แนะนำพระดี (ภาค 2) กับวัตถุมงคลที่ตั้งใจสร้างเพื่อใช้บูชาอย่างแท้จริง

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 20 พฤษภาคม 2011.

1. นำทาง

นำทาง เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญ ในมหากุศล ครั้งนี้ กับคุณ วรัท ด้วยครับ ที่สละของมงคลสูงค่ามาร่วมบุญในครั้งนี้ เมื่อได้รู้ถึงที่มาที่ไปของงากำจัดชิ้นนี้แล้ว เชื่อว่าหลายๆท่านที่ได้จองไว้แล้ว คงต้องเก็บรักษาอย่างดียิ่งเช่นกัน

2. วรัท

วรัท เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2008
    [FONT=&quot]บทสรุป มหากาพย์ งากำจัด ไตรภาค

[/FONT]​
    [FONT=&quot]ด้วยอำนาจแห่งบุญกุศลผ่านกาลเวลาอันยาวนาน และเจตนาในการสร้างบารมีของเหล่าเทพเทวา [/FONT]​
    [FONT=&quot]ในยุคกึ่งพุทธกาล ทำให้พญาช้าง ก่อกำเนิดเป็นมหาเทพผู้ยิ่งใหญ่ มหาเทพผู้ทำลายสรรพอุปสรรค[/FONT]​
    [FONT=&quot] เพื่อช่วยเหลือมวลมนุษย์ ในปีแห่งภัยพิบัติ และสร้างสมบารมีให้ยิ่งใหญ่ต่อไป [/FONT]​
    [FONT=&quot]มหาเทพผู้เป็นศรี[FONT=&quot]...ศรี คเณศายะ นะมะห์

[/FONT]
    [/FONT]​
    [FONT=&quot]และที่สำคัญบารมีของพญาช้างได้ก่อกำเนิดเป็นองค์มหาเทพในปี ที่ นางสงกรานต์ (๒๕๕๔)[/FONT]​
    [FONT=&quot]กิริณีเทวี เสด็จนั่งมาเหนือหลังกุญชร (ช้าง)

[/FONT]​
    [FONT=&quot]ขออนุโมทนากับผลบุญที่ทุกท่านได้ร่วมสร้างบุญสร้างกุศลในครั้งนี้ [/FONT]​
    [FONT=&quot]และขอแสดงความยินดีกับเพื่อนสมาชิกที่องค์พระพิฆเนศร์ ได้เลือกเจ้าของมีดแล้ว[/FONT]​

3. q2499

q2499 เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2010
    ขออนุโมทนาบุญและขอขอบคุณ กับคุณวรัทด้วยครับ

4. 678

678 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญกับคุณวรัท ที่มอบของล้ำค่าให้เป็นบุญกุศลในครั้งนี้ด้วยครับ

5. tel

tel เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญกับคุณวรัท ที่มอบของล้ำค่าประจำตระกูลให้เป็นบุญกุศลในครั้งนี้ด้วยครับ

6. รักรังสิต

รักรังสิต เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโทนาบุญกับทุกม่านครับ และขอขอบคุณครอบครัวคุณวรัทที่มอบของล้ำค่าให้มาร่วมกุศลด้วยครับ ขอบารมีพระพิคเนศร์ปกปักรักษาพี่น้องชาวไทยให้ผ่านพ้นภัยครั้งนี้ด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 ตุลาคม 2011
  7. st18

st18 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ และขอบคุณคุณวรัทเป็นอย่างยิ่งครับ

8. nott17

nott17 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2009
    อนุโมทนาบุญกับพี่วรัทด้วยครับ มหาเทพคงเลือกคนที่เป็นเจ้าของจริงๆครับ ผมเองก็ไม่ได้จองมีดด้ามพิฆเนศ เนื่องจากติดขัดเรื่องปัจจัยพอสมควร จองแต่ด้ามธรรมดา ดีใจกับทุกท่านที่ร่วมสร้างบุญบารมีครั้งนี้ด้วยครับ

9. ติ้งลิงติง

ติ้งลิงติง เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2010
    ขออนุโมทนาบุญกับคุณวรัทและครอบครัว ในจิตมหากุศลเสียสละของรักของหวงประจำตระกูล ขอขอบคุณพี่หนุ่ม เมืองแกลง ที่เป็นสะพานบุญให้พวกเราทั้งหลายได้ร่วมเส้นทางบุญครับ

10. PITINATTH73

PITINATTH73 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามเย็นครับ ญาติธรรมทุกๆท่าน

11. PITINATTH73

PITINATTH73 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขออนุโมทนาสาธุ กับคุณวรัท คุณพ่อ คุณปู่ และสมาชิกในวงศ์ตระกูลทุกๆท่าน ในบุญกุศลที่ได้บำเพ็ญมาทั้งหมดทั้งปวงด้วยครับ

12. ตรีนิสิงเห

ตรีนิสิงเห เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาในกุศลอันใหญ่ยิ่ง ผมอ่านกระทู้ของคุณวรัทแล้วปีติยิ่งนักครับ

13. บุญพามา

บุญพามา เป็นที่รู้จักกันดี

15 กันยายน 2010
    ปี 2553 ผมได้เข้าเวปพลังจิต พบกระทู้คุณหนุ่มเมืองแกลง ได้เขียนบทความในเวป ติดตามอ่าน[FONT=&quot]เรื่อยมา จนกระทั่ง คุณหนุ่มฯ ได้ประกาศให้สมาชิกร่วมส่งมวลสารเพื่อร่วมสร้างกุศลในการสร้างพระรุ่นมงคลชีวิต ผมได้ส่งมวลสารไปร่วมด้วย ก่อนจะส่งมวลสารไปร่วม คิดว่า งากำจัดที่อยู่กับผม หากเก็บไว้แต่เพียงผู้เดียว จะไม่เกิดประโยชน์ต่อส่วนรวม ......[/FONT]

ผมขออนุโมทนา และ ชื่นชมกับคุณวรัท ด้วยครับ
    โดยเฉพาะสองบรรทัดนี้ ที่บอกถึงอุปนิสัยส่วนหนึ่งของ คุณวรัท ได้เป็นอย่างดี

ในขณะที่ประเทศไทยได้รับความเดือดร้อนทุกหย่อมหญ้า
    แต่กลับมีทั้งนักฉวยโอกาส ขายโก่งราคา อีกทั้ง โจรชุกชุม
    จนชาวบ้านส่วนใหญ่ที่ติดน้ำท่วม ไม่ยอมอพยพหนีออกจากบ้าน ยกเว้นแต่ที่อยู่ไม่ได้จริงๆเท่านั้นครับ

อยากให้คนไทยทุกคน ลดความเห็นแก่ตัวลงบ้าง เห็นแก่ประโยชน์ต่อส่วนรวมบ้าง ก็จะดีไม่น้อยนะครับ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 ตุลาคม 2011
  14. ต้นบัว

ต้นบัว เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2010

ขออนุโมทนาด้วยครับ .... ขอให้บุญกุศลที่ได้เปนไปตามประสงค์ที่ทุกท่านได้ตั้งใจไว้ดีแล้ว อนุโมทนาอีกครั้งครับ

15. Dharmachak

Dharmachak เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2011
    ผมขอยืมแนวคำสอนของ ... หลวงพ่อสด วัดปากน้ำและพระเดชพระคุณหลวงพ่อจรัญ ฐิตธัมโม นะครับว่า

"ยิ่งให้ยิ่งได้ ยิ่งหวงยิ่งอด หมดก็ไม่มา เราไม่หวงเราก็ไม่อด หมดก็จักมาเรื่อยๆ"

ผมขออนุโมทนาบุญกับมหากุศลแห่งการทำทานที่ยิ่งใหญ่นี้กับคุณวรัทด้วยครับ

16. ภูวดิท

ภูวดิท เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    ผมขออนุโมทนา และ ชื่นชมกับคุณวรัท จากใจจริงด้วยครับ

17. PITINATTH73

ผมขอตัวพักผ่อนก่อนครับ ญาติธรรมทุกๆท่าน

18. windman

windman เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2009
  19. dorn3698

dorn3698 เป็นที่รู้จักกันดี

มาทีหลังครับ ขออนุโมทนาบุญด้วยครับทุกๆท่าน

20. PITINATTH73

สวัสดียามเย็นครับ ญาติธรรมทุกๆท่าน