แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. ลูกปลาใหญ่ เป็นที่รู้จักกันดี

เบอร์ติดต่อวัดป่าหนองหล่มครับ (037) 363-060 และ 081-996-1480 เป็นเบอร์โทรศัพท์มือถือพระอาจารย์ขวัญเมือง เจ้าอาวาสวัดป่าหนองหล่มครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      4 KB
      เปิดดู:
      100
  2. Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    รออ่านเรื่อยๆครับ สุดยอดจริงๆพี่หนุ่มทำผมกิเลศอีกแล้ว อยากจะหาบูชาไว้แจกคนที่เรารักน่ะครับ

3. teaycub2009 เป็นที่รู้จักกันดี

15 กุมภาพันธ์ 2009
    ภาพเหรียญหมุนเงินหมุนทองครับ.......

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      303.6 KB
      เปิดดู:
      1,738
  4. หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    คุณ farin001 ได้ทำกุศลอีกครั้งโดยไม่รู้ตัว
    ความอิ่มใจของเรา คือสิ่งที่เราสัมผัสได้คนเดียว
    ผมแน่ใจและคิดว่าคุณต้องได้มากกว่าที่เคยเสียไป

5. uppercut เป็นที่รู้จักกันดี

หวัดดีน้องเยาวราชเพลงกระบี่ยังคมเหมือนเดิม พระที่ส่งมาได้รับแล้วครับสวยงามมาก:cool:ถูกใจครับ

6. หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ขอบคุณมากครับ
    หลวงพ่อสมคิด สุพรรณบุรี เป็นพระที่มีพลังจิตสูงมาก ใช่ตะกรุดคืนวันเพ็ญหรือไม่ครับ พระที่ประจุพลังจิตล้วนๆลงในวัตถุมงคล เราผู้ใช้ต้องทำสมาธิจิตเป็นอย่างเดียวเท่านั้น ถึงจะได้รับพลังพุทธคุณและแรงตรงที่ตัวเราเลยทีเดียว ไม่เหมือนพลังจากจักรวาล พลังบารมีธรรมแบบนั้น หากเราไม่ทำสมาธิจิตและสื่ออำนาจจิตท่านให้ได้ เราจะได้รับแค่การป้องกันรอบผิวกายเท่านั้น ตามพื้นฐานของพลังจิตที่แฝงไว้คุ้มครองตัว เมื่อทำสมาธิได้วันใด เราจะเห็นผลและได้รับสิ่งดีๆที่ผู้สร้างอัดพลังจิตลงไปอย่างเร็วมากและเห็นผลเร็วที่สุดไม่ต้องรอ

7. หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1

คุณมีของดีในตัวมากแล้วครับ พลังในตัวคุณก็ไม่ธรรมดาแล้วตอนนี้

8. น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ ว.5 ว.28 ราบรื่นไหมครับพี่หนุ่ม

กลับมาเจอชุดเล็กๆ ไล่ตอบสบายๆ ไม่
    ค่อยเยอะ

พรุ่งนี้วันพระ หากทำจิตปรับจูนกับพระเครื่องในวันนี้

จะมีผลดีกว่าปกติไหมครับ...

9. farin001 เป็นที่รู้จักกันดี

ใช่เก้ากระกระบี่เดียวดายของเล่งหูชงหรือป่าวครับ

10. มะบอม เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญเม็ดแตงเสาร์๕ หลวงปู่หมุนนี่ดีด้านไหนครับ มีใครเคยมีประสบการณ์บ้าง

11. เอกสุกิตติมา เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณพี่หนุ่มที่แนะนำพระดีๆให้ลองแขวนบูชาครับ ผมจะลองหาเหรียญหมุนเงินมาแขวนดู ขอบุญจงเกิดกับพี่ที่แนะนำสิ่งดีๆให้กับคนทั้งหลายครับ ผมขอถามเรื่องการอาราธนาพระหน่อยครับ ถ้าแขวนพระเครื่องที่มีบทอาราธนาเฉพาะองค์4-5องค์ ถ้าอาราธนาทีละองค์หรือรวมเลยดีกว่ากันครับ แต่ทีละองค์จะเสียเวลาแต่ได้ตั้งจิตมั่นแน่วแน่ ถ้าอาราธนารวมก็ท่องคาถาต่อๆกันไปได้เลยหรือครับเช่นพระหลวงปู่ทวดหลวงปู่ทิมพุทโธน้อยหลวงพ่อกวยหลวงปู่ดู่ ท่องคาถาเฉพาะองค์จนครบแล้วขอทีเดียวเลย แบบไหนดีกว่ากันครับ

12. Goldiefish เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2009
    โอ๊ยยย .. อ่านหลังไมค์เงียบ ๆ ไม่ไหวแล้วค่ะ หายใจไม่ค่อยทัน แต่ละคนเมตตา ล้นเกินคำบรรยาย ขออนุญาติแว่บเข้ามาหายใจรับเอา "ธรรมากาศบริสุทธิ์" มาเป็น fuel ให้หัวใจ ในวันทำงานวันสุดท้ายของสัปดาห์นะคะ

ว่าแต่ว่า .. ช่วยทำเป็นพ๊อคเก๊ตบุคหน่อยได้เปล่าค่ะ :) จะได้ไฮไลด์ แล้วก็พับมุมหนังสือของหน้าที่ชอบ ไว้สักหลาย ๆ หน้าหน่อย

13. ton3170 เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2007
    ขอเล่านิดนึง ไม่ได้มีเจตนาไม่ดีใดๆ ทั้งสิ้น แค่อยากให้สติกับการบูชาวัตถุมงคลไว้

การที่พี่หนุ่มได้เล่าประสบการณ์ว่าวัตถุมงคลหลวงปู่หมุนทำให้คนมีโชค ขายดี ต่างๆ ไม่ใช่ว่าจะเกิดกับทุกคนนะครับ ผมคิดว่าสำคัญอีกอย่าง คือ เกี่ยวกับกรรมของเราด้วย ถ้ากรรมเราหนักท่านก็ช่วยเราไม่ได้ อย่างผมมีวัตถุมงคลหลวงปู่อยู่ 2 ชิ้น คือ พระกริ่งสัมฤทธิ์ผล กับเหรียญหมุนเงินหมุนทอง ซึ่งบูชาตั้งแต่ 2 ปีก่อน ช่วงนั้นชีวิตหนักมากเจออะไรที่ไม่คิดว่าในชีวิตจะต้องเจอมาก่อน พยายามบูชาขอหลวงปู่สลับกับองค์อื่นบ้างขอให้ช่วย บางครั้งก็ได้ผลขายดีอยู่ 2-3 วัน และก็ซบเซา บางครั้งก็ไม่ได้ผลเลยก็มี ยิ่งปิดตาผงกสิณได้มาต้นปีที่แล้ว นอกจากเวียนหัว คลื่นไส้ ไม่สบายแล้ว แทบไม่เคยเห็นผลนอกจากเหยียบเศษแก้วแล้วไม่เป็นอะไร จนผมท้อและสุดท้ายกลางปีที่แล้ว ก็ตัดสินใจนำพระทั้ง 3 องค์เก็บไม่ใช้อีก

และผมก็แก้ปัญหาใหญ่ในชีวิตไปได้เกือบ 60% เมื่อเดือนกุมภา จนเมื่อปลายเดือนเมษานี้อยู่ ๆผมก็ฝันถึงท่าน ทั้งๆ ที่ผมไม่ใช้วัตถุมงคลของท่านมากว่าครึ่งปีแล้ว ฝันว่าเจอท่านนั่งบนม้านั่งและผมก็แบกท่านขึ้นหลังไปส่งที่ศาลา ระหว่างทางท่านก็พูดว่า "หลวงปู่ทวด ดี ดี" ไม่ทราบว่าเพราะในฝันนั้นในใจผมจะถามถึง เหรียญดวงโพธิญาณหลวงปู่ดู่ ของหลวงตาม้า ที่ผมติดตัวและใช้สวดมนต์อยู่ (แต่ในฝันผมก็ไม่ได้ถามท่านนะแค่คิดเฉยๆ )หรือ ท่านจะบอกว่าให้ผมหาหลวงปู่ทวดของท่านมาบูชา หลังจากส่งท่านถึงศาลา (มีหลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฯ นั่งรออยู่ในนั้นด้วย) ท่านก็ให้สร้อยเชือกผมมาสองเส้น แต่ละเส้นมีแท่งเหล็กน่าเป็นตะกรุดอยู่ 2 ชิ้น หลังจากฝันนี้ผมก็ตัดสินใจหา หลวงปู่หมุนเพิ่มอีกแบบไม่แพงมาก ร้อยต้นๆ ถึงปลายๆ

จนผมอ่านกระทู้และได้รับคำแนะนำจากพี่หนุ่ม เลยตัดสินใจห้อยปิดตาผงกสิณอีกรอบ กะงวดนี้ทนให้ได้ แต่มาแปลกครับ งวดนี้ปวดหัวอยู่ 2 ชั่วโมง หลังจากนั้นจนวันนี้ผมยังไม่มีอาการอะไรทั้งสิ้น แม้จะยังผ่านปัญหาใหญ่ในชีวิตไม่ได้ แต่แปลกว่าผมสบายใจขึ้น รู้สึกเรื่องรอบตัวค่อยๆ ดีขึ้นแบบทีละน้อยๆ

ทีเขียนถึงก็อยากเตือนสติ บางครั้งเราบูชาวัตถุมงคลดีๆ ก็อาจจะไม่เห็นผลอย่างที่ต้องการเสมอไป อาจจะเป็นเพราะยังไม่ถึงเวลา (เคยอ่านจากกระทู้หลวงปู่หมุน เคยมีคนฝันเห็นท่านบอกวัตถุมงคลของท่านบางอย่างผู้บูชายังไม่พร้อมจะใช้ต้องรอให้ถึงเวลาเหมาะสม) หรืออาจจะเพราะกรรมเราหนักจนจังหวะนั้นท่านช่วยเราเติมในส่วนที่ขาดไม่ได้ก็ได้ ดังนั้น เราก็ควรสร้างบุญไปด้วยอย่างง่าย ๆ ก็สวดมนต์ แผ่ส่วนกุศล ตักบาตร เพื่อให้บุญของเราเองมาช่วยตัวเราด้วยครับ

เห็นผิดหรือถูกยังไง พี่หนุ่มและทุกๆ ท่านวิจารณ์ได้นะครับ

14. น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    โอ๊ยยย .. อ่านหลังไมค์เงียบ ๆ ไม่ไหวแล้วค่ะ หายใจไม่ค่อยทัน แต่ละคนเมตตา ล้นเกินคำบรรยาย ขออนุญาติแว่บเข้ามาหายใจรับเอา "ธรรมากาศบริสุทธิ์" มาเป็น fuel ให้หัวใจ ในวันทำงานวันสุดท้ายของสัปดาห์นะคะ

ว่าแต่ว่า .. ช่วยทำเป็นพ๊อคเก๊ตบุคหน่อยได้เปล่าค่ะ :) จะได้ไฮไลด์ แล้วก็พับมุมหนังสือของหน้าที่ชอบ ไว้สักหลาย ๆ หน้าหน่อย<!-- google_ad_section_end -->

มากับเขาเหมือนกันหรอค่ะ ตอบ PM แล้วค่ะพี่

15. น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    อรุณสวัสดิ์ยามเช้าค่ะ

16. jumpasak เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2009
    ธรรมะรับอรุณ
    สวัสดีทุกท่าน
    สุขี สุขสันต์ มีมันนี่ใช้ทุกท่าน

17. เส้นทางแห่งธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

20 กุมภาพันธ์ 2008
    สวัสดีตอนเช้าครับ ทุกๆท่าน เช้าวันนี้อากาศดี และเป็นวันพระด้วยไปทำบุญกันครับ.......

18. kanpatsavee เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2008
    สวัสดียามเช้าค่ะ

19. nitikoon kongkhaw เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับพี่

20. นนทไพลิน เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2010