แจ้งปิดกระทู้ พระอาจารย์พรสิทธิ์ วัดสว่างอารมณ์

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย arjarhnnop, 2 พฤศจิกายน 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. arjarhnnop

arjarhnnop เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านใดที่แจ้งจองวัตถุมงคลพระอาจารย์ไว้แล้วยังไม่ชำระ

รบกวนด้วยนาครับ จะได้สรุปปิดบัญชีรายการนี้ครับ

2. bierham88

bierham88 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบมนัสการพระอาจารย์
    สวัสดีครับ พี่น้องทุกท่าน

กระผมนาย เบียร์ bierham88 กลับมารายงานตัวแล้วครับ
    พรุ่งนี้ จะเคลียเงินทำบุญ ที่ก่อบุญไว้ ให้กับ ท่านพี่สะพานบุญนะครับ

เฟอร์ กะ ดาเวนโก้ แจ้งที่อยู่อีกครั้งนะจ๊ะ

พอดีเพิ่งส่งเล่มThesis ไปครับ เลยห่างหายไปจากโลกไซเบอร์
    ตอนนี้กลับมาประจำการแล้ว แต่คงไม่กลับไปไล่อ่านทุกหน้านะครับ
    ถ้าผมพลาดเรื่องดีๆ อะไรไป ก้คงบุญน้อยครับ อิอิ

ขอบคุณความห่วงใยของพี่น้องทุกท่านนะครับ
    พอดีวันก่อนเจอ ชาวประมงที่ มหาวิทยาลัยพอดี

ขอบคุณนะครับ

3. tum02

tum02 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบพระอาจารย์พรสิทธิ์
    สวัสดีครับทุกท่าน

4. ballaman

ballaman เป็นที่รู้จักกันดี

5. arjarhnnop

ราคาสุดท้าย โทรหาผมได้เลยนะครับ

เอามา post ให้เห็นกันทุกวันะครับ ท่านใดมีกำลังที่จะเก็บ

ได้กุศล 2 ต่อทั้งการช่วยเพื่อนของเรา ยังได้วัตถุมงคลด้วยครับ

ขอเชิญนะครับ

ท่านใดจะช่วยเหลือ 1 รายการล๊อกเก็ต องค์พิเศษครับ

เพื่อนเราที่ได้ประมูลไป ในรายการของเฮติ โดยที่

ล๊อกเก็ตจัมโบ้พิเศษ เพชรกลับ ประมูลไป 7,500 บาท

แต่เนื่องช่วงนี้ต้องใช้เงินด่วน เนื่องจากญาติผู้ใหญ่เข้าโรงพยาบาล

ต้องใช้เงินจำนวนมากในการรักษาพยาบาล จึงขอให้ช่วยนำมาออก

ให้ท่านที่สนใจบูชาครับ โดยที่

ล๊อกเก็ตจัมโบ้พิเศษ เพชรกลับ ประมูลไป 7,500 บาท ให้บูชา 6,500 บาท

ท่านใดมีทรัพย์และสนใจ ที่จะช่วยเหลือก็ขอเรียนเชิญนะครับ ช่วยๆกันครับ

[​IMG][​IMG]

มีเพียงองค์เดียวเท่านั้น เพชรกลับครับ ย้ำบ่อยๆ ท่านใดช่วยกันได้ก็ขอเชิญนะครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

ท่านใดสนใจ แต่อยากต่อรอง pm ,โทรหาผมได้ครับ 081-592-8978<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

6. Fedor

Fedor เป็นที่รู้จักกันดี

ขอทราบข้อมูล และมวลสาร การสร้างของรุ่นนี้หน่อยครับ
    ไม่ค่อยได้พบเห็นเลยครับ
    ไม่ทราบว่า รุ่นนี้เสกนานเท่าไหร่ครับ
    แล้วล๊อกเกตรุ่นนี้ ตามธรรมดา ราคาเล่นหาเช่าบูชากันอยู่ที่เท่าไหร่ครับ

7. arjarhnnop

ล๊อกเก็ตจัมโบ้ มี 3 แบบ

แบบแรก เป็นของกรรมการ มี 16 องค์

แบบสอง เป็นจำนวนอายุพระอาจารย์+1 44 องค์

แบบสาม พิเศษเกินจำนวน 5 องค์

องค์นี้เป็นพิเศษ อยู่ในแบบที่สาม พระอาจารย์ทำด้านหลัง

ไม่เหมือนกันเลย องค์นี้พิเศษเพชรกลับ ท่านทำกลับด้าน

กลับหัวกลับหางเอาไว้กลับดวงครับ องค์พิเศษทั้งหมดท่านมอบให้

ผมเอาไว้ และผมเอาออกมาให้ประมูลแล้วทั้งหมด องค์นี้

เป็นองค์สุดท้ายครับ ผงมวลสาร เป็นชุดใหญ่ที่ผมมีรวมกับทุกอย่าง

ที่พระอาจารย์มีใส่ให้ทั้งหมด และรวมสร้างเป็นพระสีวลีด้วย

การเสกก็มีท่านเสกเดี่ยว และพุทธาภิเษกในงานกฐินปีที่ผ่านมา มีครู

อาจารย์มาเสกหลายท่านครับ ที่เป็นพระดังทางภาคเหนือ ซึ่งผมไม่ได้

เก็บชื่อไว้ครับ ขออภัย มีในกระทู้เดิม ลองหาดูในกระทู้เก่าที่ปิดไปแล้ว

หากสามารถเก็บได้แนะนำเลยนะครับ ราคาเช่าบูชาจัมโบ้ก็อยู่ที่ 3000

รุ่นกรรมการเห็นน้องบอลออกได้มากกว่านั้นครับ สนใจ pm มา

หรือโทรมาหารือก็ได้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 มิถุนายน 2010
  8. Fedor

Fedor เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่มีพรายใช่ไหมครับ

9. maxkyman

maxkyman เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2009
    กราบพระอาจารย์พรสิทธิ์ครับ

10. charoen.b

charoen.b เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2006
    เข้ามากราบพระอาจารย์พรสิทธิ์ด้วยจิตเคารพยิ่ง

คนบ้านนี้ท่าจะไปอยู่บ้านใหม่กันหมดแล้ว ทิ้งบ้านให้รกร้างว่างเปล่าหนอ....

11. krit90

krit90 เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2009
    เมื่อวันอาทิตย์ผมได้มีโอกาสไปกราบพระอาจารย์ ที่วัดมาครับ อาจารย์สบายดีครับ
    แต่ต้องคอยดูแลโยมแม่ที่ป่วยด้วย เห็นแล้วทำให้รักท่านมากครับ
    ศิษย์ท่านพระอาจารย์พรสิทธิ์..อย่างไรอย่าลืมท่านนะครับ ...
    ผมไม่มีเวลาอยู่กับท่านนานในวันนั้นครับต้องรีบกลับ ..เพราะไปกราบท่านช่วงตอนเย็นแล้วต้องรีบเดินทางกลับเลยไม่ค่อยได้คุยกับท่านมากนัก...
    ท่านยังเมตตาต่อศิษย์เหมือนเดิมครับ...
    ได้เห็นวัตถุมงคลที่ท่านทำไม่ว่าจะเป็น เบี้ย กะลา ตะกรุดช้างพราย เข้ม ขลัง ลองติดตามดูนะครับ ..

12. ballaman

ballaman เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ได้ลืมครับ.. ยังศรัทธาและนึกถึงท่านเช่นเดิม

ของ ๆ ท่านรุ่นเก่า ๆ ผมก็ยังใช้เหมือนเดิมครับ..^^

13. arjarhnnop

ไม่มีพรายครับ

พุทธคุณล้วนๆ ครับ

14. arjarhnnop

คงไม่มีใครลืม หรือ ไม่สนใจ.........เพียงแต่ว่า

ใครสะดวกก็แวะไปกราบท่านครับ..................

อนุโมทนาครับ

15. Bad_measure

Bad_measure เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2009
    <TABLE class=tborder border=0 cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 2 คน ( เป็นสมาชิก 2 คน และ บุคคลทั่วไป 0 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER">[ แนะนำเรื่องเด่น ] </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>Bad_measure, ballaman </TD></TR></TBODY></TABLE>5555+ สวัดดีครับเสี่ยบอล

16. abnormol9

abnormol9 เป็นที่รู้จักกันดี

พวกเรายังรักเคารพพระอาจารย์เช่นเดิมคับ

เพียงแต่......................................

ไม่มีโอกาสได้พบท่านง่ายเหมือนก่อนมั๊ง

17. krit90

krit90 เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2009
    krit90, ballaman
    หวัดดีตอนดึกครับ

18. juksawat

juksawat เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อวานพระอาจารย์พรสิทธิ์จะโทรศัพท์ไปหาโยมแม่ แต่บังเอิญโทรผิดมาเข้าเครื่องโทรศัพท์ของผม เลยได้มีโอกาสได้พูดคุยกับพระอาจารย์ จำได้ว่าไปกราบท่านครั้งสุดท้ายเมื่อตอนจัดงานเสาร์ห้าที่วัดเมื่อ 20 มีนาคม 2553

สงสัยต้องหาโอกาสเดินทางไปกราบท่านที่วัดอีกครั้ง....

19. tum02

tum02 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับทุกท่าน

20. maxkyman

maxkyman เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2009
    กราบพระอาจารย์พรสิทธิ์ครับ ไม่ลืมพระอาจารย์แน่นอนครับ ทุกวันนี้ก็ยังมีวัตถุมงคลของพระอาจารย์ติดตัวตลอดครับผม

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้