แชร์เล่าเรื่องหลวงปู่มีชัย กามฉินโธประสบการณ์ในสามจังหวัดชายแดนใต้ครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย รตอ ประกิจ, 9 มีนาคม 2013.

1. รตอ ประกิจ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    เป็นจริงอย่างที่ท่านว่าจริงๆ สำเร็จ สำเร็จ สำเร็จทุกเรื่องครับท่านผู้อ่าน

2. jumpahom เป็นที่รู้จักกันดี

หญ้าแห้งขออนุญาต ทำตาม ท่านสารวัตร นะคะ ไม่สงสัย และไม่รู้จะสงสัยไปทำไม สาธุ สาธุ สาธุ:cool:

3. พระสารทะ เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2012
    ขออนุโมทนากับท่านล้างใจ เชื่อว่าท่านเป็นผู้มีนิสัยและวาสนาบารมีเก่าที่สั่งสมมาดีแล้ว คิดว่าท่านเข้าใจถูกนะ เพราะว่าจิตเดิมแท้ๆ ครูบาอาจารย์ท่านบอกว่า เป็นธาตุรู้ เป็นจิตประภัสสร ที่สว่างสดใสบริสุทธิ์ยิ่งกว่าธาตุใดๆ แต่ที่ไม่สุกสกาวสดใสเหมือนเดิม ก็เพราะว่าจิตนั้นถูกอวิชชากิเลสตัณหาความมืดมัวมาปกคลุมครอบงำทำให้มืดบอด เปรียบเหมือนดวงอาทิตย์โดยธรรมชาติก็สว่างเจิดจ้า แต่บางครั้งแสงสว่างนั้นก็มืดมัวเพราะมีเมฆหมอกมาบดบัง เพราะธรรมชาติของจิตก็ชอบที่จะสั่งสมทั้งความดีความชั่ว บุญบาป จึงเกิดเป็นกิเลสตัณหาอวิชชาเข้าครอบงำห่อหุ้มปกคลุมจิตเดิม จึงทำให้ธาตุรู้เดิมๆนั้นถูกบดบัง:cool:

4. jumpahom เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ สาธุ สาธุ
    กราบนมัสการพระคุณเจ้า

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      9.2 KB
      เปิดดู:
      22
  5. jumpahom เป็นที่รู้จักกันดี

คุณพี่รุ่งมาแล้ว:VO

6. piak_piak เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2005
    ใช่ลายมือหลวงปู่มีชัยหรือเปล่าครับ.....คุณหญ้าแห้งตรงรูปโปรฟายน่ะ....เป็นรูปมงกุฏเลยครับสาธุ

7. jumpahom เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ เวบพลังจิต คนคงเข้าเยอะมากๆเลยเนอะค่ะ เวบอืดๆไงพิกล

8. jumpahom เป็นที่รู้จักกันดี

คำตอบ ต้องรอ สารวัตร ค่ะ หรือ คุณ falkman[Embarrass[Embarrass[Embarrass

9. rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    สวัสดีครับ ท่านสารวัตร อ.ศนิวาร,Falkman, teerachi, capoang, หญ้าแห้ง, นายน้ำ5, ครึ่งชีวิต, zaima, Iren,rungaran,bearkery,itr,ล้างใจ,นายหัว.Norr,ksongrit,อนุสรณ์ .เอท.pattana soon...... และสมาชิกทุกๆท่าน รวย100ล้านนะครับ เอิ๊กเอิ๊ก

10. jumpahom เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ สาธุ สาธุ
    หญ้าแห้งรีบเสนอหน้ามารับพรก่อนเพื่อนเลยค่ะ:cool:

11. ล้างใจ เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2010
    ที่2 :':)':)':)':)'(

ขอให้ขาพเจ้ารวย ร้อยล้าน จริงๆอยากขอซักหลายๆพันล้าน กลัวหาว่าโลภ:cool::cool::cool:

12. ล้างใจ เป็นที่รู้จักกันดี

โอ่ว เข้าใจแล้ว สาธุขอบพระคุณมากขอรับ

ไม่รู้ผมฟังมาถูกมั้ย
    มีคนเคยเปรียบกิเลสเหมือนอาหารที่กินเข้าไปทุกวัน ถ้าไม่มั่นออกกำลังกายสม่ำเสมอทุกวัน ไขมันก็พอกพูนนานวันเข้า ก็เป็นอันตรายต่อชีวิต
    กิเลส ของคนเราก็เหมือนกัน เรารับเอากิเลสทั้งรูป รส กลิ่น เสียง เข้ามาในตัวเรา ทุกๆวัน ก็ต้องควรมั่นขจัด ละ ลด กิเลส อยู่ทุกวันเหมือนกัน ปล่อยนานอาจเป็นอันตราย ไม่ทราบว่าถูกมั้ย:':)':)'(

13. ล้างใจ เป็นที่รู้จักกันดี

มีเผื่อพี่มั้ยคืนนี้ :cool:

14. เดินตามพระ เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2012
    สวัสดีครับพี่ๆและเพื่อนพ้องสมาชิกลูกศิษย์หลวงปู่ทุกท่านครับ
    เข้ามาตามอ่านข้อมูลดีๆต่อครับ..ขอให้ท่านสารวัตรหายเจ็บคอไวๆครับ
    ขอให้ทุกๆท่านจงมีสุขภาพกาย..สุขภาพใจ..แข็งแรง..มีทรัพย์เพิ่มพูน
    เจริญเติบโตในหน้าที่การงาน..ครอบครัวมีความสุขกันทุกๆท่านด้วยครับ
    ขอบารมีหลวงปู่ทวด..บารมีหลวงปู่มีชัยจงปกป้องคุ้มครองพี่น้องไทยชายแดนใต้ให้แคล้วคลาดปลอดภัย จากภัยอันตรายทั้งหลายทั้งปวงด้วยเถิด..ชัยยะ..ชัยยะ..ไชโย..

15. ล้างใจ เป็นที่รู้จักกันดี

ที่บ้านไม่มีหมา ไปทดลองกับอะไรดีน้าาาาา อยากลองมั่ง:cool:

16. Iren เป็นที่รู้จักกันดี

------ สวัสดีค่ะ ทุกๆท่าน ไอซ์เขียนไม่ค่อยเก่ง การปฏิบัติก็ยังเตาะแตะประสบการณ์ก็น้อย ขอช่วยเป็นกำลังใจให้

กับทุกๆท่านและอ่านอย่างเดียวนะคะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย ด้วยบารมีของหลวงปู่ท่าน เป็นพลังให้กับทุกๆท่านร่ำรวยๆสมหวังดังใจทุกๆท่านนะคะ สาธุ สาธุ(y)(y)(y)(y)(y)

--------------- เน็ตอืด อืด อืด โคตะระอืด แบบที่ คุณ หญ้าแห้งพูดจริงๆค่ะ เข้าหลายครั้ง เน็ตโดนแช่แข็งอยู่นั่นแหละ

17. zaima เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤศจิกายน 2011
    รอบดึกพี่ๆมาเยอะๆเลย
    _/\_ _/\_ _/\_

18. rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

ทดลอง กับ แฟน สิครับ ได้ ผลอย่างไรบ้าง บอกด้วยนะครับ
    แต่ห้ามสะกดจิต นะครับ แหะ

19. rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

มารับพรครับ สาธุ

20. rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ หลับ สนิท และ หลับอิ่มยาวเลยครับ ท่าน zaima:cool: