แจ้งปิดกระทู้ พระอาจารย์พรสิทธิ์ วัดสว่างอารมณ์

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย arjarhnnop, 2 พฤศจิกายน 2009.

1. donjudo077 เป็นที่รู้จักกันดี

ลืมบอกไปครับ แผ่นนี้คือแผ่นปฐมฤกษ์ของยอดตะกรุดในตำนาน ๘ นิ้ว มหาโชคโลกอุดรพรสิทธิ์นะครับ ถ่ายเก็บไว้เป็นตัวอย่างครับ จะเห็นว่าพระยันต์จะเป็นตารางและมีการวางอักขระและเลขลงไป ลักษณะการลงเหมือนค่ายกลพิศดารล้ำลึกอย่างมากครับ ส่วนพระยันต์ใดที่ต้องลงเป็นภาพท่านก็ลงไว้ครับ ตอนที่ท่านทำตะกรุด ๘ นิ้ว ได้เกิดเหตุอัศจรรย์หลายๆอย่างครับ ทำครบถ้วนสมบูรณ์แบบอย่างมากครับ

2. LordTartarus เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2009
    แวะมาตอบคำถามข้อ 2

ตอบข้อ 1
    ทำไมถึงตั้งชื่อ มหาโชคโลกอุดรพรสิทธิ เพราะ...

๑.มหาโชค เนื่องจากตะกรุดชุดเน้นระเบิดเศรษฐกิจที่ฝืดเคือง เงินเฟ้อของแพงขึ้นทุกวัน พระอาจารย์บอกว่าไม่เคยทำตะกรุดที่เน้นไปทางโชคลาภร่ำรวย อย่างนี้มาก่อน นอกจากเน้นโชคลาภแล้ว ยังเป็นมหาเมตตาอีกด้วยครับ เพื่อที่ว่ามีไว้ไม่อดตาย ไปที่ไหนใครก็ช่วยเหลือ เรียกได้ว่าตะกรุดชุดนี้สุดยอดตำนานล้านนาเลยครับ
    ๒.โลกอุดร ในตะกรุดชุดนี้ ถ้าใครเป็นสายหลวงปู่เทพโลกอุดรไม่ควรพลาดครับ เพราะว่า พี่บุญเลิศ ผู้บุกเบิกกระทู้พระอาจารย์ ได้ถวายผงที่รวบรวมมาประมาณ๗ ปีครับ โดยมีผงสายหลวงปู่เทพโลกอุดร ได้ขอหลวงปู่ที่ถ้ำจังหวัดลพบุรี พอเอาออกมาได้หินก็ปิดถ้ำ อีกทั้งยังมีไพลดำ เหล็กไหล รายละเอียดแบบเจาะลึกพี่บุญเลิศจะมากล่าวต่อไป
    ๓.พรสิทธิ ชื่อนี้เป็นชื่อของพระอาจารย์เองครับแต่จริงต้องเขียน พรสิทธิ์ เพื่อให้คล้องจองจึงไม่มีการันต์ คนที่ทำเองทำไมเอาชื่อตัวเองมาต่อท้าย แสดงว่าต้องมีอะไรดีแน่ อิอิอิอิ

ตัวแผ่นยันต์เองทำจากแผ่นทองแดง ขนาด ๘ คูณ ๘ นิ้ว แผ่นเดียว ตามหลักมรรคมีองค์๘ อักขระ

ข้อ2

ใน ๑๙ ยอดพระยันต์คือ
    ๑.ยันต์เศรษฐีทั้ง ๕
    ๒.ผู้กล้าแข้งก็อ่อนน้อมต่อเรา (ยันต์เอกลักษณ์พระอาจารย์)
    ๓.ใครทำร้ายเราไม่ได้ (ยันต์เอกลักษณ์พระอาจารย์)
    ๔.เมตตา ๕๒๘
    ๕.เจ้าเงาะป่าเรียกทรัพย์ มีเสน่ห์รูปงาม
    ๖.มหามณีจินดาเรียกเงินทอง บารมี
    ๗.มหาธนะ เรียกทรัพย์สินเงินทอง
    ๘.จิ้งจกสองหางแผลงฤทธิ์
    ๙.นกยูงคู่มหาเสน่ห์
    ๑๐.สาลิกาลิ้นทองคู่ (ตัวผู้-ตัวเมีย)
    ๑๑.มูทู (เมตตา) ทั้ง๘
    ๑๒. หัวใจผู้หญิง-ผู้ชาย
    ๑๓.หัวใจอิ่นคู่มหาละลวย
    ๑๔.พระยาเขียดคำเรียกทรัพย์(ยันต์เอกลักษณ์พระอาจารย์)
    ๑๕.ยันต์เสน่ห์ตัวผู้-ตัวเมีย(ยันต์เอกลักษณ์พระอาจารย์)
    ๑๖.ยันต์แมลงวันทองคู่ (สุดยอดมหาเสน่ห์)
    ๑๗.ก๋าตอมติด
    ๑๘.นกกระถัวหมู่
    ๑๙.ข้าวแสนห่อ(ยันต์เอกลักษณ์พระอาจารย์)

ชอบ
    ยันต์แมลงวันทองคู่ึึครับ เพราะ จึ๊กๆๆ มาแ้้ล้ว ประสบการณ์เพียบ อิอิอิ

LordTartarus ม.กรุงเทพ

3. Surfers เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ผมขอตัวไปรับประทานอาหารกลางวันแล้วเตรียมตัวขึ้นห้องสอบแล้วครับผม

4. bierham88 เป็นที่รู้จักกันดี

สู้ๆ นะครับ ว่าแต่ว่า ดื่มน้ำแช่ตะกรุด มโหสถ หรือยังครับ อิอิ:cool::cool::cool:

5. donjudo077 เป็นที่รู้จักกันดี

Get A ครับน้อง

6. arjarhnnop เป็นที่รู้จักกันดี

สอบแล้ว เจอกันวันเสาร์ ครับโชคดี มี A ครับ

7. arjarhnnop เป็นที่รู้จักกันดี

รายการประมูลใหม่

ฝากถามโจ หน่อย รายการไหนเรียกว่าอะไร ดีทางไหน

เพราะเพื่อนในกระทู้ คุณ ariyachot ส่งมาให้ผม ประมูลหาเงิน

ถวายพระอาจารย์ ครับ

ขอบพระคุณและอนุโมทนา กับคุณ ariyachot ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

8. t1148 เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤษภาคม 2009
    ขอให้โชคดีครับ เกรดA:cool::cool::cool:

9. bierham88 เป็นที่รู้จักกันดี

ถ่ายรูป ก่อนไปประชุมครับ
    เอ้า
    1
    2
    3
    แชะ
    <TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 10 คน ( เป็นสมาชิก 6 คน และ บุคคลทั่วไป 4 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER">[ แนะนำเรื่องเด่น ] </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>bierham88, ballaman+, kitpada, juksawat, nishiki, ampolj </TD></TR></TBODY></TABLE>

10. ariyachot เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 ธันวาคม 2006
    รบกวน อ.นพ ด้วยครับ

11. สักกะ เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2006
    น่ารักดี... ขอจองไว้ก่อนนะครับ อิอิ

12. seedgogo เป็นที่รู้จักกันดี

สอบกลางภาคเสร็จซะที

จะได้ มีเวลาดูแลทีม ครม.

by หนูปลิงคนมีคู่

13. ariyachot เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 ธันวาคม 2006
    รบกวนประชาสัมพันธ์ครับ
    แจกฟรี วัตถุรูปเคารพสัญลักษณ์แทนครู พระอาจารย์ศิริพงศ์ ครุพันธ์กิจในวันจันทร์ที่ ๒๘ ธันวาคม ๒๕๕๒ เวลา ๑๑.๐๐ น. ถึง ๑๓.๐๐ น. ตรง ที่หอสมุดดนตรีพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว รัชกาลที่ ๙ ห้องสมุดดนตรีทูลกระหม่อมสิรินธร ในบริเวณหอสมุดแห่งชาติ ท่าวาสุกรี สามเสนใน กรุงเทพฯ ลงทะเบียนรับวัตถุมงคลที่ คลิ้ก http://www.monnut.com

14. donjudo077 เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบครับอาจารย์ เป็นวัตถุมงคลยุคแรกๆทั้งนั้นเลยครับ ควรค่าแก่การสะสมบูชาเป็นอย่างยิ่งครับ รายละเอียดคืนนี้จะนำเสนอครับ

15. donjudo077 เป็นที่รู้จักกันดี

คำถามที่ ๒ ปิดวันนี้เวลา ๑๖.๐๐ น.นะครับ อย่าลืมกันนะครับ สำหรับผู้ที่ผ่านคำถามแรกมาครับ

16. bierham88 เป็นที่รู้จักกันดี

จะปิดแล้วนิ อิอิ

17. t1148 เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤษภาคม 2009
    รอคำถามข้อต่อไปครับ สู้ๆ

18. เทวาลัย เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2009
    ..เมตตาสุดยอดเลย..นี่ไม่เห็นเล่าให้ฟังมั่งเลยนะ

ฟังแต่เราเล่าอย่างเดียวเลย

19. Surfers เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

กลับมาจากสอบแล้วครับผม

ปวดหัวเกินครับ

20. kieng_ เป็นที่รู้จักกันดี

22 กรกฎาคม 2009
    ก็ปรกติเจ้านายกับผมช่วงหลังไม่ค่อยถูกกันนัก แต่ตั้งแต่ได้ตะกรุดรวมอิ่นกับสักมานี่ทุกอย่างดีขึ้นครับเจอจัดซื้อล/คที่เรายังไม่มี Relation ที่ดีมาก่อน เราก็พูดคุยประสานานราบรื่นครับของอะไรก็มักได้รับการสนองตอบที่ดีกว่าเมื่อก่อนครับ