แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    พระมาหาเจ้าของแล้วครับ :cool:

2. นะภู

นะภู เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2010
    ขอขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ ขอให้สิ่งดีๆ ความเจริญทั้งหลาย กุศลทั้งหลายที่ผมและทุกคนได้รับหลังจากที่คุณหนุ่มได้แนะนำแก้ไขให้
    จงย้อนคืนหาคุณหนุ่มเป็นเท่าทวีคูณด้วยครับ.....สาธุ.....สาธุ.....สาธุ

3. หลวงจีน

หลวงจีน เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2009
    ขอคำแนะนำจากคุณหนุ่มด้วย เกิดเช้าวันศุกร์ที่ 27 กันยายน 2500 (เวลา 04.32 น.) รับราชการ กระทรวงการคลัง ขอขอบคุณครับ

4. โอสถ

โอสถ เป็นที่รู้จักกันดี

<table class="tborder" border="0" cellpadding="3" cellspacing="1"><tbody><tr><td class="alt1">277</td><td class="alt1">278</td><td class="alt1">279</td> <td class="alt2">280</td> </tr></tbody></table>
    กระทู้ไปเร็วมาก

วันจันทร์นี้ สงสัยทะลุ 300 หน้า

5. ภูวดิท

ภูวดิท เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    พี่หนุ่มครับผมใช้ ปิดตาธงชัย หลวงบู่ทิม+สิม + เศียรโตหลวงปู่ทิม+พุทโธน้อยหลังยันต์เฑาะว์ชุดนี้พี่หนุ่มบอกว่าดีอยู่แล้ว แต่มาดูเรื่องธาตุแล้วไม่ค่อยตรงคือผมเกิด วันที่12 กุมภาพันธ์ตอน 08.00น. พี่หนุ่มผมต้องใช้พระโลหะหรือชุดนี้ดีอยู่แล้วครับ ขอบคุณมากครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 กรกฎาคม 2010
  6. ศิษย์หลวงปู่กวย009

ศิษย์หลวงปู่กวย009 เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2008
    สำหรับผม ไม่รู้ว่า พี่หนุ่มเป็นใคร มาก่อน แต่เมื่อได้เข้ามาอ่านกระทู้ พี่เค้า แล้ว รู้สึกอย่างหนึ่งว่า ยังมีคนไทย ที่รักประเทศไทยขนาดนี้ และ รักคนที่ไม่เคยเห็นหน้ากันเลย ได้แต่คุยกัน ผ่านคีย์บอร์ด แต่พี่ หนุ่ม มีแต่ให้

สำหรับผม ไม่ว่าพี่หนุ่ม จะเป็นใคร จะ ร่ำรวย หรือ ยากดี มีจน

สำหรับผมตอนนี้ มีแต่ ความจริงใจ ให้ กับพี่เค้าครับ

เพราะ ผมก็รักประเทศไทย รัก ระบบพระมหากษัตริย์ บรรพบุรุษเสียเลือด เสีย เนื้อ ปกป้อง ประเทศสยาม มาแต่อดีต

ไม่ได้ ใช้อำนาจเงินซื้อมา

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      44.2 KB
      เปิดดู:
      125
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 กรกฎาคม 2010
  7. PITINATTH73

PITINATTH73 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามค่ำครับ ญาติธรรม ชมรมคนรักพี่หนุ่มเมืองแกลง ทุกๆท่าน

8. ก้องครับ

ก้องครับ เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2009

เห็นด้วย 100% กับทุกๆคำพูดของพี่ ศิษย์หลวงปู่กวย

I Love The King.

9. Natasan

Natasan เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ ผมจะนำไปปฏิบัติครับ ขอโมทนาด้วยครับ

10. ขันติ19

ขันติ19 เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2009
    พี่หนุ่มครับถ้าเราไม่มีกำลังทรัพย์หาพระหลวงปู่ทิมมาบูชา เราสามารถใช้พระหลวงพ่อสาครที่เป็นลูกศิษย์ท่านเเทนได้ไหมครับ พุทธคุณเเตกต่างกันมากเเค่ไหนครับ เห็นหลวงปู่ทิมท่านเคยบอกว่าถ้าสิ้นท่านให้ไปหาหลวงพ่อสาครเพราะเรียนจากท่านไว้หมด

11. PITINATTH73

PITINATTH73 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอ อนุโมทนา สาธุ ครับ

12. พุทธิวงษ์

พุทธิวงษ์ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรบกวนของคนที่บ้านครับ ผู้หญิง ราชการ วันอังคาร ปีมะเส็ง ขอบคุณครับ เดือนเมษายน (ลืมบอกอิๆ)

13. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ตอนนี้ มีผู้ขอรับพระพุทธมหาปฐวี เนื้อดินเก้าบัง มาแล้ว 5 ท่าน ยังเหลืออีก 4 ท่าน ท่านใดสนใจแจ้งพีเอ็ม เข้ามาได้เลยนะคะ

14. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ผมคิดว่าคงไม่มีโอกาสเล่าเรื่องอะไร หรือคุยกันเรื่องอื่นๆแล้วแน่เลย หากต้องมานั่งจัดพระกับดวงชะตาแบบที่ทำอยู่นี้ เรากำหนดกันว่าขอหยุดการพิจารณาไว้ที่แค่วันนี้เวลา 24.00 น. นะครับ หากเกินจากนี้ไป ขออนุญาติหยุดไว้ก่อนจริงๆ ทำไม่ทันครับ และที่ค้างอยู่ผมจะไล่ดูให้ทุกราย ทุกคนทั้งใน PM อีก เกือบร้อยคน และเข้าใจดีว่าต้องการคำตอบทุกคน พอดีเริ่มมีงานเข้ามาให้ดำเนินการแล้ว ต้องแบ่งเวลาส่วนหนึ่งไปบ้าง

แต่ทุกคนลองทำกันเองได้แน่ครับ เทียบธาตุของเราทั้งวัน เดือน และปีเกิด เขียนลงในตาราง เอาอาชีพมาวิเคราะห์หาจุดอ่อนและจุดแข็ง ขาดตรงไหนเสริมตรงนั้น หาธาตุหลักที่ขาดอยู่ในเรือนชะตา หลีกเลี่ยงธาตุอริ หาธาตุที่เสริมกันเป็นทางเลือก เพื่อใส่เพิ่มในกรณีที่ไม่มีพระแบบที่ต้องการ หากต้องแข่งขันก็เน้นอิทธิฤทธิ์เพิ่มขึ้น หากแนวทางพลังหนุนไปแนวเดียวกันแต่ต่างจุดเด่นจะดีที่สุด อย่าเพิ่งไปจัดแบบจิตศาสตร์ผสมเข้าไปจะยากมาก

15. curio

curio เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2006
    ขอถามคุณหนุ่มด้วยคนครับ ผมเกิดวันจันทร์ 20มกราคม ปีวอก(นักษัตร) ปีระกา(ปฏิทิน) อาชีพเซลแมนครับ
    พระที่มี
    -พระถ้ำเสือ
    -หลวงปู่หมุน กริ่งจักรพรรดิ์ เตารีด ปิดตาผงกสิน เหรียญหมุนเงินหมุนทอง รูป หล่อเบ้าทุบเสาร์ห้าบูชาครู
    -พระมงคลมหาลาภ และพระประจำวันจันทร์
    -ตะกรุดหลวงพ่อสมคิด
    -กริ่งโปร่งฟ้า ญาท่านสวน และพระปิดตา
    -สมเด็จเหม็น หลวงปู่อุ้นวัดตาลกง
    -เหรียญเศรษฐีหลวงปู่ดู่
    -เหรียญหน้าแก่หลวงปู่สีและ พระปิดตาเนื้อผง
    -เหรียญเดิมบาง
    ขอบคุณมากครับ

16. PITINATTH73

ในช่วงชีวิตที่ผมเกิดมาจนบัดนี้และรู้จักผู้คนมากมาย แต่คนที่สุดยอดหาไม่ค่อยเจอครับ หนึ่งในนั้นก็มีพี่นี่แหละครับที่เป็นประชาชนมนุษย์เดินดินที่เป็นสุดยอด ครับ

17. mankyman

mankyman Active Member

17 กุมภาพันธ์ 2010
    สุดยอดครับ

ขอถามเพิ่มเติมนะคับ
    พระเนื้อดินต้องเผารึป่าวครับ
    แล้วพระเนื้อผงแทนได้รึเปล่าครับ
    ผมมีพระพุทธเหนือพรหมเนื้อผงจะใช้แทนพระผงประทานพรได้รึเปล่าครับ
    ผลที่ได้จะมากน้อยกว่ากันเยอะไม๊คับ
    หรือว่าไม่เหมือนกับ
    ขอบคุณคับ

18. Jirang

Jirang เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2005
    พี่หนุ่มมีน้ำใจต่อเพื่อนๆน้องๆในบ้านนี้จริงๆครับ เห็นแล้วเหนื่อยแทนเลย

ผมเองก็อยากส่ง PM หาพี่หนุ่มเพื่อขอบคุณสำหรับคำแนะนำเรื่องพระมงคลมหาลาภเหมือนกันครับ แต่เกรงใจพี่จริงๆว่าพี่มี PM รออีกเป็นร้อยเลยยังไม่ได้ตอบไปครับ คิดว่าขอขอบคุณพี่ทางนี้เลยแล้วกันครับ

เดี๋ยวรอพี่เริ่มสะดวกขึ้นแล้วจะขออนุญาตเขียนไปปรึกษาเรื่องอื่นๆต่อครับ

19. vavakoko

vavakoko เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    ไหนๆก็ไหนๆรบกวนคุณหนุ่มด้วยครับ เกิดวันจันทร์ที่7กันยายน ปีมะโรง คุณหนุ่มเห็นองค์ไหนเหมาะสมช่วยเเนะนำหน่อย จะพยายามหาให้ได้ครับ ขอบคุณมากครับ

20. PITINATTH73

ขอ อนุโมทนา สาธุ ครับ