แจ้งปิดกระทู้ พระอาจารย์พรสิทธิ์ วัดสว่างอารมณ์

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย arjarhnnop, 2 พฤศจิกายน 2009.

1. amen666 เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2008
    สวัสดี ตอนสายๆครับ กราบพระอาจารย์พรสิทธิ์
    และ อ.นพ และลูกศิษย์พระอาจารย์
    ทุกท่านที่กับลำงจะเจ็บตัวด้วยนะครับ 555

2. ชาวประมง เป็นที่รู้จักกันดี

เจ็บตัวเป็นเรื่อง ธรรมชาติ อิอิ

3. krit90 เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2009
    เยี่ยมครับ ท่านสักกะ เดี๋ยวขึ้นไปกราบพระอาจารย์ที่เชียงใหม่คราวหน้า สงสัยต้องเอาอย่างบ้างแล้วอิอิ แต่ว่าสงสัยเจ็บหน้าดูเลยนิ

4. สักกะ เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2006
    เอาเลยครับคุณ Krit 90 ถ้ามีจังหวะผมจะไปลงอีกเอาให้เป็นซุปเปอร์เทพเลย 555

5. Bad_measure เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2009
    เข็มทองนี่ที่จิ้มเป็นจุดๆหรือป่าวคับ ดีทางไหนคับ

6. สักกะ เป็นที่รู้จักกันดี

มะวานลงเพิ่ม 3 พระยันต์ คือ พระพิฆเนศปางเต้นรำ โสฬสมหามงคล และมงกุฏพุทธเจ้า ไว้รอชมภาพจากอ.นพนะครับ ส่องกระจกมองหลังตัวเองแล้วก็ปลื้มใจ อิอิอิ

7. สักกะ เป็นที่รู้จักกันดี

เข็มทองได้ยินว่า เวลาจะมีลาภจะคัน ไว้รออ.นพเพิ่มเติมครับ

8. Bad_measure เป็นที่รู้จักกันดี

โหพี่ เห็นนิ่งๆจะเล่นเด็กซะแล้ว

9. Bad_measure เป็นที่รู้จักกันดี

อยากเลียนแบบ แต่แสบหลังคั๊บ 555+ แสบจิงๆคับ อะไรที่ขนาดใหญ่กว่าหนูกินนมแมวนี่ผมก็ชั่งใจหนักเลย ฮ่าๆๆ

ใจสุดแล้ว..พี่อั๋นอ่ะ นับป่าวคับโดนไปกี่จึ๊ก

10. tepakarn เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2009
    กราบนมัสการพระอาจารย์พรสิทธิ์ครับ

สวัสดีครับอาจารย์นพ
    ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณอาจารย์นพที่ได้กรุณานิมนต์พระอาจารย์มาโปรดศิษย์ที่ไม่มีโอกาสไปกราบนมัสการท่านที่เชียงใหม่ครับ ผมเองก็ได้ไปกราบท่านเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาแต่ก็เสียดายว่าติดธุระเลยไม่มีเวลาพูดคุยกับพี่ๆเพื่อนๆมากนัก

พระอาจารย์ท่านเมตตามากๆครับกราบแล้วสบายใจมากๆ เวลาเห็นท่านยิ้มแล้วรู้สึกโล่งๆครับตอนท่านลงทองเป่าเทียนให้เนี่ยขนลุกซู่ไปหมดทั้งตัวเลยครับรู้สึกว่าตัวเบาๆโล่งๆ ที่ปวดหัวอยู่ก็หายเลยครับ ท่านเมตตาจริงๆ ตอนแรกๆผมจะเกร็งมากๆเวลาไปกราบพระเกจิคือผมเป็นคนพูดกับพระไม่ค่อยเก่งเท่าไรนักแต่ความรู้สึกที่ได้ไปกราบท่านและได้พูดคุยกะท่านทำให้ผมรู้สึกผ่อนคลายและกล้าที่จะคุยกะท่านมากขึ้น ก็แปลกไปอีกอย่างครับ

เพื่อนๆพี่ๆที่มากราบท่านก็ใจดีทุกคนเลยมีของมาแจกเพียบ โดยเฉพาะอาจารย์นพที่ผมต้องขอขอบคุณมากๆเป็นพิเศษที่ได้กรุณาแจกเหรียญปู่ชีวกให้ ผมได้นำไปให้คุณแม่ครับ พอดีแม่ผมท่านก็สูงอายุแล้วก็มีเจ็บป่วยบ้าง บางครั้งท่านก็บอก บางครั้งท่านก็ไม่ยอมบอกก็เลยให้ท่านบูชาติดตัวไว้ครับ

วันนี้อยากไปกราบพระอาจารย์อีกครับแต่ไม่รู้ว่าจะแวบไปได้หรือเปล่าเพราะ report ตึมครับ

11. Bad_measure เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนนี้มีไคอยู่ที่โน้นบ้างค้าบบ

12. Funfun27 เป็นที่รู้จักกันดี

น้องสู้ๆๆ เห็นบอกจะขอรับจากพระอาจารย์ 5-6 พระยันต์

13. Bad_measure เป็นที่รู้จักกันดี

คับเป็นโคลงการระยะยาวคับ 5555+ ทีเดียวกลัวเลือดออกปาก

ผมคิดว่าที่ผมเจ็บมากเพราะผมอ้วนเนื้อเยอะเวลาเข็มจิ้มไปเข็มเลยลงไปลึกมาก มั้งคับ..= = ตอนนั่งสักก็คิดว่ามันจะลึกสักเท่าไหร่หนอ 1มิล. หรือ 1 ซม.

14. สักกะ เป็นที่รู้จักกันดี

เหอๆๆ นับไม่ถ้วน

ขอแนะนำให้บริกรรมไปด้วย จะทำให้เจ็ับน้อยลง (หรือปล่าว) หรือไม่ก็แยกกายแยกจิตซะ จะได้ไม่เจ็บ อิอิอิ

15. Bad_measure เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าถึงขึ้นแยกกายผมคงยังทำไม่ได้ แต่จะลองพยามทำคับในเมื่อยังไม่เคยลอง

ตอนผมสักขนาดจะพยามทำสมาธิยังโดนเสียงจึกๆๆๆหลอกหลอนเลยคับ

จาก ยุบหนอ พองหนอ กลายเป็นจึ๊กหนอ เจ็บหนอ 555+

16. Funfun27 เป็นที่รู้จักกันดี

เวลาประมาณนี้ พระอาจารย์คงกำลังฉันเพลอยู่ ส่วนพี่ๆ น้องๆ รวมถึงอ.นพ และภรรยา ก็คงกำลังนั่งล้อมวงทานข้าวกันอยู่ เป็นภาพที่เห็นแล้วอบอุ่นมากๆ ครับ

ท่านที่ไปคงรู้สึกเช่นเดียวกับผม......

17. juksawat เป็นที่รู้จักกันดี

เข็มทอง จะเป็นเข็มที่ทำจากทองเล็กๆ ยาวประมาณ 1 เซ็นติเมตร
    จะดันเข้าบริเวณต้นแขน ข้างละ 1 เข็ม
    ตอนที่ผมไปกราบพระอาจารย์ฯที่เชียงใหม่ น้องป้องเป็นคนดันเข้าต้นแขน
    พระอาจารย์พรสิทธิ์จะประสาทประสิทธิ์ให้อีกครั้ง.....เป็นอันเสร็จพิธี

18. Bad_measure เป็นที่รู้จักกันดี

ฝังเลยหรอครับ โหย......เจ็บกว่าสักป่าวคับเนี่ย ผมอยากจะเปลี่ยนใจซะแล้ว

19. Funfun27 เป็นที่รู้จักกันดี

อ.นพ คร๊าบ........

ฝากกราบเรียนถามพระอาจารย์หน่อยครับว่า ถ้าต้องการตะกรุดกันสะท้อนเจ๋งๆ สักดอกผมจะต้องทำงัยบ้างครับ...

ปล.รอชมรูปอัพเดทอยู่นะครับ

ขอบคุณครับ...

20. arjarhnnop เป็นที่รู้จักกันดี

โปรดทราบ เข็มทองไม่มีแล้วครับ................