แจกหนังสือ และธรรมเทศนาของหลวงปู่ดูลย์ อตุโล (PDF Ver. และ เสียง Mp๓ นะครับ)

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย viphard, 1 กุมภาพันธ์ 2013.

1. viphard

viphard เป็นที่รู้จักกันดี

แจกหนังสือ และธรรมเทศนา รวมถึงการปฎิบัติธรรม ของหลวงปู่ดูลย์ อตุโล วัดบูรพาราม อ.เมือง จ.สุรินทร์ (PDF Ver. และ เสียง Mp๓ นะครับ)
    เพียงคุณ ส่ง Email มาที่ มาที่gooviphard@gmail.com ใช้หัวข้อว่า
    หนังสือและเสียงธรรมหลวงปู่ดูลย์ อตุโลที่หัวเรื่องเท่านั้นครับ
    ส่ง มาที่gooviphard@gmail.com
    เท่านั้นครับ จะส่งไปให้ทันทีครับ ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ได้ทำการอ่านและฝึกปฎิบัติธรรม มา ณที่นี้ด้วยนะครับ

ทุกข์เพราะอะไร

สุภาพสตรีวัยเลยกลางคนผู้หนึ่ง เข้านมัสการหลวงปู่พรรณนาถึงฐานะของตนว่าอยู่ในฐานะที่ดี ไม่เคยขาดแคลนสิ่งใดเลย มาเสียใจกับลูกชายที่สอนไม่ได้ ไม่อยู่ในระเบียบแบบแผนที่ดี ตกอยู่ในภายใต้อบายมุขทุกอย่าง ทำลายทรัพย์สมบัติและจิตใจพ่อแม่จนเหลือที่จะทนได้ ขอความกรุณาหลวงปู่ให้ช่วยแนะอุบายบรรเทาทุกข์ และแก้ไขให้ลูกชายพ้นจากอุบายมุขนั้นด้วย

หลวงปู่แนะนำสอนไปตามเรื่องราวนั้นๆ ตลอดถึงแนะอุบายทำให้ใจสงบ รู้จักปล่อยวางให้เป็น เมื่อสุภาพสตรีนั้นกลับไปแล้ว หลวงปู่ปรารภธรรมะให้ฟังว่า “คนสมัยนี้ เขาเป็นทุกข์เพราะความคิด”

2. viphard

สาธุนะครับ

3. zombirgirl

zombirgirl Active Member

29 พฤษภาคม 2008
    น.ส.ชาลิณี ผาบปิจวงศ์
    148 ม.9 ต.กุดแห่ อ.เลิงนกทา จ.ยโสธร 35120
    อนุโมทนา สาธุ
    ขอบคุณค่ะ

4. viphard

ส่ง Email มานะครับ

5. viphard

6. police_777

police_777 สมาชิก

ขอรับจำนวน 2 ชุดนะคะ ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

ณฐมน ภูบุญปลูก
    155/45 ม.14 ต.เกิ้ง
    อ.เมือง จ.มหาสารคาม
    44000

คุณกัมพล อนุภาพ
    สถานีตำรวจภูธรโคกโพธิ์ไชย
    ต.บ้านโคก อ.โคกโพธิ์ไชย
    จ.ขอนแก่น 4 0 1 6 0