แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. เบื่อกรุง Active Member

14 กันยายน 2010
    อ่านๆ แล้วชักจะงงๆ ว่า ลูกอมที่จะสร้างขึ้นนี่ จริงๆ มีพรายคอยอยู่ช่วย หรือถูกปลดปล่อยไปเหลือแต่คุณพระกับของอาถรรพ์

2. วิน-วิน เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองลูกอมชุด3 จำนวน2ลูกครับ

3. tanatsan เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2010
    ลงชื่อยืนยันอีกทีครับกันพลาด ขอจอง 2 ลูกครับ

4. pei เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    ขอลงชื่อจองลูกอมชุดใหม่ด้วยครับ<!-- google_ad_section_end -->

5. โอสถ เป็นที่รู้จักกันดี

ลูกอมมาแรงจริงๆ จองกันคนละ 4-5 ลูก ...

ดูเหมือนว่า เพื่อนๆเราต้องการ โชคลาภ มากกว่า มงคลชีวิต ... แต่อย่าลืมจองพระเก็บไว้เป็นมงคลชีวิตบ้างนะครับ

ตามหลักโหราศาสตร์นั้น คนที่จะรับโชคลาภได้ จำเป็นต้องมีดวงชะตาที่แข็งแกร่ง ... พวกดวงอ่อนๆ ลาภมามากๆ มีแต่จะเป็นภาระเหน็ดเหนื่อย เห็นๆอยู่ตรงหน้าแต่ไขว่คว้าไม่ได้ หรือ เฉียดไปเฉียดมาแค่นั้น

การเสริมให้ดวงตนเองแข็งแกร่งจึงเป็นสิ่งที่สำคัญ แต่คนมักจะมองข้ามกันไป

ในมุมมองของผมจึงเห็นว่า พระที่มีมวลสารเสริมดวง ในระยะยาวแล้ว เป็นสิ่งที่น่าสนใจกว่ามวลสารพวกผงพราย

ลองพิจารณากันดูครับ เฉลี่ยๆไปทั้งพระและลูกอม

6. หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    คนที่จองก่อนสิ้นเดือนนี้ ไม่ว่าจะจองเท่าไรก็ตาม(แต่ไม่เกินคนละ 10 ลูก) จะได้ครบตามนั้นครับไม่ผิดหวังแล้ว
    เรื่องค่าทำบุญคงเป็นเช่นเดิมหรือเพิ่มอีกเล็กน้อย ยังไม่ต้องชำระอะไรทั้งสิ้น
    แต่คนที่จองหลังสิ้นเดือนนี้ไปแล้ว หากทำได้ไม่พอก็ต้องเฉลี่ยยอดจองแบ่งกับผู้อื่น

7. naravitv Active Member

พี่หนุ่มมีเรื่องจะขอความช่วยเหลือคับ
    พอดีเพื่อนผมมันไปเช่าสายพรายมาใชเป็นกุมารฝังชิ้นส่วนของด็กที่ตายทั้งกลม
    แต่มันไม่มีความรู้เรื่องนี้จึงทำให้ลืมข้อห้ามข้อปฏิบัตที่ต้องทำไปเลยเกิดเร่องาวขึ้นมาคับ
    ชีวิตเพื่อนผมตอนนี้ลำบากมากคับเหมือนโดนผีซ้ำ คือดวงตกสุดๆทุกด้านเลยคับ
    ไปหาคนทรงดูทางในเค้าก้บอกว่าตอนนี้เด็กเค้าโกรธอยู่ยังตามรังควานอยู่ไม่ยอมไปผุดไปเกิดคับ
    ทำบุญอุทิศบุญให้ก็แล้ว เห็นว่าพี่หนุ่มมีครูบาร์อาจารย์ที่สามารถทำให้วิญญาณนั้นเป็นวิญญาณที่ดี
    อยากช่วยเหลือผู้คนจิงๆไม่ได้ถูกบังคับมา พอที่จะให้อาจารย์ที่พี่หนุ่มนับถือ ช่วยเพื่อนผม ให้วิญญาณ
    เด็กเค้ายกโทษให้กับมาช่วยเหลือเหมือนเดิมหรือส่งเค้าไปเกิดได้มั้ยคับ
    ขอความช่วยเหลือนะคับพี่หนุ่ม ตอนนี้เพื่อนผมแย่มากๆๆ:'(

8. หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    เย็นนี้ผมจะดูให้นะครับ แล้วจะแจ้งให้ทราบ

9. มะบอม เป็นที่รู้จักกันดี

อาหนุ่มครับ ลูกอม99 กับ ลูกอม201 สามารถแขวนรวมกันได้มั้ยครับ

10. หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    อย่างงเลยครับ เรื่องง่ายๆแค่นี้ ถ้าเข้าใจวิธีการ และอ่านมาแต่ต้นบ้าง
    คนบางคนยังหมกมุ่นอยู่กับผี ชอบการเซ่นสรวง แต่ไม่รู้ว่าเขาทำกันอย่างไรในสายวิชาของไสยขาว แค่เห็นว่ามีคุณและได้รับผลจากผีบ้างก็คิดไปว่าดีมากแล้ว นั่นก็มีประโยชน์แต่ไม่เป็นคุณต่อทุกคนในระยะยาว การปลดปล่อยดวงวิญญาณที่ถูกกักขังไว้ด้วยอาคมไปแล้ว ไม่ใช่ว่าทุกดวงจิตจะได้ไปเกิดได้ทั้งสิ้น บางรายยังไม่มีกุศลมากพอยังต้องรับกรรมอีก ก็ต้องเวียนว่ายอยู่ในสิ่งที่เขาพอใจและเต็มใจสถิตย์อยู่ พระท่านจะช่วยโปรดให้ โดยมีการขอให้เขาช่วยสงเคราะห์คนที่ช่วยเขาอีกสักชั่วเวลาหนึ่ง เป็นการสร้างบารมีและสร้างกุศลของดวงวิญญาณนั้นด้วย เพียงแต่เราไม่ได้ล่ามเชือกเอาไว้ใช้งานแบบทาสอีกต่อไปแล้ว หากเข้าใจพรายกุมารของ ลป.ทิม และ ของ ลป.เต๋ ก็เข้าใจวิธีการนี้ครับ

ผมถึงต้องเอาชื่อและนามสกุลของคนที่บูชาไป ทำให้ถูกวิธีเพื่อให้เขารับรู้และถือเป็นบุญคุณที่ต้องตอบแทน

11. หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ลูกอมทุกชนิดแขวนรวมกันได้ครับ

12. หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ยินดีครับ ขออนุโมทนาสิ่งที่มอบให้แก่สมาชิกทุกคนมากนะครับ

13. หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ไปวัดที่มีพระทางวิปัสสนากัมมัฎฐาน เอาพระนั้นไปด้วย ถวายสังฆทาน ชุดไตรจีวร ยารักษาโรคให้กับพระท่าน ให้ท่านทำพิธีแผ่เมตตา กรวดน้ำอุทิศกุศลให้เขาเสียโดยเร็วตรงนั้น รดน้ำสื่อผ่านพระแม่ธรณี ไม่อย่างนั้นทำอะไรก็จะไม่จบตามที่คาดหวัง จะมีอุปสรรคตอนท้ายๆทุกครั้ง ลองให้พระท่านสื่อดูกับดวงจิตนั้นว่าเขาจะอยู่สร้างกุศลต่ออีกใหม หากไม่ ก็ให้ท่าน สวดมนต์และบังสกุลตายและปล่อยเขาไปเสีย อย่าไปฝืนไว้จะวิบัติทั้งชีวิต

14. chumsakchee เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองชุดใหม่ด้วย 1ชุดครับ

15. pei เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    ขอจองลูกอมชุดใหม่เพิ่มจาก 1 ลูก เป็น 2 ลูกครับ

16. FLUKE-NICE เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2008
    พี่หนุ่มครับ ไม่ทราบเหล็กไหลขาว หรือไข่มุกกวนอิม มีจริงไหมครับ ผมเห็นเค้าเอามาลงกันเยอะเหมือนกัน แล้วดียังไงครับ ขอความรู้หน่อยครับ พอดีผมได้มาจากพระรูปหนึ่งทางเหนือที่เชียงราย ผมจำได้แม่นว่าหลังจากที่ผมได้รับแล้วผมมีอาการขนลุกวูบวาบอยู่หลายชั่วโมงเลยครับ ที่สำคัญผมหลงทางเข้าไปโดยบังเอิญไม่ได้ตั้งใจเข้าไปที่นี่ในตอนแรกด้วยนะครับ แต่เห็นว่ามาแล้วก็เลยเข้าไปเลยตามเลยจนได้มาครับเมื่อประมาณ 10 ปีที่แล้ว
    ท่านบอกผมว่าคือเหล็กไหลขาว หรือเรียกเหล็กไหลฤาษีพรรณ

17. โคมฉาย เป็นที่รู้จักกันดี

เอาของดีมาแจกกันเข้าไม่ทันสักที
    ใครมีของดีมาแจกอีกบ้างครับ
    จะได้ตั้งตารอ
    นำมันโปนี้แบบเดี่ยวกับตามตำนานที่ว่า ใช้ไม้แหย่แย้หรือเปล่าครับ
    ที่เค้าว่าถ้าเอามาทำน้ำมันทาเปลือกตาจะมองทะลุถ้วย;aa51

18. Suppasit_S เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    ผมจอง 1 ลูกนะครับ

จริงๆลงชื่อไว้ตั้งแต่หน้า 1011 แล้ว แต่ผมเขียนไม่เคลียร์เอง

19. เอกสุกิตติมา เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนสอบถามพี่หนุ่มครับพอดีเปิดมากระทู้ไปไกลมากเพิ่งมาทราบว่าจะมีการสร้างลูกอมชุดใหม่ไม่ทราบว่าให้ทำบุญลูกละเท่าไรครับแล้วมวลสารที่เคยลงว่าเป็นน้ำมันอาถรรพ์สุดยอดมหาเสน่ห์ต่างๆก็มีผสมลงในลูกอมชุดนี้ด้วยหรือเปล่าครับ

20. พฤศจิกา เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2010
    ขอจองลูกอมรุ่น3ด้วยครับ จอง2ลูก