แชร์เล่าเรื่องหลวงปู่มีชัย กามฉินโธประสบการณ์ในสามจังหวัดชายแดนใต้ครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย รตอ ประกิจ, 9 มีนาคม 2013.

1. รตอ ประกิจ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    น่าสงสารจริง:':)':)'(

2. รตอ ประกิจ เป็นที่รู้จักกันดี

1
    สวัสดีครับวันนี้เป็นวันศุกร์ ตื่นมาเช้านี้ที่ตะกั่วป่าอากาศเย็นสบายดีครับ เรามาไหว้พระสวดมนต์ถึงหลวงปู่มีชัย ที่วัดคงเสร็จพิธีต่างๆ ชาวเมืองสุรินทร์คงไม่ได้เห็นหลวงปู่ออกบิณฑบาตรเหมือนเคย เรามาร่วมขอพรและร่วมสวดมนต์ถวายหลวงปู่กันครับ พุทธัง โลกัง ยัสสะ สิกขัง ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย ขอส่งหลวงปู่สู่แดนนิพพานด้วยเทอญ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      1.1 MB
      เปิดดู:
      577
  3. chart2k เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2006
    พุทธัง โลกัง ยัสสะ สิกขัง
    เมตตา ลาโภ นะโส วิยะ อาหะ พุทโธ
    ลูกขอพรหลวงปู่ ขอให้ลูกมีโชคมีชัย ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย

4. รตอ ประกิจ เป็นที่รู้จักกันดี

1
    สวัสดีครับวันนี้เป็นวันเสาร์ ตื่นมาเช้านี้ที่ตะกั่วป่าอากาศเย็นสบายดีครับ เรามาไหว้พระสวดมนต์ถึงหลวงปู่มีชัย ที่วัดคงเสร็จพิธีต่างๆ ชาวเมืองสุรินทร์คงไม่ได้เห็นหลวงปู่ออกบิณฑบาตรเหมือนเคย เรามาร่วมขอพรและร่วมสวดมนต์ถวายหลวงปู่กันครับ พุทธัง โลกัง ยัสสะ สิกขัง ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย ขอส่งหลวงปู่สู่แดนนิพพานด้วยเทอญ

5. bunzenji เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤษภาคม 2014
    วันนี้ใกล้ได้รับหลวงปู่แล้วครับ อิอิ เตรียมอารธนาครับ

6. bunzenji เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤษภาคม 2014
    ได้หลวงปู่มาแล้วครับ มีเส้นเกศา ด้วยครับติดทั้งด้านหน้าและหลังครับ ว่าจะตัดอารธนาออกแล้วนำมาใส่ผอบ เผื่อหลวงพ่อจะสงเคราะห์ผม เกศาหลวงพ่อกลายเป็นพระธาตุบ้างครับ

7. รตอ ประกิจ เป็นที่รู้จักกันดี

1
    สวัสดีครับวันนี้เป็นวันอาทิตย์ ตื่นมาเช้านี้ที่ตะกั่วป่าอากาศเย็นสบายดีครับ เรามาไหว้พระสวดมนต์ถึงหลวงปู่มีชัย ที่วัดคงเสร็จพิธีต่างๆ ชาวเมืองสุรินทร์คงไม่ได้เห็นหลวงปู่ออกบิณฑบาตรเหมือนเคย เรามาร่วมขอพรและร่วมสวดมนต์ถวายหลวงปู่กันครับ พุทธัง โลกัง ยัสสะ สิกขัง ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย ขอส่งหลวงปู่สู่แดนนิพพานด้วยเทอญ

8. berbapor เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามดึกครับ พี่ประกิจ พี่หญ้าแห้ง พระสารถะ พี่Pattana พี่ นายน้ำ5 คุณ นวธาตุ
    คุณ เอกรถไฟ คุณ ae hatyai คุณ เดินตามพระ คุณ pong_06 คุณthitaree_pud คุณ surasit_c คุณ rungaranคุณ chaythoungคุณ watchdog คุณ นอร์ และพี่ทุกๆท่านครับ เข้ามารับพรหลวงปู่ด้วยครับสาธุ สาธุ สาธุ
    เมตตา ลาโภ นะโส วิยะ อาหะ พุทโธ
    ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย

9. รตอ ประกิจ เป็นที่รู้จักกันดี

1
    สวัสดีครับวันนี้เป็นวันจันทร์ ตื่นมาเช้านี้ที่ตะกั่วป่าอากาศเย็นสบายดีครับ เรามาไหว้พระสวดมนต์ถึงหลวงปู่มีชัย ที่วัดคงเสร็จพิธีต่างๆ ชาวเมืองสุรินทร์คงไม่ได้เห็นหลวงปู่ออกบิณฑบาตรเหมือนเคย เรามาร่วมขอพรและร่วมสวดมนต์ถวายหลวงปู่กันครับ พุทธัง โลกัง ยัสสะ สิกขัง ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย ขอส่งหลวงปู่สู่แดนนิพพานด้วยเทอญ

ขนาดไฟล์:
      132.8 KB
      เปิดดู:
      368
  10. รตอ ประกิจ เป็นที่รู้จักกันดี

1
    สวัสดีครับวันนี้เป็นวันพุธ ตื่นมาเช้านี้ที่ตะกั่วป่าอากาศเย็นสบายดีครับ เรามาไหว้พระสวดมนต์ถึงหลวงปู่มีชัย ที่วัดคงเสร็จพิธีต่างๆ ชาวเมืองสุรินทร์คงไม่ได้เห็นหลวงปู่ออกบิณฑบาตรเหมือนเคย เรามาร่วมขอพรและร่วมสวดมนต์ถวายหลวงปู่กันครับ พุทธัง โลกัง ยัสสะ สิกขัง ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย ขอส่งหลวงปู่สู่แดนนิพพานด้วยเทอญ

ขนาดไฟล์:
      76.7 KB
      เปิดดู:
      324
  11. chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    กราบ...
    พุทธัง โลกัง ยัสสะ สิกขัง...​

12. รตอ ประกิจ เป็นที่รู้จักกันดี

1
    สวัสดีครับวันนี้เป็นวันพฤหัสบดี ตื่นมาเช้านี้ที่ตะกั่วป่าอากาศเย็นสบายดีครับ เรามาไหว้พระสวดมนต์ถึงหลวงปู่มีชัย ที่วัดคงเสร็จพิธีต่างๆ ชาวเมืองสุรินทร์คงไม่ได้เห็นหลวงปู่ออกบิณฑบาตรเหมือนเคย เรามาร่วมขอพรและร่วมสวดมนต์ถวายหลวงปู่กันครับ พุทธัง โลกัง ยัสสะ สิกขัง ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย ขอส่งหลวงปู่สู่แดนนิพพานด้วยเทอญ

13. chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    กราบ หลวงปู่...

ชัยยะ ชัยยะ ไชโย...​

14. chart2k เป็นที่รู้จักกันดี

ลูกขอพรหลวงปู่ ขอให้ลูกมีโชคมีชัย ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย

15. berbapor เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามดึกครับ พี่ประกิจ พี่หญ้าแห้ง พระสารถะ พี่Pattana พี่ นายน้ำ5 คุณ นวธาตุ
    คุณ เอกรถไฟ คุณ ae hatyai คุณ เดินตามพระ คุณ pong_06 คุณthitaree_pud คุณ surasit_c คุณ rungaranคุณ chaythoungคุณ watchdog คุณ นอร์ และพี่ทุกๆท่านครับ เข้ามารับพรหลวงปู่ด้วยครับสาธุ สาธุ สาธุ
    ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย

16. รตอ ประกิจ เป็นที่รู้จักกันดี

1
    สวัสดีครับวันนี้เป็นวันศุกร์ ตื่นมาเช้านี้ที่ตะกั่วป่าอากาศเย็นสบายดีครับ เรามาไหว้พระสวดมนต์ถึงหลวงปู่มีชัย ที่วัดคงเสร็จพิธีต่างๆ ชาวเมืองสุรินทร์คงไม่ได้เห็นหลวงปู่ออกบิณฑบาตรเหมือนเคย เรามาร่วมขอพรและร่วมสวดมนต์ถวายหลวงปู่กันครับ พุทธัง โลกัง ยัสสะ สิกขัง ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย ขอส่งหลวงปู่สู่แดนนิพพานด้วยเทอญ

17. chart2k เป็นที่รู้จักกันดี

18. รตอ ประกิจ เป็นที่รู้จักกันดี

1
    สวัสดีครับวันนี้เป็นวันเสาร์ ตื่นมาเช้านี้ที่ตะกั่วป่าอากาศเย็นสบายดีครับ เรามาไหว้พระสวดมนต์ถึงหลวงปู่มีชัย ที่วัดคงเสร็จพิธีต่างๆ ชาวเมืองสุรินทร์คงไม่ได้เห็นหลวงปู่ออกบิณฑบาตรเหมือนเคย เรามาร่วมขอพรและร่วมสวดมนต์ถวายหลวงปู่กันครับ พุทธัง โลกัง ยัสสะ สิกขัง ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย ขอส่งหลวงปู่สู่แดนนิพพานด้วยเทอญ

19. รตอ ประกิจ เป็นที่รู้จักกันดี

1
    สวัสดีครับวันนี้เป็นวันอาทิตย์ ตื่นมาเช้านี้ที่ตะกั่วป่าอากาศเย็นสบายดีครับ เรามาไหว้พระสวดมนต์ถึงหลวงปู่มีชัย ที่วัดคงเสร็จพิธีต่างๆ ชาวเมืองสุรินทร์คงไม่ได้เห็นหลวงปู่ออกบิณฑบาตรเหมือนเคย เรามาร่วมขอพรและร่วมสวดมนต์ถวายหลวงปู่กันครับ พุทธัง โลกัง ยัสสะ สิกขัง ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย ขอส่งหลวงปู่สู่แดนนิพพานด้วยเทอญ

20. รตอ ประกิจ เป็นที่รู้จักกันดี

1
    สวัสดีครับวันนี้เป็นวันจันทร์ ตื่นมาเช้านี้ที่ตะกั่วป่าอากาศเย็นสบายดีครับ เรามาไหว้พระสวดมนต์ถึงหลวงปู่มีชัย ที่วัดคงเสร็จพิธีต่างๆ ชาวเมืองสุรินทร์คงไม่ได้เห็นหลวงปู่ออกบิณฑบาตรเหมือนเคย เรามาร่วมขอพรและร่วมสวดมนต์ถวายหลวงปู่กันครับ พุทธัง โลกัง ยัสสะ สิกขัง ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย ขอส่งหลวงปู่สู่แดนนิพพานด้วยเทอญ