลยนะคะ ทั้งหมดที่พี่ชนะพลมี ทั้งหมดที่แฟนแก๊สมี
    อยู่ที่แก๊สทั้งหมด ไม่ต้องไปขอที่แฟนแก๊ส หรือที่พี่เค้าเลย ทั้งสองท่านไม่มีอยู่แล้วค่ะ แก๊สไม่อยากทำให้พี่เค้าและแฟนลำบากใจ หรืออึดอัดใจ
    การที่เอ่ยอ้างว่าได้มาจากไหน เพื่อเป็นการอ้างถึงสิ่งดีๆที่เค้าทำ
    ไม่ใช่เพื่อให้ไปรบกวนเค้า
    ต้องขอโทษด้วยนะคะทั้งแฟนแก๊สเองแล้วก็พี่ชนะพล
    การจะนำออกมาแจกแล้วไม่บอกว่าเราได้มาจากใครก็เหมือนเราไม่สำนึกในบุญคุณ
    ที่เขามีให้เรา ที่เขาไว้ใจเราเป็นผู้รักษาและเป็นผู้จัดการ เหมือนกับเป็นการแอบอ้างว่าเป็นของเราแต่ผู้เดียวเอาความดีแต่คนเดียว

ฝากไปถึงผู้ที่แสวงหาสิ่งแทนองค์พ่อแม่ครูอาจารย์ ทุกๆท่านเลยนะคะ
    ลองสำรวจจิตใจของตัวเราเองว่า เมื่อเราได้บูชาแล้ว กิเลสเพิ่มพูนขึ้นหรือ
    กิเลสลดน้อยลง คุณบูชาท่านเพื่ออะไร เพื่อให้คนยกย่องว่าคุณเป็นผู้มีบารมีมากหรือป่าว ลองสละสิ่งที่คุณให้ค่าว่ามีค่ามากให้คนอื่น (คนธรรมดาๆนี่ล่ะไม่ใช่บรรจุเจดีย์หรือถวายวัด) ไม่ใช่สละแล้วต้องให้ใครมาชม ว่าคุณใจบุญ อันนั้นคุณสละเพื่อแลกกับคำเยิ่นยอ
    ลองสละสิ่งสำคัญโดยไม่ได้รับสิ่งตอบแทนบ้าง เมื่อทำแล้วคุณจะมีความรู้สึกใหม่เกิดขึ้นในใจ

ทำให้ได้อย่างที่ท่านทำ เป็นให้ได้อย่างที่ท่านเป็น ดีกว่ามัวยึดแต่ธาตุขันธ์ของท่าน

ต้องขอโทษด้วยนะคะ ถ้าคำพูดเบียดเบียนใคร เพียงแค่ไม่อยากให้การกระทำของเราไปส่งผลให้คนอื่นอึดอัดใจเท่านั้นเอง

14. jaetechno

jaetechno เป็นที่รู้จักกันดี

น่าสงสารพี่แก๊สไม่แจกก็เป็นทุกข์(เพราะมีคนไปขอ) พอแจกแล้วยังเป็นทุกข์กับเรื่องจุกจิกอีก สู้ๆๆครับพี่สาว อิอิ

15. ธนาพล

ธนาพล เป็นที่รู้จักกันดี

ขอโมทนากับน้องแก๊สที่เป็นผู้ให้ ขอโทษที่โยนภาระไปให้ อย่าใส่ใจทำตามที่คิดและตัดสินใจ ไม่มีแล้วก็แล้วกันไปไม่ได้ใส่ใจอะไร มีก็ทุกข์เพราะว่ามี ไม่มีก็ทุกข์เพราะไม่มี ขอบคุณนะที่ทักทายกัน ไม่ลืมกัน

16. apichen

apichen เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2009
    ลำดับที่ 13 วันนี้ได้รับแล้วครับ ขอขอบคุณและอนุโมทนาด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ
    (รายการพิเศษ: เกศาหลวงปู่สอ พนฺธุโล+เกศาหลวงปู่จวน กุลเชฏฺโฐ)

17. jaetechno

jaetechno เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 พฤศจิกายน 2011
  18. gasnaka

พี่แค่ไม่อยากให้พี่ๆเขาต้องอึดอัด ลำบากใจเท่านั้นเอง
    สงสัยหลังจาก 200 ชุดรอบหน้าคงต้องลาแล้ว 555

19. gasnaka

ขอบคุณนะคะที่พี่ให้กำลังใจ ขอบคุณมากมายค่ะ

ไม่ใช่ อันนี้ไม่ใช่ยูสเซ่อร์พี่เค้านี่ ไม่ใช่ชื่อนี้นะ เฮ้อ..คราวหน้าพี่ไม่เอ่ยชื่อแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 พฤศจิกายน 2011
  20. totum

totum เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2011
    คุณแก๊สครับ
    ผมรัฐพล มายืนยันสถานที่จัดส่งอีกทีีหนึ่งครับ
    ที่อยู่เดิมอยู่อยุธยาน้ำท่วมครับ
    ขอบคุณครับ คุณแก๊ส

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้