แชร์เล่าเรื่องหลวงปู่มีชัย กามฉินโธประสบการณ์ในสามจังหวัดชายแดนใต้ครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย รตอ ประกิจ, 9 มีนาคม 2013.

1. พระสารทะ เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2012
    นอกจากหลวงปู่ดู่แล้ว ก็ยังมีหลวงปู่มีชัย ที่อยู่ในใจเสมอ ได้มีโอกาสไปกราบนมัสการถึงสองครั้งสองครา ได้มีโอกาสกราบสนทนาธรรมกับท่าน ได้มีโอกาสขออนุญาตพักค้างคืนหน้าห้องของท่าน ได้ร่วมสวดมนต์ไหว้พระทำวัตรเช้ากับท่านที่ศาลา ได้มีโอกาสกราบขออนุญาตปิดทองบูชาพระรัตนตรัยที่เท้าของท่าน แต่ท่านอนุญาตให้ปิดที่มือแทน และท่านเมตตาปิดทองให้ที่หน้าและจารศีรษะให้ด้วย ได้ร่วมบิณฑบาตเช้ากับท่านที่ตลาดและหมู่บ้าน ได้ร่วมอนุโมทนาปล่อยปลา กบ เต่าที่สระน้ำหน้าวัด ได้มีโอกาสถวายผ้าไตรและของใช้ต่างๆกับท่าน และท่านก็เมตตาแจกของวัตถุมงคลมากมายหลายอย่างเพื่อให้นำมาแจกจ่ายญาติโยม ก็นับว่าพอจะมีบุญวาสนาอยู่บ้าง พอให้ได้รับความชุ่มชื่นในจิตใจ แต่ทั้งนี้และทั้งนั้นถ้าไม่ได้ท่านสารวัตร อาตมาก็คงไม่มีโอกาสได้รู้จักกับหลวงปู่มีชัย ทั้งๆที่อาตมาก็เป็นชาวสุรินทร์เหมือนกัน แต่ไม่ได้อาศัยอยู่จังหวัดบ้านเกิดเท่าไหร่นัก ขอยกความดีที่มีโอกาสได้สร้างกุศลกับหลวงปู่มีชัยให้ท่านสารวัตรได้ร่วมอนุโมทนาบุญด้วยทุกๆประการ:cool::cool::cool:

2. รตอ ประกิจ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    กระผมขอกราบอนุโมทนาบุญกับท่านด้วยการกล่าวคำว่า สาธุ สาธุ สาธุ ครับหลวงพี่ผมเองได้แต่เคยสนทนากับหลวงพี่ในกระทู้นี้เท่านั้นไม่เคยเห็นท่าน ไม่มีเบอร์ท่าน แต่ท่านก็ติดตามงานเขียนของผมตลอดมาจนท่านได้พบหลวงปู่ผมดีใจด้วยครับ ท่านได้พบพระที่ควรแก่การเคารพนับถือกราบไหว้อย่างแท้จริงแล้วครับ ผมคงไม่ต้องบอกอะไรท่านไปมากกว่านี้แล้วครับเพราะท่านเองเท่านั้นที่รู้ได้เห็นได้สัมผัสด้วยตัวท่านเองครับ กราบสมัสการหลวงพี่ด้วยครับ:cool::cool::cool:

3. berbapor เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามดึกครับ พี่ประกิจ พี่หญ้าแห้ง พระสารถะ พี่Pattana พี่ นายน้ำ5 คุณ นวธาตุ
    คุณ เอกรถไฟ คุณ ae hatyai คุณ เดินตามพระ คุณ pong_06 คุณthitaree_pud คุณ surasit_c คุณ rungaranคุณ chaythoungคุณ watchdog คุณ นอร์ และพี่ทุกๆท่านครับ เข้ามารับพรหลวงปู่ด้วยครับสาธุ สาธุ สาธุ
    พุทธัง โลกัง ยัสสะ สิกขัง
    เมตตา ลาโภ นะโส วิยะ อาหะ พุทโธ
    ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย

4. รตอ ประกิจ เป็นที่รู้จักกันดี

1
    สวัสดีครับวันนี้เป็นวันพุธ ตื่นมาเช้านี้ที่ตะกั่วป่าอากาศเย็นสบายดีครับ เรามาไหว้พระสวดมนต์ถึงหลวงปู่มีชัย ที่วัดคงเสร็จพิธีต่างๆ ชาวเมืองสุรินทร์คงไม่ได้เห็นหลวงปู่ออกบิณฑบาตรเหมือนเคย เรามาร่วมขอพรและร่วมสวดมนต์ถวายหลวงปู่กันครับ พุทธัง โลกัง ยัสสะ สิกขัง ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย ขอส่งหลวงปู่สู่แดนนิพพานด้วยเทอญ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      39.5 KB
      เปิดดู:
      40
  5. Falkman พลังจิตนานาชาติ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

เอารูปหลวงปู่มาฝากกัน :cool:

ขนาดไฟล์:
      878.3 KB
      เปิดดู:
      41
      ขนาดไฟล์:
      856.3 KB
      เปิดดู:
      48
      ขนาดไฟล์:
      825 KB
      เปิดดู:
      55
  6. chart2k เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2006
    เมตตา ลาโภ นะโส วิยะ อาหะ พุทโธ
    ลูกขอพรหลวงปู่ ขอให้ลูกมีโชคมีชัย ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย

7. รตอ ประกิจ เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ขอบคุณภาพสวยๆของคุณอ๋อครับ คิดถึงหลวงปู่ครับ สาธุ สาธุ สาธุ:cool::cool::cool:

8. แควใหญ่ เป็นที่รู้จักกันดี

น้อมกราบหลวงปู่มีชัยครับ สวัสดีครับท่านสารวัตรประกิจและพี่ๆเพื่อนๆสมาชิกลูกศิษย์หลวงปู่มีชัยทุกๆท่าน
    กราบขอพรหลวงปู่ขอให้ลูก มีโชค มีชัย ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย

9. pong_06 เป็นที่รู้จักกันดี

20 มิถุนายน 2008
    พุทธัง โลกัง ย้สสะ สิกขัง

น้อมกราบหลวงปู่มีชัยขอรับ..

10. รตอ ประกิจ เป็นที่รู้จักกันดี

1
    สวัสดีครับวันนี้เป็นวันพฤหัสบดี ตื่นมาเช้านี้ที่ตะกั่วป่าอากาศฝนตกเล็กน้อย เรามาไหว้พระสวดมนต์ถึงหลวงปู่มีชัย ที่วัดคงเสร็จพิธีต่างๆ ชาวเมืองสุรินทร์คงไม่ได้เห็นหลวงปู่ออกบิณฑบาตรเหมือนเคย เรามาร่วมขอพรและร่วมสวดมนต์ถวายหลวงปู่กันครับ พุทธัง โลกัง ยัสสะ สิกขัง ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย ขอส่งหลวงปู่สู่แดนนิพพานด้วยเทอญ

11. chart2k เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2006
    ลูกขอพรหลวงปู่ ขอให้ลูกมีโชคมีชัย ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย

12. chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    กราบ หลวงปู่
    ที่อยู่ ภพนิพพาน

ชัยยะ ชัยยะ ไชโย...............​

13. รตอ ประกิจ เป็นที่รู้จักกันดี

1
    หวยออกแล้วหญ้าแห้งไม่มาบอกเลขเด็ดในกระทู้ผมเลย สำหรับผมขอให้มีสติครับทุกอย่างมันกำหนดเอาไว้แล้วครับ แต่ก่อนเคยได้ยินว่าคนชาวตลาดในจังหวัดสุรินทร์มักขอเลขหลวงปู่ตอนท่านบิณฑบาตร เห็นถูก ก็มาเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ

14. จำปาแมน เป็นที่รู้จักกันดี

น้อมกราบหลวงปู่มีชัยเหนือเศียรเกล้า

15. แควใหญ่ เป็นที่รู้จักกันดี

น้อมกราบหลวงปู่มีชัยครับ สวัสดีครับท่านสารวัตรประกิจและพี่ๆเพื่อนๆสมาชิกลูกศิษย์หลวงปู่มีชัยทุกๆท่าน
    กราบขอพรหลวงปู่ขอให้ลูก มีโชค มีชัย ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย

16. pong_06 เป็นที่รู้จักกันดี

20 มิถุนายน 2008
    พุทธัง โลกัง ย้สสะ สิกขัง

น้อมกราบหลวงปู่มีชัยขอรับ..

17. berbapor เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามดึกครับ พี่ประกิจ พี่หญ้าแห้ง พระสารถะ พี่Pattana พี่ นายน้ำ5 คุณ นวธาตุ
    คุณ เอกรถไฟ คุณ ae hatyai คุณ เดินตามพระ คุณ pong_06 คุณthitaree_pud คุณ surasit_c คุณ rungaranคุณ chaythoungคุณ watchdog คุณ นอร์ และพี่ทุกๆท่านครับ เข้ามารับพรหลวงปู่ด้วยครับสาธุ สาธุ สาธุ
    ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย

18. supatorn ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

14 กรกฎาคม 2010
    169
    คิดถึงท่าน ท่านก็คิดถึงเรา....หลวงพ่อโต..
    กราบหลวงปู่เจ้าค่ะ

ขนาดไฟล์:
      6.7 KB
      เปิดดู:
      27
  19. รตอ ประกิจ เป็นที่รู้จักกันดี

1
    สวัสดีครับวันนี้เป็นวันศุกร์ ตื่นมาเช้านี้ที่ตะกั่วป่าอากาศเย็นสบายดีครับ เรามาไหว้พระสวดมนต์ถึงหลวงปู่มีชัย ที่วัดคงเสร็จพิธีต่างๆ ชาวเมืองสุรินทร์คงไม่ได้เห็นหลวงปู่ออกบิณฑบาตรเหมือนเคย เรามาร่วมขอพรและร่วมสวดมนต์ถวายหลวงปู่กันครับ พุทธัง โลกัง ยัสสะ สิกขัง ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย ขอส่งหลวงปู่สู่แดนนิพพานด้วยเทอญ

20. jumpahom เป็นที่รู้จักกันดี

น้อมกราบหลวงปู่มีชัย พุทธัง โลกัง ยัสสะ สิกขัง ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย