แนะนำพระเครื่องที่เด่นด้านกันผี

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ผู้ใหญ่ฮา, 15 ตุลาคม 2011.

1. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    เรื่องนี้มีหลักฐานที่ฝรั่งค้นคว้าไว้น่ะครับ หาอ่านได้ตามเน็ท

อุณหภูมิจะลดลงอย่างรวดเร็ว ตอนวิญญาณจะปรากฏ แสดงให้เห็นว่า วิญญาณเป็นพลังงานรูปหนึ่ง จะมีรูปปรากฎได้ ต้องมีอุณหภูมิต่ำ ผีจะหลอกส่วนใหญ่ถึงเป็นกลางคืนที่อุณหภูมิเย็นๆ

2. น้าต๋อย เซมเบ้

น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

มีหลายครั้งที่ไปพบเห็นวิญญาณโดยบังเอิญ
    แต่ไม่ได้ตกใจอะไร เพราะลืมไปว่าไม่ใช่คน
    ผมยังไม่เคยเจอแบบประหลาดๆ สักครั้งเดียว
    ด้วยความเป็นเด็ก เห็นผีหัวขาดที่ค่ายทหารพรานปักธงชัย
    กับเพื่อนสองคน ในบรรดาลูกเสือ 11 คนทั้งหมู่
    ถ้าเห็นคนเดียว ก็จะคิดว่าตัวเองตาฝาด เรียกพวก 9 คนที่เหลือมาดู
    มันก็ไม่มีใครเห็น....แต่พอหันกลับไปดูกันสองคน ก็ยังเห็นเดินมาอยู่
    ชั่วโมงนั้น ลืมกลัว เพราะนึกว่า คนไม่มีหัว มารู้อีกทีว่าน่าจะเป็นผี
    ตอนกลับมาที่โรงเรียนแล้ว ความกลัวมันก็หายไปหมดแล้ว
    สงสัยด้วยความเป็นเด็ก.....เลยไม่คิดอะไรมาก 55 (อย่าถามว่าปัจจุบันจะทำยังไง)

3. น้าต๋อย เซมเบ้

น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

มีอีกเรื่องนึงครับ....
    มีดหมอหลวงพ่อจ้อย วัดศรีอุทุมพร
    ผมได้ไปรู้จักหลวงพี่ท่านนึง ท่านก็เป็นบุคคลที่ชอบเรียนวิชา
    ท่านมีโอกาสได้ไปศึกษาไสยเวทย์จากหลายๆ ที่ทั้งพระ และฆราวาส
    รวมทั้งได้เข้าไปศึกษากับหลวงพ่อจ้อยด้วย....ท่านว่าเก่งมากๆ
    ท่านเล่าให้ฟังว่า ครั้งนึง ชาวบ้าน ได้มาขอร้องให้ไล่ผีให้
    ท่านมีมีดหมออยู่ 4 เล่ม ผ่านไป 3 เล่ม ผีเจ้าก็ยังนิ่ง (เทพจริงๆ ตนนี้ 55)
    เล่มสุดท้าย หลวงพี่ชักมีดหลวงพ่อจ้อย ออกมา ผีถึงกับผงะ
    ยอมออกแต่โดยดี ท่านเลยฝากบอกว่า ถ้าจะหาไว้ใช้ด้านนี้
    อย่าลืม....มีดหลวงพ่อจ้อย (ถ้าคนชอบพระเครื่อง จะทราบดี ว่าเก๊บานตะไทขนาดไหน)

ฝากไว้พิจารณาในอ้อมอกอ้อมใจครับ ใครมีเหลือๆ โยนมาทางผม ผมก็ยินดีครับ

4. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    เบี้ยแก้ หลวงพ่อตัด

(เคยเล่าไปแล้ว ขอเล่าอีก)

มีหมอทำขวัญที่สุพรรณ กำลังทำขวัญอยู่ จู่ๆ ก็โดนของเข้า

ลูกศิษย์หลวงพ่อ ท่านหนึ่งควัก เบี้ยแก้ หลวงพ่อตัด ออกมา

แล้วเดินเข้าไปหา จังหวะนั้นเอง ก็ปรากฎควันขาวๆ เทาๆ ลอยออกมาจากร่างหมอทำขวัญท่านนั้น ทันที

---------- จบข่าว ----------

5. tong5959

tong5959 เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2009
    ขอแจมอีก

มีชุดนี้ไม่กลัวผีหลอก
    พระสรรค์ยืน ทรายเสก ตะกรุดโทนวิรุฬจำบัง

6. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    :cool:
    มิน่าล่ะ พ่อเลี้ยงโต้ง
    เล่น สะสม พระ หลวงพ่อกวย เอาไว้เป็น ชุดเลยนะครับ
    แต่ก็ นิมนต์ท่าน ขึ้นคอบ้างนะท่าน
    อย่าเอาแต่ เก็บใน ธนาคารอย่างเดียวนะครับ อิอิ

7. คนกันเอง

คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

สุดยอดครับ พี่โต้ง :cool:

8. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

แหะๆ...เห็นภาพเลยครับ ในสนามเพียบ ตามวัดซื้อไปปลุกเสกจำหน่ายก็มี มีตอกชื่อหลวงพ่อ จ้อย ชัดเจน

ผมได้ยินกิติศัพท์มีด หลวงพ่อ จ้อยมา มากเลยครับ เลยไปหาไว้เล่มหนึ่งเหมือนกันครับ

9. tong5959

ช่วงนี้ผีเผออะไรก็ไม่กลัวทั้งนั้น กลัวน้ำอย่างเดียว ลุ้นระทึกอยู่ทุกวัน บอกหลวงพ่อพระกาฬ วัดกลางบางซื่อ พระพุทธรูปศักดิ์สิทธิ์จังหวัดนนท์ ปางห้ามสมุทร บอกท่านให้ห้ามน้ำไว้อย่ามาที่บ้านผม

10. พี เสาวภา

ขอ กราบ ๆ ๆ หลวงพ่ออีกคนครับ

บ้านผมก็อยู่นนท์ครับ...แหะๆ

หลวงพ่อสวยงามมากครับ พอจะหาที่ไหนได้บ้างครับผม

11. ksongrit

ksongrit เป็นที่รู้จักกันดี

ผมสวดแค่เนี๊ยครับ

นะ โม พุท ธา ยะ

12. ksongrit

ksongrit เป็นที่รู้จักกันดี

ด้วยความศรัทธาต่อองค์พ่อ

ผมบูชาท่านทุกวัน

แขวนเดี่ยวเสมอด้วยความมั่นใจครับ

ไม่ว่าผีหรือคนไม่ดี องค์พ่อคุ้มครองครับ

13. tong5959

พระบูชาที่วัดตอนนี้ยังมีอยู่ครับ

14. พี เสาวภา

ตอนนี้คงยังไม่ไปน่ะครับ ลุ้นน้ำอยู่เหมือนกัน...แหะๆ

ไปเดี๋ยวกลับไม่ได้ครับ

15. ผู้ใหญ่ฮา

ผู้ใหญ่ฮา Active Member

ผมล่ะอยากได้ หลวงพ่อกวย จังเลยย แต่คงหาไม่ได้แล้วมั่งครับ

16. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    มีดหลวงพ่อกวย ไม่มีครับ ได้แต่จับและเห็นครับ แพงมากครับ จึงใช้ของดีราคาถูกแทนครับ เพราะหลวงปู่ปรง และหลวงปู่เย็น เรียนมาสายเดียวกันครับ และประวัติว่า หลวงปู่ปรง เรียนมากับหลวงพ่อเดิมครับ

ทรายเสก ผมมีน้อยนิดครับ เอาบดใส่พระสิวลีหมดแล้วครับ อยากได้ต้องขอที่วัด ถ้าให้นะครับ ขอบูชาก็ได้ครับ

ประสบการณ์ ส่วนมากนอนโรงแรมทั้งเหนือ ใต้ อีสาน เข้าไปแล้วจะรู้สึกว่าไม่ปกติ แต่ก็นอน แต่ถ้าลืมชักมัดไว้ จะนอนแบบฝันเห็นสิ่งผิดปกติ เห็นรบราฆ่าฟันกันบ้าง ตื่นมาอาราธนา แล้วชักมีดไว้ก็ปกติครับ

เคยไปนอนป่าช้าเก่าบ้าง แบบฝังนะครับ กางเต้นนอน ไม่มีอะไร เพราะเราเอามีดขีดไว้รอบเต้น นอกนั้นก็มีเครื่องรางตามสมควรครับ เช่นวัวธนูบ้าง

เรื่องผีเฉยๆ ไม่น่ากลัวเท่าคนครับ

17. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

อีกอย่าง แผ่เมตตาดีที่สุดครับ

สมมุติ ผมไปในหมูบ้านที่เจ้าถิ่นเกเร ดุมาก แล้วผมทำกร่าง ทำว่ากูแน่ แบบนี้โดนตืบแน่ครับ

แต่ถ้าเราไปดี คิดดี เป็นมิตร เค้าก็เอ็นดู เห็นใจ เป็นมิตรด้วยครับ

18. เพพัง

เพพัง เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2007
    ขอเล่าเรื่องลี้ลับด้วยครับ เกิดมานานมากแล้ว ช่วงที่ไปทำงานที่บ้านนอก อยู่ที่บ้านพักที่หลวงจัดให้ อยู่กัน 4 คนต่อหลัง บ้านหลังนี้กระดานลั่นบ่อย ๆ (ถ้าใครเคยอยู่บ้านไม้มาก่อน คงจะเคยได้ยินได้พบบ้าง) ซึ่งก็คงไม่แปลกอะไร แต่ที่พบประจำจนเฉย ๆ ก็คือ อยู่ดี ๆ ก็เหมือนมีคนมาเดินบนบ้าน ได้ยินชัดเจน ตอนกลางวันนะครับ ไม่มีใครอยู่บนบ้านเลย เพราะกำลังนั่งเล่นคุยกันหรือกินข้าวกันอยู่ใต้ถุนบ้าน ตอนแรกก็มองหน้ากันงง ๆ แต่ไม่พูดอะไร...

ส่วนที่ผมไม่เห็น แต่เพื่อนรุ่นพี่ที่นอนร่วมห้องกันเห็นคือ เห็นผู้หญิงแต่งชุดไทยยืนมองผมที่กำลังหลับอยู่ตรงปลายเตียง ซึ่งเตียงนี้ตอนผมกลับบ้านช่วงเสาร์-อาทิตย์ อนุญาตให้รุ่นน้องมานอนบนเตียงได้ แต่แค่คืนเดียวก็เจอดี แกบอกว่ามีใครก็ไม่รู้มาลากขาจนตกเตียง ห้องยังไม่กล้าเข้าเลย ส่วนผมไม่เคยพบ ไม่เคยเจอ ไม่เคยเห็นเลย...
    มารู้ทีหลังว่า ไม้ที่เอามาทำโต๊ะ เก้าอี้ เตียง เหล่านี้เอามาจากวัดใกล้ที่ทำงานนั่นเอง...

อ้อ! ตอนนั้นจำได้ว่าได้ติดรูปหลวงพ่อฤๅษีลิงดำ ขนาดเอ 4 ที่ได้รับแถมจากหนังสือ คนพ้นโลก หรือโลกทิพย์ นี่แหละที่ซื้อประจำ มาติดบนฝากระดานตรงเตียงที่หัวนอนครับ...

19. Tawatchai1889

มีดหลวงพ่อจ้อยก็เด็ดจริงครับ เคยมีด้ามงา มีโค้ด มีจาร แต่ตอนนี้มีคนขอเอาไปใช้แล้ว

คนที่ได้ไป เค้าเอาไปสูญฝี ทีเดียวหายเลย ไม่ใช่ ผี แต่เป็น ฝี นะครับ
    ก็ไปหาหมอ หมอผ่า ให้ยาก็ไม่หาย ต้องอาราธนาแบบนี้หายครับ

20. Tawatchai1889

สถานที่เจอจังๆ

ที่ผมไปเจอจังๆ กับเพื่อนอีกสี่ห้าคน คือ แยกถนนใหญ่ ห้าวัดพระประโทน นครปฐม
    เค้าว่าที่นี่เฮี้ยน พากันไปตอนตีสอง ตีสาม ไปเดินดูเจดีย์ ไปลองของนั่นแหละ

ในวัดไม่มีไร แต่ตรงข้ามถนนฝั่นนู้น ตรงแยกนั่น แรกๆไม่มีคนยืน ไหงมีคนมายืน
    เพื่อนก็ว่าคนแน่ๆ ดูไปดูมา ยังมีรถวิ่งอยู่บ้าง นานๆคัน พอรถวิ่งมาผ่านแยก

เอ้าาา หายไปไหน งงครับ สรุปก็คงเป็นอะไรซักอย่าง