แชร์เล่าเรื่องหลวงปู่มีชัย กามฉินโธประสบการณ์ในสามจังหวัดชายแดนใต้ครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย รตอ ประกิจ, 9 มีนาคม 2013.

1. berbapor เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามดึกครับ พี่ประกิจ พี่หญ้าแห้ง พระสารถะ พี่Pattana พี่ นายน้ำ5 คุณ นวธาตุ
    คุณ เอกรถไฟ คุณ ae hatyai คุณ เดินตามพระ คุณ pong_06 คุณthitaree_pud คุณ surasit_c คุณ rungaranคุณ chaythoungคุณ watchdog คุณ นอร์ และพี่ทุกๆท่านครับ เข้ามารับพรหลวงปู่ด้วยครับสาธุ สาธุ สาธุ
    พุทธัง โลกัง ยัสสะ สิกขัง
    เมตตา ลาโภ นะโส วิยะ อาหะ พุทโธ
    ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย

2. รตอ ประกิจ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ครับสวัสดีตอนเช้าๆของวันพุธครับอากาศที่นี่เช้าๆสดใสดีครับ กาแฟร้อนๆสักถ้วยครับ ตื่นมาสวดมนต์ไหว้พระ แล้วมาขอ พรหลวงปู่กัน ครับ ขอพรหลวงปู่ให้ลูกมีโชค มีชัย ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย ครับท่านผู้อ่าน

3. jumpahom เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่มีชัย
    สาธุ สาธุ สาธุ
    มีโชค มีชัย ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย

4. chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    กราบหลวงปู่

สวัสดีเพื่อนๆ ญาติธรรม ครับ

5. ae hatyai เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2012
    มารับพรหลวงปู่มีชัยครับ

6. chaythoung เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ..ขอบารมีหลวงปู่คุ้มครอง
    ชาวไทยให้อยู่รอดปลอดภัยด้วยเถิด..

7. พระสารทะ เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2012
    ยังดีนะ ที่ไม่เจอด่านของท่านสารวัตร ถ้าเจอด่านของท่านสารวัตร อาจจะโดนตั้งข้อหาหนัก ถึงขั้นยึดรถส่งตรวจสภาพรถด้วยเลยนะคุณ coypap (แต่อาจจะได้รับของดีเพิ่มจากท่านสารวัตรด้วยก็ได้ เพราะท่านสารวัตรท่านชอบแจก แจก และก็แจก):cool::cool::cool:

8. รตอ ประกิจ เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ถูกต้องแล้วครับท่านผมอธิษฐานว่าผู้ใดเจอผมผู้นั้นไม่ตาย

9. ae hatyai เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก็รอดมาได้เพราะพี่ประกิจนี้แหละครับ ไม่งั้น ป่านนี้ไม่รู้จะได้มาอ่าน มาพิมพ์อยู่อีกไหม

10. coypap เป็นที่รู้จักกันดี

อยากเจอด่านของสารวัตรจังเลยครับ ยอมให้ยึดรถไปตรวจสภาพเลยครับ :cool::cool::cool:

ที่อื่นที่โครงการปรับแล้วแจกหมวกกันน็อค ของสารวัตรไม่ปรับแล้วยังแจกวัตถุมงคล :cool::cool::cool::cool:

11. จงอาง เป็นที่รู้จักกันดี

กราบมนัสการ พระคุณเจ้า
    หลวงปู่มีชัย กามฉันโธ ขอรับ

สวัสดี เพื่อน สมาชิก ทุกท่าน
    ขอให้อยู่รอด ปลอดภัย ตลอดไป

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      834.1 KB
      เปิดดู:
      64
  12. พระสารทะ เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2012
    ชื่อ ฉายา ของหลวงปู่ รู้สึกว่าความหมายจะผิดเพี้ยนไปแล้ว
    กามฉันโท ความหมายคือความพึงพอใจในกาม หรือผู้ที่ยังติดอยู่ในกาม
    กามฉันทะ คือนิวรณ์ชนิดหนึ่งที่ปิดกั้นจิตไม่ให้บรรลุถึงความดี
    ทั้งสองความหมายนี้ ไม่ใช่คุณลักษณะนามฉายาของหลวงปู่
    ความหมายนามฉายาของหลวงปู่ กามฉินฺโท คือผู้ตัดขาดแล้วซึ่งกามทั้งหลาย:cool:

13. จงอาง เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ ขอบพระคุณ ในคำอธิบาย ขอรับพระคุณท่าน
    จำจากผู้ที่โพสตามเว็บไว้

King Cobra

ขนาดไฟล์:
      13.7 KB
      เปิดดู:
      80
  14. berbapor เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามดึกครับ พี่ประกิจ พี่หญ้าแห้ง พระสารถะ พี่Pattana พี่ นายน้ำ5 คุณ นวธาตุ
    คุณ เอกรถไฟ คุณ ae hatyai คุณ เดินตามพระ คุณ pong_06 คุณthitaree_pud คุณ surasit_c คุณ rungaranคุณ chaythoungคุณ watchdog คุณ นอร์ และพี่ทุกๆท่านครับ เข้ามารับพรหลวงปู่ด้วยครับสาธุ สาธุ สาธุ
    พุทธัง โลกัง ยัสสะ สิกขัง
    เมตตา ลาโภ นะโส วิยะ อาหะ พุทโธ
    ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย

15. รตอ ประกิจ เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ครับสวัสดีตอนเช้าๆของวันพฤหัสบดีครับอากาศที่นี่เช้าๆสดใสดีครับ กาแฟร้อนๆสักถ้วยครับ ตื่นมาสวดมนต์ไหว้พระ แล้วมาขอ พรหลวงปู่กัน ครับ ขอพรหลวงปู่ให้ลูกมีโชค มีชัย ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย ครับท่านผู้อ่าน

16. ae hatyai เป็นที่รู้จักกันดี

เช้า ๆ มารับพรหลวงปู่มีชัยครับ

17. เอกรถไฟ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับพรหลวงปู่ในตอนสายของวันพฤหัสบดีครับ

18. รตอ ประกิจ เป็นที่รู้จักกันดี

1
    พระพุทธรูปองค์นี้เกิดปฏิหารย์มากมาย คลื่นยักต์มิอาจทำอะไรได้แม้นแต่สายน้ำอันแรงกล้ายังต้องแหวกออกมิอาจแม้นพระขนงค์ของพระพุทธองค์

19. wat2510 เป็นที่รู้จักกันดี

มากราบรับพรหลวงปู่มีชัย ตอนบ่ายสามโมงครับ สาธุ สาธุ

20. teerachi เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่ใหญ่ครับ กราบหลวงปู่มั่นครับ กราบพ่อท่านลีครับ กราบหลวงปู่เจี๊ยะครับกราบกราบหลวงตามหาบัวครับ กราบหลวงพ่อจิต วัดควนจงครับ
    กราบหลวงปู่มีชัย กามฉินโทครับ กราบหลวงพ่อเยื้อน ขันติพโล วัดเขาศาลาอตุลฐาะจาโรครับ กราบหลวงพ่อแดง วัดภูม่านฟ้าครับ

สวัสดีครับท่านพี่ประกิจ ท่านนาย ท่านวสันต์ ท่านรุ่ง ท่านพัฒน์ ท่านมาศ น้องเอ๋ น้องโอ๊ต ท่านหมื่น และทุกๆท่านครับ เจริญรุ่งเรือง ร่ำรวยเงินทอง ปลอดภัย สุขภาพแข็งแรง ดังพรที่หลวงปู่มีชัยให้มาครับทุกท่านและครอบครับทุกท่านด้วยขอรับกระผม