แจ้งปิดกระทู้งานบุญ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย arjarhnnop, 31 พฤษภาคม 2010.

1. arjarhnnop เป็นที่รู้จักกันดี

อันนี้โหดหน่อย.... เพื่อนผมเป็นผอ.โรงพยาบาล

เป็นผู้เชี่ยวชาญ .........อ.หมอ สอนผ่าตัด โดยเฉพาะ

เรื่องกระดูก เวลาเทศกาล ไปไหนไม่ได้ นอนที่

โรงพยาบาลตลอด ....... เนื่องจากมีคนเจ็บเยอะมาก

ต้องเตรียมผ่าตัดตลอด.........เหนื่อยครับเป็นอาชีพ

หนึ่งที่ผมคิดว่า ไม่น่าทำครับ.....มีเงินแต่หาความสุขยาก

2. arjarhnnop เป็นที่รู้จักกันดี

ผมว่า มอเตอไซค์ ไม่ควรวิ่งทางไกล แบบ massenger

ควรใช้เฉพาะระยะทางใกล้ๆไปกลับที่ทำงาน หรือไปทำธุระ

ระยะสั้น หรือในซอย ประมาณนี้ครับ..................

เป็นอาชีพที่เสี่ยงไปหน่อย ควรมีประกันครับ มีหลายแบบ

ท่านใดสนใจงานประกันวินาศภัย (ภัยทุกชนิดยกเว้นประกันชีวิต)

ก็หารือมาได้ครับ ประกันรถ พ.ร.บ.ประกันไฟ ได้หมดครับ

ส่วนลด มีแถมให้ครับ...............(เฉพาะพี่น้องในกระทู้ครับ)

3. arjarhnnop เป็นที่รู้จักกันดี

เกาะล้อนายกิตไป อยู่ใกล้บ้านแล้ว..............

4. ชาวประมง เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ อ.นพ

เวลาขับรถต้องตั้งสติว่าห้ามประมาทครับ ขนาดพระพุทธเจ้ายังบอกไว้เลย ว่าอย่าประมาท

5. arjarhnnop เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องอุบัติเหตุ บางที มันเป็นปัจจัยภายนอก กำหนดไม่ได้

ส่วนใหญ่ เหตุที่เกิด เป็นเพราะเมา กับง่วง เหตุจากเครื่องยนต์กลไก

ไม่มากเท่าไร ร้อยละ 80 มาจากเมาครับ

6. Surfers เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เจอกันค่ำๆดึกครับผม อิอิ

7. Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
    เพื่อนๆ พี่ๆ ท่านใดมีปัญหาในการใช้งานเว็บ เช่น เว็บช้าผิดปกติ เว็บเข้าไม่ได้ โหลดรูปไม่ขึ้น โพสข้อความซ้ำกันหลายข้อความ หรือปัญหาอะไรที่เกี่ยวกับการใช้งานเว็บ สามารถแจ้งปัญหาได้ที่ลิงค์ข้างล่างนี้ได้เลยนะครับ

เพื่อที่ปัญหาเหล่านี้จะได้ถูกแก้ไขและปรับปรุงให้ดีขึ้น

http://palungjit.org/.236/ร้องเรียนและปัญหา/

ขอประชาสัมพันธ์สำหรับเพื่อนๆ พี่ๆ ที่ยังไม่รู้ด้วยนะครับ

8. suttip เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2006
    ช่วงเย็นๆๆ ได้คุยกับพระอาจารย์.. ท่านกลับมาจากเชียงใหม่ตั้งแต่เมื่อวาน..ก็ได้เรียนท่านว่ามีผู้แจ้งความจำ นงค์เพื่อทำพิธีเปิดโลกหนุนดวง.. กว่า 20 ท่าน.. ในวันที่ 20 มิย ที่จะถึงนี้ ซึ่งท่านจะจัดเตรียมทำน้ำมนต์และของแจกไว้...อิอิ

9. suttip เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วงนี้เหนื่อยมาก..เดี๋ยวว่างๆๆ จะบอกเหตุผล..เอางานบุญให้เรียบร้อยก่อน..ทำบุญมากๆๆ งานก็เข้ามากเหมือนกัน..อิอิ .. สู้โว้ย.

10. suttip เป็นที่รู้จักกันดี

ยามนี้มีเพียงเรานะพี่นะ.. อิอิ
    <table class="tborder" border="0" cellpadding="6" cellspacing="1" width="100%"><tbody><tr><td class="thead">ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 2 คน ( เป็นสมาชิก 2 คน และ บุคคลทั่วไป 0 คน ) </td> <td class="thead" width="14%"> <center"> [ แนะนำเรื่องเด่น ] </center"></td> </tr> <tr> <td class="alt1" colspan="2" width="100%"> suttip, arjarhnnop</td></tr></tbody></table>

11. suttip เป็นที่รู้จักกันดี

สำหรับพระสีวลีเดินหน..ที่พระอาจารย์มีไม่มากนะครับ... ท่านทำไว้ให้ลูกศิษย์ใช้.. ถ้ามีมากพอก็จะขอท่านมาเพื่อร่วมทำบุญ วาดรูปยันต์ครูองค์พระในวิหารกันครับ..

เดี๋ยวถ้ามีโอกาส.. จะนำเคล็ดวิธีการบูชาพระสีวลี.. ที่ได้ผล..มาเผยแพร่เป็นวิทยาทาน..เพื่ออุทิศให้ครูบาอาจารย์.. เมื่อทราบจึงจะรู้ว่า.. ทำไม่ครูบาอาจารย์หลายๆท่าน..จึงได้สร้างพระรูปบูชาพระสีวลี.. มาให้บูชามากมาย....รับรอง.. ไม่มั่วนิ่ม.. ตามสไตร์..ผมเอง อิอิ

12. suttip เป็นที่รู้จักกันดี

อยู่คนเดียวแล้ว.. อิอิ
    <table class="tborder" border="0" cellpadding="6" cellspacing="1" width="100%"><tbody><tr><td class="thead">ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 1 คน ( เป็นสมาชิก 1 คน และ บุคคลทั่วไป 0 คน ) </td> <td class="thead" width="14%"> <center"> [ แนะนำเรื่องเด่น ] </center"></td> </tr> <tr> <td class="alt1" colspan="2" width="100%"> suttip</td></tr></tbody></table>

13. arjarhnnop เป็นที่รู้จักกันดี

ไปๆมาๆ ไม่ได้หายไปไหน..................

เคล็ดวิชา ก็ทะยอย เอามาลงได้เรื่อยๆ พอเป็นวิทยาทาน

ส่วนท่านใดสนใจ ก็บูชาได้ และกิจกรรมไปวัด ไปทำบุญ ....ฯ

คงจัดให้เรื่อยๆ นะครับ สะดวกก็ขอเชิญ ท่านใดมาใหม่หรือ

เพิ่งจะเข้ามาก็ยินดีต้อนรับนะครับ

กระทู้นี้ คุยได้เรื่อยๆ ทุกเรื่องสัพเพเหระครับ แนะนำกันได้....

14. ballaman เป็นที่รู้จักกันดี

งานโหมใส่ตั้งแต่บ่ายเป็นต้นมา

จนบัดนี้ สำเร็จลุล่วงด้วยดี.....

ด้วยสาว ๆ รอบกาย ช่วยกันดีเจง ๆ อิอิ

15. arjarhnnop เป็นที่รู้จักกันดี

เอาข้ออ้างอิง อ.ปุ้ม มาให้รับทราบกันอีกที

อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ arjarhnnop
    รายการที่ 8 พระสีวลีอุดมโชคลาภ เนื้อลาย อุดพระธาตุ มวลสาร เส้นเกศา หลังตะกรุด

3 ดอก ปั๊มนำฤกษ์ ตอกโค๊ต

ราคาบูชา 700 บาท ค่าส่ง 50 บาท

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    สำหรับพระสีวลี ..ในตำหรับจะมีสองพระยันต์ คือพระสีวลีอุดมโชค และพระสีวลีอุดมลาภ..
    สำหรับพระสีวลีที่พระอาจารย์สมชายได้ทำในรุ่นนี้คือ พระสีวลีอุดมลาภ..ด้านหลังประทับด้วยพระยันต์ปิโยเล็ก จากคัมภีร์มหาราช..

..จะเห็นว่าพระสีวลีรุ่นนี้จะเด่นด้านโชคลาภ เมตตา มหาราชเสน่ห์...

.. ตามที่ได้ศึกษามา... หากเข้าใจวิธีปฏิบัติบูชาต่อพระสีวลีอย่างถูกต้อง.. ก็จะประสพความสำเร็จ มีโชคลาภได้อย่างน่าอัศจรรย์...<!-- google_ad_section_end -->

16. seedgogo เป็นที่รู้จักกันดี

คิคิ

มาตั้งไหม่ตั้งแต่เมื่อไหร่ๆ

17. arjarhnnop เป็นที่รู้จักกันดี

3 วันแล้วจ๊ะ..................สนใจจาเอาเสน่ห์

หรือแคล้วคลาด มหาอุตต์ ก็แจ้งมาได้จ๊ะ...

18. maxkyman เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2009
    ถ้าติดขัดอะไร ว่าจะพาครอบครัวไปด้วยครับอ.นพ ก็น่าจะประมาณ อีก 5 คนนะครับแต่ยังไม่คอนเฟิร์มครับผม อิอิ

19. ballaman เป็นที่รู้จักกันดี

ถึงบ้านแล้วครับ

สนุกดีเหมือนกันนะ เวลาเคลียร์งานที่คิดว่ายังไงก็เสร็จไม่ทัน ให้มันทันเวลาได้เนี่ย

อาดรีนาีลีนฉีดพุง่พล่าน อิอิ....

แต่เหนื่อยมากเพลียมาย เหอ ๆ ....

20. abnormol9 เป็นที่รู้จักกันดี

คลองเตยฝนตกแล้วครับ