++ แนะนำพระที่มีพุทธคุณครบให้หน่อยครับ ++

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย BlueBlur, 23 ธันวาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. jeenus

jeenus เป็นที่รู้จักกันดี

คุณถือศีล 5 ครบหรือยังครับ ถ้าครบ พระไหนๆ ก็ศักสิทธิ ครับ

2. ตั้มศรีวิชัย

ตั้มศรีวิชัย เป็นที่รู้จักกันดี

ห้อยพระที่เราเคารพนับถือศรัทธาท่านครับ คิดดีทำดี ดีสุดแล้ว

3. วนากร

วนากร Active Member

13 สิงหาคม 2007
    พระเครื่องอะไรก็ไม่ได้ทั้งนั้นแหละ ต้องพระธรรมอันเป็นสิ่งที่พระผู้มีพระภาคเจ้าตรัสไว้ดีแล้ว นั่นแหละ ครอบคลุมทุกอย่าง ดีที่สุดแล้ว ถ้าจะนำพระบรมสารีริกธาตุไปใส่กรอบห้อยคอก็ดูจะไม่สมควรอยู่นะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้