แชร์ประสบการณ์และคำสอน หลวงพ่อเหิน ปุญฺญกฺเขตฺโต

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย dilok.ch, 10 ธันวาคม 2021.

1. dilok.ch

dilok.ch สมาชิก

เรื่องมวนยาสูบพระคุณท่านหลวงพ่อเหิน ปุญญักเขตโต
    ก่อนไปกราบพระคุณท่านผมได้อฐิฐานกับรูปของพระคุณท่านเพื่อนำมาขึ้นคอบูชา 1 มวน วันแรกที่ไปถึงเห็นพระคุณท่านสูบไม่กล้าขอเพราะลูกศิษย์เยอะและพระคุณท่านแลดูเหนื่อยมากๆ เช้าวันที่สอง อาจารย์ พ่อครู ปู่บอกให้ไปขอสิ อยากได้ต้องขอ ผมก็คลานไปขอพระคุณท่าน คำตอบที่ได้คือ เออ กูรู้อยู่ เก็บไว้ให้แล้วล่ะ
    แต่ก็ไม่ได้นั่งเฝ้าเพื่อรอ ออกมาข้างนอกเพราะมีคนรอ กราบพระคุณท่านเยอะมาก แล้วเดินเจ้าหนึ่งออกมาบอกว่ามวนที่พี่ขอเค้าเอาไปแล้ว นึกในใจว่าคงไม่ได้แล้วล่ะ แต่ไม่เป็นไรยังไง วันที่3 พระคุณท่านก็ลงมาวัดมะลิค่อยขอใหม่ ถึงเวลาลากลับ ไปกราบลาผมไม่ทวงถาม แค่บอกว่า ผมรอรับใช้พระคุณท่านวันที่ 3 นะครับ ท่านก็อนุโมทณาให้กับผม จากนั้นเดินกลับมาที่รถแอบเสียใจนิดๆ แล้วอาจารย์ก็ถาม ได้มวนยามั้ย ผมไม่ได้ครับ แล้วอาจารย์ก็เดินไปหยิบมา พระคุณท่านฝากไว้กับอาจารย์ผมเป็นศิษย์อาจารย์ท่านได้มอบให้ผมอีกทีครับ น้ำตาแทบไหลเลยครับ พระคุณท่านไม่ได้ลืมแต่เก็บไว้ให้จริงๆ ใครจะไม่เชื่อก็สุดแล้วแต่ แต่ผมเชื่อในสิ่งที่เกิดและสิ่งที่ผมเห็นมากับตาเจอมากับตัว ยุคนี้พระคุณท่านคือเกจิที่ผมนับถือที่สุด A68FD011-3C75-492A-B76A-E766D14C5EE5.jpeg 57BA567A-560C-48FA-9BF3-443A46D3DD76.jpeg

2. dilok.ch

.... ทองคำ " มงคลธารทิพย์ " เหรียญนี้คือที่สุดในใจผม ให้หลวงพ่อท่านเมตตาจารเหรียญให้คิดในใจอยากให้ท่านเมตตาจารคำว่า " รวย " ให้แต่ก็ไม่กล้าบอกท่านแค่ท่านจารให้ก็เมตตาให้แล้วพอท่านจารให้เสร็จแล้วก็ไม่ได้ส่องดูเหรียญเลย จนกลับมาที่พัก สิ่งที่หลวงปู่เมตตาให้เหนือความหมายกว่าที่ผมอยากให้ท่านจารให้และท่านรับรู้ถึงจิตที่ผมแค่คิดท่านก็รับรู้ได้อย่างอัศจรรย์ยิ่งครับ แค่นั่งคิด จิตก็ถึงท่าน เมตตาบารมีปุญญักเขตโต ... C8E2D33A-45AF-49E7-8AD0-4F25C678078E.jpeg 8C8953A0-8A5E-4EEA-870C-7B78D5E903E2.jpeg

3. dilok.ch

สวัสดีค่ะสมาชิกเพจบารมีธรรมและขออนุญาตแอดมินลงโพสต์เผยแผ่บารมีหลวงน้าค่ะ (หลวงพ่อเหิน บุญญิก เขต )

คืนที่ผ่านมา Bel ฝันว่า ที่ กุฎิหลวงน้าบนยอดเขา มีขบวนนางรำ หลายพันคน ตั้งแถว ใส่เครื่องแต่งกายเหมือนระครไทยย้อนยุครำแบบเป็นแถวตั้งแต่เชิงเขาถึงกุฏิ ระยะทางยาวประมาณ 1 กิโลเมตร Bel เลยเดินตามขึ้นไปถึงยอดเขา เลยถามว่ามีงานอะไรกัน
    พวกนักรำ บอกว่า พระแม่ธรณี จะเสด็จขึ้นมานมัสการ ขรัวเจ้าท่านเหิน
    Bel เลยถามอีกว่า เพราะอะไรพระแม่ธรณีถึง เสด็จขึ้นมา ต้องมีเหตุอะไรสำคัญใช่มั๊ยคะ
    พวกนางรำบอกว่า ขรัวเจ้าท่านเหิน จะหล่อพระยอดธง ถวายพระแม่ธรณี ตามที่พระธรณี ทรงขอให้สร้าง
    ตอนตี 5 วันนี้ตามเวลาในเมืองไทย Bel เลยโทรสายตรงหาหลวงน้า ถามท่านว่า หลวงน้าจะสร้างพระยอดธงหรือคะ
    หลวงน้าท่านบอกใช่ แล้วรู้ได้ยังไง ว่ากูจะสร้างพระยอดธง Bel เลยบอกว่า Bel ฝัน
    หลวงน้าเลยบอก เออ ที่ฝันนั้นจริง เพราะกูพึ่งไปเอาบล็อกพระยอดธงมาวานนี้เอง

จะหล่อเหล็กเปียกและเนื้อเงิน ทองแดง ทองเหลือง เพื่อทำถวายตามที่รับปากกับพระแม่ธรณี ในความฝัน ไม่รู้ว่าฝันนั้นยังไงนะ แต่กูรับปากแล้ว แม้แต่ความฝันจะผิดสัจจะไม่ได้ เลยต้องทำ นี่แหละ กู

Bel เลย ทึ่งในความฝันของตนเองค่ะ ว่าตรงกับความจริงน่าทึ่งมากค่ะ เลยขออนุญาตหลวงน้า ลงแชร์ในเพจ หลวงน้าท่านก็พูดว่า เออ :ก็ลงไป
    กราบหลวงน้าและขอบคุณ Admin ผู้ดูแลเพจด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

4. dilok.ch

เมื่อปีที่แล้วผมใด้มีโอกาสไปกราบหลวงพ่อที่วัดป่าสัก และหลวงพ่อใด้ให้พระหลวงตาดำผมมาองค์นึง "ผมคิดในใจว่าเขาขายกันกี่บาทนะแบบนี้"
    หลวงพ่อพูดขึ้นมาว่า เองอย่าเอาไปขายนะเฮ้ย ให้ไปบูชา ผมนี่นี่ขนลุกเลย
    แล้วท่านก็หัวเราะ....พร้อมบอกว่า..เองรวยแล้ว..
    #บารมีปุญญักเขตโต
    #เหรียญหล่อรศ. DA5BA633-4273-48E6-980A-18054CAADA84.jpeg

5. dilok.ch

ประสบการณ์ที่เจอด้วยตัวเอง.... ผมเริ่มเข้ามาเก็บวัตถุมงคลหลวงพ่อเหิน แต่ไม่ได้บอกแฟนผม.. มีอยู่วันหนึ่งเธอตื่นแล้วบอกว่ามีหลวงพ่ออะไรไม่รู้ที่มีสักที่ไหล่ขวาชัดเจนเธอจำได้... พอเอารูปหลวงพ่อเหินให้ชม... เธอบอกองค์นี้... ที่มาเข้าฝันเธอ.... ขอบคุณพี่ๆที่แบ่งปัน.. ของหายากให้บูขา... สาธุ.. ขอบารมีหลวงพ่อเหินคุ้มครอง.... คิดอยากได้วัตถุชิ้นใดมีแต่พี่ๆแบ่งปัน.. นับว่ามีวาสนากับหลวงพ่อเหิน F31E74EC-CD4A-46DE-BF94-9A3E2535E36C.jpeg

6. dilok.ch

สมาชิกท่านหนึ่งที่มีความศรัทธาหลวงพ่อเหิน.ได้บูชาเหรียญไตรมาส บูชาครู.เนื้อเงิน.และได้นำไปเลี่ยมแขวนบูชา...ตอนแรกที่เลี่ยมมาดูเหรียญด้านหลังยังไม่มีอะไร.แต่นายวันไป จากที่เค้าสวดมนต์ อาราธนาอยู่เป็นประจำ.ผลปรากฎว่า.มีวัตถุ คล้ายพลอยสีม่วงใส่...(หรือที่เรียกกันว่า...)เข้ามาอยู่ในกรอบที่ปิดสนิท...ได้อย่างไร เพื่อนสมาชิกท่านนี้บอก คุณอิน เผยแพร่บารมีให้หน่อย ไม่อยากเปิดเผยตัวตน..⚡✨

พุทโธอัปมาโน.ธัมโมอัปมาโน.สังโฆอัปประมาโน..# บารมี ปุญญักเขตโต#(เป็นความเชื่อส่วนบุคคลครับ) C08A49F8-01C4-4881-AD3D-3258F7272952.jpeg

7. dilok.ch

กท.1 12/3/65
    มีอยู่หนึ่งเหตุการณ์ประมาณช่วงกลางปีที่แล้วผมได้รับโทรศัพท์จากพี่อิน (อิน อจินไตย) ในตอนเช้า ว่าหลวงพ่อเหินท่านโทรมาและฝากมาบอกว่าเรื่องที่คิดวิตกกังวลเรื่องงานเมื่อคืนที่คิดกังวลตอนเที่ยงคืนนั้น ไม่ต้องกังวลเดี๋ยวปัญหาก็จะคลี่คลายไปด้วยดีไม่มีปัญหาอะไร หลวงพ่อเห็นทิดนัดนั่งกังวลอยู่ในสมาธิของหลวงพ่อ
    หลังจากนั้นอีก 2 วันปัญหาที่กังวลก็สามารถคลี่คลายได้ โดยผมก็ยังงงว่าทำไมปัญหามันคลี่คลายได้ง่ายกว่าที่คิดไว้เสียอีก
    จึงเป็นอีกหนึ่งเหตุการณ์ถึงความเมตตาของหลวงพ่อที่มีต่อลูกศิษย์แม้จะอยู่ห่างไกล
    #ศิษย์หางแถว 2D5D58B7-88F7-4B26-BE65-763826CCFED0.jpeg

8. dilok.ch

#ขออนุญาตเผยแพร่บารมี
    ปฏิหารผึ้งแตกรัง/เหรียญกระโดดบาตร/ลูกอมย่น
    ในวันพุทธาภิเษกรุ่นไตรมาสบูชาครู ณ วัดมะปราง จ.ชัยนาท คนที่ได้มาร่วมงาน หลายคน ถ้าได้สังเกตจะเห็นว่า มีรังผึ้งหลวงทำลังอยู่ที่หน้าอุโบสถที่ทำพิธี ซึ่งเป็น ผึ้งทำลังขวางตะวัน โบราณว่าผึ้งประเภทนี้จะมีความดุรัายมากกว่าผึ้งปกติ ซึ่งก่อนน่าที่จะทำพิธีปลุกเสกมีการเปิดเครื่องไฟทำพิธีพราหมณ์กันตั้งแต่เช้า แต่ผึ้งก็ยังเกาะลังอยู่ปกติ จนกระทั่งเริ่มพิธีปลุกเสก หลวงพ่อท่านได้เริ่มทำสมาธิตั้งธาตุ มหาวิปณูธาตุ ทั้ง 6 ประการ ได้แก่ ดิน นำ้ ลมไฟ อากาศธาตุ และ อธิษฐานบารมี พอหลวงพ่อท่านเริ่มทำสมาธิ
    #ฝูงผึ้งก็แตกลัง ทันที แต่ไม่ทำร้ายคนที่มาร่วมพิธี รวมถึงวัตถุมงคลที่เสกในพิธียังกระเด็นกระดอน
    #พระปิดตากระโดดบาตรน้ำมนต์
    #ลูกอมตะกั่วย่น จากลูกอมตะกั่วผิวเรียบๆบางลูกย่นเหมือนเกล็ดพญานาค หลังจากอธิษฐานเสร็จท่านก็ค่อยๆผ่อนถอนสมาธิออก ฝูงผึ้งจึงบินกลับรังเป็นปกติ ซึ่งบรรดาลูกศิษย์นับร้อยคนได้เห็นประจักษ์แก่สายตา หลังจากเสร็จพิธี ท่านยังได้กล่าวว่า ถ้าใครได้รุ่นนี้ของกูไปไม่มีตกอับ มีแต่รวย เพราะเป็นของทิพย์ มีเทพเทวดามาร่วมพิธีมากมาย ยิ่งถ้าใครคิดปรารถนาทำบุญทำกุศลควบคู่ไปด้วยยิ่งเพิ่มพูนพลังยิ่งขึ้น นี้คือวาจาสิทธิ์ที่ท่านได้กล่าว 7262D730-0B4E-4B33-933E-5463A967D6B9.jpeg 050BF181-0759-45BB-82F7-C4A5839F33FB.jpeg 14E47557-7242-4CBB-9F6B-8F37EEFEEC57.jpeg
    #ศรัทธาหลวงพ่อเหิน
    #ไตรมาสบูชาครู

9. dilok.ch

คำสอน
    หลวงพ่อเหิน ปุญญักเขตโต
    วัตถุมงคลของหลวงพ่อนั้นเป็นเพียง เครื่องเตือนสติให้ผู้ที่มีไว้บูชาอยู่ในศีลในธรรม และให้ช่วยกันพึ่งระลึกในการทะนุบำรุงพระพุทธศาสนา
    วัตถุมงคลของหลวงพ่อไม่ได้ทำให้ใครรวยได้ หากอยากรวยต้องขยันทำกิน ลดความอยากลงให้มากแล้วเอ็งนั้นจะรวยเอง

#กราบหลวงพ่อเหิน_ปุญญักเขตโต

10. dilok.ch

สวัสดีอีกครั้งครับทุกท่าน
    สักครู่ที่ผ่านมา18.05
    ผมได้โทรสายตรงไปกราบเรียนถามหลวงพ่อเหิน ถึงชื่อยันต์ในภาพ##หลังเหรียญรุ่นมงคลธารทิพย์.ครับว่า หลวงพ่อลงยันต์อะไรครับ
    ได้คำตอบแล้วครับที่หลายท่านตั้งคำถามในหลายๆโพสต์ที่ทางเพจต่างๆลงไว้ครับ
    หลวงพ่อบอกว่า ชื่อ##พระยาคลังทองแสนหาบ
    (ราชสำเภาทอง)
    ส่วนตัวนะด้านบนเป็นยันต์ผูกทรัพย์และปัดรังควานอุปสรรค์ครับ

ข้อมูลที่ผมนำมาถ่ายทอดต่อหากผิดถูกประการใด ผมขอน้อมรับคำติชมและทักท้วงได้เลยครับท่าน

หลวงพ่อท่านฝากมาบอกครับ ขยันประหยัดอดทน ดิ้นรนนั่นแหละจะรวยและอยู่รอดของขลังที่ใหนก็ช่วยไม่ได้ ถ้าขี้เกียจและฟุ่มเฟือยครับ
    สาธุครับ 19C809FD-706A-4DFE-8DE1-4DC16A7B2DED.jpeg

11. dilok.ch

กท 1 16/03/2022

ประวัติเหรียญเสมาต้นแบบทั้ง 10 เหรียญ

เหรียญรูปเหมือนหลวงพ่อเหิน บุญญักเขต วัดป่าภูริทัตตภักดี

ครั้งแรกที่ท่านอนุญาตให้นำรูปของท่านลงในเหรียญรูปใบเสมา โดยนำเหรียญเสมาสมปรารถนาหลวงปู่หมุนมาเป็นต้นแบบ (เฉพาะรูปแบบเสมา)

ส่วนด้านหลังท่านนำมหายันต์ฉัพพรรณรังษี หรือ รังษีพระวรกายขององค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า เป็นยันต์ที่ท่านเรียนมาจากครูบาอาจารย์ ท่านที่เป็นฤษีเขาพนมกุเลน ท่านบอกว่า"เป็นยันต์ครู"

#เหรียญเสมานำฤกษ์ต้นแบบ๑๐เหรียญของแผ่นดิน
    ในการปั๊มเหรียญนำฤกษ์ลองพิมพ์ วัตถุประสงค์เพียงเพื่อนำมาเป็นแบบถ่ายภาพเหรียญในการโฆษณาประชาสัมพันธ์เท่านั้น จึงจัดสร้างแค่เพียง ๑๐เหรียญเท่านั้น
    ๑. เหรียญเงินลงยาเพื่อทดสอบการลงสี ๕ เหรียญ
    ๒. เหรียญตะกั่วอวนเก่า ๕ เหรียญ

เพื่อให้แตกต่างจากเหรียญปรกติจึงได้ทำการตอกโค๊ตถึง #สามโค๊ต

#ปัจจุปันบล็อกเหรียญและตัวตอกโค๊ตได้ถวายหลวงพ่อไปแล้ว

เฉพาะเหรียญเสมานำฤกษ์ ๑๐ เหรียญ ดังกล่าวได้เข้าพิธีพุทธาภิเษกในวันที่ ๔ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๔ เป็นวาระแรก และ วันที่ ๘ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๔ เป็นวาระสอง ณ วัดพระธาตุพนมวรวิหาร จ.นครพนม

ในการอธิษฐานจิตรูปหล่อพระมหากัสสปะ(หลวงตาดำ)ซึ่งในพิธีหลวงพ่อเหินได้เขียนยันต์กลางอากาศถวายเป็นพุทธบูชาปะจุมหายันต์ลงใน"วัตถุมงคลทุกชิ้นที่เข้าร่วมพิธี"ท่ามกลางเทพ พรหม เทวดา ครุฑ นาค มนุษย์ ที่มาร่วมอนุโมทนาเป็นสักขีพยานจนหลวงพ่อได้กล่าวว่า"มีเทวดามานับแสนองค์นับไม่ถ้วนมากกว่าคนที่มาร่วมพิธีอีก"
    3E6811DF-9DE5-46DA-85F0-0D8942BD1F9C.jpeg 2EE57B9A-B9A2-4144-B7EC-478912CC303A.jpeg BC2E3222-FEDB-4878-B8C8-E7B6C6536071.jpeg 1FF9DAEF-3635-4014-9804-6A50AAA36996.jpeg

12. dilok.ch

สามารถสั่งจองได้ที่ FaceBook อิน อจินไตร ครับ

ตะกรุดไตรมาสตาข่ายเพชรพระพุทธเจ้า”หลวงพ่อเหิน ปุญญักเขตโต สำนักเทือกเขาเพชรพญาธาร..✨เปิดจอง ตอนนี้เฉพาะเนื้อทองคำ เพียงอย่างเดียวก่อน ตะกรุดไตรมาสตาข่ายเพขร.เป็นตะกรุดยันต์ปั้ม เปลือยไม่ถักพันเชือก จะตอกโค้ท และตอกเลขรันนัมเบอร์ทุกดอก มีขนาดความกว้าง 1 นิ้ว ยาวประมาณ 2-3 นิ้ว.(หลวงพ่อจะสั่งรีดและดู น้ำหนักอีกทีครับว่าจะ มีขนาดความหนาเท่าไร) เปิดจองดอกละ.10000 บาท.ปิดจองวันที่.6.มิถุนายน.ใครจองแล้วสามารถโอนเงินยืนยันสิทธิ์การจองได้ก่อนวันปิดจองได้เลยครับ.ถ้าเลยเวลาจะตัดสิทธิ์ในการจองครับ ✨...ส่วนเนื้ออื่นไปรอประกาศทางหน้าเพจอีกทีครับ.มีเงิน ทองเหลือง/ทองแดง(จะเป็นยันต์อีกแบบไม่เหมือนกันครับ ตามที่หลวงพ่อได้แจ้งบอกมา รอติดตามครับ)
    กล่าวถึงอุปเทย์และว่าด้วยตาม ตำรา มหายันต์ “ตาข่ายเพชรพระพุทธเจ้า” เป็นสุดยอด พระคาถาธรณีปริตร
    เป็นคาถาสำคัญยิ่ง ของท่านโบราณาจาริย์แต่เก่าแก่ เป็นคาถาที่ สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าพระราชทานให้พระอานนท์มหาเถระ เมื่อผู้ใดได้บริกรรม พระคาถานี้ จะพ้นจากความทุกข์ยากทั้งมวลได้บรรลุความสุขในชาตินี้และชาติหน้า หมู่เทพยดามาประชุมรักษาป้องกันสรรพภัยอันตรายทุกเมื่อ
    .....เมื่อเกิดเจ็บไข้ขึ้นใช้เสกน้ำมนต์รดอาบ หายแล แม้เจ็บจมูกเจ็บตา เสกหมากพ่นก็ได้ เสกน้ำก็ได้ เสกหัวหอมพ่นก็ได้ แก้สารพัดตาลทรางทั้งปวง พระคาถานี้บริกรรมในสถานที่ใด ภูติผีปีศาจที่ดุร้ายมิอาจจะเข้าไปกล้ำกราย (เป็นคาถาที่ใช้ในคัมภีร์พิชัยสงครามด้วย)
    ⚡⚡⚡
    เพราะเป็นพระยันต์ที่ เชิญศิริมงคลทั้งหลาย
    คุณของพระพุทธเจ้าทุกพระองค์
    คุณของพระอรหันต์ทุกพระองค์
    คุณของครูบาอาจารย์ทั้งหลาย
    คุณของอักขระเลขยันต์
    คุณของเทวดาฝ่ายเกื้อหนุน ค้ำชูดวงชะตาทั้งหลาย
    ทั่วหมื่นโลกธาตุจักรวาล
    เชิญมาห้อมล้อม
    แผ่บารมีปกคลุมตัวเรา
    ปกคลุมคนในครอบครัว บริวาร ในปกครอง ปกคลุมทรัพย์สินเงินทอง บ้านช่อง บริษัท
    เรือกสวนไร่นา ทรัพย์สมบัติทั้งหลาย
    ให้เจริญงอกงาม ให้ร่ำรวย พบโชค พบลาภ
    อยู่เสมอ ๆ ค้ำชูดวงชะตาให้รุ่งเรือง
    สูงเหนือคน เสริมส่งชีวิต บารมี
    ดุจเมฆหมอก ที่ปกคลุมบ้านเมือง ปกคลุมผู้คน
    ท้องถนนหนทาง ไร่นาสาโททั้งหลาย ในทุกอณูของอากาศ เต็มไปด้วยไอน้ำของเมฆหมอกที่นำพาความชุ่มเย็นปกคลุมฉันใด
    และจะนำพาความร่มเย็น ความสุข ความร่ำรวย และศิริมงคลมาปกคลุม ชะตาชีวิต ทรัพย์สินเงินทอง หน้าที่การงาน ของผู้บูชาให้ร่มเย็น รุ่งเรืองฉันนั้นดุจเดียวกัน
    #และด้วยความศักดิ์สิทธิ์ แห่งการอัญญเชิญบารมีของพระเจ้า บารมีของเทพ พรหม ยมยักษ์ สิ่งศักสิทธิ์ทั้งหลาย ถักทอเป็นตาข่ายเพชร หุ้มห่อ คุ้มครอง พิทักษ์รักษา คุ้มชะตา เสริมชีวิต
    .....เสริมดวง ค้ำชูหน้าที่การงาน เกื้อหนุนทรัพย์สินเงินทอง บ้านเรือนไร่นา ของผู้บูชาให้รุ่งเรือง ให้ร่ำรวยให้เกิดศิริมงคล ทุกเช้าค่ำ
    .....ใครดวงแย่ ดวงตก ดวงแตก ทำมาหากินไม่ขึ้น ตาข่ายเพชรก็จะแผ่คลุม ไปพัน ไปรัด ไปเกี่ยว ไปพยุง ไปดึง ให้กลับฟื้นคืนดีได้ดังเดิม ดวงไม่ดี ดวงแย่ ดวงแตก ก็กลับฟื้นคืนดีได้เหมือนเดิม ไม่มีช่องว่างให้มารเข้าแทรก ไม่มีช่องว่างให้อัปมงคลใด ๆให้อุปสรรค์ ปัญหา ขวากหนามใด ๆแทรกเข้ามาเกาะกุมดวงชะตาเราได้อีก...การมีวัตถุมงคลไว้บูชา เราควรหมั่นอาราธนา อธิษฐาน สวดมนต์ขอพร ก็จะเป็นสื่อให้ วัตถุมงคลนั้นส่งผลต่อต่อตัวเราและครอบครัวได้ดียิ่งขึ้น และเรารู้จักการทำบุญ ให้ทานอยู่เป็นประจำ ก็จะทำให้อานุภาพของตะกรุด มีความขลังความศักดิ์สิทธิ์ยิ่งขึ้นไปได้อีก... 03403257-3A5B-4003-AAA8-FEDD702E569F.jpeg

13. dilok.ch

คำสอน
    หลวงพ่อเหิน ปุญญักเขตโต

ท่านสอนว่าจะทำการสิ่งใดต้องมีสติ
    หรือหากอยากจะทำบุญหรือถวายหรือทำสิ่งใดจะต้องไม่ให้ตนเองหรือผู้อื่นต้องเดือดร้อน

ท่านไม่มีหรอกอิทธิปาฏิหาริย์มีเพียงคำสอนที่ท่านให้หากรู้จักนำมาปรับใช้ ศิษยานุศิษย์ท่านไม่ลำบาก และท่านเป็นห่วงศิษยานุศิษย์ ของท่านทุกคน

#กราบหลวงพ่อเหิน_ปุญญักเขตโต
    Cr.เจ้าของภาพครับ D020E8AF-6FC6-4671-A25F-4ECFD6D92635.jpeg

14. dilok.ch

659F6D35-2002-455E-AFD0-4A5578EBE9AA.jpeg ขอชี้แจงเหตุการณ์ที่ผ่านมา จริงๆตั้งใจว่าจะไม่ตอบคำถามเพราะกลัวจะบานปลาย แต่ก็มีคนโทรมาสอบถามมากมายถึงเรื่องที่เกิดขึ้น จึงขอชี้แจงเป็นข้อๆดังนี้
    นับตั้งแต่ที่ผมนิมนต์หลวงพ่อมาจำพรรษาที่วัดป่าภูริทัตตภักดีก็ดูแลอุปถากตามกาลอันควร ช่วงที่หลวงพ่อยังแข็งแรงออกบิณฑบาตรได้ ผมก็เป็นเด็กวัดถือย่ามตามบิณฑบาตรตลอด ผมอยู่กรุงเทพขึ้นลงมาดูแลท่านตลอด10วันครั้ง ต่อมาท่านเกิดอุบัติเหตุล้มและไม่สบายถึง5วันในช่วงนั้นผมอยู่กรุงเทพไม่ได้อยู่ดูแลท่านใกล้ชิดจึงไม่ทราบเรื่อง จะไม่ขอแก้ตัวใดๆขอน้อมรับความผิดที่ดูแลท่านไม่ดี แต่เรื่องไฟดับน้ำไม่ไหลเป็นเรื่องปรกติของทางวัดต่างจังหวัดที่ไฟจะตกและดับบ่อยๆเพราะมีการใช้ไฟมากข้อนี้ผมก็ขอรับผิดอีกที่ไม่สามารถทำให้ไฟฟ้าติดได้ตลอด

1.ต่อมามีการสร้างวัตถุมงคลรูปเหมือนของท่านขึ้นโดยหลวงพ่อบัวลอยขออนุญาติท่านๆก็อนุญาติและให้ผมดำเนินการช่วงนั้นหลวงพ่อยังไม่เป็นที่รู้จักของมหาชนอย่างในทุกวันนี้ จึงได้สร้างรูปเหมือนของท่านและพระบูชาขนาด5นิ้วขึ้นรวมกันทุกเนื้อไม่ถึง900องค์ และออกบูชาให้ในช่วงนั้นได้เงินรวมประมาณเก้าแสนกว่าบาทหักค่าใช้จ่ายแล้วเหลือสุทธิประมาณห้าแสนบาท หลวงพ่อจึงบอกให้ผมจ่ายค่าแรงช่างเป็นเงินสองแสนบาท(ตามเอกสารแนบท้าย)นี่คือการเริ่มต้นสร้างวิหารเทพเซียนจีนและถวายพระรูปเหมือน5นิ้วจำนวนหนึ่งและรูปเหมือนเนื้อเงินอีก9องค์ ทั้งที่ผมไม่มีเนื้อเงินบริสุทธิเลยสักองค์

2.เรื่องเหรียญเสมาเกิดขึ้นตามดำริของหลวงพ่อ(มีบุคคลหนึ่งชอบใช้คำนี้)ตามที่ผมเคยเล่าไปแล้ว "ฟังให้ดีนะ" หลวงพ่อบอกว่าเราจะช่วยเองให้ออกวัตถุมงคลของเราได้เงินมานำไปใช้หนี้ไม่ต้องมาช่วยเราสร้างวิหารหรอกเงินสร้างวิหารเราจะหาเอง(ไปถามท่านได้)และเมื่อวัตถุมงคลสร้างเสร็จ ผมจึงถวายหลวงพ่อเป็นวัตถุมงคลจำนวนหนึ่ง(ตามเอกสารแนบท้าย)

3.ต่อมาได้ขออนุญาติท่านสร้างรูปเหมือนพระมหากัสปะหรือพระกริ่งเหินฟ้า เพื่อนำปัจจัยมาก่อสร้างหลวงปู่โลกอุดรให้แล้วเสร็จ โดยได้ทำการปลุกสองวาระๆแรกพร้อมเหรียญเสมา วาระที่สองที่วัดพระธาตุพนมดังที่ได้รับทราบกันและก็ได้ถวายวัตถุมงคลให้ท่านไปอีกส่วนหนึ่ง(ตามเอกสารแนบท้าย)

ในส่วนที่ผมร่วมบุญเป็นเงินกับหลวงพ่อมีดังนี้

1.ออกค่าก่อสร้างวิหารเบื้องต้นจำนวน 200,000บาท
    2.ถวายหลวงพ่อปั้นมังกรขาว1องค์ 40,000 "
    3.ถวายทำป้ายหินแกรนิตวิหาร 25,500 "
    4.ถวายทำป้ายหินแกรนิตซุ้มประตูและ
    ญาติธรรมบางส่วน 45,000 "
    5.ถวายพระโพธิสัตว์กวนอิมสูง2.10ม. 75,000 "
    6.ถวายค่ารถแมคโครทำทางขึ้นวัด 65,00 "
    รวมสุทธิ 392,000บาท

ตลอดระยะเวลาทีก็สนองรับใช้งานของหลวงพ่อมาตลอดจนเกิดเหตุการณ์ที่บุคคลท่านหนึ่งเข้ามาขอจัดการเรื่องต่างๆดังที่ทราบกันอยู่ และผมก็ไม่ได้ยุ่งเกี่ยวกับเรื่องราวที่เกิดขึ้นตั้งตัวเป็นกลาง และวันหนึ่งก็เหมือนคิวของผมที่จะโดน(ตามที่ปรากฏในเอกสารที่ผมเข้าไปดูไม่ได้เพราะเขาบล็อกผม)มันคงเป็นวิบากกรรมของผม ครั้นจะไม่พูดเลยก็คงจะไปกันใหญ่และที่สำคัญผมยังต้องทำงานให้พระศาสนาอีกมากมาย จึงขอชี้แจงเป็นลายลักษณ์อักษรพร้อมเอกสาร และก่อนที่ผมจะพูดทุกเรื่องเกี่ยวกับคำถามนี้ผมขอสาบานต่อสิ่งศักดิสิทธิที่ผมนับถีอและหลวงพ่อเหินว่า "ถ้าคำพูดนี้ต่อเติมเสริมแต่งเพื่อให้ผู้อื่นเสียหายขอให้ผมมีอันเป็นไปภายใน3วัน7วัน" เพราะเหตุนี้หรือป่าวที่คุณดิสเครดิตผมต่อสาธาณชนว่า ผมชอบอ้างเรื่องวิหารเซียนจีนเวลาผมประชาสัมพันธ์เรื่องวิหารเซียนจีนว่าผมเป็นคนสร้าง ทั้งๆที่ทุกครั้งผมจะบอกว่าหลวงพ่อเป็นผู้สร้างหรือในความอุปถัมภ์ของ #หลวงพ่อ ตลอดมาทุกครั้งจนเมื่อครั้งสุดท้ายที่ขึ้นไปหาหลวงพ่อหลวงพ่อได้บอกว่า"มีคนมาเล่าให้ท่านฟังว่าผมชอบบอกว่าผมสร้างวิหารเซียนจีนเอง" ตั้งแต่บัดนั้นจึงรู้ว่าเกิดอะไรขึ้นกับผมหรือเพราะเหตุนี้...

1.ตอนสร้างเหรียญเสมามีบุคคลผู้หนึ่งมาขอให้ผมปั๊มเหรียญเสมาเนื้อฝาบาตรขึ้นจำนวนหนึ่งโดยบอกว่าจะนำไปใส่ในวัตถุมงคลที่พวกเขาสร้างขึ้น ผมบอกว่าถ้าจะให้ผมทำขอให้คุณไปขออนุญาติหลวงพ่อก่อนถ้าหลวงพ่ออนุญาติผมจะปั๊มให้ คุณก็เงียบหายไปเลยหรือไม่กล้าไปกราบเรียนกับหลวงพ่อ...

2.ตอนปลุกเสกเหรียญเสมาคุณขอเครดิตเหรียญเสมาเนื้อตะกั่วเก่าตอกโค๊ตกรรมการไป1ลัง(100เหรียญ) ราคา15,000บาทลด10%เหลือสุทธิ13,500บาทต่อมาคุณอาสาว่าจะพาหลวงพ่อไปสกลนครเองให้ผมไปรอที่วัดพระธาตุพนมเลย ผมเลยบอกจะช่วยค่าน้ำมันคุณ7000บาทเหลือสุทธิที่ค้างชำระ6,500บาทพอผมทวงถามคุณก็เพิกเฉย(มีหลักฐานยืนยัน)นี่ก็เป็นปีแล้วราคาพระขึ้นเป็นกล่องละแสน หลวงพ่อเคยถามผมว่าให้ค่าน้ำมันเขาหรือป่าวผมก็เรียนท่านว่าช่วยออกค่าน้ำมันไป7,000บาท

3.พระที่ถวายหลวงพ่อทั้งเหรียญและพระกริ่งเหินฟ้าที่ผมถวายหลวงพ่อ(ตามใบรายการ)ส่วนหนึ่งหลวงพ่อได้แจกจ่ายไป แล้วพระส่วนใหญ่หายไปไหนอยู่ที่ใคร

ใจจริงก็ไม่อยากเล่าเพราะมีแต่เสียกับเสีย ถ้าไม่มีอคติต่อกันในหลายๆเรื่องที่คุณพยายามทำลายผู้อื่นเรื่องต่างๆก็คงไม่เกิดกับผมและคนอื่นที่คุณสร้างป้ญหาให้เกิดความแตกแยก ผมสาบานไปแล้วว่าทุกเรื่องที่เล่าไม่มีการเสริมแต่งคุณกล้าสาบานให้มีอันเป็นไปภายใน3วัน 7วันมั้ยว่าคุณไม่เคยขอปั๊มเหรียญเสมาฝาบาตร คุณกล้าสาบานมั้ยว่าไม่ได้ติดหนี้...

ผมเป็นเจ้าของที่ดินที่สร้างวัดตั้งใจทำนุบำรุงศาสนาอีกทั้งหลวงพ่อบอกว่า"ศุภากรสร้างบุญสร้างบารมีร่วมกับหลวงพ่อ" ทั้งท่านยังอุปถัมภ์ให้การก่อสร้างหลวงปู่โลกอุดรจนเกือบแล้วเสร็จ จึงถวายทั้งกายใจรับใช้ท่านโดยตลอด หากเรื่องที่ผมพูดไปด้วยวจีกรรม มโนกรรม ทำให้หลวงพ่อไม่สบายใจผมก็ขอกราบขอขมากรรม ขออโหสิกรรม กับหลวงพ่อ ขออย่าได้เป็นบาปเป็นกรรมติดตัวไปด้วยเลย สาธุ สาธุ สาธุ 161FF658-0631-489B-BC57-0CFD3BD60DF6.jpeg 5B71EB51-1432-45C7-BA78-9CC6064647F0.jpeg 1DBEEF1E-D218-4162-8344-D5B236655308.jpeg

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 มีนาคม 2022
  15. dilok.ch

กท.1 31/10/64 ***ไตรมาสบูชาครู***
    ***จุดเริ่มต้น***
    รูปหล่อเนื้อเงินองค์นี้เป็นวัตถุมงคลองค์แรกของหลวงพ่อที่ได้มีโอกาสบูชาจากกัลยาณมิตรท่านนึง เมื่อช่วงต้นปี 64 ซึ่งตอนนั้นผมยังไม่เคยทราบหรือรู้จักกับหลวงพ่อมาก่อนเลย เพียงแต่ความรู้สึกแรกที่เห็นแล้วรู้สึกชอบ อยากบูชา
    หลังจากนั้นอีกประมาณ 1 เดือนได้ทราบข่าวว่าท่านจะสร้างกุฏิบนยอดเขาเพชรพญาธาร ผมจึงติดต่อผ่านทางคุณประชาขอเป็นเจ้าภาพสร้างกุฏิให้ท่าน เพราะตั้งใจอยากสร้างกุฏิสงฆ์มานานแล้ว จึงได้มีโอกาสพาครอบครัวมากราบ และถวายปัจจัยแก่ท่านครั้งแรกประมาณเดือน มี.ค. 64
    วันที่มากราบท่านครั้งแรกผมและครอบครัวประทับใจ และศรัทธาท่านยิ่งขึ้นโดยสิ่งที่ได้พบและได้รับวันนั้นคือได้พบกับครูบาอาจารย์ที่สั่งสอน และแนะนำวิธีการปฏิบัติตัว รวมถึงหลักธรรมต่างไป จนกระทั่งเรื่องการทำสมาธิที่ผมยังติดอยู่ และท่านมีข้อวัตรปฏิบัติที่ดี มีเมตตาสูงแก่ลูกศิษย์ทุกคน ไม่แบ่งชั้นวรรณะ ไม่เบียดเบียนญาติโยม
    และที่สำคัญยังได้ทราบว่าท่านลงมือในการสร้างวิหารเองด้วย ทั้งแบกปูน ผูกเหล็ก เทปูน สรุปคือทำเองด้วยทั้งหมด ผมจึงถามท่านว่าหลวงพ่อลงมือไปทำแทนช่างทำไม ไม่เหนื่อยเหรอครับ พระทั่วๆไปที่ผมเห็นแต่เค้าจ้างช่าง และรอญาติโยมทำบุญอย่างเดียว แต่คำตอบที่ได้รับ
    **ญาติโยมเค้าทำบุญมาแล้ว เราต้องทำให้ดีที่สุดคุ้มกับที่ญาติโยมร่วมบุญมา การที่เราทำเองอย่างน้อยก็เป็นการประหยัดค่าแรงช่างไปอีก 1 คน เราสร้างวิหารนี้ขึ้นมาเพื่อประโยชน์ส่วนรวมในอนาคต ***
    และจากประโยคนี้นี่เอง ที่ทำให้ผมเกิดความตั้งใจว่าจะมีโอกาส หรือวิธีการใดบ้างที่จะมาช่วยท่านในการก่อสร้างวิหารให้แล้วเสร็จโดยเร็ว
    หลังจากนั้นช่วงต้นเดือนเม.ย.ได้มีโอกาสรู้จักกับกลุ่มลูกศิษย์ของหลวงพ่อที่มาจากหลากหลายสาขาอาชีพ โดยบังเอิญ และมีความคิดอยากร่วมบุญในการสร้างวิหารให้แล้วเสร็จเร็วๆ จึงรวมกลุ่มกัน และขออนุญาตหลวงพ่อจัดสร้างวัตถุมงคลขึ้นในชื่อ **รุ่นไตรมาสบูชาครู** โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อรวบรวมปัจจัยในการร่วมบุญวัตถุมงคลชุดนี้ถวายหลวงพ่อให้มากที่สุด เพื่อให้การก่อสร้างวิหารแล้วเสร็จโดยไว โดยมิเน้นเน้นที่ผลประโยชน์ หรือผลกำไรใดๆทั้งสิ้น ทำออกมาจากความตั้งใจที่แน่วแน่ของคณะศิษยานุศิษย์ทุกๆคนอย่างเต็ม 100 เพื่อให้ออกมาดีที่สุด เป็นมงคลสูงสุดสำหรับผู้ที่ร่วมบุญและบูชาวัตถุมงคลชุดนี้ ได้ใช้บูชาให้สมดั่งคำว่า **ไตรมาสบูชาครู ทำเพื่อครูที่เคารพ และบูชา **
    ซึ่งการจัดสร้างในครั้งนี้ได้ปลุกเสกครบวาระไตรมาสทุกประการ เริ่มเสกตั้งแต่วันเข้าพรรษาวันแรก จนครบถึงวันออกพรรษาครบจำนวนวันตามตำราทุกประการ และเสกจริงครบตามจำนวนจัดสร้างจริงทุกเหรียญตามรายการทุกประการ ไม่มีขาดตกหล่นแม้แต่เหรียญเดียวตามรายการจัดสร้างและมีพิธีมหาพุทธาภิเษกใหญ่อีกครั้งเพื่อให้วัตถุมงคลชุดนี้ครบถ้วนเข้มขลังตามตำรา
    ข้อความนี้อาจยาวหน่อยน่ะครับ
    #ศิษย์หางแถว AFAB1948-21DB-455E-A1DC-11A8E9B4BB5F.jpeg 49659663-687F-418D-B9EE-FBBA45E6918C.jpeg 6AD3EC24-3B37-441C-B02B-F713C3AAA605.jpeg

16. dilok.ch

…หลายคนมองว่า เหรียญรุ่นนี้ราคาหลักพัน…แต่ส่วนตัวผมมองว่า นี่คือเหรียญที่จะเเพงที่สุดในอนาคต ผมเคยได้บูชาพระเหล็กเปียกข้ามภพครั้งแรกราคาพันกว่าบาท ผมมองไปในอนาคต ว่าราคาจะสูงขึ้นหลายเท่า ปัจจุบันก็หลายหมื่น - หลายแสน ในระยะเวลาไม่กี่ปี ผมสัมผัสบางอย่างที่บอกให้รู้ด้วยความรู้สึกลึกๆ ว่าเหรียญรุ่นนี้อาจมีราคาทะลุหลักล้าน เพราะตามรูปแบบ ทั้งเรื่องราวสตอรี่ต่างๆ เหรียญรุ่นนี้มีความสมบูรณ์ทุกๆด้าน เหมาะสมกับราคาหลักล้านในอนาคต
    …1 สร้างขึ้นจากจิตใจที่ปรารถนาที่จะสร้างของหลวงพ่อโดยตรง
    …2 คำว่ารุ่นแรก มันคือที่สุดเสมอแห่งพระเครื่องวัตถุมงคล
    …3 ท่านแกะบล้อคด้วยตนเองล้วนๆ
    …4 พระมีสีทอง และพระมีทองคำแท้เป็นส่วนผสม
    …5 ท่านปลุกเสกพระ ในยุคที่ลูกศิษย์ยังไม่เยอะ ไม่มีความวุ่นวาย พลังจิตจึงแรง
    …6เป็นรุ่นที่ไม่มีการ ถกเถียง ไม่มีปัญหา ไม่มีกระแสใดๆ ให้วุ่นวายหม่นหมอง

ที่พูดมาทั้งหมดนี้ผมแค่ทำการวิจัยศึกษาในแนวทาง ไม่ได้มีเจตนาตีราคา สร้างระบบการตลาดใดๆ เพราะผมก็ไม่ได้มีพระไว้ขายยุแล้ว มีใช้ไม่กี่องค์ก็พอ ส่วนเรื่องที่ผมนำเสนอนี้ จะเป็นจริงรึไม่ ไม่กี่ปีข้างหน้าคงพากันพิสูจน์ได้เองละคับ……
    ……
    ……เมื่อคืนหลวงพ่อมาเข้าฝัน วันนี้ผมเลยอยากโพสน์เหรียญของท่านเฉยๆคับ คิดถึง… B935EE29-E987-4BEE-A2D5-5EF3B859CF32.jpeg

17. dilok.ch

เรื่องเล่าเทือกเขาเพชรพญาธาร(1)
    เริ่มแรกเลย ผมได้เรียนหลวงปู่ถึงสำนักสงฆ์บ้านกลาง และได้พาท่านเดินทางมาดูชาวบ้านเองก็ไม่ได้รูปจักหลวงปู่หรอกว่าท่านเป็นใครชาวบ้านๆกลางอยากให้มีพระมาจำพรรษาที่สำนักสงฆ์ วันแรกที่ไปกับหลวงปู่ท่านให้เรียกผู้ใหญ่บ้านมาเพื่อสอบถามว่าเราจะมาอยู่ที่สำนักสงฆ์นี้อยากให้ชาวบ้านเค้ารับรู้ทางผู้ใหญ่และชาวบ้านบอกยินดีและดีใจที่จะมีพระมาอยู่มาจำพรรษาที่นี่หลังจากนั้นหลวงปู่ท่านได้เดินทางกลับวัดป่าสักฯหลังจากนั้นไม่นานก่อนเข้าพรรษาปี64หลวงปู่ท่านให้ผมประสานงานกับทางผู้ช่วยไพโรจน์ ว่าท่านจะขึ้นไปดูที่ทำกุฎิทางผู้ช่วยและชาวบ้าน ช่างอัดพี่ยังได้ช่วยกันไถเปิดทางขึ้นไปบริเวณพื้นที่ที่ทำกุฎิหลังจากนั้นผมได้พาหลวงปู่ไปครั้งแรกใช้รถผมขึ้นไปวีโก้4ประตูเครื่องดับจนต้องเดินเท้าต่อกันขึ้นไปพอไปถึงบริเวณที่ทำกุฎิชาวบ้านได้บอกหลวงปู่ว่าเดี๋ยวชาวบ้านจะไปตัดไม้ไผ่มาทำกุฎิชั่วคราวให้หลวงปู่ท่านอยู่ก่อนเดี๋ยวชาวบ้านจะหาปัจจัยมาทำกุฎิให้ภายหลังชาวบ้านเองก็ไม่รู้หรอกว่าหลวงปู่ท่านมีลูกศิษย์ลูกหามากมายหลวงปู่ท่านเองก็ไม่ได้โอ้อวดตัวท่านเองแต่ประการใดชาวบ้านกลางซื่อจริงใจตามหลักความศรัทธาต่อพุทธศาสนาและคิดในแบบชาวบ้านเมื่อมีพระท่านมาจำพรรษาก็ช่วยกันสร้างช่วยกันทำ...แค่นี้ก่อนครับเดี๋ยวมีมาเล่าต่ออีกเรื่องยาวครับ DF786E06-2DF6-4537-B06A-49898294AFA1.jpeg

18. dilok.ch

เราเสกเหมือนกันหมดไม่มีหรอกนะเสกรุ่นนี้มากกว่านั้นเสกรุ่นนั้นมากกว่ารุ่นนี้เราเสกเต็มที่ทุกรุ่น ให้จำไว้เลยว่า อย่าไปเบียดเบียนคนอื่นให้อยู่ในศีลในธรรม ทำในสิ่งที่ถูกที่ควร และ มีศรัทธาต่อพุทธศาสนา พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ และมีศรัทธาต่อเรา เทวดา จะคุ้มครอง EB45B0C5-80E9-4BAA-8535-081D5E20F956.jpeg

19. dilok.ch

อักขระเลขยันต์... กับบรรยากาศๆเก่าๆสมัยที่ท่านจำพรรษาที่วัดป่าสักภักดีภูริฯ ในตอนนั้นผู้คนยังไม่รู้จักท่านมากนัก ใครมาขอให้ท่านจารแผ่นยันต์ ท่านให้ความเมตตามทุกครั้งพระยันต์มากมานที่ท่านได้ร่ำเรียนมา ไม่ต้องกางเปิดตำรา ท่านเขียนได้เหมือนศิลปินที่กำลังวาดรูป อย่างมีความสุข ในยามที่ท่าน จรดเหล็กจาร กำหนดคำภาวนา ลากเส้น เขียนอักขระเลขยันต์ บรรยากาศในช่วงเวลานั้นเต็มไปด้วยความขลัง และศักดิ์สิทธิ์...✨⚡ ใครที่เคยไปกราบท่าน สิ่งทีทุกคนจะได้กลับลงมา ตลอด ก็คือ ธรรมมะ และวัตถุมงคล.ที่ท่านเมตตาต่อลูกศิษย์ลูกหา ทุกผู้ทุกนาม ...# บารมี ปุญญักเขตโต# .คืนนี้พบกันครับ กับอินไลฟ์ เวลาเดิม 21.00 น. A97463AB-3786-4BF1-9028-5AEFF25C3A5E.jpeg 129D9186-7989-4A5F-A2E0-3C377A5DBD1D.jpeg 562055C3-E5D7-4646-AD7D-F7158A0FD39D.jpeg 888DE4E8-6707-4E4A-947C-E026F19A56DA.jpeg

20. dilok.ch

ศรัทธามี บารมีเกิด
    ขออนุญาต@แอตมิน ขอเผยแพ่บารมีองค์หลวงพ่อเหิน ที่ผมได้รับและประสบกับตัวผมเอง
    นับจากวันที่ 19 ธ.ค. 64 ที่ผมมีบุญวาสนาและโอกาสที่ดีมากที่ได้เข้ากราบแทบเท้าองค์หลวงพ่อเหินเป็นครั้งแรกในชีวิตที่วัดน้อยอินทร์บุรี จ.สิงห์บุรี ในครั้งนั้นในตัวผมมีวัตถุมงคลของท่านเพียงชิ้นเดียวคือ เหรียญฉิมพลี ซึ่งตั้งใจไว้จะนำไปขอความเมตตาจากหลวงพ่อให้ท่านจารหรืออธิษฐานจิตเพิ่มแล้วแต่องค์หลวงพ่อเหินจะเมตตาเพื่อความเป็นศิริมงคลและจะนำมาเลี่ยมติดตัว แต่ด้วยเพราะพาผู้ใหญ่และครอบครัวไปกราบและฝากตัวเป็นลูกศิษย์อีกทั้งเป็นวันเกิดของลูกชายท่าน ผมจึงพยายามขอเช่าพระจากลูกศิษย์หลวงพ่อที่อยู่ในงานเพื่อจะให้เป็นของขวัญวันเกิดและหากได้หลายองค์ก็จะได้แบ่งมอบให้กับทุกๆคนที่มา แต่จนแล้วจนรอดหาไม่ได้แม้แต่องค์เดียว จนท้ายที่สุดก่อนที่หลวงพ่อเหินท่านจะขึ้นรถกลับ ผมได้นำเหรียญฉิมพลีที่พกติดตัวมานี้ให้กับผู้ใหญ่ที่ผมพามาเพื่อมอบให้กับลูกเป็นของขวัญวันเกิดและให้หลวงพ่อท่านจาร ผมส่งให้ต่อหน้าหลวงพ่อ ผู้ใหญ่ก็รับพระจากผมและส่งให้หลวงพ่อจารแต่ท่านไม่ได้จารให้เพียงแต่อธิษฐานจิตเพิ่มให้ พอเสร็จหลวงพ่อท่านหันมายิ้มให้กับผมพร้อมกับนำมือมาลูบหัวผม (ผมนั่งใกล้ๆท่าน)และพูดว่า "ดีแล้ว รออยู่ ที่ทำนะถูกต้องแล้ว ยิ่งให้ยิ่งได้ ยิ่งสละยิ่งมี ว่างๆก็มาหาเรานะที่บนเขา จะได้มีเวลาพูดคุยมากกว่านี้ "
    สักครู่พี่อิน ได้นำภาพหลวงพ่อที่เป็นใบลานเสกในงานไตรมาสบูชาครู มาให้หลวงพ่อและท่านได้แจกให้กับทุกๆคนที่มา นี่เรื่องประทับใจแรกที่ผมได้รับจากหลวงพ่อเหินและพี่ๆในกลุ่ม และนับจากวันนั้นจนถึงวันนี้ล่าสุด ผมได้รับความเมตตาจากพี่ผู้ใหญ่ท่านหนึ่งในกลุ่มนี้ ท่านได้มอบของมิ่งมงคลให้กับผม ทั้งๆที่ผมกับพี่เขาไม่ได้รู้จักกันมาก่อนเลย นับเป็นความเมตตาโดยแท้จากใจจริง ผมรู้สึกดีและซาบซึ้งในน้ำใจไมตรีที่พี่เขามีให้กับผม ซึ่งพี่ๆน้องๆในกลุ่มนี้ ล้วนแล้วแต่มีคุณธรรมมีใจที่มีเมตตาคู่ควรที่จะเป็นศิษย์ของหลวงพ่อเหินอย่างแท้จริง ไม่หวังลาภสักการะ ยืดมั่นในคำสั่งสอนของหลวงพ่อเหินทุกประการ ท้ายที่สุดนี้คำที่หลวงพ่อเคยกล่าวไว้กับผมล้วนเป็นจริงทุกคำ
    "คิดดี พูดดี ทำดี สิ่งดีดีก็ตามมา" 0270803F-F506-4B02-81BF-E6DD53B92775.jpeg 95082543-36F5-4E1E-8874-B0A7EC7A4036.jpeg