แจ้งปิดกระทู้ พระอาจารย์พรสิทธิ์ วัดสว่างอารมณ์

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย arjarhnnop, 2 พฤศจิกายน 2009.

1. zaneer เป็นที่รู้จักกันดี

เดี๋ยวนี้ทำงานอยู่กรมอุตุแล้วเหรอ...บอล....อิอิ

2. ballaman เป็นที่รู้จักกันดี

กุมารเรนเจอร์... สู้ ๆ

สู้เพื่อพ่อ!!! ....

ลูก ๆ กลุ่มนี้ .. น่ารักครับ ขยันขันแข็ง

มาถึงก็ช่วยกันทำงาน . . . สุดยอดดดด

ไฟล์ที่แนบมา:

3. ชาวประมง เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ ครับ ขอบคุณอย่างมากเลยครับที่หาข้อมูลมาให้ อาทิตย์หน้าลงไปคงจะไม่เจออากาศแปรปรวนนะครับ เพราะว่าต้องลงทะเลทั้งอาทิตย์เลย

4. arjarhnnop เป็นที่รู้จักกันดี

ว่ามั๊ย ความคิดของคนหลายคน พร้อมๆกัน ทำให้เกิดความหลากหลาย

ทั้งๆที่คิดเรื่องเดียวกัน แต่ผลออกมาไม่เหมือนกัน ตัวอย่างนะ ผมเคยจัด

คอสอบรมผู้บริหาร ให้ดูหนังเรื่อง BATMAN มนุษย์ค้างคาว แล้วให้วิจารณ์ว่าหนังเรื่องนี้ เป็นอย่างไร แง่มุมไหน ที่คุณสนใจ ด้านไหนที่ไม่สนใจ เรื่องไหนที่คิดว่าน่าจะดีสำหรับคุณ ถามว่า ถ้าคุณเป็นแบทแมน คิดอย่างไรกับ โจ๊กเกอร์ และถ้ากลับกันละ คุณเป็นโจ๊กเกอร์ ทำไมต้องอัดแบทแมน รู้ไหมคำตอบออกมายังไง........

5. K_P เป็นที่รู้จักกันดี

27 กรกฎาคม 2009
    กราบพระอาจารย์พรสิทธิ์ครับผมอ่านข้อความของอาจารย์นพแล้วซึ้งครับ

6. Bad_measure เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2009
    นั่นจิ ผมอยากสักอ่ะ นับถอยหลังอยู่รอ 18 อิอิ

7. Bad_measure เป็นที่รู้จักกันดี

สั่งของแล้วค่อยส่งทีหลังครับ จะได้ประหยัดกล่อง(ลดโลกร้อน) ประหยัดเงิน(เศรษฐกิจไม่ดี) มีแต่ได้กับได้ อิอิ

8. Bad_measure เป็นที่รู้จักกันดี

กรรมฐานของหลวงพ่อสายตรง----->> หลุดพ้นเลยนะ อิอิ

9. Bad_measure เป็นที่รู้จักกันดี

คนใต้หรอนิ

10. zaneer เป็นที่รู้จักกันดี

ผมว่าเค้าคงตอบว่า....ไม่รู้เพราะว่าไม่ได้เป็นทั้งแบทแมนและโจ๊กเกอร์

11. arjarhnnop เป็นที่รู้จักกันดี

คำตอบที่ออกมาส่วนหนึ่งก็บอกแบทแมนหล่อดี ล่ำปึก อยากเป็นแบทแมน อยากมีแฟนเหมือนแบทแมน ถ้าเป็นแบทแมนจะเป็นผู้พิทักษ์โลก โจ๊กเกอร์ตัวร้าย โจ๊กเกอร์ตัวแสบ โจกเกอร์เจ้าปัญหา.............

คนทั่วไปคิดแบบนี้ แต่มีคนอีกชุดหนึ่งที่คิดกลับด้านเลย ว่าแบทแมนตัวแสบ ไม่มีแบทแมนโจ๊กเกอร์ก็ไม่เกิด แบทแมนผิดกฏหมายทุกกรณี ขับรถเร็ว ฝ่าไฟแดง วิ่งเร็วเกินกำหนด วิ่งในที่ห้ามวิ่ง ถ้าแบทแมนไม่ไล่กวด ถามว่าจะมีอุบัติเหตุ ตามถนนรึเปล่า ใครคิดมั่งว่าโจ๊กเกอร์แค่เรียกร้องสิทธิ์ ตัวเอง เรียกสิ่งที่พึงมีพึงได้ที่สังคมไม่เคยให้เขา.....ฯ บานเลย แบทแมนตัวแสบ

ทีนี้ผมก็มีคำถามว่า ในฐานะผู้นำ โค้ช ผู้บริหาร ทำอย่างไรให้หนังเรื่องนี้มันส์ สนุก น่าดู น่าติดตาม ต่อภาคอื่นๆ คุณรู้คำตอบ หรือจะตอบว่ายังไง???

12. Bad_measure เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าผมเป็นแบทแมน(พระเอก) ผมจะฆ่าโจ๊กเกอร์
    ถ้าผมเป็นโจ๊กเกอร์(ตัวโกง) ผมก็คงถูกแบทแมนฆ่า ผมคงไม่กล้าฆ่าแบทแมน เพราะบทมันถูกเขียนมาแล้ว เหมือนๆกับชีวิตเรา ^^

13. sembay เป็นที่รู้จักกันดี

<table class="tborder" border="0" cellpadding="6" cellspacing="1" width="100%"><tbody><tr><td class="thead">ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 16 คน ( เป็นสมาชิก 16 คน และ บุคคลทั่วไป 0 คน ) </td> <td class="thead" width="14%"> <center"> [ แนะนำเรื่องเด่น ] </center"></td> </tr> <tr> <td class="alt1" colspan="2" width="100%"> sembay, วิชาญ, wee99, arjarhnnop, K_P, nu_wa, newcomer, zaneer, aoyy, sunjiaa, Bad_measure, kitpada, ballaman, krit90, marvellous, สมบัติ์บุรี </td> </tr> </tbody></table> มาดูแบทแมนกันเพียบเลย.........ฮิๆๆๆๆๆๆ

14. Bad_measure เป็นที่รู้จักกันดี

ทำให้พระเอกชนะตัวโกงต่อไปเพราะถ้าพระเอกแพ้ตัวโกงคนดูคงไม่ชอบ

หรือถ้าพระเอกตายภาคต่อไปก็คงกลายเป็น ศึกล้างแค้นของลูกชายแบทแมน แปลกๆ = =

15. K_P เป็นที่รู้จักกันดี

27 กรกฎาคม 2009
    แตถ้าผมเป็นโจ๊กเกอร์ผมจะยิ้มให้สวยกว่านี้

และจะทำให้โลกปั่ป่วนกว่านี้

16. sembay เป็นที่รู้จักกันดี

17. Bad_measure เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ต้องเก็บคำตอบผมไปคิดก็ได้นะครับ ผมไม่เคยดู BATMAN ตอบเท่าที่มีข้อมูล
    แต่ถ้าเป็น SpriderMan เคยดูครับ 3 ภาคเลย

18. arjarhnnop เป็นที่รู้จักกันดี

เอาให้จบ..........

คำตอบส่วนใหญ่คือทำยังไงให้แบทแมนดูดี ทำอย่างไรให้มีอาวุธใหม่ๆออกมา ทำอย่างไรให้มีบทแปลกๆที่คนทั่วไปทำไม่ได้แต่ แบทแมนทำได้ แต่มีคนส่วนหนึ่งที่บอกว่าทำอย่างใดให้โจ๊กเกอร์ร้ายที่สุด ยิ่งร้ายคนยิ่งชอบ เพราะยิ่งร้าย แบทแมนก็ยิ่งเด่น คนน้อยสุดบอกว่า แค่ทำให้โจ๊กเกอร์สร้างปัญหาได้ แบทแมนก็ต้องตามแก้แล้ว เรื่องของเรื่องคือโจ๊กเกอร์ทำเรื่องร้ายอะไรก็ได้ที่แปลก แหวกแนว ที่เหลือจะตามมาเอง ทั้งการแก้ปัญหา อาวุธ กรรมวิธี เจ๋งใช่ไหม............

ที่จริงก็แค่มุมมอง ถ้าเรามองที่คนอื่นๆก็เห็นแต่เรื่องทั้งนั้น ไม่ว่าอย่างนู้นอย่างนี้ ทำไมไม่ทำแบบนี้ ทำไมต้องทำแบบนี้ ก็เป็นเรื่องที่เรามองคนอื่น แต่เราไม่ได้มองตัวเอง โค้ชที่ดี ผู้บริหารที่ดีเขาดูตัวเอง ตัวเองต้องการอะไร ตัวเองอยากได้อะไร ตัวเองมีความอยากขนาดไหน ถ้าสร้างให้ใครคนไหนเป็นไปตามนั้น มันก็มีเรื่องต่อเพียบ........มีเส้นทางเดินเพียบ.........มีวิธีคิดอีกเพียบที่จะทำให้มันต่อ....ต่อๆๆๆไปได้

นี่คิดเอาเมื่อเห็นคำพยากรณ์อากาศออกมา ถ้าผมอยากไปใต้ก็..โอ้ ขอบคุณ พอดีเลยผมกำลังจะไป แต่ถ้าผมไม่ไปล่ะก็ไม่ใช่ปัญหาซิ แต่ถ้าผมจะไปเหนือ ผมจะกลับบ้านที่อีสานล่ะ ทำไมไม่บอกกันมั่ง...........นี่มาจากอะไร ก็อัตตา ตัวเองมาก่อนใช่ไหม?

ผมถึงอนุโมทนาเอากับเพื่อนของเราที่มาบอกข่าว...........เอวังก็มีด้วยประการฉะนี้...
    ...........................................................................................

19. น้องจอสคับ Active Member

17 มิถุนายน 2007
    แต่ถ้าผมเปน โจ๊กเกอร์ ผมจะเปลี่ยน ลุค ตัวเองเป็นแบบเกาหลีบ้าง จะเปนยังไง อิอิ

20. krit90 เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2009
    โดนใจมากเลยครับอ.นพ ชอบคำนี้มากเลยครับ "ไปด้วยกัน โตด้วยกัน พบกับความสำเร็จด้วยกันนะครับ ลูกศิษย์พระอาจารย์พรสิทธิ์ วัดสว่างอารมณ์ ทุกท่าน"