แจกลูกแก้วเมตตาบารมี โภคทรัพย์ ค่าส่งเป็นปัจจัยค่ารักษาพยาบาลสงฆ์

ในห้อง 'แจกฟรี แต่มีค่าส่ง' ตั้งกระทู้โดย mummamman, 1 มีนาคม 2014.

1. mummamman

mummamman เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2006
    เนื่องด้วย หลวงปู่ประยูร ปัญญาวุฒิโร วัดป่าบำเพ็ญธรรม ซึ่งเป็นศิษย์สายหลวง

ปู่ละมัย เคยศึกษาและต้มหุงปรอทกับหลวงปู่ละมัย ที่สวนสมุนไพร จากการหุง

ปรอทครั้งนั้นได้รับไอพิษจากปรอทเข้าไปขณะทำการหุงทั้งวันทั้งคืน

ถ้าเป็นบุคคลธรรมดาคงมิอาจทนพิษที่ได้รับทุกวันไปได้ แม้หลวงปู่เอง

ผู้มีสมาธิและธรรมชั้นสูงก็มิอาจหลีกหนีสภาวะยังคงเจ็บป่วยจนทุกวันนี้เนื่องจาก

ไอพิษของปรอท

เพื่อเป็นปัจจัยค่ารักษาพยาบาล ผมเอาลูกแก้วเมตตาบารมี โภคทรัพย์ ที่

หลวงปู่ประยูร ปลุกเสกแล้วมาแจก แก่ทุกท่านค่าส่ง 100 บาทนี้ไม่หักค่าใช้จ่าย

ใดๆๆจะนำถวายหลวงปู่ประยูรครับเพื่อเป็นค่ารักษาพยาบาล

ลูกแก้วนี้หลวงปู่บอกว่าสารพัดประโยชน์ กันคุณไสย

คุณคน คุณผี เมตตามหานิยม โภคทรัพย์ แคล้วคลาดจากอันตรายทั้งปวง

พกติดตัวไว้เป็นของอีกชิ้นหนึ่งที่หลวงปู่อัดพลังเสกให้จนเต็ม

นำไปกำนั่งภาวนาก็ดีมากครับ

โอนเงินค่าส่งมาที่ กรุณาโอนเป็นเศษสตางค์ด้วยนะครับ จะได้สะดวกในการ

ตรวจสอบยอดเงิน

นายธนพล ตั้งพิเชษฐโชติ

ธนาคารไทยพานิช

314-450-5350

สาขาคลองหลวง

ออมทรัพย์

โทร 089-125-5815

หลวงปู่เคยเสกวัตถุมงคลที่เด่นดังด้านเสน่ห์เมตตาที่โด่งดังจนคนตาม

หากันทั่วคือ ตะกรุดเมียมากและจิ้งจอกเก้าหางของหลวงปู่สิมพะลี รุ่น

เพิ่มวาสนามหารวย 117 ปี ที่ราคาไปไกลหลายพันบาทแล้ว

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มีนาคม 2014
  2. mummamman

อานิสงส์การบริจาคเงินในการรักษาพยาบาลภิกษุสามเณรอาพาธ

๑. ชื่อว่าเสมือนอุปัฏฐากพระพุทธเจ้า ดังพระพุทธพจน์ที่ว่า "ผู้ใดต้องการอุปัฏฐากเราตถาคต ผู้นั้นจงไปอุปัฏฐากภิกษุไข้เถิด"

๒. อกุศลกรรมในอดีตชาติ จะเปลี่ยนจากหนักเป็นเบา จากเบาเป็นสูญ ถือเป็นการสเดาะเคราะห์อย่างหนึ่งได้

๓. เจ้ากรรมนายเวรในอดีตชาติ เมื่อได้รับส่วนบุญนี้จะเลิกจองเวรจองกรรม ช่วยให้พ้นเวรพ้นกรรม

๔. สิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครอง เทวดารักษา สรรพวิญญาณเมตตาปราณี

๕. เหล่าวิญญาณร้ายไม่อาจเบียดเบียนบีฑาได้

๖. จิตใจสงบร่มเย็น ปวงภัยไม่เกิด ฝันร้ายไม่มี มีสง่าราศีผ่องใส สุขภาพเเข็งเเรง กิจการงานเป็นมงคลแก่ตัว อายุยืนยาว ไม่เจ็บไข้ได้ป่วย

๗. คุณธรรมเจริญมั่นคง ปฏิบัติธรรมก้าวหน้า ปัญญาเกิด

๘. ไม่พลัดพรากจากคนรัก ของรัก ก่อนเวลาอันควร

๙. ชื่อว่าได้อุปถัมภ์บำรุงพระพุทธศาสนาให้มั่นคง ยั่งยืน

๑๐. ถือเป็นการทำสังฆทานอย่างหนึ่ง เพราะเป็นการถวายการอุปัฏฐากบำรุงแก่พระภิกษุสงฆ์จำนวนมาก

๑๑. จะไม่ไร้ญาติขาดมิตร เวลาแก่ เวลาเจ็บไข้ได้ป่วยจะมีคนคอยดูเเล ไม่ถูกทอดทิ้งให้อยู่คนเดียว

๑๒. มีเดชบารมีมาก มียศวาสนา เป็นใหญ่เป็นโต ไม่มีใครข่มขี่เบียดเบียนได้

๑๓. จะเป็นที่รักแก่คนทั้งปวง ไปที่ใดจะมีผู้คอยช่วยเหลือเกื้อหนุน ไม่ถูกปล่อยให้ขัดข้องในเรื่องทั้งปวง

๑๔. จะมีสมบัติมาก และสมบัติจะไม่ถูกทำลายโดยราชภัย โจรภัย อัคคีภัย อุทกภัย วาตภัย ฯลฯ

๑๕. จะได้พบพระอริยสงฆ์ ได้พบพระอรหันต์ ได้พบพระดี ได้พบพระเครื่องพระบูชาที่มีความศักดิ์สิทธิ์ ไม่เจอพระปลอม ไม่เจอพระเก๊ พระทุศีล

๑๖. จะได้ฟังธรรมจากพระอริยเจ้า และเข้าถึงธรรมได้โดยง่ายดาย

๑๗. จะได้เจอครูบาอาจารย์และเพื่อนที่ทรงคุณธรรม

๑๘. ด้วยบุญที่อุปัฏฐากภิกษุอาพาธนี้จะเป็นปัจจัยแก่สวรรค์และนิพพาน

๑๙. ด้วยบุญที่อุปัฏฐากภิกษุอาพาธนี้ สามารถอธิษฐานให้เป็นปัจจัยแก่การบรรลุเป็นพระมหาสาวก พระอัครสาวก พระปัจเจกพุทธเจ้า และพระสัมมาสัมพุทธเจ้า ในอนาคตกาลได้

อนุโมทนาบุญทุกท่านด้วยครับ

3. cunchit99

cunchit99 เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2007
    บูชา 2 ลูก ครับ

4. mummamman

อนุโมทนาบุญด้วยครับ

ถือว่าเป็นการทำบุญนะครับแต่มีของแจกให้ด้วย สาธุ

5. cunchit99

cunchit99 เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2007
    สวัสดีครับ ขอแจ้งการโอนเงินร่วมบุญบูชาลูกแก้วเรียบร้อยแล้ว วันที่ 6/3/2557 จาก ธ.ไทยพาณิชย์ เวลา 17:08 น. จำนวนเงิน 200 บ. ที่อยู่จัดส่งแจ้ง PM ครับ

6. weerachai_12@ho

weerachai_12@ho เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมบุญ จอง 1 ลูก โอนแล้วจะแจ้งอีกครั้ง อนุโมทนาบุญกับทุกท่านครับ

7. mummamman

อนุโมทนาบุญด้วยครับ กระทู้นี้จะทำบุญนะครับ

ส่วนลูกแก้วนั้นจะให้เป็นที่ระลึกในการทำบุญ

ผมไม่อยากเล่าเรื่องปัจจัตตัง หลวงปู่ท่านละทิ้งฤทธิ์ อภิญญาแล้ว

แต่หลวงปู่ท่านเน้นธรรมะมากกว่าครับ ท่านเก่งจริง ทำได้จริง

แต่ไม่อยากให้พวกเราไปยึดของพวกนี้มากกว่าธรรมะ

ของพระพุทธองค์ครับ ท่านจำอยู่ที่วัดป่าบำเพ็ญธรรม

สามารถไปนั่งสนทนาธรรมกับท่านได้ ท่านมีตัวตนจริง

ผมไม่ได้หวังสิ่งใดนอกจากช่วยเหลือผู้ปฎิบัติดี ปฎิบัติชอบ

บุญกุศลนี้จะนำพาไปซึ่งพระนิิพพานและนำพาให้พ้นจากบ่วงกรรม

ขอให้ทุกท่านมองทางบุญมากกว่าวัตถุธาตุนะครับ

นั่นแหละคือบุญที่ยิ่งใหญ่ใสบริสุทธิ์ ไม่มี โลภะ โทสะ โมหะ

มาเจือปน สาธุ อนุโมทนาบุญทุกท่านอีกครั้งที่ทำกุศลกรรมดีครั้งนี้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มีนาคม 2014
  8. weerachai_12@ho

weerachai_12@ho เป็นที่รู้จักกันดี

โอนแล้วครับ เมื่อวันที่ 08/3/57 เวลา 11.35 น. จำนวน 100.00 บาท
    ขอประทานอภัยที่ไม่ได้โอนเป็นเศษสตางค์ อนุโมทนากับทุกท่านครับ
    กรุณา จัดส่งไปที นายวีรชัย ภู่สีเขียว 56/261 ซอย 11 หมู่ 2 ถนนเจ้าฟ้าตะวันออก ตำบลวิชิต
    อำเภอเมืองภูเก็ต จังหวัดภูเก็ต 83000

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 มีนาคม 2014
  9. Lek2010

Lek2010 เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2010
    Lek2010 และเพื่อนๆร่วมทำบุญค่ารักษาพยาบาล หลวงปู่ประยูร ปัญญาวุฒิโร วัดป่าบำเพ็ญธรรม ซึ่งเป็นศิษย์สายหลวงปู่ละมัย เคยศึกษาและต้มหุงปรอทกับหลวงปู่ละมัย ที่สวนสมุนไพร จากการหุงปรอทครั้งนั้นได้รับไอพิษจากปรอทเข้าไปขณะทำการหุงทั้งวันทั้งคืน

จำนวน 100 บาท

บัญชีผู้รับเงิน
    เลขที่บัญชี 3144505350 - นาย ธนพล ตั้งพิเชษฐโชติ
    จำนวนเงิน
    จำนวนเงินที่ต้องการโอน 100.00 บาท

วันที่ทำรายการ 15/03/2557 - 22:36:37

10. ตี๋อ้วน

ตี๋อ้วน เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2010
    ขอร่วมทำบุญ 2 ลูกครับ

11. deviroth

deviroth เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2009
    ร่วมทำบุญ 2 ลูกครับ.......

12. deviroth

deviroth เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2009
    โอนให้แล้วครับวันนี้เวลา 21.19น. ยอดเงิน 201.11 บาท ที่อยู่ทาง PM ครับ

13. แหม่มจ้า

แหม่มจ้า เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ขอร่วมทำบุญ 2 ลูกครับ

14. kobchaimontra

kobchaimontra เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมทำบุญ 2 ลูกครับ อนุโมทนาสาธุๆๆๆ...

15. weerachai_12@ho

ได้รับลูกแก้วแล้วครับ อนุโมทนาบุญกับทุกท่านนะครับ

16. mummamman

อนุโมทนาบุญทุกท่านด้วยครับ

กรุณาแจ้งเวลาโอนกับที่อยู่ด้วยนะครับ เื่พื่อความรวดเร็ว

17. แหม่มจ้า

แหม่มจ้า เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

วันนี้ผมโอนเงินให้แล้วครับ ยอด 201 บาท เวลา 21:15 น.ที่อยู่แจ้งทางPMครับ
    ขออนุโมทนาครับ

18. mummamman

อนุโมทนาบุญด้วยครับ จะจัดส่งของที่ระลึกไปให้

19. wat2510

wat2510 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอร่วมทำบุญค่ารักษาพยาบาล หลวงปู่ประยูร ปัญญาวุฒิโร วัดป่าบำเพ็ญธรรม ด้วยนะครับ ผมได้แนบไฟล์การโอนมาด้วยแล้วนะครับ คงมี sms ส่งเข้าเบอร์ 089-125-5815 จำนวนเงิน 100.99 ครับ ผมขอบูชา 1 ลูกครับ
    ที่อยู่ตามนี้ครับ วัฒนา นาแล 35 ซ.1 ถ.ประชาวิวัฒน์ ต.สุไหงโก-ลก อ.สุไหงโก-ลก จ.นราธิวาส 96120 ขอบคุณมากครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 มีนาคม 2014
  20. mummamman

อนุโมทนาบุญด้วยครับ จะจัดส่งของที่ระลึกไปให้