แชร์ประสบการณ์พระผงจักรพรรดิ์หลวงปู่ดู่ สดๆ ร้อนๆ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย balloon, 7 กรกฎาคม 2010.

1. balloon

balloon ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

สวัสดีครับ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ทุกคนครับ วันนี้ผมขอเป็นตัวแทนคนที่ปฏิบัติในแนวทางหลวงปู่ดู่ หลวงปู่ทวดทุกคน มาเล่าเรื่องประสบการณ์เกี่ยวกับพระผงจักรพรรดิ์ให้ทุกคนฟังนะครับ

ไม่ว่าจะเป็นเรื่องที่หลายๆคนบอกว่า พระหลวงปู่ดิ้น ได้ กำแล้วร้อน สั่น หรือ มีแสงพุ่งออกมา ตามแต่ประสบการณ์ของแต่ละคน ฟังดูแล้ว หลายๆ คนคงเคยบอกตัวเองว่า ทำไมไม่เห็นเกิดกับเรามั่งสักที หรือพระที่เรามีเป็นแค่ผงจักรพรรดิ์ที่ได้รับแจกฟรีจากเพื่อนๆ ชาวเวป วัดถ้ำเมืองนะ ไม่ใช่เป็นพระที่ทันหลวงปู่ ไม่ใช่พระเหนือพรหม หรือ เหรียญเปิดโลกที่ดังๆ พุทธคุณสูง ซึ่งอาจทำให้บางคนเริ่มท้อๆใจกันบ้าง

ซึ่งตรงนี้ผมขอ นั่งยัน นอนยัน และยืนยันเลยว่า แม้พระผงจักรพรรดิ์ที่ได้จากการแจกฟรีจากพี่โด่งวัดถ้ำเมืองนะนี่แหละ ที่ทำให้ผมได้เพิ่งได้ประสบกับเหตุการณ์สดๆร้อนๆ จากการนั่งสมาธิเมื่อสองสาม ชม.ที่ผ่านมา ซึ่งก่อนจะนั่งสมาธิวันนี้ผมก็ สมาทานศีลห้าก่อนตามปกติ บทขอขมาพระรัตนตรัย คาถาหลวงปุ่ทวด หลวงปู่ดู่และตามด้วยสวดบทพาหุงมหากาฯ แล้วเตรียมตัวนั่งทำสมาธิเลย(ไม่ได้สวดมนต์มากเพราะเหนื่อยจากการทำงาน เลยตัดบทเข้าทำสมาธิเลย)

ผมก็นั่งสมาธิตามปกติมือขวาทับซ้าย และวางพระผงจักรพรรดิ์ไว้บนมือขวาเหมือนที่เคยทุกๆครั้ง พอเริ่มทำสมาธิ ไปได้สักพักใหญ่ ลมหายใจเริ่มเข้าที่ จิตเริ่มนิ่งใช้ได้ ไม่คิดฟุ้งซ่าน ทุกอย่างเริ่มนิ่ง

ทันใดนั้นผมก็รู้สึกถึงการขยับตัวของพระผงในมือ เหมือนพระกระโดดได้ในมือหนึ่งครั้ง แล้วก็หยุดนิ่ง จนผมยังคิดอยู่ในใจเลยว่า
    ใช่ แน่แล้ว! สิ่งที่ยิ่งทำให้แน่ใจว่าไม่ใช่อุปทานอีกอย่างคือเสียงที่พระกระโดดลงมากระทบมือ มันมีเสียงห่วงที่คล้องพระกระทบกับขอบเงินที่เลี่ยมพระด้วย(ดังคล้ายพวงกุญแจ)

และตอนนั้นที่สำคัญคงไม่ใช่มือผมกระตุกทำให้พระมีเสียงหรือกระโดดขึ้นไปได้แน่ เพราะสมาธิตอนนั้น ร่างกาย มือมิได้กระดุกกระดิกเลยสักนิด ทำให้ผมเชื่อแน่แท้ล้านเปอเซ็นต์ หลวงปู่คอยอยู่กับเราเสมอ ขอให้เราทำให้ถึงเท่านั้น ไม่ว่าจะเป็นพระเครื่องดัง หรือ ไม่ดัง ทัน หรือไม่ทัน
    ขอให้ ทำเถอะ ลงมือปฏิบัติให้ถึง ก็จะเห็นผลแน่ครับ

ปล. ใครมีประสบการณ์คล้ายๆกัน แบบนี้ มาร่วมแชร์กันนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กรกฎาคม 2010
  2. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    ไม่มีอะไร

มาบอกว่าภาพที่คุณลงเป็นภาพที่ผมถ่ายเอง...

3. 15 ค่ำ

15 ค่ำ เป็นที่รู้จักกันดี

ดีใจด้วยครับ ทำต่อไปเรื่อยอาจมีประสบการณ์ที่ดีๆเกิดขึ้นอิกครับ,,,,^_^,,,,

4. GoonS

GoonS เป็นที่รู้จักกันดี

อืม... ดิ้นได้ไม่ได้ไม่จำเป็นครับ ใช้คุ้ม ใช้เเล้วดีก็okเเล้ว
    เหมือนใช้พราย ไม่จำเป็นต้องมาให้เห็น ใช้ได้ผลก็ถือว่าดีเเล้ว

5. naraiyana

naraiyana เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2007
    ผมมีประสบการณ์มาแลกเปลี่ยนกันครับ

ผมได้เคยฝึกทางด้านพลังสุริยันจันทรา ตามแนวของผู้นับถือฮินดู บูชาเทพ และทางด้านพลังจักรวาลมาบ้าง
    ผมได้รับแจกพระหลวงปู่ดู่และลูกแก้วจักรพรรดิ์จากวัดถ้ำเมืองนะ จำนวนมากพอสมควร ผมได้แจกเจ้าหน้าที่ในสำนักงานไปเกือบหมด เหลืออยู่ประมาณ 4 ชุด ผมได้ไปทานข้าวที่ร้านอาหารแห่งหนึ่งในภูเก็ต และได้มอบหลวงปู่ดู่ให้กับพนักงานเสริฟสาว ท่านหนึ่ง โดยการให้เธอนั่งลงและแบมือรับพระไว้ในมือ ในขณะเดียวกันผมได้ทำการถ่ายพลังสุริยันจันทราผ่านองค์ท่าน สักครู่หนี่งพนักงานท่านนั้นพยายามที่จะชักมือกลับบอกว่าร้อนมือมากเหมือนไฟไหม้ ซึ่งแปลกมากส่วนใหญ่ที่ผมมอบให้จะเพียงรู้สึกร้อน ๆ และมีพลังหมุนรอบ ๆ องค์พระ

และเมื่อวานนี้เอง ผมได้ไปงานศพ และพบเพื่อนคนหนึ่งเขาอยากได้พระสักองค์ที่มีอะไรแปลก ๆ สัมผัสได้บ้าง ผมก็เลยมอบให้เขาหนึ่งองค์โดยทำเช่นเดียวกัน เพื่อนบอกว่ารู้สึกร้อน ๆ ที่องค์พระ และเขาได้หยิบพระขึ้นมา ซึ่งเพื่อนผมบอกว่า เห็นแสงสีฟ้ากระจายเต็มองค์พระและพุ่งเข้าหาตัวเขา เมื่อส่องดูองค์พระก็จะเห็นพระธรรมธาตุขึ้นทางด้านหน้า ส่วนด้านหลังจะมีจุดสีน้ำเงินหรือฟ้าขึ้นสองจุด ก็นับว่าแปลกและพบเห็นได้อย่างน่าประหลาดครับ

6. Ream

Ream เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาสาธุ ด้วยครับ กราบหลวงปู่เป็นพ่อแม่ครูบาอาจารย์ ทุกคืน ทุกวัน

7. DMZ_ZONE

DMZ_ZONE เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2009
    ผมเคยฝันเห็นหลวงปู่นั่งสวดมนต์ตรงหหน้าผมแบบจะๆเลยครับ จำแม่นจนถึงวันนี้ครับ
    แล้วพระที่ผมใช้นั่งสมาธิ ก็เกิดมีกระแสพลังงานคลุมทั่วร่างกายครับ เป็นเวลา 2-3 นาที ซึ่งแสดงว่าพระของหลวงปูถึงจะไม่ทันท่านสร้าง แต่ก็มั่นใจได้ว่าท่านอยู่กับพวกเราเสมอครับ

8. preechaniy

preechaniy เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤษภาคม 2009
    ยินดีด้วยนะครับ ขอให้สำเร็จในสิ่งที่หวังครับ

9. ศรศิลป์

ศรศิลป์ เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2008
    พระเครื่องท่านมีพลังบารมีสูงมาก ใครมีพระผงจักรพรรดิ์ นับว่ามีสิทธิพิเศษ สามารถช่วยในการนั่งสมาธิ และใช้แผ่บุญได้ พระเครื่องของท่านทำดีๆ จะมีพระธาตุเสด็จมาเอง

10. Phanudet

Phanudet เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2008
    1
    หลวงปู่ดู่ สุดยอดอยู่แล้ว....

11. กำธร นครปฐม

กำธร นครปฐม เป็นที่รู้จักกันดี

27 กรกฎาคม 2007
    อนุโมทนาสาธุครับ ฝึกต่อเลยครับอย่าทิ้ง แสดงว่ามาถูกทางแล้ว

12. อั๋นวัดสาม

อั๋นวัดสาม เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้พึ่งได้รับพระหลวงปู่ดู่ จากคุณปุณฑ์ จะลองปฎิบัติดูครับ ได้ผลอย่างไรจะมาเล่าให้ฟังครับ:cool:

13. fujiayu

fujiayu เป็นที่รู้จักกันดี

29 กรกฎาคม 2007
  14. นู๋นัท

นู๋นัท สมาชิก

21 กันยายน 2005
    พระผงจักรพรรดิ์หลวงตาม้าสร้างแจกฟรี สูตรหลวงปู่ดู่

ได้รับพระผงจักรพรรดิ์จากคุณโด่ง ทุกวันนี้ขึ้นพระธาตุเป็นผลึกเต็มเลยครับ

15. ปุณฑ์

ปุณฑ์ เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2008
    1
    ที่จริงมีประสบการณ์เกี่ยวกับครูบาอาจารย์ของตัวเอง โดยไม่ผ่านวัตถุมงคลมาบ้างค่ะ ..ส่วนใหญ่จะเป็นเรื่องธรรมที่ข้องใจ แต่ก่อนก็คิดว่าอุปาทานนะเรื่องแบบนี้

แต่ก่อนจะมาได้รับพระผงจักรพรรดิในเว็ปนั้น เคยไปอยุธยาและได้ไปกราบหุ่นขี้ผึ้งหลวงปู่ดู่มาก่อน แต่ก็ยังไม่รู้จักท่าน
    หลังได้พระของน้องที่แจกในเว็ปวันนั้นเลยก็ได้พบเหตุการณ์ไม่คาดฝัน
    ก็เลยเข้าเว็บของถ้ำเมืองนะ รับพระจักรพรรดิของหลวงตาม้า พระมาที่บ้านนั้นห่อกระดาษหนังสือพิมพ์ค่ะ แต่พอเอาไปวางที่โต๊ะหมู่ แค่แกะกระดาษออกเท่านั้น พลังสมาธิรุนแรงก็วิ่งมาจากทุกทิศ เห็นนิมิตพระมากมายทั้งๆ ที่ไม่ได้เข้าสมาธิมาก่อนแต่อย่างใด
    หลังจากนั้นก็คงเหมือนคนอื่นๆ คือมีความฝันเรื่องวิญญาณและช่วยสัพเพฯ รวมไปถึงความฝันในอดีตของเรา เหตุการณ์ในอดีตที่เหมือนมีใครมาบอก แต่ไม่เห็นผู้บอก.. หลังๆขี้เกียจก็ซาไป เป็นมากนะเรื่องขี้เกียจ

แต่ไม่นานมานี้เองค่ะ ฝันถึงหลวงปู่ดู่ ท่านงามมากนั่งอยู่บนศาลา ยิ้มและนิ่งเหมือนที่เราเห็นจากภาพโดยทั่วๆไป
    ในฝัน เหมือนมีคนจะมาสัมภาษณ์ท่านสองคน เราก็ตามไปดูว่าเขาจะคุยอะไรสัมภาษณ์อะไร คนแรกเข้าไปถึงท่าน ก็ทำท่ากราบโดยเอามือวางกับพื้นยกก้นขึ้นสูง แล้วเขาก็ถามดิฉันว่าต้องกราบสามครั้งใช่ไหม โดยเขาจะเอาก้นกราบค่ะ(ใช้ก้นกราบแทนมือ) ดิฉันถึงกับอึ้ง ส่วนอีกคนกราบถูกคือนั่งพนมมือจะกราบ แต่พอกราบลงไปกลับยกเท้าขึ้นมาหนึ่งข้างเหมือนหมาจะฉี่ แต่ศีรษะกับมือกราบลงที่พื้น หลวงปู่ดู่นั่งยิ้มสงบนิ่ง ดิฉันมองท่านก่อนตื่นขึ้นมา มองสองคนนั่นด้วยความไม่เข้าใจ และต้องนั่งแปลความฝันที่เกิดขึ้น

ที่ปิติมาก คือ ไม่เคยฝันเห็นหลวงปู่ชัดเจนสวยงามอย่างนี้เลย เหมือนไปหาท่านจริงๆ
    ส่วนที่เป็นสัญลักษณ์ ที่หลวงปู่จะบอกนั้น ดิฉันคิดว่าทราบแล้ว ถ้าคิดเองก็คงคิดได้ระดับนึง แต่หลวงปู่มาในฝันแบบนี้ คาดว่าท่านช่วยเฉลยให้ทราบค่ะ

คนเคารพครูบาอาจารย์
    เวลาข้องใจมีปัญหา ครูบาอาจารย์ไม่ทอดทิ้งค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 กุมภาพันธ์ 2011
  16. jukac

jukac เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนถามballoon

แนะนำวิธีนั้งสมาธิให้ผมด้วยครับ โดยใช้พระผงจักรพรรดิที่ได้รับแจกมาประกอบ

ขอบคุณครับ

17. ปุณฑ์

ปุณฑ์ เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2008
    1
  18. jukac

jukac เป็นที่รู้จักกันดี

ยังไม่เคยเข้าไปอ่านเลยครับ ขอบคุณมากครับ

19. สวนพลู

สวนพลู เป็นที่รู้จักกันดี

มาร่วมแบ่งปัน ผมก็เคยใช้พระแจกที่มีผงจักรพรรดิ์นั่งสมาธิเหมือนกัน

ในสมาธิ เห็นเทวดามานับร้อย ร่วมอนุโมทนาในการนั่งของเรา แล้วสมาธินิ่งเร็วมาก ผมไม่ได้ขอบารมีอะไรให้เป็นพิธียุ่งยากอะไร แค่จับมายกมือไหว้แล้วก็ภาวนาเลย รู้สึกถึงผงจักรพรรดิ์ที่หลวงปู่ดู่ท่านทำไว้ ช่างอัศจรรย์เหนือผงใดๆ เพราะมีผงอะไรในประเทศนี้บ้างที่ทำให้เกิดพระธรรมธาตุได้ ลองสืบกันดูครับ

20. sinfadza

sinfadza Active Member

16 พฤษภาคม 2011
    ผมจะมากับตัวเมื่อคืนครับ

เมื่อคืนเป็นเวลา 22.35 น. ผมก็สวดมนต์บูชาพระรัตนไตร/แล้วก็สวด ชินบัญชรเสร็จ
    ผมก็ตั้งจิตให้อยู่ในสมาธิ วางพระหลวงปู่ดู่ไว้ในมือขวา โดยหันหน้ารูป ลป. ท่านขึ้นด้านบน และ ก็เริ่มภาวนา พุทธัง สะระณัง คัจฉามิ ธัมมัง สะระณัง คัจฉามิ สังฆัง สะระณัง คัจฉามิ ผมภาวนาไปได้ซักประมาณ 15 นาทีจะได้ ก็เกิดเหตุอัศจรรย์ขึ้นมาเมื่อพระของ ลป.ดู่ เกิดการเคลื่อนที่ ตอนนั้นจิตผมรู้ดีและก็คิดว่าน่าจะเป็นอุปทานก็ทำสมาธิต่อไปพระก็เคลื่อนอีก จนตัวผมเองมั่นใจเต็มร้อยเปอร์เซ็น และเมื่อผมลืมตา มองไปที่องค์พระ ก็เจอเหตุการณ์แปลกประหลาด เนื่องจากพระที่ผมได้หันหน้า ลป. ไว้ด้านบน ก็กลับมาเป็นท่านหันคว่ำหน้าไป โยที่ตัวผมเองไมไ่ด้รู้สึกว่าพระได้มีการพลิกแต่อย่างใด รู้สึกได้เพียงการเคลื่อนที่ขององค์พระโดยกระเถิบไปเรื่อยๆ แต่ไมไ่ด้รับรู้ว่าพระได้พลิกแต่อย่างใด อย่างใดก็ตามตัวผมเองก็เชื่อและศรัทธาท่านมากครับ ขอให้ท่านอยู่กับทุกคนที่ตั้งใจปฏิบัตินะครับ เคยอ่านคำสอนของท่าน ท่านบอกไว้ว่า อย่ายึดถือแกเป็นหลัง ให้ถือพระพุทธเจ้าเป็นหลัก
    ขอให้ทุกท่านเจริญในธรรม สาธุ