แชร์เล่าเรื่องหลวงปู่มีชัย กามฉินโธประสบการณ์ในสามจังหวัดชายแดนใต้ครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย รตอ ประกิจ, 9 มีนาคม 2013.

1. แสงแข เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่มีชัย ค่ะ

สวัสดีค่ะสารวัตร สบายดีค่ะขอบพระคุณ มาเยี่ยมกระทู้เสมอๆค่ะแต่มิได้ส่งเสียง

ช่วงนี้กระทู้อบอุ่น:cool: มาเพิ่มกำลังใจให้สารวัตรและพี่น้องที่นี่ด้วยค่ะ

2. รตอ ประกิจ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ขอบคุณมากครับ ของจริงนิ่งเป็นใบ้ของพูดได้นั้นไม่จริง

3. jumpahom เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ได้เข้ามาหลายวัน[Embarrass[Embarrass[Embarrass มานั่งเฝ้าจอ รออ่านประสบการณ์เรื่องเล่าหลวงปู่มีชัย ต่อค่ะ

4. tongsongcat เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2014
    พี่งกลับจากต่างจังหวัดเข้ามาอ่านเป็นงงแงะ จะอย่างไรก็แล้วแต่กราบขอพรหลวงปู่ละครับ...ขอให้ลูกโชคดีมีชัย ชัยยะ ชัยยะ ไชโย ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวงครับ

5. berbapor เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามดึกครับ พี่ประกิจ พี่หญ้าแห้ง พระสารถะ พี่Pattana พี่ นายน้ำ5 คุณ นวธาตุ
    คุณ เอกรถไฟ คุณ ae hatyai คุณ เดินตามพระ คุณ pong_06 คุณthitaree_pud คุณ surasit_c คุณ rungaranคุณ chaythoungคุณ watchdog คุณ นอร์ และพี่ทุกๆท่านครับ เข้ามารับพรหลวงปู่ด้วยครับสาธุ สาธุ สาธุ
    พุทธัง โลกัง ยัสสะ สิกขัง
    เมตตา ลาโภ นะโส วิยะ อาหะ พุทโธ
    ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย

6. รตอ ประกิจ เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ครับสวัสดีตอนเช้าๆของวันพฤหัสบดี ครับอากาศที่พุนพินสดชื่นนะครับ ทานนมร้อนๆสักถ้วยครับ ตื่นมาสวดมนต์ไหว้พระ แล้วมาขอ พรหลวงปู่กัน ครับ ขอพรหลวงปู่ให้ลูกมีโชค มีชัย ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย ครับท่านผู้อ่าน

7. รตอ ประกิจ เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ครับหญ้าแห้งความจริงมีเรื่องเล่าอยู่เหมือนกันแต่ตอนนี้ยังไม่ว่างเลยช่วงก่อนไปตรวจราชการโรงพักเพื่อประชาชนทั้งภาค8เลยครับ

8. pong_06 เป็นที่รู้จักกันดี

20 มิถุนายน 2008
    กราบรับพรหลวงปู่มีชัย พุทธัง โลกัง ยัสสะ สิกขัง มีโชค มีชัย ชัยยะ ชัยยะ ไชโย ...

9. bomblab เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2010
    สวัสดีเช้าวันพฤหัสบดี ครับท่านสารวัตร และทุกๆท่านครับ
    เข้ามารับพรหลวงปู่ด้วยคนครับ
    พุทธัง โลกัง ยัสสะ สิกขัง
    เมตตา ลาโภ นะโส วิยะ อาหะ พุทโธ
    ขอพรหลวงปู่ขอให้ลูก มีโชค มีชัย ชัยยะ ชัยยะ ไชโย

10. chart2k เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2006
    กราบขอพรหลวงปู่ ขอให้ลูกมีโชคมีชัย ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย

11. ae hatyai เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2012
    มารับพร หลวงปู่มีชัยครับ

12. นายน้ำ5 เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2009
    รูปหลวงปู่ครับ เมตตาทุกผู้ทุกนาม
    (ที่ได้ไปกราบหลวงปู่เกินสิบครั้งก็ได้ถวายปัจจัยบ้าง ไม่ได้ถวายบ้างเดี๋ยวจะมีคนบ่นว่าไม่ถวายปัจจัยแต่ที่ไปกันหลายๆครั้งที่ถวายปัจจัยไม่ได้ถ่ายรูปมายืนยันสักรูปนะครับ ว่าผมก็ถวายปัจจัย บันทึกไว้ในใจก็พอครับพี่น้องทุกท่าน)

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      3.8 MB
      เปิดดู:
      65
      ขนาดไฟล์:
      4.1 MB
      เปิดดู:
      79
  13. coypap เป็นที่รู้จักกันดี

กรรมอันเป็นสมบัติแห่งสัตว์โลกท­ั้งหลาย
    กายซ้อนซ้ำซากจำเจเป็นวัฏฏะ
    กรรมอันใดทำแล้ว ไม่เดือดร้อนในภายหลัง
    กรรมนั้นเป็นกรรมดี เป็นกรรมที่สัตตะบุรุษชื่นชมยกย­่อง
    กรรมอันใดทำแล้ว เดือดร้อนภายหลัง
    กรรมนั้นเป็นกรรมชั่ว เป็นของเผ็ดร้อนมีทุกข์มาก
    กรรมอันใด ไปสู่มรรค นิโรธ ความดับทุกข์
    กรรมนั้นเป็นกรรมเหนือกรรม
    เอวังก็มีด้วยประการฉะนี้

สมเด็จพุฒาจารย์ (โต) พรหมรังสี

ผมชอบคำสอนนี้ขอโพสซ้ำนะครับ อิอิ

14. 10738 สมาชิก

บางคนมารบังตา กิเลสบังใจคงยากจะรู้สา​

15. รตอ ประกิจ เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ้องวันนี้มีข่าวแจ้งว่าผมได้ทำต้นฉบับเสร็จแล้วสามร้อยกว่าหน้าจะจดลิขสิทธิก่อนเดียวมีคนเอาไปลอกแอบอ้างว่าเป็นของตนเองหมดคุณค่าทางปัญญาหมดนำเรียนหลวงปู่แล้วตอนนี้หลวงปู่เข้านิโรจสมาบัติเจ็ดวันก่อนท่ทนคงบอกเองว่างานเขียนของผมจะทำเช่นไรผมทำเป็นธรรมทานครับแจ้งท่านผู้อ่านทราบ ผมเข้ามาอ่านกระทู้ทุกวันรู้สึกถึงการรักหลวงปู่ผมก็ดีใจ และดีใจมากครับขอบคุณท่านที่ค่อยปกป้องและท่านที่หวังดีกับหลวงทุกวิญญานจิตครับของดีตกน้ำไม่ไหลตกไฟไม่ไหม้ครับ

16. coypap เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนที่ผมติดตามกระทู้ใหม่ ๆ ผมอยากได้พระของหลวงปู่มาบูชามากครับ หาพระตามเว็บขายพระต่าง ๆ ราคาแต่ละอย่างนี้แพงมาก ๆ เลยครับ
    ผมมีโอกาศไปคุยกับพี่ท่านหนึ่ง พี่เค้าว่าพระของหลวงปู่ไม่ต้องไปตามเช่าหาหรอก เดียวก็ได้พระที่หลวงปู่แจกฟรีเอง
    หลังจากนั้นไม่นานผมก็มีพระหลวงปู่เข้ามาแบบที่ผมไม่ได้เช่าหาครับ ได้มาแบบฟรี ๆ มีทั้งพระคุณเจ้า และฆราวาส ให้มาครับ
    และทำให้ผมได้รู้จักพี่ ๆ หลายคน คนที่อยู่ไกลก็โทรคุยกัน คุยผ่านเว็บ คุยผ่านไลน์ คนที่อยู่ใกล้ ๆ ก็ได้นัดคุยกับพี่ ๆ บ้าง เป็นมิตรภาพที่ดีจริง ๆ ครับ
    ผมก็มีโอกาศได้ฝากพี่ ๆ ทำบุญกับหลวงปู่บ้างตามวาระโอกาศ ทำเท่าทีมีกำลังจะทำครับ ไม่ได้ทำมากมายอะไรครับ

17. รตอ ประกิจ เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ครับสวัสดีตอนเช้าๆของวันศุกร์ ครับอากาศที่พุนพินสดชื่นนะครับ ทานนมร้อนๆสักถ้วยครับ ตื่นมาสวดมนต์ไหว้พระ แล้วมาขอ พรหลวงปู่กัน ครับ ขอพรหลวงปู่ให้ลูกมีโชค มีชัย ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย ครับท่านผู้อ่าน

18. บุญเก่า เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2012
    กราบขอพรหลวงปู่ ขอให้ลูกมีโชคมีชัย ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย
    ให้ลูกหลานทำสิ่งใดให้สมประสงค์
    กราบสวัสดี ร.ต.อ.ประกิจและทุกท่านขอให้โชคดี มีชัย ได้บุญตลอดไป
    ให้ความเห็นครับ**ทุกอย่างมองไปที่เจตนาถ้าเจตนาดีแล้วก็ช่วยกันไปคนละไม้ละมืออย่ามาต่อว่ากัน ไม่มีใครดีไปกว่าใคร*ไม่มีใครหนี้บาปบุญได้*ใครคิดทำอย่างไรมีเจตนาอย่างไรก็ได้กันอย่างนั้น*
    *เรามาช่วยพัฒนา* ดังชื่อวัดที่ วัดปราการชัยพัฒนาราม *มีนามชื่อ หลวงปู่มีชัยที่เราทุกคนเคารพนับถือผมว่าในเจตนาของทุกคน ไม่ว่า คุณ สารวัตร คุณ นายน้ำ5*คุร จเร *คุณหนู*และอีกหลายท่านคงมีเจตนาไปอย่างเดียวกัน*จงช่วยกันจะดีกว่าไหมผมว่าวัดเจริญแน่มัวแต่มาตรงนี้นิดตรงนี้หน่อย*มันจะตกเป็นบาปทางวจีกรรมกันซะมากกว่าจงเอากายกรรมร่างกายของเราและมโนของเราช่วยพัฒนาวัดตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไปเพราะทุกท่านมีเจตนาที่ดีงามมาก ๆ ช่วยพระเดชพระคุณ หลวงปู่มีชัย กามฉินโท พระอริยสงฆ์ ผู้เปี่ยมด้วยเมตตาทุกประการ เราจะทำอย่างไรให้วัดเจริญไปในทางที่ดี ซื้อที่ดินถวายหลวงปู่,ทำซุ้มประตูวัด,สร้างกำแพงวัด,สร้างโบสถ์,ทำพระถวายหลวงปู่,งานบุญใหญ่ ๆ ทั้งนั้น ขอให้มาจับมือสามัคคีกันจะดีกว่าครับแล้ววัดเจริญแน่
    ท้ายนี้ขอพรขอบารมี หลวงปู่มีชัย ส่งพรให้ท่านเจ้าของกระทู้และผู้มีเจตนาที่สร้างวัดทุกท่่านไม่ว่าในทางใดก็ทางหนึ่งจงได้พรจากหลวงปู่และพรจากหลวงปู่ใหญ่ หลวงปู่มั่น,หลวงปู่ดุลย์,ครูบาอาจารย์ของหลวงปู่สงผลให้ท่านมีแต่ความสุขในทุกเรื่องและทุกประการครับ
    สนับสนุนทุกคนที่มีเจตนาดี/คำพูดมีการเปลี่ยนแปลง/เพียงแต่รู้จักคำว่า/ขอโทษครับ/ไม่เป็นไรครับ/ก็พอแล้ว/สวัสดีทุกคนครับ /สาธุในบุญทุกเรื่องครับ

19. chart2k เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2006
    มารับพรหลวงปู่ครับ

20. ae hatyai เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2012
    มารับพรหลวงปู่มีชัยครับ