แจ้งปิดกระทู้ พระอาจารย์พรสิทธิ์ วัดสว่างอารมณ์

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย arjarhnnop, 2 พฤศจิกายน 2009.

1. t1148 เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤษภาคม 2009
    รู้สึกผมจะได้ 9 คะแนน(จากคุณบอล)ครับคุณโจ

2. t1148 เป็นที่รู้จักกันดี

ดีครับ พักเรื่องรบมาเรื่องรัก 5555 :cool::cool::cool:

3. donjudo077 เป็นที่รู้จักกันดี

น่าจะตามด้วยอาจารย์นพและเฮียอั๋นนะครับ เพราะผ่านร้อนผ่านหนาวมาเยอะ อิอิอิ

4. arjarhnnop เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นพี่ เป็นน้อง เป็นเพื่อนกัน นี่แหละ อบอุ่นดี

มีอะไรก็ช่วยๆกัน .......กระทู้ เรานี่แหละ.......

555 สัพเพ............เหระ

5. สักกะ เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2006
    เอาที่อยู่มา จะจัดไปให้ ถือเป็นของขวัญปีใหม่จากหลวงปู่ทวดหลวงปู่ดู่นะน้อง

อย่าลืมเอาไปกำนั่งภาวนาไตรสรณคมณ์ ขออนุโมทนาล่วงหน้า สาธุ

6. cricus เป็นที่รู้จักกันดี

มารายงานตัวค้าบ ช่วงกลางวันอุตส่าลุ้นแต่ม่ายด้ายอ่า -*-a`
    บ่ายๆไปที่วัดถวายสังฆทาน แร้วก้อขอสักพยักฆนาคราช ซักพักมีญาติโยมพาคนเจ็บมาอาบน้ำมนต์ เห็นว่ารถคว่ำหลายตลบ รถพังยับ ไม่เหลือเค้าโครง แต่คนเจ็บถลอกแถวหลัง กะมีผ้าพันข้อมือเอง น้องกุมาร"สีแดง"ช่วยไว้ ดังละทีนี้เหอๆ
    เย็นๆเจอคุง นิชิกิ เอาของมาถวายด้วยละ
    ปีใหม่นี้ได้ตระกรุดมหาเสน่ห์อุดสีผึ้งจันทร์ซ้อนจันทร์แช่ในน้ำมันยาโวมาอีกขวด ห๊อมหอม *0*

7. donjudo077 เป็นที่รู้จักกันดี

รับแซบครับ

8. t1148 เป็นที่รู้จักกันดี

ได้ของแรงซะด้วย อยากได้ๆ :'(

9. สักกะ เป็นที่รู้จักกันดี

ถึงจะผ่าน(ฤดู)ร้อน(ฤดู)หนาวมาหลายปี แต่ประสบการณ์หาเทียบได้กับขุนโจ
    มหาเสน่ห์ แรงจัดจนพระอาจารย์ยังกล่าวถึง (เพิ่งฟังจากอ.นพมาวันนี้เอง) 555

10. seedgogo เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณคับ

20/24 หมู่บ้านนครเลควิว ซ.4 ถ.พัฒนาการคูขวาง
    ต.ปากนคร อ.เมือง จ.นครศรีธรรมราช 80000

ตอนนี้ข้างบ้านหนูปลิงเค้าทำพระหลวงปู่ทวดแจก

ปีใหม่ 1000 กว่าอง เชิญอนุโมทนาคับ

11. cricus เป็นที่รู้จักกันดี

อ่อลืมไป ไม่ได้ขู่น้า แต่ท่านที่เตรียมสัก ขอบอกว่าเข็มแหล๊มแหลม เพิ่งฝนคมกันจะๆ ลองถามพี่นิชิกิได้ 555+

12. t1148 เป็นที่รู้จักกันดี

อย่าอุ๊บไว้ครับคุณสักกะ เปิดรายการเรื่องเล่าก่อนนอน 555

13. ballaman เป็นที่รู้จักกันดี

อ้างอิง:
    <table width="100%" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0"> <tbody><tr> <td class="alt2" style="border: 1px inset ;"> ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ LordTartarus
    ผ่านเที่ยงวันแล้ว ลืมไปว่าโจปิดเที่ยงวัน เพิ่งจะตื่น -*-
    ไหนๆก็พิมไว้แล้วตั้งแต่เมื่อคืน ขอแชร์ประสบการณ์ให้ฟังละกันเน่ออ

ความประทับใจใน ๓ เรื่องคือ ๑.พระอาจารย์พรสิทธิ์ ๒.กระทู้ของพวกเรา (กระทู้นี้ครับ) ๓.วัตถุมงคลของพระอาจารย์

ขอเล่าความประทับใจเรื่องแรกก่อนนะกันนะครับ ช่วงประมาณเกือบ2ปีที่แล้ว ตอนนั้นเรียนอยุ่ปี2ปี3 ช่วงนั้นครับ
    ชีวิตผมมีปัญหาเยอะแยะมากมาย ทั้งเรื่องเรียน เรื่องเงิน ปัญหาความรัก แต่ด้วยความบังเอิญที่ได้รู้จักรุ่นพี่คนนึงคือพี่
    ออฟ Aoffy_s ในบอร์ดนี่ละครับ ผมเรียนที่เดียวกับพี่ Aoffy แต่คนละคณะ เวลามีปัญหาอะไรก็มักจะปรึกษาพูดคุยกับเค๊าอยุ่บ่อยครั้ง เวลามีอะไรไม่สบายใจ หรือเจอปัญหาแย่ๆมา

จนเค๊าได้แนะนำเกจิอาจารย์จากเมืองเหนือท่านนี้ให้ผมได้รู้จัก คือ พระอาจารย์พรสิทธิ์ แห่งวัดสว่างอารมณ์
    ด้วยเวลาประจวบเหมาะที่ผมเพิ่งได้รู้จักเว็บพลังจิต และคอยตามอ่านกระทู้ ของวัดสว่างอารมณ์ ตอนนั้นท่านจะมาโปรดศิษย์ที่ดอนเมือง พี่ออฟแนะนำให้ผมไปกราบท่านด้วยกัน และวันที่8 กุมภาพันธ์ 2552 วันนั้นเป็นวันที่ผมได้พบกับพระอาจารย์เป็นครั้งแรก ไปกัน3คนครับ มีผม พี่ออฟ และพี่นุ่น amen666 วันนั้นถึงจะเป็นการพบท่านเป็นครั้งแรก ก็สัมผัสได้ถึงความเมตตาที่ท่านมีต่อศิษย์ วันนั้นคนไปกราบท่านไม่เยอะมาก พอพบปะพูดคุยกับพี่ๆในบอร์ดได้บ้าง

และแล้วสุดท้ายวันนั้นผมก็อดใจไม่ไหว โดนจึ๊กๆๆๆ ไป2ยันต์ คือทิพยาธร และแมลงวันคำ
    ต้นเหตุแห่งความปวดหัวทั้งมวล 555 เป็นครั้งแรกสำหรับการสักยันต์ เพราะผมไม่เคยสักเลย

วันนั้นจำได้ว่าอยู่กันถึงเย็น ช่วงเย็นพระอาจารย์หยิบตะกรุดกันสะท้อนมาแจก เป็นดอกเล็กๆถักเชือกสวยงามครับ และผูกข้อมือให้กับทุกท่าน นั่นคือครั้งแรกที่ได้สัมผัสความเมตตาจากพระอาจารย์พรสิทธิ์ครับ

เรื่องที่2 ความประทับใจเกี่ยวกับกระทู้ของเรา

กระทู้นี้ผมไม่ค่อยโพสข้อความหรอกนะครับ นานๆเข้ามาที แต่ผมก็อ่านอยุ่บ่อย สังเกตได้ถึงความศรัทธาของศิษย์พระอาจารย์พรสิทธิ์ ด้วยจิตใจอันบริสุทธิ์ มีการพูดคุยแบบพี่น้อง แบบมิตรภาพ มีผู้อาวุโสคอยแนะนำสิ่งดีๆให้ผู้เยาว์วัยวุฒิ ไม่ว่าจะเป็นเรื่องการใช้ชีวิต หรือเรื่องต่างๆ มีการพูดคุยแลกเปลี่ยนประสบการณ์วัตถุมงคล แนะนำสิ่งดีๆให้กันและกัน ไม่ว่าจะศิษย์หน้าเก่าศิษย์หน้าใหม่ เปรียบเสมือนครอบครัวเดียวกัน

เรื่องสุดท้าย วัตถุมงคลพระอาจารย์
    วัคถุมงคลสิ่งแรกที่ผมเช่า คือ ตะกรุดสุริยะประภา จันทรประภา ตอนนั้นไม่มีเงินเลยสักบาท ผมเลยลองประพรมน้ำอบ แล้วอธิฐานขอให้มีงานพิเศษเข้ามาให้ทำ ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อนะครับ ผ่านไปไม่กี่ชั่วโมงผมได้รับสายจากเพื่อนคนนึง โทรมาบอกว่าช่วยงานวาดรูปหน่อย เดี๋ยวมีค่าจ้างให้ ผมตอบรับทันที
    และหลังจากนั้นก็ทยอยเช่ามาเรื่อยๆครับ วัตถุของพระอาจารย์ ถ้าจะให้บรรยายจริงๆ กระดาษA4 3แผ่น คงบรรยายไม่หมด
    เพราะมีประสบการณ์แทบทุกชิ้น โดยเฉพาะด้านสเน่ห์เมตตา เคยคุยกับโจ และท่านออฟบ่อยครั้ง ว่าตั้งแต่ผมบูชาวัตถุมงคลของพระอาจารย์มาใช้ ชีวิตดีขึ้นจากอดีตที่ผ่านมาเยอะ จะทำอะไรก็สำเร็จทุกครั้งไป

ผมเป็นแค่ศิษย์คนนึงที่ศรัทธาในพระอาจารย์พรสิทธิ์ด้วยจิตอันบริสุทธิ์ และจะเป็นอย่างนี้ตลอดไปครับ..
    </td> </tr> </tbody></table>
    เขียนครอบคลุมดีครับ ขออนุญาตให้ 9 คะแนนครับ ..^^

14. arjarhnnop เป็นที่รู้จักกันดี

งานนี้หนูปลิงรับหน้าบาน............

55555............ดีแล้ว ....ทำดีแล้ว

15. ballaman เป็นที่รู้จักกันดี

คำให้การของพยานมีน้ำหนักครับ . . . มีเหตุผลลลลลล

16. arjarhnnop เป็นที่รู้จักกันดี

อย่างนี้ เขาเรียก ที Who ที It............

ผมไม่เกี่ยวเด้อ.............555

17. สักกะ เป็นที่รู้จักกันดี

อ้าว แล้วชื่อปลิงล่ะ

โมทนาด้วยครับ สาธุ

18. ศนิวาร เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ทราบว่าได้รางวัลเป็นอะไร

แต่มายันยันและรายงานตัวครับ

19. arjarhnnop เป็นที่รู้จักกันดี

หนูปลิง = คุณพชร คงแก้ว

หนูปลิงคนมีคู่ =Mr.pling + k

20. seedgogo เป็นที่รู้จักกันดี

อยากฟังกันนัก นิยายรัก จะเล่าจริงๆตั้งแต่ต้นเลย

หนูปลิง และ หนูับัว รู้จักกันครั้งแรกตอน 5 ขวบ ที่บ้านรับฝากเด็กที่โรงพยาบาล

(แม่เป็นพยาบาลรู้จักกัน เลยต้องฝากใว้ที่นี้เพราะมันซนทั้งคู่) มาจนถึง

เข้าอนุบาลก็ได้เรียนโรงเรียนเดียวกัน ห้องเดียวกัน มาเริ่มรู้จักกันจริงตอน

ป.4/1 ตอนนั้นมีกีฬาสี เดินพาเริด พ่อแม่จับเรา 2 คนถ่ายรูปกัน

ตอนนั้นไม่สวย ไม่หล่อกันทั้งคู่ (รูปนั้นยังอยู่ เห็นแล้วขำ) พอตอน ม.1

ก็ได้อยู่โรงเรียนเดียวกัน ตอนนั้น มีคนชอบเธอทั้งโรงเรียน เพราะ อะไรคงรู้

เราไม่ได้ชอบแต่ ก็ช่วยเพื่อนจีบ เจอทุกครั้งก็ ช่วยจีบ เราเครดิตดีหน่อยรู้จักกัน

หลังจากช่วยจีบแล้วเป็นไง ค่อยต่อดูกระแสก่อน