แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. ศิษย์หลวงปู่กวย009 เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2008
    เนื้อโลหะผสมที่หลอมแล้วนำมาเทใส่แบบสี่เหลี่ยมให้เป็นแผ่นก่อนนำมารีดเพื่อปั๊มเหรียญครับ:cool:

ไฟล์ที่แนบมา:

2. นวโกฏิ เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วง 3 ปีที่ผ่านมา ผมใช้จตุคาม รุ่น คันฉ่องสองจักรพรรดิ์ อย่างเดียว เพราะเจอประสบการณ์ที่ดีๆหลายเรื่องครับ

ขนาดไฟล์:
      66.5 KB
      เปิดดู:
      52
      ขนาดไฟล์:
      69.4 KB
      เปิดดู:
      50
  3. หน้ากากเสือ เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2006
    เอ๋..ภาพกระทู้ขึ้นซ้ำๆกันอะครับ ขอโทษด้วยครับ
    สงสัยพี่หนุ่มข้ามรูปผมไปแร้ว รบกวนด้วยนะครับพี่ หน้า 1359 #27177
    ขอบพระคุณครับผม

4. CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

ประสบการณ์ที่กับผมนะครับ กับคนอื่นผมไม่รู้ ช่วงนั้นผมแขวนเหรียญแสตมป์ปี 30 ครับพี่หนุ่ม เดี๋ยวพรุ่งนี้จะถ่ายรูปเหรียญให้ดูครับ ของผมไปทำสามกษัตริย์มานานแล้วครับ ตั้งแต่เหรียญราคาเค้าเล่นกันเจ็ดแปดร้อยตอนนั้น อีกอันที่แขวนติดตัวก็รุ่นเกาะทะลุกับปิดตาเภตราครับ ในส่วนของเกาะทะลุได้มาจากแรงอธิษฐาน เค้าสร้างแล้วเอามาแจกในเว็บยู 5 องค์หนึ่งใน 5 ผมได้ครับ
    ประสบการณ์ที่ได้รับคือ
    1. การงานเจ้านายรัก
    2. สอบบรรจุข้าราชการได้ที่ 5
    3. โอนย้ายกลับบ้านได้ภายใน 1 ปี
    4.ได้รับรางวัลรถยนต์จากเบียร์ช้าง
    ช่วงหลังนี่ไม่ได้แขวนท่าน เพราะเห็นสังคมแล้วไม่ไหวครับ เลยบูชาท่านอย่างเดียว
    ปฏิบัติบูชาถวายท่าน ทำบุญก็นึกถึงท่านตามที่พี่หนุ่มแนะนำครับ

ขนาดไฟล์:
      89.6 KB
      เปิดดู:
      113
  5. ศิษย์หลวงปู่กวย009 เป็นที่รู้จักกันดี

เนื้อโลหะผสมที่หลอมแล้วนำมาเทใส่แบบสี่เหลี่ยมให้เป็นแผ่นก่อนนำมารีดเพื่อปั๊มเหรียญครับ:cool:

6. vavakoko เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    ผมขอนำเสนอ4รุ่นที่มีประสบการณ์กับตัวเองและเพื่อนครับ
    1รุ่น ปี30 ใส่วันเเรกจากการเเนะนำของร้านทองที่เลี่ยมประจำ วันนั้นได้พบผู้ใหญ่ที่ต่อมาเป็นมาเป็นที่พึ่งของผมเเละครอบครัว 2 รุ่นมงคลบารมีครอบฟ้าคลุมดิน สร้างโดยกองทุนหลวงปู่ปาน ได้โปรเจ็คงานใหญ่มากได้ชื่อเสียงมาก 3รุ่นสมบัติจักรพรรดิ สร้างโดยคุณอุ๊ กรุงสยาม อันนี้ผมเอาเลขที่เหรียญไปซื้อหวยถูกโต๊ดได้เงินหลายหมื่นทั้งที่ไม่ค่อยถูกหวยมาก่อน 4รุ่นรวยถาวร สร้างโดยหลวงพ่อถาวร วัดปทุมวนาราม กรุงเทพ ท่านเสกร่วมกับหลวงพ่อรวยครับเพื่อนผมถูกหวยอันเดอร์กราวน์9งวดติดกันเป็นที่ฮือฮาในกลุ่มเพื่อนๆมากครับ

7. ศิษย์หลวงปู่กวย009 เป็นที่รู้จักกันดี

ก่อนชมขั้นตอนการรีดแผ่น เนื้อโลหะผสม มาชม หุ่นรูปเหมือนทองเหลือง นักร้องลูกทุ่งชื่อดัง กันครับ

เจ้าของหุ่นรูปเหมือน เป็นเพื่อนสนิทกับ นักร้องท่านนี้ เป็นคน จ. เดียวกัน พอนักร้องท่านนี้เสียชีวิต เจ้าของหุ่นนี้ก็ ทำรูปหล่อเท่าจริง ไปตั้งที่วัด (จำไม่ได้ อ่ะ) ส่วน อีกชิ้น ก็อยู่ที่เค้า ซึ่งไม่มีใครเคยรู้ว่า ยังมีอีกหุ่นนึง ซึ่ง ทางลูกน้องเจ้าของหุ่น บอกว่า ถ้าคนรู้เดียวมา ขอ..........กันใหญ่ เลยขอไม่บอกว่าอยู่ที่ไหน ครับ

ส่วนรูปถ่ายด้านหลังหุ่น ก็เป็นรูปเดียวกับที่ตั้งในวันงานศพนักร้องท่านนี้ ทางภรรยาและลูก ของนักร้องท่านนี้ ได้มอบให้กับเจ้าของหุ่นที่ผมนำมาลงให้ชม เพราะ เป็นเพื่อนสนิทกันมาก ภรรยาและลูกจึงมอบรูปนี้ให้มาไว้ที่บ้าน

นักร้องท่านนี้ ชื่อ ยอดรัก สลักใจ

8. ศิษย์หลวงปู่กวย009 เป็นที่รู้จักกันดี

มาชมการรีด แผ่น เนื้อโลหะผสม ก่อนนำมาปั๊ม เหรียญ ครับ :cool:

9. หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ตอบให้แล้วครับ แต่เอามาลงอีกครั้งก็แล้วกัน

ยังเป็นของฝีมือ บล๊อคเดิมครับ
    จำการกดยันต์หลังแบบนี้ไว้เลยครับ
    ยังมีตกค้างอีกเป็นร้อยองค์ รอระบายออก

10. ศิษย์หลวงปู่กวย009 เป็นที่รู้จักกันดี

มาชมการรีด แผ่น เนื้อโลหะผสม ก่อนนำมาปั๊ม เหรียญ ครับ :cool:

11. CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

ไปนอนก่อนละครับ เสรีภาพสัญจรครับ

12. หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    สวยมากครับ ผมเคยมีไว้องค์หนึ่ง
    แต่มีน้องที่ทำงานขอไปเมื่อตอนที่นิยมหากันมากๆ

13. ศิษย์หลวงปู่กวย009 เป็นที่รู้จักกันดี

มาชมที่วัดขนาดความหนาของแผ่นที่จะใช้ปั๊มเหรียญ แต่ไม่บอกนะครับ ว่าใช้ความหนาเท่าไร (บอกไปเดี๋ยวในอนาคต มีปัญหา เพื่อมีคนต้องการหา เหรียญ "มงคลชีวิต" ในอนาคต)

14. ศิษย์หลวงปู่กวย009 เป็นที่รู้จักกันดี

มาชม เนื้อทองแดง เนื้อทองเหลือง และ เนื้อโลหะผสม ที่จะสร้างเหรียญ "มงคลชีวิต" กันครับ ว่าต่างกันอย่างไร อธิบายด้วยภาพ ครับ :cool:

รูปที่ 3 เป็นเนื้อ โลหะผสม ครับ

15. หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    คุณโจนี่ ทำอะไรคล้่ายๆผม (ยกเว้นเรื่องสาว) ผมก็ทำสามกษัตริย์ของเหรียญแสตมป์ไว้ 1 องค์ ตั้งแต่สิบกว่าปีก่อน
    ช่วงนี้ผมฝันเห็นจตุคามฯและงูใหญ่ มาสองคืนติดๆแล้ว มีนิมิตรหมายว่าท่านจะกลับมาอีกครั้ง เพื่อช่วยคนที่ยังนับถือท่าน เพราะจะมีเหตุร้ายๆเกิดขึ้นในไทยอีกมาก และคนจะทุกข์ยากลำบากอีกนาน ใครยังนับถือท่าน ลองระลึกถึงท่านบ่อยๆ

16. หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ขอบคุณมากครับ ที่กรุณาให้ข้อมูลดีๆแบบนี้
    ผมยังเชื่อว่า ท่านต้องกลับมามีชื่อเสียงมากอีกครั้ง
    และจะยืนยงนานอย่างของจริง ไม่เป็นเครื่องมือให้คนเอาไปหากินอีกแล้ว

17. ศิษย์หลวงปู่กวย009 เป็นที่รู้จักกันดี

ที่นี้มาชม เนื้อโลหะผสม นำมาเผาไฟ และล้างน้ำยา เผื่อให้ได้ผิวจริง (แต่ยังไม่จริงทั้งหมด เพราะถ้าผิวจริง ต้องรอปั๊มเสร็จ แล้วนำมาล้างน้ำยา อีกครั้ง ครับ)

18. ศิษย์หลวงปู่กวย009 เป็นที่รู้จักกันดี

ที่นี้มาชม เนื้อโลหะผสม นำมาเผาไฟ และล้างน้ำยา เผื่อให้ได้ผิวจริง (แต่ยังไม่จริงทั้งหมด เพราะถ้าผิวจริง ต้องรอปั๊มเสร็จ แล้วนำมาล้างน้ำยา อีกครั้ง ครับ)

แล้วนำมาเทียบกับ แผ่นที่ยังไม่ได้เผาไฟและล้างน้ำยา แผ่นที่เผาไฟและล้างน้ำยา สีจะออกแดง ส้ม เหลือง และมีเหลือบสีเขียวปีกแมลงทับ ขนาดช่างที่โรงปั๊มยังพูดออกมาตอนนำมาล้างน้ำยาว่า ผิวสวยจริงๆ ไม่เหมือนของที่อื่นที่เคยมาให้ทำเลย

19. ศิษย์หลวงปู่กวย009 เป็นที่รู้จักกันดี

คงไม่มีที่ไหนที่พยายามถ่ายทุกขั้นตอน มาลงให้ชม เหมือนกับครั้งนี้ เพราะทางคณะกรรมการ อยากให้ทุกท่าน ที่ร่วมส่งมวลสารมา เชื่อได้ว่าเรานำมวลสารของทุกท่าน มาสร้างพระเพื่อการกุศล ในครั้งนี้ จริงๆ ไม่มีการเก็บไว้เป็นของส่วนตัว แม้แต่ชิ้นเดียว

20. หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ลองดูเนื้อโลหะผสมชัดๆอีกแบบหนึ่งครับ เมื่อปั๊มกระแทกเป็นเหรียญแล้ว
    จะเป็นเอกลักษณ์ในตัวเองทุกองค์ แต่ละเหรียญจะมีลายในเนื้อไม่เหมือนกัน