แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ขาดเพื่อนดีๆ ขาดโอกาสก้าวหน้าในงาน และขาดความสุขในชีวิตครับ ยังลำบากพอควร ทั้งๆที่ธาตุดวงชะตาดีพอควร อาจด้วยวิบากกรรมมีมาแต่ก่อนเลยทำให้วิถีชีวิตยังไม่รุ่งเรือง ต้องหาตัวช่วยดีๆ พวกพระเครื่องที่เด่นทางความก้าวหน้า โอกาส วาสนา ลาภผลและเมตตา เน้นพระเนื้อโลหะครับ พระกริ่งยิ่งดี เพระธาตุปีเกิดเป็นเหล็ก งานราชการแบบงานสำนักงานอย่างนี้ แรงเมตตาจาก ผู้บังคับบัญชาช่วยหนุนได้ครับนอกจากได้โอกาสแล้ว ลองหาดูนะครับ ที่เพื่อนๆได้กรุณาเอารายละเอียดพระดีประเภทต่างๆมาลงไว้แล้ว

2. นะจักรวาล เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอตอบแทนน้ำใจกระทู้ดีดีแบบนี้ด้วยรูปหลวงปู่สังวาลย์ เขมโก
    ที่มาดี หลวงปู่อธิฐานจิตแน่นอน มี 2 รูป แจกให้ท่านละ 1 รูป
    ไม่มีเงื่อนไขใดๆ ลงชื่อก่อนได้ก่อนครับ

3. หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ยีนส์เด่นๆ ถ่ายทอดอย่างไร ก็ไม่ได้ครบ 100%
    ใช้แทนกันได้ครับ ต้องหาแบบที่มีผงพรายกุมารของเก่าจริงๆผสมไว้บ้าง

การสืบทอดพลังจิต ไม่เหมือนการสืบทอดมรดกหรือการเป็นศิษย์เรียนปริญญาเอกจบ ที่อาจได้ตามที่ถ่ายทอดให้ไว้ แต่ตบะ อำนาจจิต บารมี อยู่ที่หลายๆอย่างมารามกันเป็นพลังเฉพาะทาง ที่นอกเหนือการคำนวนจากคนที่แค่คาดเดาเอาเอง

4. lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

วันนี้เป็นวันพระ ถ้าใช้จิตมากจะเหนื่อยเร็วนะคะ คุณ หนุ่ม ยังไงก็พักบ้างก็ได้นะคะ รักษาสุขภาพเยอะๆนะคะ

ขอบคุณทุกท่านเลยนะคะ ที่แนะนำเรื่องการติดตั้งโปรแกม ของลินสงสัยจะเกี่ยวกับคนที่ลงโปรแกมเอาไว้ให้ทีแรกค่ะ เพราะลงกี่ครั้ง ก็จะขึ้นข้อความเดิมๆทุกครั้งเลยค่ะ

5. พุทธิวงษ์ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีทุกท่านครับกลับมาแล้ว โอ้ตามอ่านอีกหลายหน้าเลย...ดึกๆๆ

6. sutketb เป็นที่รู้จักกันดี

กำลังรอพี่หนุ่ม และอ่านของเก่าเพื่อรวบรวม

ขออนุญาติคุณจักรวาลประเดิมเลยนะครับ({)({)

เขต/ชลบุรี

7. นะจักรวาล เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีอย่างยิ่งครับ แจ้งที่อยู่ทางพีเอ็มได้เลยครับ

8. หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    คุณพุทธิวงษ์รอดชีวิตมาทุกวันนี้ได้ โชคและดวงดีมากแล้ว น้องผู้หญิง(แฟน)ใจร้อนมากครับ ดวงแรงมากแบบอันตรายกับชีวิตคู่และการงาน เป็นแบบร้อนชนิดหนึ่งในพันคน
    รับราชการดีแล้วเหมาะสม ขออนุญาติแนะนำแบบพี่ๆน้องๆนะครับ อย่าโกรธกัน
    ทั้งสองคน หาพระบูชาเนื้อดินไว้ในบ้านสักองค์หนึ่ง เอาไว้ในจุดเด่นๆของบ้าน ที่มองเห็นได้ง่ายๆ ด้านหลังพระองค์นี้ ปิดทองคำเปลวแท้ๆอย่าให้ฉีกขาด อย่าให้แหว่ง 1 แผ่น ต้องปิดร่วมกันสองคน และไหว้ทุกๆเช้าก่อนออกจากบ้าน ทำแค่เดือนเดียวจะเย็นลงทุกๆอย่างในบ้าน เอาน้ำ1 แก้วตั้งให้ท่านด้วย

สำหรับส่วนตัวน้องผู้หญิง หาพระเนื้อดินไม่เผา มาติดตัว1 องค์นะครับ ทางเมตตาหรือวาสนาโดยเฉพาะ ขอให้เร่งทำเร็วๆ เรื่องที่ร้ายๆอยู่จะแก้ไขได้ครับ แนะนำกันแบบตรงๆอย่าโกรธเลยนะครับ

9. นว เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2006
    ขอรับรูปหลวงปู่สังวาลย์ เขมโกด้วยครับ

10. นมสดปั่น เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2010
    PM หลอกลวงครับ กลับมาอีกแล้วอย่าหลงเชื่อเด็ดขาด

11. นะจักรวาล เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีอย่างยิ่งครับ ส่งที่อยู่ทางพีเอ็มได้เลยครับ

12. พุทธิวงษ์ เป็นที่รู้จักกันดี

โอ้พระเจ้าจ๊อต แม่นจริงตัวผมเองก็สังเกตุมานานแล้วครับ เคยนึกในใจถ้าจะให้การงานรุ่งเรืองคงต้อง....แต่ความดีเขามีมากครับ จะจบกันหลายครั้งแต่พอมานึกถึงลูกผมมักจะให้อภัยเขาเสมอ แต่จะไปหาพระบูชาเนื้อดินที่ไหน องค์ไหนดีครับ ขอแบบองใหญ่ๆนะครับจะได้ทุบหั...ล้อเล่นแนะนำตรงแบบนี้ชอบครับเพราะจะได้หาข้อแก้ไขที่ปวดหัวมานานได้ซะทีมองเห็นแสงสว่างในชีวิตแล้วครับพี่ :cool:

13. JP Tiger เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2010
    อยากทราบเหมือนกันครับ รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยครับ

14. หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    พูดดีมากแล้ว อ่อนหวาน คนรักใคร่เมตตามาก อาชีพตรงกับดวงแล้วครับ อนาคตดีแต่ต้องจริงใจในการเสนอขายด้วยครับ ใจต้องหนักแน่นกว่านี้อีกนิดครับ ธาตุพื้นดวงดีแล้ว เงินมาจากการพูดจริงๆ เมตตามีในตัวแล้ว ด้อยวาสนาและเสริมความก้าวหน้าในการทำกิน และเน้นเงินทองลาภผลนิดหน่อย เสริมตรงนี้ครับ
    แขวนพระเนื้อโลหะดีมากครับ ยิ่งพระกริ่งยิ่งดีมาก

ผมจะขอไม่บอกชื่อพระแล้วนะครับ มีคนคิดว่ามาเชียร์พระเพื่อจะขายอีกแล้ว ทั้งๆที่ไม่มีเจตนาอะไรแค่รู้จักว่าดีก็อยากบอกแค่ว่าดี พอพึ่งพาได้ ชิ้นอื่นๆก็ดีแต่เพียงไม่รู้จักไม่ได้ลองมาเลยไม่แนะนำเท่านั้น ขอให้บางคนเข้าใจเจตนาผมด้วยสักนิดจะขอบคุณมาก ผมเพียงแค่อยากคุยอยากเป็นพี่เป็นน้องที่เอาสิ่งที่เคยผ่านมาแล้ว มาแชร์ประสบการณ์กัน หรือเป็นที่คลายทุกข์หย่อนอารมย์ได้บ้าง ไม่ได้มาเบรคพระของใคร หากเอามาให้ดู ผมยังไม่เคยถามว่าพระของใคร ดีไม่ดีก็บอกตามที่เห็น คนจะซื้อเขาดูกันเป็น อย่าไปคิดว่าผมแกล้งสวดเลยครับ ไม่ทำแบบนั้นแน่นอนด้วยเกียรติของผมที่พอมีอยู่รับรองได้

15. ภูวดิท เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    พี่หนุ่มครับผมเริ่มศึกษาเกี่ยวกับธาตุได้แล้วไม่รู้ถูกหรือเปล่าครับ
    ธาตุผมเป็นน้ำ ลม น้ำ ใช้ธาตุดิน+ไฟเสริมตัวเดียว เพราะน้ำ+น้ำ =ดีมาก เหลือแต่ลมต้องหาคู่ให้เอาธาตุดินและไฟไปเสริมก็คือ พุทโธน้อยหลังยันต์เฑาะว์ เป็นพระเนื้อดินเผา ดีแล้วครับ ดิน+ไฟดีมาก ไฟ+ลม ดี อันนี้พี่หนุ่มแนะนำครับ
    ส่วนแฟนผมธาตุดิน+ลม+ไม้ ดิน+ไม้=ดี ได้คู่แล้ว ส่วนลมต้องหาคู่คือไฟ ก็ต้องใช้พระเนื้อดินเผาใช่มั๊ยครับ
    ส่วนลูกชายธาตุน้ำ+ไฟ+เหล็ก 3ธาตุ ต้องการธาตุดิน+ดิน+ดิน =ดี +ดีมาก นั้นต้องเอาพระเนื้อดิน ใช่มั้ยครับ
    อีกคำถาม1ครับพี่หนุ่มพระเนื้อดินกับพระเนื้อผงต่างกันตรงไหนครับ เพราะพระเนื้อผงบางองค์ก็มีส่วนผสมของดิน
    ที่ผมถามพี่ถ้าสูตรแบบนี้ถูกอาจจะเป็นการลดภาระพี่หนุ่มก็ได้ครับคือให้ทุกคนคิดกันเองครับ

16. หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    เผามาด้วยครับสำหรับพระเนื้อดิน
    พระเนื้อผงแทนเนื้อดินไม่ได้ครับ เป็นการแก้ธาตุที่ด้อยโดยตรง
    พระเหนือพรหมใช้แทนพระประทานพรได้ดีครับ แนวเดียวกันและพลังเดียวกัน

17. Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    23
    ผมว่ากว่า pm พี่หนุ่มจะตอบหมดนี่สงสัยลืมตอบ pm ผมแน่ อิอิ (แซวเล่นครับ)

18. Jirang เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2005
    รบกวนขอพี่หนุ่มช่วย comment การวิเคราะห์การจัดชุดพระเครื่องของผมด้วยครับ

ผมเกิดจันทร์ที่ 2 มิย 2518 ครับ

1. วิคราะห์ธาตุหลัก
    เดือนเกิด – ธาตุลม, ปีเกิด – ธาตุไม้, วันเกิด – ธาตุดิน, ลัคนา - ธาตุไฟ

2. จากการใช้โปรแกรมคำนวณกราฟชีวิต ได้ผลดังนี้ครับ
    วาสนา สัมพันธ์กับ บริวาร ตกเลข 1
    วาสนา สัมพันธ์กับ โรคภัย ตกเลข 1
    ทรัพย์ สัมพันธ์กับ ศัตรู ตกเลข 4
    เพื่อน สัมพันธ์กับ ลาภยศ ตกเลข 7
    บริวาร สัมพันธ์กับ โรคภัย ตกเลข 1

3. แยกพระเครื่องออกตามกลุ่มธาตุ

ธาตุไฟ
    พระกริ่งมหาจักรพรรดิ์หลวงปู่ดู่, พระ 25 ศตวรรษเนื้อชิน, พระอุปคุต ญาท่านสวน, พระกริ่ง ภปร 08, พระกริ่งมหาสิทธิโชค วัดประสาท 06, พระกริ่งพระพุทธสิหิงค์ นครฯ 17, พระกริ่งหลวงพ่อพระใส 05, พระกริ่งหลวงพ่อโสธร 08, ปรกวัดบรมนิวาส (ปรกวัดสุปัฏ), พระกริ่งอรหัง หลวงปู่โอภาสี, พระกริ่ง คุ้มเกล้า ศิรากาศ, พระกริ่งศิริราช หลวงปู่เกษม, พระกริ่งไจยะเบงจร ครูบาอิน, พระกริ่งกริ่งเสาร์ 5 หลวงปู่หมุน, พระกริ่งหลวงปู่ทองฤทธิ์, พระหล่อชินราชอินโดจีน, เหรียญพระแก้วมรกต 2475, เหรียญหลวงพ่อโตวัดพนัญเชิง 32, เหรียญปฏิบัติธรรม หลวงปู่ดู่ 24, เหรียญชุดจตุรพิธพรชัย, เหรียญสังฆาฏิยาว เจ้าคุณ นร, เหรียญพรหมวิหารธรรม หลวงปู่สี, พระลีลายอดอัษฐารส พิธีจักรพรรดิ์ 15

ธาตุลม
    พระมงคลมหาลาภ กรุวัดสารนารถ, พระพรหมใหญ่ หลวงปู่ดู่, หลวงปู่ทวด วัดประสาท 06, พระสังกัจจายน์ วัดประสาท 06, พระกรุคู้สลอด ทรงครุฑ, พระหางหมาก, พระคำข้าว, พระปิดตาผงกสิณ หลวงปู่หมุน

ธาตุดิน
    พระ 25 ศตวรรษเนื้อดิน, พระคง, พระนางกำแพงกลีบบัว, พระขุนแผน กรุบ้านกร่าง, พระพุทโธน้อย เนื้อดิน วัดสัมพันธวงศ์, พระบุเรงนองหลังกบ หลวงพ่ออุตตมะ,

ธาตุน้ำ
    พระปิดตาผงใบลานแช่น้ำมนต์ ปลดหนี้ วัดบวร 40

4. จากการค้นข้อมูลเพิ่มเติม คนปีเถาะเหมาะที่จะแขวนพระที่ทำจากต้นไม้หรือรากไม้ หรือมีส่วนผสมของผงที่มาจากต้นไม้ หรือพระเนื้อดินเพื่อเพิ่มโฉลก พระปางที่ถูกโฉลกสำหรับคนเกิดวันจันทร์ปีเถาะ คือพระปางลีลา

5. วิเคราะห์ธาตุหลัก เมื่อดูจากธาตุหลักในตัวคือ ลม และไม้ ซึ่งรวมกันแล้วไม่ดี น่าจะเพิ่ม ไฟ และ ดิน เพื่อให้เป็น ลม-ไฟ และ ไม้-ดิน

6. สรุปจากทั้งหมดผมคิดว่าน่าจะจัดพระเข้าชุดดังนี้ครับ
    องค์ประธาน เป็น พระ 25 ศตวรรษ เนื้อชิน หรือพระลีลายอดอัษฐารส พิธีจักรพรรดิ์ 15

องค์ซ้าย,ขวา เป็น พระพุทโธน้อย เนื้อดิน วัดสัมพันธวงศ์, พระบุเรงนองหลังกบ หลวงพ่ออุตตมะ, พระคง, พระนางกำแพงกลีบบัว
    และเหน็บพระผง มงคลมหาลาภ, พระสังกัจจายน์วัดประสาท หรือพระปิดตาผงกสิณ หลวงปู่หมุน ซึ่งเป็นธาตุลมใส่กระเป๋า

มีเหตุผลประกอบดังนี้ครับ
    พระองค์ประธานเป็นปางลีลา และเป็นธาตุไฟ พระด้านซ้ายขวา เป็นพระเนื้อดิน และมีขนาดพอๆกัน ให้ธาตุดินเป็นธาตุหลักของสร้อยเสริมด้านที่ยังด้อยคือแก้โรคภัยโดยพระพุทโธน้อย ซึ่งคุณย่าบุญเรือนท่านเป็นพระหมอ, พระบุเรงนอง เสริม อำนาจ ตบะ บารมี แก้บริวาร พระเหน็บใส่กระเป๋าเพื่อเสริมลาภยศ ลาภผล การค้าขาย

ไม่ทราบว่าวิธีการวิเคราะห์ที่ผมใช้ถูกตามหลักการรึปล่าวครับพี่หนุ่ม

ผมชอบพระกริ่งเป็นพิเศษ เลยมีพระกริ่งมากหน่อย และชอบพระพิธีใหญ่ครับ เลยเป็นด้านบุญฤทธิ์ซะส่วนใหญ่ โดยปกติถ้าห้อยเดี่ยวผมจะห้อยพระกริ่งมหาจักรพรรดิ์หลวงปู่ดู่ครับ ส่วนห้อยสามก็พระกริ่งหลวงพ่อพระใส, พระกริ่งพระพุทธสิหิงค์ 17 และพระกริ่งหลวงพ่อโสธร 08 จัดโดยใช้ขนาดและความศรัทธาครับ

อยากถามอีกเรื่องครับ อย่างพระปิดตาผงกสิณหลวงปู่หมุนนี่ถือว่าเป็นธาตุลมผสมไฟรึปล่าวครับ

19. หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ไม่ต้องแก้อะไรเลยครับ ดีมากด้วยเก็บเงินได้ พูดจาดี มีคนหนุนในชีวิต อนาคตดี
    หาพระเนื้อโลหะเรื่องเงินๆทองๆลาภผลมาบูชาสักองค์ ดีทุกอย่างอยู่แล้วครับ

20. หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ไม่ลืมครับ แต่มีค้างมากจริงๆ อยากทำให้ทุกคนครับ แต่ลองเล่นๆกันดูเองก็ทำได้นะ จะได้สนุกและไม่รอนาน เกรงใจมากเลย ไม่รู้จะทำอย่างไร จะหาเวลามาไล่ขอที่อยู่เพื่อนๆที่เคยส่งเรื่องมาร่วมสนุกกัน เพื่อแจกพระที่รับปากไว้สัก 32 องค์ ยังไม่มีเวลาเลยครับตอนนี้

ยังค้างอีกมากกว่า 50 คน งดรับรายใหม่แล้วนะครับ พอแค่นี้จริงๆ ขอโทษด้วย ที่เหลือทั้งหมด จะค่อยๆทำให้ครับ ผมไม่ได้เปิดหนังสือเทียบหาอย่างเดียว ต้องทำอะไรแบบอื่นด้วย เลยเหนื่อยมาก