แจ้งปิดกระทู้ พระอาจารย์พรสิทธิ์ วัดสว่างอารมณ์

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย arjarhnnop, 2 พฤศจิกายน 2009.

1. arjarhnnop เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าขับรถมาเองนะนำวิ่งผ่านมาทางปทุม ข้ามสะพานปทุม 2 เข้าถนน 345
    เลี้ยวซ้ายเข้าราชพฤกษ์ วิ่งตรงอย่างเดียว จนตัดราชชนนี เลี้ยวซ้าย วิ่งเส้น
    คู่ขนาน ผ่าน ธ.ทหารไทย ธ.กรุงเทพ จะเจอป้ายรถเมล์ที่รถติดมากๆ ปาก
    ซอยนี้ซ้ายมือ เป็นเซเว่น ขวามือเป็น ท๊อป มีป้ายใหญ่ขวางหน้าซอย ว่า
    ทางเข้าวัดชัยพฤกษ์ วิ่งเข้ามา 100 เมตรข้ามทางรถไฟ ซอยแรกซ้ายมือ
    ชัยพฤกษ์ 9 เข้าเลยก็ถึงครับ

2. arjarhnnop เป็นที่รู้จักกันดี

081-592-8978

3. arjarhnnop เป็นที่รู้จักกันดี

เหมือนมาจากจตุจักร หมอชิต ข้ามมาทางสะพานซังฮี้ (สะพานกรุงธนฯ)

ง่ายที่สุดครับ แต่ขออภัย ไม่รู้เส้นทางรถเมล์เลย ขออภัย

4. arjarhnnop เป็นที่รู้จักกันดี

พูดง่ายๆ ซอยวัดชัยพฤกษ์ อยู่เยื้องๆ สายใต้เก่า บนถนนราชชนนี

ฝั่งมาจากนครปฐม เป็นขาเข้าครับ

5. sunjiaa เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2007
    อ.นพคับ ทางนั้นผ่านบางกรวย บ้านแฟนผมอ่า

งี้ผมไปอ้อมแทนได้มะคับ ไม่ค่อยแน่ใจทางด้วย(ถึงจะไปบ้านแฟนบ่อยก็เถอะคับ)

กลัวโดนแฟนจับได้ ว่ามาลงของ เดี๋ยวจะยุ่งค้าบบบ

6. ballaman เป็นที่รู้จักกันดี

คุณอาอยู่ซอยบรมราชชนนีที่เท่าไหร่น่ะครับ แบบว่าส่องแผนที่อยู่จะได้นึกคร่าว ๆ ออกครับผม ..^^

แถบนี้ นานน๊านนนนนนนนนนจะผ่านสักทีครับ

7. sunjiaa เป็นที่รู้จักกันดี

อ่อ พอรู้คร่าวๆ แล้วครับ เข้าไปทางซอย สวนผักใช่มั๊ย อ.นพ

8. ชาวประมง เป็นที่รู้จักกันดี

จบที่ไหนไม่สำคัญครับ อยู่ที่ว่าท่านเป็นคนดีให้กับประเทศหรือไม่ นี่สิสำคัญกว่าครับ

9. crazy เป็นที่รู้จักกันดี

อย่างนี้ถ้านั่งแท๊กซี่จากแถวโรงพยาบาลรามา หรือว่าจะไปนั่งจากหัวลำโพงทางไหนน่าจะเร็วกว่าค่ะ

10. arjarhnnop เป็นที่รู้จักกันดี

มาจากบางกรวยได้ 2- 3ทางแต่ทั้งหมดก็ต้องมาเชื่อมราชพฤกษ์ หรือเส้นสะพานซังฮี้เหมือนกัน ต้นทางกรวยอยู่พระราม 7 วิ่งเจ้ามาทางจรัล เลี้ยวขวาเข้าแยกตัดสะพานซังฮี้ ผ่านตั้งฮั่วเส็ง ......แล้วข้ามสะพานข้ามแยก วิ่งคู่ขนานไปกลับรถก็ได้ หรือมาด้านข้างบางกรวย ก็จะออกแถวๆเยื้องตั้งฮั่วเส็ง ต้องกลับรถเลยตั้งฮั่วเส็ง หน่อยนึง หากมาด้านหลังบางกรวย ก็จะออกราชพฤกษ์ วิ่งมาตัดแยกราชชนนี เลี้ยวซ้ายก็เหมือนกัน

เอ้าอีกหน่อย ถ้ามาทางปิ่นเกล้า วิ่งขึ้นลอยฟ้า มาเลยครับ ลงทางลงแรก
    ป้ายเขียนตลิ่งชัน ลงมาวิ่งตรงไปกลับรถแบบเดียวกันครับ

ใครมาไม่ถูกก็ต้องแท๊กซี่ อย่างที่ผมว่าครับ ไปตลิ่งชัน ซอยวัดชัยพฤกษ์
    ทางเข้าสวนผัก

11. arjarhnnop เป็นที่รู้จักกันดี

ขออภัยไม่ทราบ อ่ะ อิอิ ต้องถามท่าน 5000 หรือ nishiki

12. arjarhnnop เป็นที่รู้จักกันดี

รามาใกล้กว่าครับ ข้ามซังฮี้มาง่ายกว่า

13. sunjiaa เป็นที่รู้จักกันดี

พอรุ้แล้วคับ อ.นพ แถวนั้น ถิ่นแฟนผม ผมไปบ่อย

ตอนแรก อ่านแล้วงง นึกว่าเข้าทางบางกรวยอ่ะคับ ถ้างั้นผมคงต้องไปขับอ้อมโลก เพราะกลัวแฟนจะจับได้อ่ะคับ

แหะ ๆ

ส่วน ถ้าใครอยากจะให้แวะรับ ผมแวะรับไปด้วยกันก็ได้นะคับ มา หลายๆ คน ไม่ต้องเสียค่าแท็กซี่ ทางผ่านจากบ้านผมไป ตลิ่งชันอยุ่แล้วคับ

ถ้าไม่กลัวว่าผมจะเป็นภัยต่อความมั่นคง ก็ไม่ต้องคิดมาก คับ ลูกศิษย์พระอ.พรสิทเหมือนกันครับ

แต่ถ้ากลัว ก็ แล้วแต่คับ

แหะ ๆ เพราะภัยสมัยนี้มันน่ากลัว

อ้อลืมบอก รถผมกระบะค่อนข้างจะรก นะคับ ถ้าไม่คิดไรมาก ไปด้วยกันได้คับ

14. sunjiaa เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าไม่คิดมาก นัด ๆ กันมาเยอะ ๆ ไปรถกระบะผมได้ ผมไปคนเดียว ไปทางนั้นบ่อยครับ

แต่ผมไปวันเสาร์นะคับ จะได้ไม่ต้องเปลืองค่าแท็กซี่ กัน

15. crazy เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณค่ะ อาจารย์ได้วิธีไปแล้ว 555
    รอต้นเดือนหน้า เงินค่าขนมออก จะได้มีเงิน เอิ้กๆ
    ตอนนี้หมดตัว T_T

16. arjarhnnop เป็นที่รู้จักกันดี

ใช่ครับ ต้นซอยฝั่งนี้ เรียกชัยพฤกษ์ กลางซอยเลี้ยวซ้ายไปด้านใน
    เรียกสวนผัก ไป จนทะลุเส้นถนนกาญจนาก็ได้ครับ ถนนเส้นนี้ออกได้ 3-4
    ทางครับ

17. crazy เป็นที่รู้จักกันดี

ผ่านแถวไหนบ้างอ่ะพี่ แหะๆ

18. sunjiaa เป็นที่รู้จักกันดี

ก็ผ่านเอแบค หัวหมากอ่ะคับ

ถ้าไม่คิดมาก เดี๋ยวผมไปรับแถว บางกะปิ ได้มั๊ยคับ เพราะว่า ลาดพร้าวกลัวรถติดอ่ะคับ

แล้วจะย้อนตัดกลับมาเข้าเส้นพระรามเก้า ยิงยาว ผ่าน RCA ไปทะลุ หน้าลานพระรูปเลยครับ

แล้วหลังจากนั้น ข้ามซังฮี้อ่ะคับ

แถวนั้น รู้เกือบหมดและ แต่บางทีก็หลง ๆ ลืม ๆ จำไม่ค่อยได้คับ

19. sembay เป็นที่รู้จักกันดี

อาจารย์นพครับรปกวนถ่ายรูปพระสมเด็จ 4 องค์ของพระอาจารย์ให้ชมหน่อยครับตอนผมไปตื่นเต้นจนลืมถ่ายมาคลาสสิคไม่มีใครเหมือน

20. sunjiaa เป็นที่รู้จักกันดี

ก็ผ่านเอแบค หัวหมากอ่ะคับ

ถ้าไม่คิดมาก เดี๋ยวผมไปรับแถว บางกะปิ ได้มั๊ยคับ เพราะว่า ลาดพร้าวกลัวรถติดอ่ะคับ

แล้วจะย้อนตัดกลับมาเข้าเส้นพระรามเก้า ยิงยาว ผ่าน RCA ไปทะลุ หน้าลานพระรูปเลยครับ

แล้วหลังจากนั้น ข้ามซังฮี้อ่ะคับ

แถวนั้น รู้เกือบหมดและ แต่บางทีก็หลง ๆ ลืม ๆ จำไม่ค่อยได้คับ