แชร์เล่าเรื่องหลวงปู่มีชัย กามฉินโธประสบการณ์ในสามจังหวัดชายแดนใต้ครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย รตอ ประกิจ, 9 มีนาคม 2013.

1. จงอาง เป็นที่รู้จักกันดี

บารมี ตะกรุดลูกปืน หลวงปู่มีชัย (ค้างสารวัตร ไว้ เล่าแบบย่อๆ )

๑. เรื่องทางตะบะ เมตตา
    วันไหนนำตะกรุดติดตัว ไม่ว่าจะเดินทางไปที่ไหน รวมทั้งที่ทำงานปกติ ถ้ามองหน้าใครโดยเฉพาะทหาร ตำรวจ ท่านเหล่านั้นจะรีบทำความเคารพทันที่ โดยปกติจะไม่เกิดขึ้น นอกจาก ยื่นบัตรข้าราชการ ให้ดู ถึงจะทำความเคารพ
    ส่วนบุคคลทั่วไป ปกติ ก็จะเฉยๆ ถ้ามีตะกรุดก็จะเข้ามาไหว้ แล้วชวนคุย ปรากฎให้เห็นทั้งวัน คล้ายๆ พึ่งเจอญาติ ครับท่าน

ล่าสุดเมื่อวานช่วงเย็น เดินออกกำลังในหมู่บ้าน มีรถคันหรูขับสวนมา เขาจอดรถตรงหน้าพร้อมกับไขกระจกลง (เป็นสุภาพบุรุษ แต่งชุดผู้บริหาร) แล้วยกมือไหว้ พร้อมกับกล่าว สวัสดี ครับพี่ ผมรับไหว้ เสร็จแล้ว เขาคนนั้นก็ขับรถออกไป ครับผมไม่รู้จัก และคุ้นเคย แน่นอน งงสุดๆ
    วันนี้ แฟนบอก ว่า คนที่ไหว้ผมเมื่อวาน เป็นผู้บริหารในสถาบัน

ขอขอบคุณ ในความกรุณาจากท่านวัตรประกิจ ครับผม

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      309.5 KB
      เปิดดู:
      1,541
  2. พระสารทะ เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2012
    นักศึกษาเดี๋ยวนี้มีการเล่นของด้วยหรือนี่ มันไม่ขัดกับความรู้สึกของคนรุ่นใหม่ยุคไอทีหรอกหรือ คุณcoypap:cool::cool::cool::mad:

3. coypap เป็นที่รู้จักกันดี

นมัสการพระอาจารย์ครับ
    เรียกว่าชอบพระเครื่องดีกว่าครับ เล่นของดูน่ากลัวครับพระอาจารย์ อิอิ

ผมว่าพระเครื่องและคาถาเหมาะกับนักเรียนนักศึกษาดีนะครับ
    ยิ่งเป็นคนรุ่นใหม่และอยู่ในยุคไอทียุคแห่งความรวดเร็วแบบนี้ควรยิ่งมีไว้ครับ

4. coypap เป็นที่รู้จักกันดี

ดึก ๆ แบบนี้ยังมีแฟนคลับติดตามกระทู้ของหลวงปู่อยู่อีกเยอะเลยนะครับเนี้ย
    ส่วนมากจะเป็นผู้ที่ยังไม่เป็นสมัครสมาชิกเว็บกัน
    ถ้าสมัครเป็นสมาชิกเว็บกันทุกคนน่าจะมีเรื่องราวของหลวงปู่มาแชร์ให้ฟังกันเยอะน่าดูเลยนะครับ

(8 คน กำลังดูอยู่)

5. รตอ ประกิจ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ครับสวัสดีตอนเช้าๆเช่นเคยนะครับวันนี้วันศุกร์อากาศเย็นสบายดีครับ ตื่นมาสวดมนต์ไหว้พระ แล้วมาขอพรหลวงปู่กันครับ ขอพรหลวงปู่ให้ลูกมีโชค มีชัย ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโยครับท่านผู้อ่าน

6. รตอ ประกิจ เป็นที่รู้จักกันดี

1
    เรื่องนี้ต้องขยายคุณจงอาง
    ๑. เรื่องทางตะบะ เมตตา
    วันไหนนำตะกรุดติดตัว ไม่ว่าจะเดินทางไปที่ไหน รวมทั้งที่ทำงานปกติ ถ้ามองหน้าใครโดยเฉพาะทหาร ตำรวจ ท่านเหล่านั้นจะรีบทำความเคารพทันที่ โดยปกติจะไม่เกิดขึ้น นอกจาก ยื่นบัตรข้าราชการ ให้ดู ถึงจะทำความเคารพ
    ส่วนบุคคลทั่วไป ปกติ ก็จะเฉยๆ ถ้ามีตะกรุดก็จะเข้ามาไหว้ แล้วชวนคุย ปรากฎให้เห็นทั้งวัน คล้ายๆ พึ่งเจอญาติ ครับท่าน

ล่าสุดเมื่อวานช่วงเย็น เดินออกกำลังในหมู่บ้าน มีรถคันหรูขับสวนมา เขาจอดรถตรงหน้าพร้อมกับไขกระจกลง (เป็นสุภาพบุรุษ แต่งชุดผู้บริหาร) แล้วยกมือไหว้ พร้อมกับกล่าว สวัสดี ครับพี่ ผมรับไหว้ เสร็จแล้ว เขาคนนั้นก็ขับรถออกไป ครับผมไม่รู้จัก และคุ้นเคย แน่นอน งงสุดๆ
    วันนี้ แฟนบอก ว่า คนที่ไหว้ผมเมื่อวาน เป็นผู้บริหารในสถาบัน

7. pong_06 เป็นที่รู้จักกันดี

20 มิถุนายน 2008
    กราบรับพรหลวงปู่ขอรับ ขอให้ลูกมีโชค มีชัย ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย...รวยๆๆ..ครับทุกท่าน

8. อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอคำแนะนำเพิ่มเติมด้วยครับ เป็นหลวงปู่ทวด รุ่นใด ที่ไหนสร้างครับ

เวลาตามจะได้มีทิศทางที่แน่นอน ขอบคุณครับ....................

9. อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนถามท่านสารวัตร

วัตถุมงคลที่หลวงปู่มีชัยและหลวงพ่อทอง เสกร่วมกัน นอกจากตะกรุดนาคราชแล้ว ยังมีอะไรอีกไหมครับ............

10. chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    เห็นด้วยครับ
    บางองค์ ไม่เคยเห็น แต่ พอเห็น
    รู้สึกว่ามีพลังออกมาเลยครับ

11. chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    กราบหลวงปู่ พร้อมรับพรหลวงปู่

สวัสดี ท่านสารวัตร และ ญาติธรรมทุกท่านครับ

มีความสุข ในวันศุกร์ กันนะครับ

12. ae hatyai เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2012

มารับพรหลวงปู่มีชัยครับ ก่อนจะไปประชุม

13. ae hatyai เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2012

สอบถามวิธีใช้ครับพี่ พกติดตัว หรือคาดเอวครับ หรือข้อห้ามต่าง ๆ

14. จงอาง เป็นที่รู้จักกันดี

การใช้ตะกรุด ลูกปืน หลวงปู่มีชัย
    ถึง คุณae hatyai
    ส่วนตัวจะใส่ในกระเป๋ากางเกงด้านหลัง ขอรับ
    ถ้าต้องผ่านด่านตรวจ นิยมใส่กระเป๋าเสื้อ ด้านหน้า

ข้อห้ามเฉพาะ ที่ถือปฏิบัติโดยเคร่งครัดไม่มี
    ที่สำคัญ ก่อนเดินทางออกจากบ้าน ขอบารมี ลป มีชัย
    และตะกรุดคุ้มครอง ทุกครั้ง

ขนาดไฟล์:
      235.9 KB
      เปิดดู:
      706
    • b 111.jpg
      ขนาดไฟล์:
      234.1 KB
      เปิดดู:
      712
  15. รตอ ประกิจ เป็นที่รู้จักกันดี

1
    เอาที่ผมรู้นะครับเท่าที่ทราบมีสองชิ้นคือตะกรุดลูกปืนขนาดลูกปืน11มม.และตะกรุดนาคราช ครับนอกนั้นผมไม่ทราบครับเนื่องจากผมไม่ได้เป็นคนจัดสร้างเลยแม้นแต่ชิ้นเดียว มีแต่เอามาแจกครับท่าน

16. รตอ ประกิจ เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ท่านแต่งภาพได้สวยมากครับลงโฆษณาได้เลยดูจากภาพคุ้นๆนะครับ

17. นายน้ำ5 เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2009
    วันที่ 9 มีนาคม 2557 นี้ ขอเชิญร่วมบุญทอดผ้าป่าสามัคคี ที่วัดปราการชัยพัฒนาราม
    บ้านตาลวก ตำบลกังแอน อำเภอปราสาท จังหวัดสุรินทร์
    หลวงปู่มีชัย กามฉินโท
    และพระอาจารย์นิพนธ์ ฐิตสีโล วัดยูปาราม จังหวัดยะลา
    เป็นประธานฝ่ายสงฆ์ครับ
    มีคณะศิษย์จากยะลานำมาทอดผ้าป่าสามัคคีครับ

18. จงอาง เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านสารวัตร ขอรับ

ถ้าโพสภาพนี้ ในกระทู้ไหนก็ตาม ใต้ภาพล่างสุด จะมีข้อความว่า

ขอขอบคุณ ในความกรุณาจากท่านสารวัตรประกิจ ครับผม

เพราะเป็นภาพของท่านสารวัตร เอง ขอรับ

จึงแจ้งมาเพื่อทราบ

เพื่อยืนยันว่า ตะกรุดลูกปืน ลป มีชัย และภาพ เป็นของท่าน อีกครั้ง

ท่านประกิจ เหรียญนี้เหมาะกับข้าราชการที่สุด
    ถ้าท่านยังไม่มี ช่วย PM ที่อยู่ในการจัดส่ง ให้ผมด้วย

รับทราบ จะรีบดำเนินการให้ ภายใน 2 - 3 วันนี้ ขอรับ

19. berbapor เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามดึกครับ พี่ประกิจ พี่หญ้าแห้ง พระสารถะ พี่Pattana พี่ นายน้ำ5 คุณ นวธาตุ
    คุณ เอกรถไฟ คุณ ae hatyai คุณ เดินตามพระ คุณ pong_06 คุณthitaree_pud คุณ surasit_c คุณ rungaranคุณ chaythoungคุณ watchdog คุณ นอร์ และพี่ทุกๆท่านครับ เข้ามารับพรหลวงปู่ด้วยครับสาธุ สาธุ สาธุ
    พุทธัง โลกัง ยัสสะ สิกขัง
    เมตตา ลาโภ นะโส วิยะ อาหะ พุทโธ
    ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย

20. coypap เป็นที่รู้จักกันดี

นมัสการพระคุณเจ้า และสวัสดีพี่ ๆ ทุกท่านยามดึกครับ
    ขออนุญาติคั่นรายการรูปวัตถุมงคลด้วยรูปข้อคิดนะครับ

ลายมือหลวงพ่อจรัญ ฐิตธมฺโม(วัดอัมพวัน จ.สิงห์บุรี)