แนะนำพระดี (ภาค 2) กับวัตถุมงคลที่ตั้งใจสร้างเพื่อใช้บูชาอย่างแท้จริง

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 20 พฤษภาคม 2011.

1. nicklc เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2010
    ผมก็เลือกไม่ถูกเหมือนกันครับ จองทั้งรายการ 111 และ 99 ถ้าคิดไม่ตกก็คงห้อยทั้งสององค์ไปเลย เดี่ยวจะรอฟังคำตอบจากพี่หนุ่มด้วยคนครับ

2. หมูคั่วโรค เป็นที่รู้จักกันดี

มารอคำตอบด้วยครับผม ถ้าห้อยหลายองค์เดี๋ยวคอเอียงครับ555

3. monnut39 Active Member

ถ้าไม่อยากแขวนเยอะเกินไปก็ส่งพระชัย 99 มาทางนี้สักองค์ก็ได้นะครับ(ผมยังไม่มีครับ ขอเช่าก็ได้ครับ)

4. nicklc เป็นที่รู้จักกันดี

เดี๋ยวลองเข้ามาโพสบ่อยๆนะครับ เผื่อมีท่านใดใจดีแบ่งให้ ผมมีองค์เดียวครับตั้งใจจะไว้บูชาจริงๆเพราะได้ให้พี่หนุ่มเอาเส้นผมของพ่อแม่อุดไว้ใต้ฐานด้วย

ยังไงขอให้โชคดีนะครับ

5. aoffy_s เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับ วัตถุมงคลแล้วครับ

ผมขอเดา เครื่องรางที่ท็อปสุด เป็นคุณปลัดใช่ไหมครับ
    อันดับสองลูกอม น่าจะสองอย่างนี้เหละครับ

6. gungwan เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2008
    เมื่อวานนี้ได้ให้หลานชายไปบูชาพระเพิ่มในส่วนที่ยังไม่มี หลานบอกคนเยอะมากมาจากทางลาดกระบัง...มีข่าวดีมาบอกสำหรับใครที่มีลูกกำลังจะสอบเข้าเรียนที่ใหม่(ผมด้วย)มีคนนำปากกา-ดินสอมาให้หลวงพ่ออธิษฐานจิตเพื่อใช้ในการสอบ เห็นว่าลูกสอบได้แล้วตอนนี้ถึงทีหลานบ้าง..ถ้าได้อีกก็คงถึงเหลนละทีนี้555 เหนื่อยแทนหลวงพ่อครับ สำหรับคนมีทุกข์ 108 แต่สำหรับผมกับคุณทนง มีทุกข์เหมือนกันแต่มีแสนแปด

7. นิติทอง เป็นที่รู้จักกันดี

ไปรับที่สยามอารยาได้ถึงกี่โมงครับหรือว่าวันไหน พอดีงานเข้า(ติดประชุมบ่าย) ไม่สามารถไปรับได้ตอนสิบโมง

8. daychar เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2010
    ใครที่บ้านอยู่เมืองนนท์ฯ ไปวัดหูช้างก็ได้ครับ แบ่งเบาภาระหลวงพ่อสุนทรบ้าง
    เคยไปกราบหลวงพ่อตี๋ ท่านเมตตากับนักเรียนพร้อมกับแนะว่า "ใครจะสอบ entrance นำปากกามาให้อธิษฐานจิตนะ"
    สำหรับผมคิดว่าไม่ใช่แค่ปากกา บางที่ต้องใช้ดินสอในการทำข้อสอบปรนัยด้วย

9. Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    พระชุดนี้แรงน่าดู สาวที่เปิดร้านใกล้ๆร้านผม เดินผ่านต้องหยุดทุกครั้ง ตั้งแต่เอาพระชุดนนี้เข้าบ้าน เค้าบอกว่า บ้านนี้มีของ ขนลุกขนชันตลอด แต่ก่อนหน้านี้ไม่เคยเป็นครับ และไม่เคยพูดในลักษณะนี้เลยครับ

ไม่ต้องไปหาพระที่ไหนจับพลังแล้วครับ

เป็นเพียงความเชื่อส่วนบุคคลครับ

10. น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาตแสดงความคิดเห็นนะครับ

หนักใจแทน คนมีพระเยอะ 55 เลือกไม่ถูก...
    ส่วนคนมีพระน้อย ก็เลือกไม่ถูก เพราะไม่มีให้เลือก...

- ผมชอบเนื้อพระชัย 99 มากๆ ครับ จะสังเกตเห็นทองเลี่ยมๆ แบบจะๆ ลูกกะตา
    ด้วยความที่แก่ทอง และมีทีเด็ดที่มวลสาร

[FONT=&quot]-ผงจิตรลดา จากสมเด็จพระสังฆราช
    [/FONT][FONT=&quot]-ผงจินดามณี ลป.ทิม
    [/FONT][FONT=&quot]-ปรอทดำ ธาตุกายสิทธิ์
    [/FONT][FONT=&quot]-ปรอทขาว ปรับธาตุ
    [/FONT][FONT=&quot]-เกศา [FONT=&quot]9 พระอริยะสงฆ์[/FONT]
    [/FONT][FONT=&quot]-สีผึ้งเสน่ห์ [FONT=&quot]9 พระเกจิอาจารย์[/FONT][/FONT]

- ส่วนพระชัย ตองหนึ่ง (ผมพาเรียกซะติดกันทั้งกระทู้) มีทีเด็ดที่.......(หากันเอาเอง) ผมไม่รู้ แต่ผมชอบ

[FONT=&quot]-ตะกรุดสาลิกาทองคำ
    [/FONT][FONT=&quot]-ผงพรายกุมารหัวเชื้อ ลป.ทิม
    [/FONT][FONT=&quot]-ผงพุทธคุณ ลป.กวย - ลป.หมุน
    [/FONT][FONT=&quot]-สีผึ้งเสน่ห์ ลป.ทิม - ลป.ทาบ
    [/FONT][FONT=&quot]-ผงอัฐิ ของ ลป.ทิม ระยอง
    [/FONT][FONT=&quot]-ผงอัฐิ ของ ลพ.ยอด สระบุรี[/FONT]

ถ้าเป็นผมก็รักพี่เสียดายน้องครับ งั้นลองห้อยผลัดองค์ละ 15 วัน ก็แล้วกันครับ
    บูชาดีๆ ก็จะเห็นผลแน่นอนครับ

พระชัยของผม (รายการที่ 3 ชุดสร้าง 3333) เมื่อครั้งรับมาครั้งแรก ส่องให้ตาปูดตาบวมก็หาเม็ดสีขาวใสไม่เจอ
    แต่สองวันต่อมา ผมยืมกล้อง Belomo ใหม่ถอดด้ามของคุณ Chokaku มาส่องดู
    ถึงกับตกกะใจ เพราะมีสิ่งแปลกปลอมมาจากไหนก็ไม่รู้ ไม่รู้เพราะเจอกล้องดีหรือเปล่าก็ไม่รู้ 55

11. nicklc เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าเป็นผมมีพระชัยรายการที่20 และมีรายการ3333ที่ส่องแล้วเจอเม็ดสีขาวๆ ด้วยนี่เป็นผมก็คิดหนักเหมือนกันนะครับ น้าต๋อยนี่โชคดีจริงๆ แต่สรุปๆดูแล้วพระชัยนี่ดีทุกแบบจริงๆ

12. jacky65 เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2009
    พระชัย ตองหนึ่ง นี่คือรายการ 20 ไหมครับน้า
    หากรักพี่เสียดายน้องแบบน้าต๋อยว่า ผลัดละ 15 วัน บางคนใส่เป็นปียังไม่ครบทุกองค์เลยครับ

13. ToPiCaL เป็นที่รู้จักกันดี

น้าต๋อยชอบมาทำให้อยากรู้แล้วก็จากไป พระชัยตองหนึ่งมี ..... อะไรนิบอกที
    บาปกรรมทำให้คนอยากรู้แล้วไม่บอก แบบนี้นอนไม่หลับนะครับ 5555
    โดยส่วนตัวผมเป็นคนไม่ห้อยพระเลยครับ เพราะรำคาญสร้อยคอ
    พอจะห้อย ก็เลยต้องเลือกแค่องค์เดียวเท่านั้น ให้เป็นพวงคงไม่ไหว
    ต้องฝากน้าต๋อย และเพื่อน ๆ ทุกคนได้ลองบูชาแต่ละองค์ดูแล้วมาเล่าว่าเป็นอย่างไร

14. น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

น่าจะของดีจากหลวงพ่อสุนทรหรือเปล่าครับ กระพ้ม ก็ไม่ทราบเหมือนกัน 55

15. หมูคั่วโรค เป็นที่รู้จักกันดี

คุณบัสนี่ห้อยแค่องค์เดียวแต่เห็นเช่าแต่ละทีนี่ เช่าเยอะมากเลยนะครับ555

16. nott17 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2009
    น้าต๋อยครับ กรุณาเฉลยด้วยครับ ผมว่าหลายท่านอยากรู้นะครับรายการตองหนึ่งเป็นอย่างไรนะครับ(ทำให้หลายคนเกิดอาการอยาก....)

17. Maestro เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

การบูชาพระตามวิธีพี่หนุ่มเมืองแกลง ก่อนแขวนต้องทำอย่างไรก่อนครับ ใครเซฟไว้บ้างครับ
    หาไม่เจอ :cool:

18. nicklc เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเดาเล่นๆเนื่องจากเคยอ่านที่พี่หนุ่มเคยเขียนมาผ่านๆ อาจจะคงเป็นเพราะว่าหลวงพ่อสุนทรจารตัวนะให้ 2ตัว ซึ่งจริงๆแล้วหลวงพ่ออาจจะจารให้แค่ตัวเดียว แต่รายการตองหนึ่งหลวงพ่อจารเพิ่มให้อีกตัวนึงซึ่งตัวนี้จึงอาจจะทำให้เ็ป็นทีเด็ดครับ เดาเอานะครับผิดถูกอย่าว่ากัน

19. kong2 เป็นที่รู้จักกันดี

ตามที่ติดตามมา
    ผมว่าพิเศษตรงตะกรุดที่พี่หนุ่มเคยบอกว่าหลวงพ่อสุทรท่านทำให้2ตัวคือตัวผู้กับตัวเมียนะครับ
    อันนี้เดาเอานะครับ รอพี่ต๋อยและพี่หนุ่มมาแนะนำดีกว่าครับ ผมเองก็อยากรู้เหมือนกันครับว่าพระชัยชุดพิเศษ111กับชุด132ต่างกันยังไง

ขอถามพี่หนุ่มอีกหน่อยนะครับ
    พระชัยชุดพิเศษ111องค์นี่สร้างพร้อมกับพระชัยชุดฝังดวงไหมนะครับ มวลสารเหมือนกันทุกอย่างไหมนะครับพี่

20. kong2 เป็นที่รู้จักกันดี

ข้อความของพี่หนุ่มที่เคยโพสไว้ครับ

หนุ่มเมืองแกลง
    ผมมีเคล็ดลับนิดหนึ่งที่ใช้ได้ผลมาตลอดในการอธิษฐานกับพระเครื่องแท้ๆดีๆ
    บอกไว้ตรงนี้หากมีคนสนใจดังนี้ครับ

-ต้องศรัทธาจริง มีพื้นฐานรู้จักท่าน จดจำใบหน้าท่านได้

-ครั้งแรกก่อนจะบูชาท่าน ให้ใส่บาตรพระสงฆ์ อุทิศโดยตรงให้ท่านสักครั้ง

-ก่อนนอน ให้อาบน้ำ ใส่เสื้อผ้าสะอาด อยู่ในที่สงบ จุดธูป 16 ดอกไว้กลาง
    แจ้งนอกบ้าน เอาพระองค์เดียวที่จะบูชาใส่พานพร้อมดอกไม้ไว้ตรงหน้า

-นั่งทำสมาธิจิต แม้ทำไม่เป็นก็ทำได้ โดยนั่งระลึกถึงใบหน้าของพระคุณเจ้า
    ท่าน และรวมความรู้สึกทั้งหมด ให้ค่อยๆย่อมาลงตรงที่พระเครื่องในพานซึ่ง
    คงเข้าใจแล้วว่า ทำไมต้องขอให้วางในพานองค์เดียว อาราธนาพระพุทธคุณ
    และ ความศักดิ์สิทธิ์ของท่านที่อยู่ในพื้นพิภพไม่ว่าตรงจุดใด หรือจากรูป
    เหมือนท่านตรงใหน จากกายเนื้อ กายทิพย์ ณ.ที่แห่งใดก็ตาม ให้มาสถิตอยู่ที่
    ศูนย์รวมในองค์พระตรงหน้าเรา ตรงนี้เป็นสำคัญ หากใจเรานิ่งและสมาธิจิตดี
    พอ จะรับรู้สัมผัสได้เลย คนเก่งๆสามารถต่อยอดตรงนี้ออกไปได้อีกมาก
    แต่จะไม่ขอพูดตรงนี้ เป็นเรื่องเฉพาะตน คาถาหรือบทสวดอะไรก็ได้ สมาธิ
    และใจที่ศรัทธาสำคัญกว่า อาจเรียกว่าเป็นการปลุกพระก็ได้ แต่เป็นการสร้าง
    กระแสศรัทธาและปรับจิตใต้สำนึกของเราให้ยึดมั่นในวัตถุตรงหน้าเรา

-ขออัญเชิญเป็นมงคลแก่ชีวิตเรา และบอกกล่าวต่อเทพประจำตัวเรา เราทุกคน
    มีเทวดาหรือเทพประจำชะตา (แต่ไม่ใช่แบบคนมีองค์อะไรนั่นนะครับ)

-ตอนเช้า อาราธนาสวมคอได้เลย แขวนองค์เดียวสมาธิจิตนิ่งกว่าหลายองค์
    กำลังใจเราเอง เสริมเราได้เอง

-หากอธิษฐานขออะไร ให้จิตนิ่งและไม่ขุ่นมัว อย่าขอเรื่อยเปื่อยไปทุกวันไม่
    ซ้ำกัน คนเราฝืนแรงกรรมไม่ได้ ผ่อนลงได้บ้างเท่านั้น<!-- google_ad_section_end -->