แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. hansol เป็นที่รู้จักกันดี

<meta http-equiv="Content-Type" content="text/html; charset=utf-8"><meta name="ProgId" content="Word.Document"><meta name="Generator" content="Microsoft Word 11"><meta name="Originator" content="Microsoft Word 11"><link rel="File-List" href="file:///C:%5CDOCUME%7E1%5CRoodjana%5CLOCALS%7E1%5CTemp%5Cmsohtml1%5C01%5Cclip_filelist.xml"><!--[if gte mso 9]><xml> <w:WordDocument> <w:View>Normal</w:View> <w:Zoom>0</w:Zoom> <w:punctuationKerning/> <w:ValidateAgainstSchemas/> <w:SaveIfXMLInvalid>false</w:SaveIfXMLInvalid> <w:IgnoreMixedContent>false</w:IgnoreMixedContent> <w:AlwaysShowPlaceholderText>false</w:AlwaysShowPlaceholderText> <w:Compatibility> <w:BreakWrappedTables/> <w:SnapToGridInCell/> <w:ApplyBreakingRules/> <w:WrapTextWithPunct/> <w:UseAsianBreakRules/> <w:DontGrowAutofit/> </w:Compatibility> <w:BrowserLevel>MicrosoftInternetExplorer4</w:BrowserLevel> </w:WordDocument> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 9]><xml> <w:LatentStyles DefLockedState="false" LatentStyleCount="156"> </w:LatentStyles> </xml><![endif]--><style> <!-- /* Font Definitions */ @font-face {font-family:"Angsana New"; panose-1:2 2 6 3 5 4 5 2 3 4; mso-font-charset:0; mso-generic-font-family:roman; mso-font-pitch:variable; mso-font-signature:16777219 0 0 0 65537 0;** /* Style Definitions */ p.MsoNormal, li.MsoNormal, div.MsoNormal {mso-style-parent:""; margin:0cm; margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:12.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-fareast-font-family:"Times New Roman"; mso-bidi-font-family:"Angsana New";** @page Section1 {size:612.0pt 792.0pt; margin:72.0pt 90.0pt 72.0pt 90.0pt; mso-header-margin:36.0pt; mso-footer-margin:36.0pt; mso-paper-source:0;** div.Section1 {page:Section1;** --> </style><!--[if gte mso 10]> <style> /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0cm 5.4pt 0cm 5.4pt; mso-para-margin:0cm; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;** </style> <![endif]--> [FONT=&quot]ขออนุญาติเเสดงความคิดเห็น ในอีกมุมมองนึงครับ พอดีอ่านมาหลายวันมากครับ กว่าจะครบทุกหน้า เป็นอีกหนึ่งกระทู้ความหวัง .. แต่อ่านมากๆ ก็แอบห่วงใยนิดนึงตรงที่หลายๆ คนที่กำลังมีปัญหาในชีวิตหรืออะไรก็เเล้วเเต่ และให้ความหวังกับการคล้องพระตามที่มีการแนะนำ ว่าจะช่วยได้แบบพลิกร้ายกลายเป็นดี จะกลายเป็นพยายามดิ้นรน เสียเงินเสียทองเสาะเเสวงหาวัตถุมงคลมาเเก้กันเสียยกใหญ่ แล้วถ้าไม่ได้ผล ก็จะพาลผิดหวังไปเสียเปล่าๆ หลายครั้งที่ผมเห็นคุณหนุ่มเมืองแกลงเองก็เป็นห่วงเเละเตือนเรื่องนี้ เเต่เชื่อว่าหลายคนที่ใจไปแล้ว คงย้อนยากครับ คงตั้งใจอ่านเเต่เพียงกระทู้เเนะนำพระตามวันเกิด ผมเข้าใจว่าสิ่งที่คุณหนุ่มเมืองแกลงเเนะนำ เป็นการแนะนำเพื่อเกื้อหนุนในชีวิต สำหรับคนที่อาจจะกำลังเผชิญกรรมมาบัง ขัดขวางต่างๆ แต่อยากให้พึงเข้าใจก่อนว่า ทุกสิ่งอย่างในโลกนี้ ล้วนเป็นไปตามกรรม การคล้องพระตามโฉลกคงไม่ขนาดเปลี่ยนหรือฝืนกฎแห่งกรรมได้ ผมยังเชื่อในคำสอนของพระพุทธองค์ที่ว่า กรรม เกิดจากการกระทำ เพราะฉะนั้นเคยหว่านพืชชนิดใดมา ต้องได้ผลของพืชชนิดนั้นๆ ครับ[/FONT]
    <o:p> </o:p>
    [FONT=&quot]ผมเองเกิดวันที่ 21 ตุลาคม 2523 ปีวอก --- ถ้าตามสูตร จะเป็น ลม ( ลม+เหล็ก ) เป็นดวงที่ไม่ค่อยจะดีเอาเสียเลย[/FONT]
    [FONT=&quot]ปัจจุบันผมอายุยังไม่เต็ม 30 ทำงานเป็น ผจก.ฝ่ายทรัพยากรมนุษย์ของบริษัทฯ ไม่ใหญ่โตแห่งหนึ่ง รายได้ 6 หลัก , เเละทำ [/FONT]Freelant[FONT=&quot] ด้านระบบบริหารงาน ด้วยรายได้เเละหน้าที่การงาน ครอบครัว ชีวิตความเป็นอยู่ และความสุขในวันนี้ ผมแฮปปี้มากครับ [/FONT]
    [FONT=&quot]พระที่ผมควรคล้อง คือพระเนื้อดินเผา พระกริ่ง แต่แม่ผมคล้องเหรียญของหลวงพ่อกวยใส่คอให้ตั้งเเต่วันเเรกที่ไปโรงเรียนผมคล้องจนสึกถึงได้ไปเลี่ยมพลาสติค และปัจจุบันเลี่ยมทองคล้องอยู่จนวันนี้ ทั้งชีวิตคล้องอยู่เหรียญเดียว
    [/FONT]
    [FONT=&quot]แต่สิ่งหนึ่งที่ผมโชคดี คือผมเกิดในชนบท ผมต้องยกตะกร้าไปส่งตากับยายไปวัดมาตลอด ไปนั่งรอยายที่วัดเลยได้โอกาสฟังเทศน์แบบตั้งใจบ้าง ไม่ตั้งใจบ้าง เช้าวันธรรมดาต้องประคองยายไปใส่บาตร ทุกบ้านละเเวกนี้จะเป็นเจ้าภาพกฐิน-ผ้าป่า ทุกปี ชีวิตผูกพันกับวัด และการทำนุบำรุงศาสนามาจนทุกวันนี้ [/FONT]
    [FONT=&quot]ผมเชื่อว่าสิ่งหลัง คือสิ่งที่มีผลกับชีวิตผม มากกว่าสิ่งอื่นใด ตลอดชีวิตที่ผ่านมา สิ่งที่ทำให้ผมเสียใจมากคือการที่ยาย ตา และพ่อผมเสียชีวิต แต่อุปสรรคในการดำรงชีวิต ผมคิดว่าหลายครั้งที่มีเข้ามา แต่ก็ไม่ใช่เรื่องร้ายเเรง ทุกครั้งยังคงมีคนอุปถัมภ์ค้ำชูและช่วยเหลือทุกครั้ง[/FONT]
    [FONT=&quot]อีกหนึ่งข้อคิด บริษัทฯ ที่ผมทำงานอยู่มีทั้งหมด 4 โรงงานใน 4 จังหวัด มีคนงานมากกว่า 6,000 คน ผมเปิดบัญชีลูกจ้างดูเล่นๆ เชื่อเถอะว่าคนงานในระดับล่างกว่า 5 พันคนนั้น ดวงเขาไม่ได้อัปมงคลเสียทั้งหมด หลายคนในบริษัทฯ ผมที่ดวงชะตาเจ้าสัวตามตำรา ดีมากประเภทไม่ต้องแก้ แต่ยังขับรถขนส่งจนจะเกษีณปีนี้แล้ว มากมายมหาศาลที่ยังคงหาทางเดินในชีวิตไม่เจอ ผมว่าเหตุผลที่เป็นเช่นนั้น ไม่ใช่เพราะเขาไม่ได้คล้องพระตามโฉลกครับ แต่เพราะเขาเหล่านั้นอยู่ในวงเวียนเเห่งกรรม[/FONT]
    [FONT=&quot]ผมว่า ก่อนที่จะไปคิดหาพระอะไรมาช่วยเหลือตัวเอง ลองเเบ่งเงินสักส่วนทำทาน เสียสละเวลาสวดมนต์เเบบมีสมาธิ ใส่บาตร เเละกรวดน้ำขออโหสิกรรมเเก่เจ้ากรรมนายเวร ผมว่าเเบบนี้ จะเป็นการแก้ที่ต้นเหตุมากกว่าครับ สำหรับผู้ที่กรรมเก่ามาเบียดบัง แทนที่จะเอาพระ มาช่วยให้เลี่ยงกรรม แต่สักวันก็ต้องชดใช้ หรืออย่างไรก็ต้องชดใช้แต่อาจจะมีบารมีพระมาช่วยผ่อนหนักเป็นเบา เพราะเอากรรมดีมาช่วยคลายนั้น สู้ขออโหสิกรรม และทำบุญไว้เกื้อหนุนชีวิตเราเองจะเป็นวิธีที่ง่ายกว่าครับ[/FONT]

2. ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    แล้วถ้าเป็นประเด็นนี้หล่ะครับ

มิได้เกี่ยวข้องกับบุพการี ให้อาบแค่น้ำมนต์รึป่าวครับพี่

3. tatty เป็นที่รู้จักกันดี

ตรงประเด็นครับ กรรมเหนือสิ่งอื่นใดๆทั้งสิ้นครับ

4. น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    ทายบอลหน่อยค่ะ ขอทายว่าสเปนจะชนะฮอลแลนด์ 2 ต่อ 0 ค่ะ
    <FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>

</FIELDSET>

5. นำทาง เป็นที่รู้จักกันดี

................................
    เข้าใจดีครับ ตรงประเด็น ไม่มีสิ่งใดอยู่เหนือกรรม แต่หากลดกรรมได้บ้าง ชีวิตดีขึ้นมาบ้าง ก็อาจเป็นปัจจัยหนึ่งที่ช่วยให้เขาแบ่งปันสิ่งที่มีอยู่ หรือได้มา ไปทำบุญทำทานบ้างตามสมควร

6. moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

ขอขอบคุณ คุณ ekkorn9 ด้วยค่ะที่ช่วยรวบรวมเนื้อหาให้สมาชิกอีกหลายๆท่านได้ศึกษา moo noi ก็มาตามอ่านย้อนหลังเหมือนกันค่ะ ได้ตัวช่วยแบบนี้ ดีมากๆค่ะ :cool::cool::cool:

7. non901 เป็นที่รู้จักกันดี

ใครทายถูก คุณ น้ำ จะแจกพระในรูปใช่หรือเปล่าครับ:cool:

8. Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    บูชาไว้เหมือนกันครับที่ธนาคารออมสิน
    ไม่รู้ของจริงไหมเนี่ย เพราะใหม่ๆอยู่เลย

9. นะจักรวาล เป็นที่รู้จักกันดี

ของดีประจำวัน รูปหลวงปู่บุญเพ็ง กับปโก ติดเกศาหลวงปู่ ทุกรูปผ่านการอธิฐานจิตจากหลวงปู่เรียบร้อยแล้วครับมีทั้งหมด 9 รูป แจกท่านละ 1 รูป ลงชื่อและส่งที่อยู่ทางพีเอ็มได้เลยครับ

10. รัช เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับ 1 ภาพครับ ขอบคุณครับ

11. น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    ลงชื่อรับแจกคนแรกเลยค่ะ

น.ส.อุษาวดี ติยะบุตร
    128/4 หมู่ 1 ต.คอนสาร อ.คอนสาร จ.ชัยภูมิ 36180

ขอบคุณค่ะ

12. หม่อง เป็นที่รู้จักกันดี

ของดีประจำวัน รูปหลวงปู่บุญเพ็ง กับปโก ติดเกศาหลวงปู่ ทุกรูปผ่านการอธิฐานจิตจากหลวงปู่เรียบร้อยแล้วครับมีทั้งหมด 9 รูป แจกท่านละ 1 รูป ลงชื่อและส่งที่อยู่ทางพีเอ็มได้เลยครับ
    ขอรับ 1 รูปครับ

13. บานชื่น เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2009
    ขอรับ

คุณนะจักรวาล
    ผมขอรับ1ใบครับ
    ขอบคุณครับ

14. นะจักรวาล เป็นที่รู้จักกันดี

ยังเหลืออีก 3 ภาพครับ

15. ลูกปลาใหญ่ เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาติโชว์ตัวอย่างพระมงคลมหาลาภ วัดสารนารท ปี 2499 ที่พี่หนุ่มช่วยดูให้แล้วว่าดูง่าย เพื่อเป็นตัวอย่างให้ท่านอื่นๆ หาพระมงคลมหาลาภฯ มาบูชา ขอเป็นกำลังใจให้ทุกท่าน เพราะกว่าพี่หนุ่มจะตอบว่าแท้ดูง่ายก็ส่ง PM ไปรบกวนพี่หนุ่มช่วยดูให้หลายครั้งมาก ๆ ครับ
    รูปแรก องค์ที่แขวนอยู่

ไฟล์ที่แนบมา:

16. Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23
    อนุโมทนากับ คุณ นะจักรวาล ด้วยครับ

17. Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23

เนื้อหาสุดยอดครับ จะได้บูชากับเขาบ้างไหมเนี่ย

ขอบคุณครับที่นำรูปมาให้ชม
    :cool:

18. นะจักรวาล เป็นที่รู้จักกันดี

ปิดรายการแจกภาพครับ ยังมีของดีอีก 1 อย่างที่อยากจะแจก อดใจรอซักนิดครับ

19. นำทาง เป็นที่รู้จักกันดี

...............................
    อนุโมทนาด้วยครับ ไม่ทราบว่าที่วัดท่านมีวัตถุมงคลให้บูชาไหมครับ อยากได้สมเด็จแหวกม่าน

20. ลูกวัด เป็นที่รู้จักกันดี

10 มิถุนายน 2010
    เห็นด้วยกับ ท่านนำทางครับ เห็นได้จากประสบารณ์ของหลายๆท่านที่ปรับแก้เสริมก็ดีขึ้น:cool: