แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. _mc*ลพบุรี

_mc*ลพบุรี Active Member

ประมาณเดือนพค.รับทราบครับ ขอบคุณครับ ไม่เป็นไรครับ อิๆๆ

2. ninetown

ninetown Active Member

สวัสดีครับผมสมาชิกใหม่ครับ เคยอ่านเรื่องเล่าของพี่หนุ่มที่ไปเที่ยวป่าเมืองกาญน่ะครับ
    เลยอยากถามว่าพี่หนุ่มเคยได้ฟังประสบการณ์ของคนที่ห้อยพระท่ากระดานมาบ้างไหมครับ
    ถ้ามี เล่าให้ฟังบ้างนะครับ ขอบคุณครับ

3. monnut39

monnut39 Active Member

แจ้งข่าวดีครับ"ใครที่ได้ทำบุญภายในเดือนพฤษภาคม2555เป็นต้นไปและทำบุญตั้งแต่500บาทขึ้นไปสามารถโพสเอกสารเพื่อรับสมเด็จหลังมิของหลวงพ่อกวย รีบด่วนจำนวนจำกัดครับ" ที่เว็บหนุ่มเมืองแกลงครับ(เว็บบุคคลอื่นร่วมกันทำครับ).....ขอให้โชคดีทุกท่านครับ

http://หนุ่มเมืองแกลง.com/board/index.php/topic,66.0.html

4. monnut39

monnut39 Active Member

แจ้งข่าวดีครับ"ใครที่ได้ทำบุญภายในเดือนพฤษภาคม2555เป็นต้นไปและทำบุญตั้งแต่500บาทขึ้นไปสามารถโพสเอกสารเพื่อรับสมเด็จหลังมิของหลวงพ่อกวย รีบด่วนจำนวนจำกัดครับ" ที่เว็บหนุ่มเมืองแกลงครับ(เว็บบุคคลอื่นร่วมกันทำครับ).....ขอให้โชคดีทุกท่านครับ

http://หนุ่มเมืองแกลง.com/board/index.php/topic,66.0.html

5. thapakron

thapakron สมาชิกใหม่

18 กันยายน 2009
    ผมติดตามกระทู้พี่หนุ่มมานานแล้วครับ เีีรียนถาม พี่หนุ่มเมืองแกลงครับ

1
    .ผมได้ พระอุปคต องค์นี้มาจากคุณปู่ พี่หนุ่มเคยเห็นบ้างไหมครับ ดีด้านใคครับ

2.ปัจจุบันผมรับราชการที่เสี่ยงภัย ผมได้พระหูยาน มาบูชา(ตามรูป) แต่ท่านพระศอ (คอหัก) แต่ซ่อมมาแล้วครับ อยากถามว่าพุทธคุณยังอยู่ไหมครับ

3.ในสร้อยเส้นนี้ มีเหรียญเมตตา ลป.สิม เหรียน ลป.ฝั้น รุ่น 43 และ เหรียญนารา้ยณ์ทรงครุฑ ลป.หมุน อยากถามว่าแต่ละเหรียญดีด้านใด

4.มีดหมอ ลพ.บุญมี วัดเขาสมอคอน (พระบ้านเกิดครับ) ใช้ดีไหมครับ กะว่าพกติดตัวเวลาออกป่าครับ

6. tsurasit99

tsurasit99 สาธุ...หลวงพ่อกวย

ขอถามพี่หนุ่มหน่อยครับ

ตอนนี้ผมแขวนเหรียญยันต์ดวงหลวงปู่ดู่,เหรียญนารายณ์ทรงครุฑหลวงปู่หมุนและเหรียญรูปเหมือนหลวงพ่อเกษมรุ่นฉลอง 700 ปีลายสือไทในสร้อยเส้นเดียว ไม่ทราบว่าพุทธคุณเพียวพอหรือไม่ครับ? ขอบคุณล่วงหน้าครับ

7. ราหูอมจัน

ราหูอมจัน เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2012
    ตามรู้ ตามดู ศึกษา ประสบการณ์ วัตถุมงคล หลวงพ่อชาญณรงค์

8. chainerror

chainerror เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    คิดถึงวันวานเก่าๆครับ
    เมื่อก่อนกระทู้นี้เป็นกระทู้ที่ทุกๆเช้าก่อนทำงาน
    ต้องมาเปิดอ่าน ทักทายเพื่อนๆทุกๆท่าน
    มีทั้งสาระความรู้ ทั้งได้ร่วมทำบุญกันด้วยใจบริสุทธิ์แบบมิได้นัดหมาย
    อยากจะมีมิตรภาพดีๆแบบวันนั้นอีกครั้งครับ แม้จะย้อนกลับไปไม่ได้
    แต่ก็เริ่มใหม่ได้นะครับเพื่อนๆพี่ๆน้องๆทุกๆท่าน:cool::cool:

9. บางนกแขวก

บางนกแขวก เป็นที่รู้จักกันดี

ผมมาตามอ่านทีหลังตั้งแต่หน้าแรกจนครบหน้าสุดท้าย ประมาณ 4-5 เดือน ไม่ได้ร่วมคุยร่วมบุญ ร่วมกิจกรรมต่างๆ ยังเสียดายสิ่งที่ผ่านๆมาในกระทู้นี้เลย อยากให้กลับมาเหมือนเดิม ผมว่าอบอุ่นดี

10. phormae

phormae เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤษภาคม 2012
    ผมมีพระมงคลมหาลาภมาให้ช่วยพิจารณาด้วยครับท่าน

ผมได้พระมงคลมหาลาภมา แต่ไม่ทราบว่ารูปแบบ เนื้อหา หรือพิมพ์ทรงเป็นอย่างไร ขอท่านช่วยพิจารณาด้วยครับท่าน ขอบคุณครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      57.7 KB
      เปิดดู:
      123
      ขนาดไฟล์:
      61.4 KB
      เปิดดู:
      106
      ขนาดไฟล์:
      23.4 KB
      เปิดดู:
      104
  11. พรประทีป

พรประทีป Active Member

10 กุมภาพันธ์ 2012
    รบกวนสอบถามพี่หนุ่มเมืองแกลงเกี่ยวกับพระหลวงปู่ทิมระยองครับ นั่งอ่านทั้งหมดไม่ไหวครับเยอะมาก ผมอยากได้เหรียญปรกไตรมาสเื้นื้อทองแดงหลวงปู่ทิมไว้บูชาครับ ราคาพอเช่าไหว
    ไม่ทราบว่ารุ่นนี้พุทธคุณเป็นอย่างไรบ้างครับ ขอบคุณครับ

12. ญานธรรม

ญานธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

พระชัยเทวฤทธิ์-พระสมเด็จ ลพ.อภิชิโต(ชาญณรงค์ ศิริสมบัติ)มหัศจรรย์พุทธานุภาพ

<hr style="color:#FFFFFF; background-color:#FFFFFF" size="1">[FONT=&quot]วัตถุประสงค์ของการสร้างพระเครื่อง[/FONT]
    [FONT=&quot]เพื่อหารายได้สร้างศาลาการเปรียญและกุฏิพระสงฆ์ วัดหนองสะเดา อ.หนองแค จ.สระบุรี [/FONT]
    [FONT=&quot]เพื่อร่วมสบทบเงินสร้างเจดีย์ภาวนาภิรัตน์ (หลวงปู่ทิม) ของวัดละหารไร่ อ.บ้านค่าย จ.ระยอง[/FONT]
    [FONT=&quot]เพื่อร่วมสมทบเงินในการบูรณะหอสวดมนต์และกุฏิสงฆ์วัดหนองปลาหมอ อ.หนองแค จ.สระบุรี [/FONT]
    [FONT=&quot]เพื่อจัดสร้างเทวรูปพระนารายณ์ขนาดใหญ่ ติดตั้งที่วัดหนองสะเดา สระบุรี เพื่อให้ผู้ที่ศรัทธาได้สักการะบูชา[/FONT]
    [FONT=&quot]เพื่อนำรายได้ สร้างพระพุทธรูป ถวายเป็นพระประธานให้สำนักปฏิบัติธรรม วัดรุกขมูล อ.ทุ่งเสลี่ยม จ.สุโขทัย[/FONT]
    [FONT=&quot]เพื่อนำรายได้ จัดพิธีบวชพระภิกษุสงฆ์จำนวน [/FONT][FONT=&quot]9 รูป ในระหว่างเข้าพรรษาปี 2554[/FONT]
    [FONT=&quot]เพื่อนำรายได้ สร้างหนังสือธรรมะแนวทางการปฏิบัติภาวนา แจกเป็นทานต่อผู้สนใจ [/FONT]
    [FONT=&quot]
    [/FONT]เมื่อวานไปวัดมา หลวงพ่อเพิ่งหายจากเป็นไข้นะครับ
    ถามหลวงพี่ที่วัด ในห้องวัตถุมงคล เรื่องศาลา เป็นอย่างไรบ้าง หลวงพี่ก็บอกว่าไม่รู้
    ผมก็เลยมาถามพี่หนุ่มนะครับ ว่า ศาลาการเปรียญ มีความคืบหน้าอย่างไรครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 สิงหาคม 2012
  13. phormae

phormae เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤษภาคม 2012
    ผมเพิ่งเป็นสมาชิกใหม่ ได้ติดตามท่านสมาชิกอาวุโสให้ความรู้มาพอสมควร และได้ให้ความสนใจในบาทความโดยเฉพาะของท่าน หนุ่มเมืองแกลง เกิดความศรัทธาจึงใคร่ขอความรู้จากท่าน ไม่
    มีจุดประสงค์อื่นใดแอบแฝงครับท่าน ขอความกรุณาต่อท่าน และท่านสมาชิกได้ให้ความรู้ด้วยนะครับ ขอบคุณท่านจริง ๆครับ

14. ineedo

ineedo เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2007
    ผมก็กำลังไล่อ่านอยู่ครับถึงหน้า 283 ไม่รู้ว่าเมื่อไหร่จะอ่านจบ เสียดายครับมาทีหลัง

15. novonorm

novonorm สมาชิก

11 สิงหาคม 2012
    ตอนนี้อ่านจนถึงหน้า 500
    เพลินๆ ได้ความรู้มากมายครับ

16. novonorm

novonorm สมาชิก

11 สิงหาคม 2012
    ตอนนี้อ่านจนถึงหน้า 500
    เพลินๆ ได้ความรู้มากมายครับ

17. ยุ่น90

ยุ่น90 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ ผมพึ่งเข้ามาอ่านกระทู้นี้ เห็นมีเรื่องราวเกี่ยวกับคุณแม่บุญเรือน
    ผมมีประสพการณ์เกี่ยวกับท่านครับ ผมไม่เคยสนใจวัตถุมงคลของท่านเลย
    ได้ยินเรื่องราวต่างๆ ของท่านมาตลอด จนเมื่อ 2 ปีที่แล้ว ผมผ่านวัดอาวุธ
    ก็เลยเข้าไปกราบรูปคุณแม่บุญเรือน ที่บนศาลา พอลงมาข้างล่าง เห็นมีห้อง
    บูชาวัตถุมงคลของทางวัด ก็เลยเข้าไปดู เห็นมีหลายรุ่น รวมทั้งพระพุธโธ ที่
    พึ่งแตกกรุ ด้วย ราคาตอนนั้น นาจะ 3000 ขึ้น (ตอนนี้10000 ขึ้น)แต่ผมไม่มีเงินเช่า
    ผมเห็นมีถังใส่ถุงผ้า อยู่มีสีตามวันเกิด หลวงพี่ที่เฝ้าห้อง บอกในถุงมีวัตถุมงคลอยู่ทุกถุง
    รวมทังพระที่แตกกรุ ด้วย ในการจับถุงสีให้ใช้ที่คีบน้ำแข็งจับห้ามใช้มือคลำ ค่าจับทำบุญ ไม่แน่ใจ 200 บาท หรือเปล่า ผมจึงหันหน้าไปบนศาลาคุณแม่บุญเรือน พนมมือบอกกับท่านว่า ถ้าคุณแม่ศักดิ์สิทธิ์ให้ผมได้พระตามที่ผมต้องการด้วยเถิด ผมก็จับไปที่ถังสีวันเกิด
    ของผม และให้หลวงพี่เป็นคนเปิดให้ ผมได้พระพิมพ์พุธโธ ที่พึ่งแตกกรุ ราคา3000บาท
    ครับ ผมเชื่อแล้วว่าคุณแม่ศักดิ์สิทธิ์จริงๆ ทันตาเห็น สาธุ สาธุ สาธุ

18. kongpak

kongpak เลื่อมใสอย่างยิ่งในตถาคต ถึงที่สุดโดยส่วนเดียว

30 กันยายน 2009

จากบทความข้างบนของท่านหนุ่มเมืองแกลง หากท่านใดยังคิดหาพระที่จะมาคุ้มตัวโดยอาศัยพ่อค้าพระอาชีพ ก็คงต้องคิดให้มากๆ หน่อย

แต่ถ้าจะหามาเพื่อการค้า เพื่อซื้อมาขายไป ทำกำไรกับพระท่านเหมือนสินค้าธรรมดาชิ้นหนึ่งก็เรียนเชิญไปทางด้านนั้นได้เลยครับ แต่หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ ได้กล่าวกับศิษย์หลายๆ ท่านว่า "การค้าขายพระ" นั้นบาปหรือไม่บาป ก็ต้องไปหาอ่านในเว็บของลูกศิษย์หลวงตากันครับ

19. kongpak

kongpak เลื่อมใสอย่างยิ่งในตถาคต ถึงที่สุดโดยส่วนเดียว

พระพิมพ์ พระเครื่องทุกองค์ ไม่เพียงแต่พ่อแม่ครูอาจารย์ได้อธิษฐานจิตประจุพลังจิตของท่านลงไปแล้ว ท่านยังอาราธนาอัญเชิญ เทพยดา องค์พรหม เทวดา เทวนารี ทุกชั้นฟ้ามา สถิตในองค์พระพิมพ์ พระเครื่องเพื่อให้เกิดผลในทางปกปักรักษาผู้ครอบครองที่อยู่ในศีลธรรม แต่เมื่อผู้ครอบครองหลงอยู่ในกามกิเลสจนพอกจับหนา เหล่าเทพฯต่างๆ ที่สถิตรักษาองค์พระอยู่นั้น ก็มิอาจจะอยู่ลดองค์ลงเกลือกกลั้วกับบุคคลที่หนาและเหม็นไปด้วยกามกิเลสนั้น จึงต้องสละละจากวัตถุมงคลนั้นกลับขึ้นไปยังสรวงสวรรค์ดังเดิม และวัตถุมงคลที่ว่านั้นก็จะกลายเป็นสสารวัตถุธาตุธรรมดาทั่วไป ไม่มีพลังอำนาจใดๆ เหลืออยู่ และนี่คือ "คำตอบ" ที่ว่า พระแท้ๆ รับจากมือพ่อแม่ครูอาจารย์ เซียนน้อยใหญ่ยกนิ้วให้ถึงความแท้ เหตุใดจึงไม่สามารถปกปักรักษาผู้ครอบครองนั้นได้เลย
    ผมเคยชอบเดินสนามพระ เข้าชมงานประกวดพระ (ตอนนี้หยุดแล้ว) ผมได้เห็นว่า ผู้ที่คนอื่นหรือเรียกตนเองว่า "เซียนพระ" กว่า 90 เปอร์เซ็นต์มีการปรามาสพระเครื่องพระพิมพ์ทั้งด้วยวาจา กิริยาการกระทำต่างๆ จึงไม่แปลกใจว่าทำไม "เซียนพระ" ที่คิดว่าตัวเองมีพระแท้ๆ และดูพระเก่งชมัดกลับมีการเป็นไปดังตัวอย่างที่ยกมาจากข่าวตามหน้าหนังสือพิมพ์ และสื่ออื่นๆ ข้างล่างนี้ โปรดอ่านและวิเคราะห์กันเองว่า ท่านเหล่านั้นมีพระแท้ๆ วงการสากลนิยมยอมรับ ราคาเป็นแสนเป็นล้าน แต่ต้องมามีอันเป็นไปอย่างน่าเวทนา ทำไมถึงไม่เหนียว ไม่แคล้วคลาด
    ลองอ่านลิ้งค์นี้ที่ผมได้รวบรวมจากข่าวต่างๆ ดูสิครับ
    http://prawang.blogspot.com/p/blog-page_13.html

คุณปู่ประถม อาจสาคร ท่านย้ำหนักหนาว่า อย่าได้นำพระเข้าประกวด เพราะเทพยดาทั้งหลายท่านจะไม่อยู่ด้วย เพราะท่านไม่ใช่ชายงามหรือนางงามที่ต้องมาส่งประกวดแข่งขันเพื่อเอาตำแหน่ง ความงามกัน ถ้าขืนนำพระเข้าประกวดแล้ว พระแท้ๆ อิทธิคุณสูง ก็จะกลายเป็นวัตถุธาตุธรรมดา ท่านก็จะได้มีชื่อว่าได้ครอบครอง "ชิ้นดินแพงที่สุดในโลก" "ชิ้นทองแดงแพงที่สุดในโลก"
    สิ่งที่น่าเป็นห่วงก็คือ ผู้ที่ได้ครอบครองพระหลังการประกวด ด้วยความปลื้มปิติว่าได้รับพระแท้ๆ ที่ผ่านการรับรองโดยปุถุชนธรรมดา.... หุหุ...) แล้วห้อยคอติดตัว นำออกอวดด้วยความภูมิใจ ครั้นเมื่อผ่านความคับขันในชีวิตไปได้กลับเชื่อว่าเป็นเพราะพระที่ตนเองรับ มาจากงานประกวด โดยลืมนึกถึง เทวดาผู้รักษาตัวกับบุญบารมีที่ตนเองเคยสร้าง ได้มาเป็นเกราะคุ้มตัวไว้ หลงได้ปลื้มกับวัตถุธาตุธรรมดาที่ติดตัวอยู่ หากไม่มีบุญเก่า ไม่ได้เติมบุญใหม่ บุคคลเหล่านั้นถึงแม้จะมีพระแท้ๆ ก็มีอันเป็นไป

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 กันยายน 2012
  20. kongpak

ตลาดพระหรือรังโจร
    ช่วงปลายปีที่ผ่านมา คดีโจรกรรมพระพุทธรูปวัตถุโบราณ อาละวาดไปทั่วโดยเฉพาะคดีลักตัดเศียรพระที่ จ.พระนครศรีอยุธยา และการลอบเข้าไปขโมยวัตถุโบราณที่พิพิธภัณฑ์แห่งชาติ กลางเมืองขอนแก่น
    รายแรกยังจับกุมคนร้ายไม่ได้ แต่มารศาสนาพากันหัวหด หลัง พล.ต.ท. กฤษฎา พันธุ์คงชื่น ผบช.ภ.1 ลงไปจี้คดี กระทั่งรู้เบาะแสความเคลื่อนไหวกลุ่มคนร้ายหมดแล้ว
    ส่วนรายหลัง พล.ต.ท.สันติ เพ็ญสูตร ผบช.ภ.4 พล.ต.ต.พัฒนี ศิริวัฒนี ผบก.ขอนแก่น พ.ต.อ.คัชชา ธาตุศาสตร์ รองฯ นำกำลัง จับกุมนักศึกษา มหาวิทยาลัยชื่อดังแอบเข้าไปซ่อนตัวในพิพิธภัณฑ์ตอนปิดทำการ ก่อน ขโมยพระกรุนาดูน อายุนับพันปี ไปขายให้กับ "เซียนพระ" คนหนึ่ง ขณะเดียวกัน พล.ต.ต.ณพรรษ หรือวิชัย เย็นสุดใจ อดีต ผบก.ทล. โผล่แจ้งความจับ 2 เซียนพระ ในห้างสรรพสินค้าแห่งหนึ่ง ถนนงามวงศ์วาน อ.เมืองนนทบุรี ข้อหาลักลอบ เปลี่ยนพระเครื่องดัง เหรียญเนื้อทองคำ "หลวงพ่อแดง" วัดเขาบันไดอิฐ จ.เพชรบุรี
    "เขารู้ว่าผมเป็นอดีตนายตำรวจยังกล้าทำ แบบนี้ แล้วถ้าเป็นชาวบ้านธรรมดาคงโดนยิ่งกว่านี้ ผมเห็นว่า สถานที่มีชื่อเสียงโด่งดัง เป็นศูนย์พระเครื่องที่ใหญ่ที่สุด ไม่นึกว่าจะมีพฤติกรรมแบบนี้ พวกเขา คงนึกว่าผมคงอับอายผู้คน ไม่กล้าแจ้งความ หรือเอาเรื่องแน่นอน แต่คิดผิดคนอย่างผมไม่ยอมเด็ดขาด จะดำเนินคดีให้ถึงที่สุด" พล.ต.ต.ณพรรษ ระบายความรู้สึกที่ถูกลูบคม
    คดีที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ล้วนมีเบื้องหลังมาจาก "เซียนพระ" สั่ง ออเดอร์ผ่านโจรเพื่อตระเวนลักพระ ขโมยวัตถุโบราณราคาแพงไปขายในตลาดมืดอีกทอด
    แต่บิ๊กตำรวจในวงการพระเครื่อง รวมถึงพวกตั้งตัวเป็นเซียนพระ ชื่อดังทั้งหลายกลับนิ่งเฉย ไม่เคยเข้าไปตรวจสอบมาตรฐานและความประพฤติของบุคคลที่อ้างเป็นนักเลงพระ พ่อค้าวัตถุโบราณ และแหล่งเช่าพระใหญ่ตามห้างฯ ชี้ให้เห็นว่า วงการพระกำลังอันตราย การลักพระตาม "ใบสั่ง" นั้นมีจริง
    เมื่อพระดีๆ เก่าแก่ในตลาดหายากขึ้น ดังนั้น การชี้เป้าให้คนสิ้นคิดและเห็นแก่เงินเข้าไปลักขโมยวัตถุโบราณในสถานที่ ต่างๆ หรือแม้กระทั่งออกอุบายเปลี่ยนพระเครื่อง ก็จะเพิ่มมากขึ้นทุกวัน
    ศูนย์กลางจำหน่ายพระกลาดเกลื่อน ยังไม่รวมถึงตลาดมืดก็เกิดขึ้นมากมายเช่นเดียวกัน
    แล้วจะมีใคร หน่วยงานไหน รับผิดชอบควบคุมดูแลเล่าครับ?!?
    อย่าปล่อยให้ตลาดพระกลายเป็นรังโจร!!!

สหบาท ไทยรัฐ