แจ้งปิดกระทู้งานบุญ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย arjarhnnop, 31 พฤษภาคม 2010.

1. suttip เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2006
    พี่ว่าพระอาจารย์ท่านทำออกมาไม่แพงหรอกครับ... 5 นิ้วพี่ว่าก็น่าจะราวๆ 2-3 พันบาท...แต่ถ้าเก้านิ้วก็น่าจะ 4-6 พัน..ประมาณนี้.. แต่ก็ต้องรอพระอาจารย์แจ้งมาอีกที...สบายใจเถอะ...ดีแน่..

2. suttip เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นแว่วๆๆ พระอาจารย์บอกว่า..ที่แรกชาวบ้านหนองน้อยไม่ทราบว่าธงจุฬามณีเป็นอย่างไร..ก็ไม่ได้สนใจ..แตพอเห็นพระอาจารย์ประกอบธงตั้งไว้ เรียงรายอย่างสวยงานก็ต่างมาสอบถามอย่างสนใจอย่างมากมาย..เมื่อสอบถามราคาจากพระอาจารย์ก็ยังบอกว่าไม่แพง..คิดว่าน่าจะแพงกว่านี้อีก..เพราะงานไม้ก็สวยงามปรานีต... เห็นพระอาจารย์ว่า...ไม่ต้องไปบอกที่ไหนแล้ว..เดี๋ยวชาวบ้านก็แห่บูชากันหมดแน่ๆๆ วัตถุมงคลรุ่นนี้...ใครจองไว้ก็โชคดีครับ....ใครไม่ได้จองอดแน่ครับ...ต้องรออีกยีสิบปี่แน่นอน... อิอิ

3. ชาวประมง เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ อ.ปุ้มมีเวลาเก็บตังค์ได้อีกหลายวัน อิอิ แถมโชคดีได้จองธงจุฬามณีไว้ด้วย แล้วไปรับได้เมื่อไหร่ครับพี่

4. suttip เป็นที่รู้จักกันดี

ออกพรรษาเลยจ้า... อาจจะรอหลังวันเกิดอาจารย์อีกหน่อยก็จะดี...เสกเยอะๆๆ...เดี๋ยวอาจจะนิมนต์หลวงพ่อครูบาอาจารย์ที่เคารพศรัทธา มาร่วมเสกร่วมกับพระอาจารย์สมชาย ในพิธีสุดท้าย..(เสกเปิด)..อิอิ..

5. suttip เป็นที่รู้จักกันดี

<table class="tborder" border="0" cellpadding="6" cellspacing="1" width="100%"><tbody><tr> <td class="thead"> ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 2 คน ( เป็นสมาชิก 2 คน และ บุคคลทั่วไป 0 คน ) </td> <td class="thead" width="14%"> [ แนะนำเรื่องเด่น ] </td> </tr> <tr> <td class="alt1" colspan="2" width="100%"> suttip, myammyaa</td></tr></tbody></table>
    หวัดดีน้องแอม...ของที่ฝากหาให้ได้หรือเปล่าจ๊ะ......ตอนนี้ก็เอารูปหลวงพ่อโมเข้าพวงไปด้วยแล้ว..อิอิ..วี๊ดๆๆ ..จี๊ดๆๆ แรงๆๆ

6. myammyaa เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2008

เดี๋ยววันที่หนึ่งผมติดต่อให้ครับ
    ติดปัญหานิหน่อยยย
    รับรองไม่ลืมครับ
    อิอิ

7. arjarhnnop เป็นที่รู้จักกันดี

กลับมาแล้วครับ..........................

8. arjarhnnop เป็นที่รู้จักกันดี

EMS ให้ 2 ท่านตั้งแต่เมื่อวานเพิ่งจะไปเอาใบเสร็จมานะครับ

<TABLE style="WIDTH: 177pt; BORDER-COLLAPSE: collapse" cellSpacing=0 cellPadding=0 width=236 border=0><COLGROUP><COL style="WIDTH: 83pt; mso-width-source: userset; mso-width-alt: 4059" width=111><COL style="WIDTH: 94pt; mso-width-source: userset; mso-width-alt: 4571" width=125><TBODY><TR style="HEIGHT: 12.75pt" height=17><TD class=xl65 style="BORDER-RIGHT: #ebebe4; BORDER-TOP: #ebebe4; BORDER-LEFT: #ebebe4; WIDTH: 83pt; BORDER-BOTTOM: #ebebe4; HEIGHT: 12.75pt; BACKGROUND-COLOR: transparent" width=111 height=17>Daverko</TD><TD style="BORDER-RIGHT: #ebebe4; BORDER-TOP: #ebebe4; BORDER-LEFT: #ebebe4; WIDTH: 94pt; BORDER-BOTTOM: #ebebe4; BACKGROUND-COLOR: transparent" align=left width=125>EH892581442TH</TD></TR><TR style="HEIGHT: 12.75pt" height=17><TD class=xl65 style="BORDER-RIGHT: #ebebe4; BORDER-TOP: #ebebe4; BORDER-LEFT: #ebebe4; BORDER-BOTTOM: #ebebe4; HEIGHT: 12.75pt; BACKGROUND-COLOR: transparent" height=17>maxkyman</TD><TD style="BORDER-RIGHT: #ebebe4; BORDER-TOP: #ebebe4; BORDER-LEFT: #ebebe4; BORDER-BOTTOM: #ebebe4; BACKGROUND-COLOR: transparent" align=left>EH892581439TH</TD></TR></TBODY></TABLE>

9. arjarhnnop เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านใดจะมารับ รูปหล่อหลวงพ่อสม หรือซองผ้าป่าวัดโพธิผักไห่ ก็เชิญได้ครับ

มีมาแล้วนะครับ แจ้งเข้ามาด้วย ส่วนผ้าป่ามุกดาหาร ยังไม่เรียบร้อยครับ

.............................

10. arjarhnnop เป็นที่รู้จักกันดี

เอารูปมาให้ชมอีกชิ้นที่จะออกมาครับ

อันนี้เป็นตัวอย่างนะครับ ตัวจริงเส้นปีก ขน หาง ลูกตาจะลึกกว่านี้

ไม้จะเป็นตามแบบ มาจากไม้ตะเคียน (มีเรื่องเล่าทีหลัง)............

เลี่ยมน้ำมันหอมแต่เป็นสูตรของผม(เดี๋ยวมีเพิ่มเติมอีกเหมือนกัน)....

กันน้ำ รับประกันไม่ซึม.............ตะกรุดอยู่ ข้างละดอกครับ..

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      80.7 KB
      เปิดดู:
      45
      ขนาดไฟล์:
      79.6 KB
      เปิดดู:
      352
      ขนาดไฟล์:
      83.5 KB
      เปิดดู:
      44
      ขนาดไฟล์:
      105.9 KB
      เปิดดู:
      359
      ขนาดไฟล์:
      96.8 KB
      เปิดดู:
      307
      ขนาดไฟล์:
      98.5 KB
      เปิดดู:
      42
  11. arjarhnnop เป็นที่รู้จักกันดี

อีกชิ้นเป็นเบี้ยแก้ ปรอท บรรจุผง ตอกโค๊ต.................

เป็นเบี้ยเปลือยนะครับ จะนำไปให้หลวงพ่อสม หลวงพ่อบุญลือ

หลวงพ่อทองหยิบ และพระอาจารย์สมชายเสกให้ อันนี้ผมทำออกเอง

เพื่อหาทุนทำการกุศลต่างๆ.....แต่จะบอกเป็นเรื่องๆ และแจ้งจำนวนที่

ออกมานะครับ จะได้ทำบุญอย่างสบายใจ น่าจะออกหลังพรรษาเหมือนกัน

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      78.6 KB
      เปิดดู:
      50
      ขนาดไฟล์:
      67.6 KB
      เปิดดู:
      255
      ขนาดไฟล์:
      83.6 KB
      เปิดดู:
      158
      ขนาดไฟล์:
      77.8 KB
      เปิดดู:
      144
      ขนาดไฟล์:
      74.6 KB
      เปิดดู:
      39
      ขนาดไฟล์:
      63.8 KB
      เปิดดู:
      259
  12. ชาวประมง เป็นที่รู้จักกันดี

สวยงามมากเลยครับ อ.นพ ทั้งตัวนก และกรอบรูปหัวใจ เสน่ห์กินขาดแน่นอน เบี้ก็สวยบาดใจ ชันโรงงามครับ

13. arjarhnnop เป็นที่รู้จักกันดี

การันตีผงที่ใส่ด้วยครับ ทุกชนิด ที่หามาได้ ใส่หมดครับ

ปรอท เป็นปรอทป่า มาจากฝั่งพม่าครับ ฝีมือก็ไม่ต้องห่วง

เอารูปเป็นแบบได้เลย โค๊ตก็เป็นของผมเอง สำหรับเบี้ยนะครับ

ส่วนนกสาริกามหาเสน่ห์นี่ น้ำมันตามที่ผมเคยลงให้ดู วันนี้ยังได้

พิเศษมาอีก ร่วม 15 รายการใส่ลงไว้ เป็นน้ำมันที่หลวงพี่อูนสะสมไว้

และได้ชุดพิเศษเพิ่มมาอีกจากพระอาจารย์พิจารย์ การันตี เมตตามหานิยม

ไว้จะทำรายการ........แม้แต่ผมเองขวดนี้ ยังไม่กล้าใช้ อิอิอิ..........

จนกว่าจะให้พระอาจารย์ท่านคุมเสียก่อนครับ..........

14. ชาวประมง เป็นที่รู้จักกันดี

งานนี้สำหรับคนชอบของแรงครับ อิอิ

15. nipat2552 เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2009
    สาลิกาชุดนี้ เ้น้น ค้าขายใช่ป่ะครับ อาจารย์นพ คุ้น ๆ เหมือน อาจารย์นพเคยบอก

16. arjarhnnop เป็นที่รู้จักกันดี

ถูกต้อง ที่ออกมาเพราะ อยากให้ใช้ เมตตามหานิยม ค้าขาย

ทำงานสื่อสารกับคน เป็นที่รักใคร่ ลูกค้าลูกขาย ดีครับ เน้นๆๆๆๆ

ให้พวกเราใช้แล้ว ยอดขายมากขึ้น การเงินจะได้ดีครับ...........

17. arjarhnnop เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเลื่อนวันเดินทางนะครับ ติดธุระนิดหน่อยวันศุกร์

ท่านใดจะมารับ ซองกฐินวัดโพธิผักไห่ หรือรูปหล่อหลวงพ่อสม

ก็ขอเชิญนะครับ.......................

18. arjarhnnop เป็นที่รู้จักกันดี

เล่าเรื่องไม้ตะเคียนให้ฟัง..................

หลายวันก่อน อ.ปุ้มโทร มาหาบอกว่า ที่วัดมีคนได้ยินเสียงผู้หญิง

มาร้องไห้ แถววัด สอบไปสอบมา พระอาจารย์ให้มาถามผมว่า

ไม้ตะเคียนที่ผมเอามาเพื่อจะแกะสาริกามหาเสน่ห์นี่ ผมขอเขาหรือยัง???

ผมก็บอกว่ายัง?????????

พระอาจารย์บอกว่า ขอเขาหน่อย ...........!!!!!!!!!

ผมก็จุดธูปขอขมาไป ...........ตามแบบของผม......อิอิอิ

แรงตั้งแต่เริ่มเลย..................

19. Surfers เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

น่าโดนมาก อิอิ

20. arjarhnnop เป็นที่รู้จักกันดี

ส่วนน้ำมันหอมชุดนี้ ต้งบอกว่า เอาของที่ผมมีมาผสมรวมจนผม ยังไม่กล้าใช้

ในตอนนี้ครับ เพราะเปิดโหล ดมเมื่อไร ขนคอตั้ง ร้อนๆ หนาวๆ.............

ถามว่ามีอะไรมั่ง เอาเท่าที่จำได้นะครับ

1.น้ำมันหอมพระอาจารย์พรสิทธิ์ รุ่นแรกๆ ที่ผมเหลืออยู่ น้ำมันยาโว นกสาริกา

ไม้ฟ้าผ่า อิ่นตัวที่ผมประมูลมา ตะกรุดมหาเสน่ห์ ตะกรุดจันทร์ซ้อนจันทร์ ตะกรุดเมตตา

อุดสีผึ้ง

2.พระอาจารย์พิจารย์ น้ำมันหอมรุ่นก่อนเป็นหัวเชื้อที่ผมได้มาปีก่อน วันนี้ได้เพิ่มมาอีก11

อย่างโดยเฉพาะน้ำมัน 9 กลิ่น ซื้อจากร้านค้า 9 แห่ง(ตำราพระอาจารย์) ว่านดอกทองสด

อีก 2 รายการท่านเอาโถเก่าเก็บเทมาให้เพิ่มเติม นกสาริกาไม้กาหลงตายพราย อีกกำมือ

3.ของพระอาจารย์สมชาย มีหัวเชื้อที่ท่านเคี่ยวไว้เป็นหม้อ ใส่มา 1 ขวดกาแฟ เล็ก

ตะกรุดมหาบุรุษแปดจำพวก 4 ดอก ว่านมหาเสน่ห์ สาริกาผงที่อ.ปุ้มทำไปให้ท่านเสก

น้ำมันต้นขวดที่ท่านใช้เจิมหัว เทเพิ่มมาให้ พร้อมนกสาริกาเก่าอีก 2 ตัว สีผึ้งของท่าน

4.ของครูอาจารย์ท่านอื่นๆ น้ำมันจากหลวงพี่อูน ท่านเอาออกมาให้อีกวันนี้ 8 ขวด

บวกกับของเดิมที่ท่านเคยให้อีกขวด ว่านดอกทอง ไม้มงคล 9 อย่าง ว่านเก่าอีกกระปุกวันนี้

นกสาริกาพ่อท่านเอื้อน นครศรีธรรมราช 2 ตัว ปลัดไม้อุดกริ่งพ่อท่านเขียววัดห้วยเงาะ

ปลัดเขาควายหลวงปู่คำบุ ปลัดเก่าอีก 3 ตัวรวมทั้งของหลวงพ่อเสียนด้วย เต่าไม้แกะเก่า

นกสาริกาหลวงพ่อสนิทวัดลำบัวลอย เพชรพญาธร อ.จักษ์ ให้มา ลูกว่านที่เคี่ยวสีผึ้งก้น

หม้อ สีผึ้งปั้น ฯลฯ

ผมว่า น่าจะเกือบร้อย% แล้วมั๊ง แต่บอกก่อนว่า แค่เปิดฝาก็หอมทั้งห้องพระบ้านผม...

เอาไว้ให้ครูอาจารย์เสก เมตตาเพิ่มเติม คุมวัตถุมงคลก่อนนะครับ.........อิอิอิ