แชร์เล่าเรื่องหลวงปู่มีชัย กามฉินโธประสบการณ์ในสามจังหวัดชายแดนใต้ครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย รตอ ประกิจ, 9 มีนาคม 2013.

1. นายน้ำ5 เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2009
    กินทั้งที่ยังเขียวๆครับ แต่กินทั้งสองฝ่าย
    กับคาถาที่อฐิษฐานขอลูกและระยะเวลากิน
    ผมไม่ได้ถามหลวงปู่มากครับ เพราะท่านพูดลำบาก
    ท่านบอกว่าสมองคิดไปก่อนแต่ปากพูดตามไปได้ช้าครับ
    เลยไม่อยากถามหลวงปู่มากครับ
    เอาไว้หลวงปู่กลับมาจากอินโดผมจะขอถามท่านมาบอกอีกทีครับ
    จะบอกหลวงปู่ว่ามีคนสนใจเพิ่มขันธ์อีกมากครับ
    พอหลวงปู่บอกเคล็ดมีลูกผมบอกมีลูกก็เพิ่มขันธ์ของเราอีกหลวงปู่หัวเราะเลยครับ

2. นายน้ำ5 เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2009
    อีกนิดครับลืม หลวงปู่บอกกล้วยที่ยังเขียวๆช่วยเพิ่มฮอร์โมนครับ

3. teerachi เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่ใหญ่ครับ กราบหลวงปู่มีชัยครับ
    ท่านที่มีซิมการ์ดเรียกทรัพย์หลวงปู่ หลวงปู่บอกว่าให้นำซิมการ์ดใส่ในกระเป๋าสตางค์ไว้แบบเดิมๆที่หลวงปู่ให้ไว้ ไม่ให้นำไปเลี่ยม กระเป๋าสตางค์ให้อยู่เลยเข็มขัดขึ้นไป ห้ามต่ำกว่าเข็มขัดนะครับ ใส่กระเป๋ากางเกงก็ไม่ได้ ท่านที่มีอย่าเผลอนำกระเ็ป๋าสตางค์ไปใส่กระเป๋ากางเกงนะครับ ขอบขอบคุณท่านวสันต์ที่ไปกราบหลวงปู่และบอกรายละเอียดมาครับ
    สวัสดีครับ ท่านพี่ประกิจ ท่านนาย ท่านวสันต์ ท่านรุ่ง ท่านพัฒฯ และทุกๆ ท่านครับ

4. รตอ ประกิจ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ผมเองก็พึ่งทราบนะครับดีครับที่บอกต่อ

5. รตอ ประกิจ เป็นที่รู้จักกันดี

1
    จะเล่าถึงตอนที่ได้ซิมการ์ดจากหลวงปู่ตอนนั้นดึกแล้วท่านบอกว่านี้ซิมการ์ดเรียกทรัพย์ให้ใส่ไว้ในกระเป๋าจะได้เรียกทรัพย์เข้ากระเป๋ารวย รวย ครับแค่นั้นเองครับส่วนของผมพิเศษจะเป็นแผ่นเงินใหญ่กว่าแผ่นทองแดงสักสี่เท่าครับ แต่อย่างที่บอกหายไปเรียบร้อยครับเพราะทำกระเป๋าตังหายครับท่านผู้อ่าน

6. เดินตามพระ เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2012
    สวัสดีตอนค่ำครับท่านสารวัตรและลูกศิษย์หลวงปู่.พี่ๆ.เพื่อนในสมาชิกเวปทุกท่านด้วยครับ
    เข้ามาติดตามอ่านเรื่องของหลวงปู่และเรื่องราวที่น่าสนใจต่อครับ..

7. รตอ ประกิจ เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ครับเข้ามาดึกเพราะมัวแต่ตอบคำถามของหลวงพี่สาระทะอยู่ครับเป็นคำถามที่ดีมากและผมก็ตอบไปแล้ว เห็นภาพพระกำลังบิณฑบาตรกับถูกยิงตายคนมาใส่บาตรก็ตาย รวมแล้วสี่ศพ น่าสงสารยิ่งนักถามว่าเขามีของดีไหมก็ต้องตอบว่ามีครับและก็เยอะด้วย ใส่กับเต็มคอแต่พระช่วยอะไรไม่ได้สักองค์ ผมจะขอถามว่าทำไมก็ต้องตอบว่าเขาเหล่านั้นไม่มีของดีจริงๆต่างหาก มีแล้วก็เก็บเอาไว้หรือลืมบ้าง หรือจะหาดีๆสักองค์ในปัจจุบันหายากยิ่งแล้วละครับ มีแต่โฆษนาช่วยเชื่อเสียแล้วท่าน ของดีอย่าว่าแต่ลูกปืนเลย หนามแหลมๆเช่นหนามละกำยังไม่เข้าเลยท่าน แล้วจะไปหาที่ไหนละท่านเอ๋ย เหมือนหาหนวดเต๋า หรือน้ำตาจิ้งจกยังไม่ปานนะท่านครับ ไม่มีแล้วท่านครับของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้นั้นไม่จริงไงท่าน จะหาพระอริยเจ้าแท้ๆสักองค์ท่านว่าหาง่ายหรือไม่ละท่านครับ ถ้าท่านตอบว่าง่ายแสดงว่าท่านจะต้องมีฌานสมาบัติขั้นเดียวกันกับท่าน ท่านจึงจะทราบได้นะครับ การคาดเดาหรือการคุยต่อๆกันมาหาความจริงยากแท้แล้วละท่านครับ

8. รตอ ประกิจ เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ผมขอแสดงความเสียใจต่อชาวพุทธที่ศูนย์เสียในวันนี้ด้วยทุกท่านทุกวิญญาณครับเสียใจจริง เห็นภาพแล้วสะเทือนใจจริงๆ พระกำลังบิณฑบาตรยังอุ้มบาตรอยู่เลย คนก็กำลังใส่บาตรผมสะเทือนใจจริงๆ ผมเห็นมามากต่อมากแล้วท่านครับ ผมจึงเลือกเล่นพระตั้งแต่นั้นเป็นต้นมา และรู้ว่าพระองค์ใดยิงไม่เข้าจริงๆซึ่งยืนยันได้จากหลักฐานความจริงล้วนๆครับ มีไม่กี่องค์หลอก

9. berbapor เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามดึกครับ พี่ประกิจ พี่หญ้าแห้ง พระสารถะ พี่Pattana พี่ นายน้ำ5 คุณ นวธาตุ
    คุณ เอกรถไฟ คุณ ae hatyai คุณ เดินตามพระ คุณ pong_06 คุณthitaree_pud คุณ surasit_c คุณ rungaranคุณ chaythoungคุณ watchdog คุณ นอร์ และพี่ทุกๆท่านครับ เข้ามารับพรหลวงปู่ด้วยครับสาธุ สาธุ สาธุ
    พุทธัง โลกัง ยัสสะ สิกขัง
    เมตตา ลาโภ นะโส วิยะ อาหะ พุทโธ
    ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย

10. รตอ ประกิจ เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ครับสวัสดีตอนเช้าๆเช่นเคยนะครับวันนี้วันศุกร์เป็นวันมาฆบูชา ไปทำบุญใส่บาตร ตื่นมาสวดมนต์ไหว้พระ แล้วมาขอพรหลวงปู่กันครับ ขอพรหลวงปู่ให้ลูกมีโชค มีชัย ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโยครับท่านผู้อ่าน

11. chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007

กราบหลวงปู่
    สวสัดีครับ ท่านสารวัตร

วันนี้ วันพระ
    ละชั่ว
    ทำดี
    ทำใจให้บริสุทธิ์

12. chaythoung เป็นที่รู้จักกันดี

กราบนมัสการหลวงปู่ครับ..

13. pong_06 เป็นที่รู้จักกันดี

20 มิถุนายน 2008
    วันมาฆบูชา ทำดี ไม่ทำชั่ว ทำใจให้สงบ สะอาด บริสุทธิ์
    และกราบรับพรหลวงปู่ขอให้ลูกมีโชค มีชัย ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย

ขอกุศลผลบุญหนุนส่งให้มีโชคมีชัยทั่วหน้ากันนะครับทุกท่าน...รวยๆๆ...

14. นวธาตุ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2013
    ลูกมาขอรับพรหลวงปู่มีชัย หลังจากที่ติดภารกิจที่สำคัญและหนักหน่วงตอนนี้เสร็จสิ้นแล้ว ขอหลวงปู่มีชัยอำนวยอวยชัยให้ลูกมีแต่ความสุขความเจริญด้วย เทอญ..สาธุ สาธุ สาธุ

สวัสดีครับท่านสารวัตรและพี่น้องลูกศิษย์หลวงปู่มีชัยทุกท่านครับ

15. ae hatyai เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2012
    มารับพรหลวงปู่มีชัยครับ

16. รตอ ประกิจ เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ครับวันนี้ท่านผู้อ่านทุกท่านอย่าลืมไปเวียนเทียนตามประเพณีไทยๆเรานะครับ วันมาฆบูชาครับ

17. รตอ ประกิจ เป็นที่รู้จักกันดี

1
    เล่าก่อนนอนสักเรื่องไม่รู้เล่าไปหรือยังครับ ตอนนั้นผมอยู่ที่เพชรบุรี วัดเขากระจิ๋วจะเป็นสถานที่มีอาถรรพ์อยู่อย่างหนึ่งคือต้องมีศพตั้งคู่ไม่มีวันไหนตั้งศพเดียวเลย ข้อมูลตอนนั้นนะครับไม่รู้ว่าตอนนี้เป็นอย่างที่ว่าหรือเปล่า พวกลักเลงเขาจะนิยมแขวนพระหลวงพ่อแดงมาก มีผู้ใหญ่บ้านคนหนึ่งถูกลอบยิงเสียรถพรุนโดนไป40กว่านัด ตายแน่ๆแต่อนิจจาลูกปืนไม่ถูกเลยแม้นแต่เม็ดเดียว นี่คือปาฏิหาริย์ของหลวงพ่อแดงวัดเขาบันไดอิฐครับกระผม

18. berbapor เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามดึกครับ พี่ประกิจ พี่หญ้าแห้ง พระสารถะ พี่Pattana พี่ นายน้ำ5 คุณ นวธาตุ
    คุณ เอกรถไฟ คุณ ae hatyai คุณ เดินตามพระ คุณ pong_06 คุณthitaree_pud คุณ surasit_c คุณ rungaranคุณ chaythoungคุณ watchdog คุณ นอร์ และพี่ทุกๆท่านครับ เข้ามารับพรหลวงปู่ด้วยครับสาธุ สาธุ สาธุ
    พุทธัง โลกัง ยัสสะ สิกขัง
    เมตตา ลาโภ นะโส วิยะ อาหะ พุทโธ
    ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย

19. รตอ ประกิจ เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ครับสวัสดีตอนเช้าๆเช่นเคยนะครับวันนี้วันเสาร์อากาศกำลังเย็นสบายดีครับ ตื่นมาสวดมนต์ไหว้พระ แล้วมาขอพรหลวงปู่กันครับ ขอพรหลวงปู่ให้ลูกมีโชค มีชัย ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโยครับท่านผู้อ่าน

20. rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    ***มารับพร ขอรับ ***
    สวัสดีครับ ท่าน สารวัตร และ ทุกๆท่าน รวย รวย รวย***