++ แนะนำพระที่มีพุทธคุณครบให้หน่อยครับ ++

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย BlueBlur, 23 ธันวาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. MarkZilla

MarkZilla เป็นที่รู้จักกันดี

นับถือ หรือชอบองค์ไหนก็ ได้ทั้งหมด ดีเหมือนกันหมดเพราะอาศัยหลักอันเดียวกันอยู่ที่ใจเราละครับ ผ้าซิ่นของแม่เอามาห้อยคอยังขลัง อะไรก็ได้ครบขอให้เรานับถือ และช่วยให้เราเข้าถึงแก่นแท้ได้ ขออนุโมทนาด้วยครับ

2. Tackled

Tackled เป็นที่รู้จักกันดี

ผมแนะนำ พระผงจักรพรรดิ์ของหลวงตาม้า ผสมผงหลวงปู่ดู่ วัดสะแก (ของดีที่ชาวเว็บแจกกันฟรีๆ) ครบเครื่องทุกประการสุดแต่อธิฐานจิต และเสริมดวงชะตา(ประการหลังนี่สำคัญ หายากครับที่พระเครื่องจะมีพลังแบบนี้ในด้านหนุนเสริมดวงชะตา) ท่านผู้รู้ท่านเช็คมาให้แล้วครับ ยืนยันครับ

ปล.ผมไม่ใช่ลูกศิษย์วัดถ้ำเขาเมืองนะ นะครับ แค่เคยได้พระจากเพื่อนๆที่แจกในเว็บไปตรวจสอบดู

3. Dek_watpa

Dek_watpa เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2008
    แบ่งผมมั้งซิ

มีเยอะไหมครับ แบ่งผมมั้งซิคร๊าบ.....บบบบบบบ

4. ksriuta

ksriuta เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ณ เวลานี้ ขอแนะนำพระแก้วแดง และ เหรียญดวงโพธิญาณ ด้วยครับผม ของหลวงตาม้าครับ อันนี้แนะนำส่วนตัวเช่นกันครับ ไม่มีผลประโยชน์แอบแฝงครับ

denceedenceedencee

5. Liverpat

Liverpat เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2008
    ผมพอมีครับ

ส่งที่อยู่มาทาง PM นะครับ

แล้วจะจัดส่งไปให้

6. อัสดงส์

อัสดงส์ เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญดวงโพธิ์ญาณ หลวงตาม้า

7. ta_sepia

ta_sepia เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2005
    พระหลวงปู่ดู่ - หลวงตาม้า - หลวงพ่อฤๅษีลิงดำ คับ

นอกจากนั้น ก็ขอแนะนำ พระของหลวงพี่เล็ก + หลวงพี่เอก วัดเขาแร่น่ะคับ (อภิญญาค่อนข้างจะหวือหวาน่ะคับ เห็นลูกศิษย์เล่า)

8. มหา

มหา เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2004
    สมเด็จองค์ปฐม บรมศาสดา สัมมาสัมพุทธเจ้า ..................

เอวัง ก็มีด้วยประการะฉะนี้

9. night_club

night_club เป็นที่รู้จักกันดี

จากประสบการณ์ของผมน่ะครับ
    สายหลวงปู่ทิมครับ ของที่อาจารย์ชินพรสร้างก็ใช้ดีครับ
    หลวงปู่ดู่
    หลวงปู่กาหลง
    หลวงพ่อกวยครับ

10. Dekwatnai

Dekwatnai Active Member

17 สิงหาคม 2007
    ขออนุญาติครับ

ถ้าไม่แขวนพระ ก็เป็น ล็อกเก็ตรูป "พ่อและแม่" ของท่านน่ะครับ

ถ้าท่านยังมีชีวิตอยู่ ให้ท่านประสิทธิให้พรเราจะดีครับ

ขอบคุณครับ

11. กะหล่ำปลี

กะหล่ำปลี เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2006
    ลืมไปเลยครับ

ใช่ครับ รูปพ่อแม่ หรืออาจจะเป็นผมท่าน ชายผ้าถุง เศษผ้าขาวม้า ดีทั้งนั้นครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 ธันวาคม 2008
  12. Tackled

Tackled เป็นที่รู้จักกันดี

(y)(y)(y)(y)

ไฟล์ที่แนบมา:

13. ขอทานน้อย

ขอทานน้อย สมาชิกใหม่

13 ธันวาคม 2008
    พ่อกับแม่ไงครับ ครบเลย

14. mr.surin

mr.surin เป็นที่รู้จักกันดี

พระผงจักรพรรดิ ของหลวงตาม้า(พิมพ์หลวงปู่ดู่ อุ้มดวง)

วัดพุทธพรหมปัญโญ อ.เชียงดาว จ.เชียงใหม่

http://www.watthummuangna.com/board/showthread.php?t=1860

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 ธันวาคม 2008
  15. mr.surin

mr.surin เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญดวงโพธิญาณ (เนื้อเงิน)

วัดพุทธพรหมปัญโญ อ.เชียงดาว จ.เชียงใหม่

http://www.watthummuangna.com/board/showthread.php?t=6596<!-- / message --><!-- attachments -->

ขนาดไฟล์:
      159.3 KB
      เปิดดู:
      276
      ขนาดไฟล์:
      150.3 KB
      เปิดดู:
      271
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 ธันวาคม 2008
  16. BlueBlur

BlueBlur เป็นที่รู้จักกันดี

26 มิถุนายน 2008
    อนุโมทนากับทุกความคิดดีๆครับ ขอบคุณครับ

17. seata

seata ธานุวัฒน์ พรมจันทร์

พระที่ปลุกเสกโดยหลายคณาจารย์แห่งยุคปี2506-2508 แจกที่วัดประสาทบุญญาวาส ครับแน่นอนของฟรีตอนนั้น

18. bht

bht เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2005
    พระที่เพื่อนสมาชิกบอกมานั้นดีทั้งหมดแหละครับ

เอาที่ท่านเห็นแล้วชอบ เกิดความศรัทธา เป็นดีที่สุด
    ให้อาราธนาทุกวัน ระลึกถึงคุณ พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ พ่อแม่ครูอาจารย์ แล้วอธิฐานเอาตามปารถนาครับ

19. กำธร นครปฐม

กำธร นครปฐม เป็นที่รู้จักกันดี

27 กรกฎาคม 2007
    ผมเห็นด้วยครับ ควรสวดมนต์ไหว้พระ ถือศีล นั่งสมาธิ ด้วยก็จะดีครับ ผมเสริมให้อีกนิดครับ พระหลวงพ่อเงิน วัดดอนยายหอม หลวงพ่อพูล วัดไผ่ล้อม นครปฐม หลวงพ่อสดวัดปากน้ำ หลวพ่อแช่ม วัดดอนยายหอม หลวงพ่อเต้า วัดเกาะวังไทร หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ หลวงพ่อน้อย วัดธรรมศาลา หลวงพ่อน้อย วัดศรีษะทอง หลวงพ่ออั้บ วัดท้องไทร หลวงพ่อเต๋ คงทอ วัดสามง่าม หลวงพ่อแช่ม วัดตาก้อง หลวงปู่เพิม วัดกลางบางแก้ว หลวงปู่บุญ วัดกลางบางแก้ว (รุ่นที่ถูก ๆ ยังพอมีครับ หลักพ้น) ฯลฯ (ผมเน้นเอาเฉพาะที่พอจะหาได้นะครับ ส่วนราคาแพง ๆ ผมยังไม่อยากแนะนำครับ)
    <!-- / message -->

20. wowa007

wowa007 Active Member

ผมแนะนำ พระแท้ที่ ...
    1. ห้อยพระให้ถูกโฉลก หรือ
    2. ห้อยพระที่ตัวเองชอบ และถูกชะตา แขวนแล้วสบายใจ

ลองดูครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้