แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. ฌานกร

ฌานกร เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงพ่อฤาษีลิงดำ ครับ
    ขอบคุณบทความนี้มากเลยครับ ได้สิ่งดีๆไปปฏิบัติต่อครับ :cool:

2. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณพี่เดชาที่นำสิ่งดีๆมาให้อ่านเตือนใจกันเสมอ...จะคอยตามอ่านเรื่อยไปค่ะ.....แบบนี้ก็ดี เหมือนพี่เดชาสรุปสิ่งน่ารู้มาให้ ทำให้ไม่ต้องไปหาซื้อหนังสือแล้ว ..... ^^

3. rawats_99

rawats_99 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

19 กรกฎาคม 2009
    อนุโทนาบุญด้วยครับได้สาระมาก

4. rawats_99

rawats_99 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

อนุโทนาบุญด้วยครับได้สาระมาก

5. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ตะกรุดโทนที่มีประสบการณ์แล้วหลายครั้ง เป็นของหลวงพ่อสุนทร วัดหนองสะเดา
    พระเกจิมากวิชาที่ชอบเก็บตัวเงียบสงบและเน้นการปฏิบัติมากกว่าจะอยากมีชื่อเสียง
    ท่านไม่ให้ยึดติดในวัตถุมงคล อยากให้ปฏิบัติมากกว่า แต่ก็ไม่ขัดพลังของแรงศรัทธา

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      324.2 KB
      เปิดดู:
      69
  6. พญาสุกร

พญาสุกร เป็นที่รู้จักกันดี

ราตรีสวัสครับตามมาได้ 143 แล้วครับง่วงมากมาย สวัสดีครับ

7. daychar

daychar เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2010
    ขออนุญาตเจ้าของเรื่องด้วยครับ นำมาจากเวปวัดโฆสิตารามเพื่อเผยแพร่บารมีหลวงพ่อกวย...

<TABLE border=0 width="100%"><TBODY><TR><TD vAlign=center>[​IMG]</TD><TD vAlign=center>บารมีหลวงพ่อครับ
    « เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 06:12:04 pm »

</TD><TD style="FONT-SIZE: smaller" height=20 vAlign=bottom align=right>[​IMG]อ้างถึง </TD></TR></TBODY></TABLE>

<HR class=hrcolor SIZE=1 width="100%">สวัสดีท่านเจ้าบ้าน พี่ๆเพื่อนๆ และสามาชิกทุกๆท่านครับ

นั่งอ่านข้อมูลเนื้อหาและบทความมาหลายกระทู้ครับอยากจะขอเล่าประสบการณ์ดีๆให้เพื่อนๆฟังบ้างครับ

ตัวผมเองเป็นศิษย์รุ่นใหม่ครับเกิดไม่ทันหลวงพ่อ เริ่มสนใจในเรื่องของพระเครื่องวัตถุมงคลต่างๆมาตั้งแต่อายุ 16 ครับ สมัยอยู่ม.ปลาย(ปัจจุบันอายุ 23 แล้วครับ)
    ก็ได้เสาะแสวงหาพระเครื่องหรือวัตถุมงคลหลวงพ่อ หลวงปู่ พระที่ว่าดังๆ หามาห้อยหามาคล้องติดตัวหวังพึ่งพุทธคุณ แต่สรุปรวมๆแล้ว ก็เหมือนเดิมครับ มีดีบ้าง
    เป็นครั้งคราว ก็ไม่ได้คิดมากอะไรเนื่องจากคิดว่า กรรมเก่าเราคงเยอะหวังจะให้ท่านพึ่งก็คงได้เป็นครั้งคราวไป

แต่พอมาเริ่มรู้จักหลวงพ่อ ก็ต้นปี2554นี้แหละครับ ก้ได้ทำการศึกษาหาข้อมูลประวัติเรื่องราวอันน่าประทับใจของหลวงพ่อ ยิ่งอ่านยิ่งมีความปิติ ยิ่งอ่านยิ่งรู้สึกว่า
    ผูกพันจนมีเหตุให้นับถืออย่างสนิทใจครับ ก่อนหน้าที่ผมจะได้วัตถุมงคลของหลวงพ่อกวยมา ผมได้นอนฝันเห็นท่านถึง 3 คืน

คืนที่ 1 ฝันว่าหลวงพ่อมาหาและมอบพระซึ่งเป็นเหรียญให้ 1 เหรียญ บอกว่า เก็บไว้จะได้คุ้มครอง

คืนที่ 2 ฝันว่าหลวงพ่อมาหาและมอบพระซึ่งคือเหรียญเดิมนั่นแหละแต่เลี่ยมกรอบทองมาให้แล้ว และบอกว่า จะได้คุ้มครองครอบครัว

และคืนที่ 3 ฝันว่าหลวงพ่อมาหาอีกและนำพระเหรียญนั้นใส่มือและยิ้มด้วยความเมตตาบอกว่ากูจะได้คุ้มครองได้ครบอะไรๆไม่ดีบอกท่านได้ท่านจะช่วยเหลือเสมอ

เก็บนำความฝันเหล่านี้คิดอยู่พอสมควรครับ และ เวลาผ่านไป 2-3 วัน ไปเปิดเจอในเว็ปครับ เป็นเหรียญหลวงพ่อกวยซึ่งออกงานเมื่อปลายปี 53 เป็นเหรียญหลังหนุมาน
    ชื่อเหรียญทานบารมี ซึ่งเป็นเหรียญกะไหล่ทอง ตัดสินใจทันที เพราะคิดในใจ เราคงไปหาพระที่ทันท่านคงยาก

พอได้เหรียญมาทุกๆอย่างค่อยๆดีขึ้นครับ การเงิน การงาน และล่าสุดเมื่อปลายเดือนที่แล้วผมได้ทะเลาะกับทางหัวหน้างานท่านนึง ซึ่งเรื่องราวทั้งหมดไม่ได้ผิดที่ผมเลยครับ
    เป็นเรื่องความเข้าใจผิดระหว่างเจ้านายและหัวหน้าแต่ดันมาลงที่ผม สุดท้ายผมก็ทำอะไรไม่ได้ได้แต่นั่งรับฟังเค้าด่าเค้าว่าเค้าโกรธใส่ เย็นวันนั้นจุดธูปไหว้พระและหลวงพ่อ
    (เป็นรูปที่ปริ้นมาใส่กรอบเฉยๆเลยครับไม่ได้เป็นรูปที่ทันท่านหรือมีการปลุกเสกใดๆ) ก้ได้ร้องไห้ต่อหน้ารูปหลวงพ่อและเล่าเรื่องราวให้ทันฟังว่า

ผมไม่ได้มีความผิดใดๆเลยขอหลวงปู่ช่วยให้ผ่านพ้นไปได้ด้วยเถิดไม่เช่นนั้นผมก้คงต้องลาออกจากงานแน่ๆ พอเช้าวันรุ่งขึ้น 30 พ.ค. (วันเกิดผมเองครับ) ด้วยความที่เราเป็นเด็ก
    ก็ได้ขอหลวงพ่อว่า ไม่ว่าผมจะผิดหรือไม่ หากผมเป็นฝ่ายเอ่ยปากขอโทษขอให้ทุกๆคนให้อภัยและกลับมารักมาเอ็นดูผมเหมือนเดิม ปรากฏว่าตอนเย็นพี่หัวหน้าเรียกบอกให้ไป
    กินเลี้ยงฉลองวันเกิดและเจ้านายก็ไปด้วยกันและไม่ทะเลาะกันอีกเลยครับ ทุกวันนี้ทั้งหัวหน้าและัเจ้านายก้ยังรักและเอ็นดูผมมากยิ่งขึ้นครับ จากที่เคยเหน็บแนมหรือเสียดสีตอนนี้ไม่มีแล้วครับ

และล่าสุดเรื่องของการงานก็ดีขึ้นเรื่อยๆครับ อะไรๆที่ว่าติดขัดก็เหมือนมีคนมาช่วยเปิดช่องทางให้เราติดต่อเจรจาได้ง่ายขึ้นครับ ปลายปีนี้ถ้าทุกอย่างเป็นไปตามแผนงานเจ้านายและ
    หัวหน้าก็กำลังพิจารณาขยับตำแหน่งให้ครับ

ทุกวันนี้ทุกๆคืนผมจะสวดมนต์ บทไหว้ครูหลวงพ่อกวย มนต์จินดามณี คาถามงกุฏพระพุทธเจ้า คาถาพระสีวลี และนะโมตาบอดที่หลวงพ่อท่านได้ให้ไว้สำหรับการดำเนินชีวิตครับ
    และไม่เคยลืมที่จะนึกถึงหลวงพ่อหรือลืมนำวัตถุมงคลของท่านติดตัวเสมอครับ

ตอนนี้ขอขอบคุณคุณท็อปเป็นอย่างสูงที่ได้เอื้อเฟื้อวัตถุมงคลของหลวงพ่อที่ผมได้หวังไว้มานานให้ผมได้ครอบครองครับ

เหรียญเดิมบาง 2 เหรียญ,เหรียญหลวงพ่อเฒ่ารุ่น2,พระสรรค์นั่ง,และสมเด็จพิธีจตุรพิธ

ขอขอบคุณที่ท่านที่เสียเวลาเข้ามาอ่านครับ อย่างไรถ้ามีคำแนะนำหรือติชมน้องใหม่ประจำเว็ป ก็ยินดีเป็นอย่างยิ่งครับขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 มิถุนายน 2011
  8. rawats_99

นำมาอวดอย่างนี้แสดงว่ามีเหลือให้จองเพิ่มใช่ใหมครับ

9. Lee_bangkok

Lee_bangkok เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2010
    ดีครับพี่เดชา หวังว่าจะสบายดีนะครับ รักษาสุขภาพกายด้วยนะครับ

10. รักรังสิต

รักรังสิต เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่หนุ่ม ผมส่งเงินใส่ซองไปให้ได้รับยังครับ เป็นของเพื่อนๆและคนรู้จักฝากพี่หนุ่มถวายหลวงพ่อสุนทรด้วยครับ ตามเจตนารมร์ของเจ้าของเงินครับ

11. พญาสุกร

นอนแล้วครับบบตามได้155 ความดันขึ้นมึนๆๆ ราตรีสวัสครับบ

12. daychar

คัดลอกมาจากเวป หลวงพ่อกวย.คอม

<TABLE border=0 width="100%"><TBODY><TR><TD vAlign=center>[​IMG]</TD><TD vAlign=center>เหรียญเดิมบางกันผี
    « เมื่อ: มกราคม 30, 2011, 11:38:29 pm »

</TD><TD style="FONT-SIZE: smaller" height=20 vAlign=bottom align=right></TD></TR></TBODY></TABLE>

<HR class=hrcolor SIZE=1 width="100%">
    เรื่องมีอยู่ว่าน้องสาวของผมเป็นคนที่เหมือนจะมีสัมผัสที่หก และมีคนบอกเหมือนมีองค์ทุกคืน เธอจะนอนฝันเห็น
    สิ่งที่ไม่อยากเห็น ฝันว่ามีเด็กผู้หญิงเด็กผู้ชายมาขออยู่ด้วยบ่อยมาก เวลาไปที่ใหนก็จะได้ยินเสียงแปลกๆ หรือเห็น
    อะไรแปลกๆ เวลาไปใหนเธอจะรู้เหมือนมีสิ่งแปลกมองอยู่บ่อยๆ บางที่เธอจะรู้สึกกลัวมาก

จนเมื่อตอนเดือนธันวา มหาลัยเธอหยุดเธอกลับมาบ้าน พอดีผมกำลังเอาพระของหลวงพ่อที่ผมเก็บสะสมบูชาไว้ออกมาดู
    เธอเข้ามาดูพระของผมแล้วถามว่าดีเปล่า ผมก็เล่าประวัติของหลวงพ่อและเรื่องราวอภินิหารที่เกิดขึ้นอันเนื่องมาจาก
    ความศรัทธาให้เธอฟัง พอเธอฟังเธอก็บอกขอพระองค์นึง เธอก็นั่งเลือกเธออยากได้หลังหนุมานแต่เธอบอกว่าใหญ่ไป
    ผมก็แนะนำไปว่าให้เอารูปถ่ายปี 21 หลังจีวรไปใช้ เธอเอาไปซักพักเธอก็เอามาเปลี่ยนและก็เอาเหรียญเดิมบางไป

พอเธอเอาพระไปผมก็บอกกับเธอว่า ไปเลยที่ใหนก็ได้ที่เคยเจอคราวนี้ไม่เจอแน่ พอเธอเอาพระไปเธอก็เอาไปเหน็บกับ
    เสื้อแล้วก็เข้านอน พอตอนเช้าตื่นมาเธอมาบอกกับผมว่าไม่ฝันเห็นอะไรเลย (ปกติเธอฝันทุกคืน) และบอกว่านอนแล้ว
    รู้สึกอุ่นใจอย่างไงไม่รู้

ทุกวันนี้เธอจะพกเหรียญเดิมบางติดตัวตลอด เวลานอนก็เอาไว้หัวเตียง อีกเดือนต่อมาเธอมาบ้านเธอมาบ้าน ผมถามเธอ
    เป็นไงบ้างเธอบอกว่าไม่ฝันเห็นเด็กอีกแล้ว และนอนหลับสนิทกว่าเมื่อก่อนมาก เดี๋ยวนี้เธอกลับมาบ้านเธอจะขอพระของผมไปอีก
    ผมเลยบอกเธอว่าองค์เดียวก็พอแล้ว (ผมให้เธอคล้องเหรียญจอบหลวงพ่อมุ่ยรุ่นแรก และเหรียญเดิมบางอย่างละเหรียญ)
    ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อว่า พระหลวงพ่อกันสิ่งที่ไม่อยากเห็นได้จริงๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 มิถุนายน 2011
  13. daychar

<TABLE border=0 width="100%"><TBODY><TR><TD vAlign=center>[​IMG]</TD><TD vAlign=center>หลวงพ่อท่านเเสดงให้เห็น
    « เมื่อ: มกราคม 30, 2011, 12:28:41 pm »

</TD><TD style="FONT-SIZE: smaller" height=20 vAlign=bottom align=right></TD></TR></TBODY></TABLE>

<HR class=hrcolor SIZE=1 width="100%">ขอเล่าประสบการณ์ที่เกิดขึ้นกับน้องชายของผมหน่อยนะครับ
    ตัวน้องชายผมเองเป็นคนไม่เชื่อเรื่องพระเรื่องเจ้าสักเท่าไหร่ เพราะเป็นคนมีความคิดสมัยใหม่ ตอนที่ตัวเขาเองสึกจากการบวช
    เพื่อทดเเทนคุณพ่อเเม่เมื่อก่อนเข้าพรรษาปีที่ผ่านมา ผมได้มอบเหรียญหลังยันต์ให้เขา 1 องค์เพื่อคุ้มครองเเละจะได้เจริญก้าวหน้า
    ตัวเขาเองก็ห้อยบูชาเพราะขัดเจตนาของผมไม่ได้ ผมเห็นเวลาห้อยก็สักว่าเเต่ห้อยจริงๆ เหมือนเเบบไม่ได้ศรัทธาเลย เวลาเจอกัน
    ผมก็มักจะเช็คเเละถามตัวเขาบ่อยๆ ว่าห้อยพระหลวงพ่อที่ให้ไปไหม โดยที่บอกกับตัวเขาบ่อยๆ ถึงพุทธคุณของพระท่านที่ปลุกเสก
    ไว้ให้เสมอๆ เเต่ดูเเล้วตัวเขาเองก็เหมือนไม่สนใจในคำพูดของผม เหมือนรอดูปาฏิหารย์ว่ามีจริงไหม

จนเวลาผ่านมาเกือบถึงสิ้นปีที่เเล้ว ได้เริ่มสงสัยว่าวันไหนลืมใส่พระไปทำงาน อะไรๆดูจะติดขัดไปหมด ผมสังเกตุว่าดูเเล้วตัวเขาเอง
    เริ่มมีความเชื่อขึ้นมา จนจวนเมื่อวันที่ 19 ที่ผ่านมาผมได้พาเเม่เเละตัวเขาเอง ไปทำบุญเเละกราบหลวงพ่อพร้อมลอดโลงเพื่อ ความเป็นศิริมงคล
    ซึ่งตัวเขาเองได้ขอกับหลวงพ่อขอให้ได้งานใหม่ที่ดีเเละมั่นคง เเต่งานใหม่ดูเเล้วจะหายากมากเพราะตัวเขาเองต้องเรียนหนังสือด้วยภาคสบทบ
    ในวันเสาร์เเละอาทิตย์ ซึ่งไม่ค่อยมีบริษัทไหนรับทำงานเเละให้เรียนด้วย

มาวันที่ 25 ที่ผ่านมานี้เพิ่งได้ 6 วันยังไม่ถึง 7 วันเลย ถ้านับตั้งเเต่วันที่ไปกราบท่านมา หัวหน้าที่ทำงานมาบอกผมเรียกให้น้องผมมาคุย
    พอดีบริษัทต้องการคนเพิ่ม ทั้งที่ตัวน้องผมเคยมาเขียนใบสมัครทิ้งไว้ตั้งเเต่เมื่อต้นปีที่เเล้ว เเละที่ผ่านมาไม่มีวี่เเววเลย งานที่ได้ทำนั้นได้เข้าไป
    ประจำอยู่ในส่วนที่เพื่อนสนิทผมเป็นหัวหน้าด้วย เเละยังได้รับโอกาสให้เรียนด้วย โชคดีจริงๆ ตอนนี้เเม่ผมเล่าให้ฟังว่าทุกวันก่อนออกจากบ้าน
    ไปทำงานน้องชายผมจะต้องพนมมืออาราธนาหลวงพ่ออย่างจริงจังก่อนคล้องคอเเละออกไปทำงาน ซึ่งไม่เหมือนเมื่อก่อนหยิบสร้อยได้คว้าใส่เลย

กราบเเทบเท้าหลวงพ่อด้วยความเคารพเเละศรัทธา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 มิถุนายน 2011
  14. พญาสุกร

คืนนี้ลาที่หน้า175คับง่วงครับบตามให้ทันเรื่อยๆๆครับผม

15. nuanhadyai@hotmail

nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

1
    สวัสดีค่ะ คุณพญาสุกร.....เป็นกำลังให้อ่านตามให้ทันนะคะ....

16. daychar

นำกระทู้คุณหนุ่มที่ได้รวบรวมไว้มาลงให้ มีหลายหน้าติดตามดูนะครับ...

17. daychar

ชุดต่อมาที่รวบรวมไว้...

18. พญาสุกร

วันนี้จบว่านโพงหน้า230แล้วครับได้ความรู้อีกเพียบครับนอนแล้วครับบ ตามมาแต่เช้าเลย ขอบคุณพี่
    <TABLE style="WIDTH: 563px; HEIGHT: 64px" id=post4790119 class=tborder border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width=563 align=center><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid" class=thead>[​IMG] เมื่อวานนี้, 07:42 AM </TD><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=thead align=right>#45485 </TD></TR><TR vAlign=top><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt2 width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->nuanpan<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4790119", true); </SCRIPT>

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    ที่ถามถึงกันครับขอบคุณพี่หนุ่มและทุกๆท่านครับ

19. ญานธรรม

ญานธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณพี่เดชามากครับ ที่สละเวลารวบรวมเรื่องราวดีๆไว้ให้อ่านกัน

20. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    คงมีหลายคนเคยเป็นอย่างนี้ใช่ใหม?
    เวลาจะสวมสร้อยใส่คอก่อนออกจากบ้าน แทบไม่มีเวลาจะอาราธนาท่านเพราะเร่งรีบเ้หลือเกิน อาบน้ำแต่งตัวได้นานเป็นชั่วโมงแต่พอหยิบพระจะใส่ กลับดูเหมือนเวลาไม่เหลือแล้ว ต้องรีบๆสวดมนต์และรีบใส่สร้อย ใหนๆก็จะสวมสิ่งมงคลที่จิตใจยึดเหนี่ยวแล้ว ให้เวลากับตัวเองเพิ่มอีกสัก 2นาทีก็แล้วกัน เพราะเราต้องออกไปเผชิญเรื่องต่างๆที่ไม่คาดหวังอีกนับหลายชั่วโมง