แจ้งปิดกระทู้ พระอาจารย์พรสิทธิ์ วัดสว่างอารมณ์

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย arjarhnnop, 2 พฤศจิกายน 2009.

1. maxkyman เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2009
    สวัสดีทุกๆท่านครับ มาทักทายกลัวลืมกันครับ 555

นั่งดูวัตถุมงคลที่พี่ๆน้องๆเอามาให้ดูเพลินเลย อิอิ

2. Bad_measure เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2009
    4. อิ่นช้าง

อันนี้ตะกรุดอิ่นช้างครับ ไม่เคยใช้เป็นของชิ้นแรกๆ ที่ได้มาครับ ด้านซ้าย ตอนแรกมาผงหลวมๆนิดนึง แล้ววันหนึ่งผงหายไปไหนไม่รู้ แล้วก็มาเจออยู่ในตัวตะกรุดนั่นหละ เลยเอาเทียนอุดไว้ไม่ให้ผงหลุด เลยค้นพบบางอย่างเหมือนที่ไคเคยบอกครับว่าตะกรุดบางวันใหญ่บางวันเล็ก คือว่าบางวันเขย่าตะกรุดแล้วมีเสียงผงกลิ้งไปกลิ้งมาแซ๊กๆ บางวันไม่มีเลยครับ เงียบ บางวันมีเสียงขยับนิดเดียว

3. Bad_measure เป็นที่รู้จักกันดี

5. หุ่นพยนต์

หุ่นพยนต์ ฟังชื่อแล้วนึกถึงหนังเรื่องทรานฟรอมเมอร์เลยนะครับ อิอิ

ยังไม่มีประสบการณ์เลยครับ แต่ที่บ้านไม่เคยมีโขมยขึ้นมาตลอด 17 ปีแล้วกัน = = เพิ่งได้มาไม่ถึงเดือน ฮุๆ

4. Bad_measure เป็นที่รู้จักกันดี

6. กุมาร

สวัดดีครับผมชื่อร่ำรวย......ผมจะพาทุกคนไปเที่ยวบ้านของผมด้วย.....

แรมโบคันนี้........แต๊นแตนแต๊นนนนน

บรึ๊นๆๆๆๆๆๆ.............................

เอี๊ยดๆๆๆๆ

ถึงบ้านแล้วคับทุกคนเลิศ มั๊ยครับ อิอิ

ประสบการณ์มีบ้างครับเพราะไม่ค่อยได้ขออะไรแต่ขอปั๊บได้ปุ๊บ รถที่จอดอยู่เปลี่ยนที่ด้วย ไม่รู้น้องเขาขับไปไหนมา

ผมใส่น้ำเต็มแก้วนะแต่ลดเอง

5. Bad_measure เป็นที่รู้จักกันดี

7.มโหสถ

มโหสถนี่ผมจะได้ยินชื่อนี้ประจำตั่งแต่เด็กๆแล้ว เพราะเวลาไปบ้านยายพอไหว้ยายตอนจะกลับยายจะอวยพรว่า "ขอให้มีปัญญาดังพระมโหสถนะลูก" เอาละซิมีโจทย์มาแล้วตอนนั้นก็คิด"พระมโหสถคืออะไร" จัดซะ ถามแม่ได้คำตอบว่าเป็นชาติถึงของพระพุทธเจ้าซึ่งมีสติปัญญาเป็นเลิศที่สุด สาธุ

สำหรับตะกรุดดอกนี้วิธีใช้ตามนี้ครับ
    ตัดสินใจ คิดอะไรไม่ออก เอาตะกรุดแช่น้ำ ท่องนะโม [FONT=&quot]3[/FONT]จบ
    ว่าคาถา "ตะ โต[FONT=&quot] [/FONT]โส ปัณ ฑิ โตมโห เสต ถะ[FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]"[/FONT]ดื่มน้ำลงไป
    ดื่มดีๆ ครับเดี๋ยว พ๊วบ...เข้าท้องไปแย่เลยเดียวจะต้องมาใช้ปัญญากันอีกว่าจะเอาออกทางไหนดี

6. Bad_measure เป็นที่รู้จักกันดี

8.กันสะท้อนจิ๋วพอกครั่ง

ตะกรุดนี้ดอกเล็กดีครับเดียวต่อไปผมจะเอามาทำเป็นสร้อยห้อยคอ
    คาถาเผื่อใครหาไม่เจอนะครับผมจดไว้
    เลขะยันตังวิคึงคะเรพระพ่อแม่ธรณีปัฐวีธาตุอะนะอัดฯ ถ้าผิดขออภัยครับ

7. Bad_measure เป็นที่รู้จักกันดี

9.กันสะท้อนจารยาก 2.5 นิ้ว

กันสะท้อนจารยากบูชาจากกระทู้พี่ NR ดอกที่เป็นทองเหลืองบุบหน่อยๆครับแต่คิดว่าคงใช้ได้อยู่
    คาถา
    เมื่อจะแก้ของให้นำตะกรุดทำน้ำมนต์แล้วว่าคาถา "สุวะจะสะ อุอะระ[FONT=&quot] [/FONT]อุขิตะติดสะมิด" แล้วดื่มนิดนึง ที่เหลือนำไปสระหัว[FONT=&quot] [/FONT]ทำเช่นนี้ให้ได้ [FONT=&quot]3[/FONT]วัน
    เมื่อถูกกลั่นแกล้งใส่โทษให้ว่าคาถา "อิติปิโส ภะคะวา[FONT=&quot] [/FONT]สัมมาที่ไหนสัมไปที่นั่น[FONT=&quot] [/FONT]นะอยู่หัว โมอยู่ท้าย ผู้ใดคิดร้าย[FONT=&quot] [/FONT]มะระณะสันติ"

8. Bad_measure เป็นที่รู้จักกันดี

10. ล๊อคเก็ตอรหันเสือ

ล๊อคเก็ตที่ประมูลได้มาครับ สวยสมใจผมเลย อิอิ ผิดพลาดนิดหน่อย ตอนมาผงหลุดทั้งดุ้นแล้วหาล๊อคเดิมไม่เจอ ติดไปกระเติบนิดๆ

9. Bad_measure เป็นที่รู้จักกันดี

11. ขุนแผนแสนสะท้าน

องค์นี้ของพี่ผมครับ ผมว่าสวยดีเลยเอาของพี่มาลง ฮุๆ

ขุนแผนนี้ผมว่าจะรอสร้อยในจินตนาการของผมทำเสร็จเมื่อไรค่อยเอาไปห้อย สร้อยผมเป็นสร้อยขั้นเทพมีตะกรุดเมตตาเพียบเลยเดียวเอาไว้ทำเสร็จจะเอามาโชว์ครับผม

10. เทวาลัย เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2009
    วันนี้ได้รับข่าวดีแต่เช้า

พี่ท่านหนึ่งที่ไปกราบพระอาจารย์มา

แจ้งว่า พระอาจารย์ท่านเมตตาจารตะกรุดพิเศษ

ฝากมาให้หนึ่งดอก

ขอบคุณพี่ท่านนั้นที่กรุณาเป็นธุระเรื่องจัดส่งให้ครับ

เลือดนักปกครองยังเข้มข้นเหมือนเดิมนะครับพี่

ขอบคุณอีกครั้งครับ

กราบขอบพระคุณพระอาจารย์พรสิทธิ์ครับ..สาธุ สาธุ

11. Bad_measure เป็นที่รู้จักกันดี

12.ผ้ายันต์จันทร์ซ้อนจันทร์

ผ้ายันต์นี้สร้างวันจันทร์ซ้อนจันทร์ ลอยกระทงที่ผ่านมาครับที่เป็นตัวการให้เกิดพายุหมุนในกระทู้นี้ โอวว ใครอยู่ในเหตุการณ์จะรู้ดี และผมก็คือ 1 ใน 30 ผู้ที่ได้มาครอบครองครับ ผมเข้าใจว่าเป็นผ้ายันต์บัวบังใบนะครับผืนนี้ไม่รู้ใช่หรือป่าวครับ ถ้าผิดขออภัยครับ

12. Bad_measure เป็นที่รู้จักกันดี

13.ผ้ายันต์รวมอิ่น

ผืนใหญ่ บ๊าเริ่ม! ครับใครมีก็คงจะรู้ ไม่รู้จะพกยังไงครับผมไม่มีกระเป๋าสะพายข้างใครมีวิธีแนะนำหน่อยครับ หรือว่าถ้าบูชาไว้ที่บ้านทำยังไงครับ ต้องใส่กรอบมั๊ย

13. Bad_measure เป็นที่รู้จักกันดี

ล๊อคเก็ตพระอาจารยืพรสิทธิ์ครับ แจกกฐิน ประสบการณ์ มีอยู่ว่า..........
    V
    V
    V
    V
    V
    V
    V
    V
    V
    V
    V
    ว่า เอาไปเลี่ยมแล้วไม่มีกรอบครับ

14. Bad_measure เป็นที่รู้จักกันดี

พอเท่านี้ก่อนครับ เดี๋ยวต้องไปถ่ายเพิ่มอีก T^T พรุ่งนี้มาลงใหม่ครับ

15. Bad_measure เป็นที่รู้จักกันดี

คนหายไปไหนหมด อ่า.......ปิโยมามา ปิยังมะมะ ^^

16. G.sis.t เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
    ผ้ายันต์นี้ไม่ใช่ผ้ายันต์บัวบังใบ แน่นอนครับ ผมเคยสอบถามจากพี่ใหญ่ท่านนึง ท่านว่าเป็นผ้ายันต์หอยสังข์ครับ

ผ้ายันต์หอยสังข์ แทบภาคกลาง พระผู้สร้างผ้ายันต์คือพระเดชพระคุณหลวงพ่อรักษ์ วัดน้อยแสงจันทร์ จ.สมุทรสงคราม ครับ มีพุทธคุณทางเมตตามหานิยมสูงมาก (ผมใช้ผ้ายันต์ของพระอาจารย์ เห็นว่าจริงดังนั้นครับ)

แปลกใจว่า พระอาจารย์ท่านได้มาได้อย่างไร

17. Bad_measure เป็นที่รู้จักกันดี

ครับ ขอบคุณครับที่คลายข้อสงสัย ^^

18. Bad_measure เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้พักก่อนแล้วครับ เดียวลงมาใหม่

19. aoffy_s เป็นที่รู้จักกันดี

เจ๋งครับ กุมารของผมเฟอร์รารี่ สงสัยต้องมาแข่งกันซะหน่อยแล้ว ถอยหลังแล้วเดินหน้าได้ด้วยนะเฟอรารี่ลูกผม:cool:

20. Bad_measure เป็นที่รู้จักกันดี

:cool: ของผมถอยหลังแล้วเดินหน้าได้เหมือนกันครับ ไว้เอามาเจ๊อะกันครับ บึ๊นๆๆๆๆๆ