แนะนำพระเครื่องที่เด่นด้านกันผี

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ผู้ใหญ่ฮา, 15 ตุลาคม 2011.

1. น้าต๋อย เซมเบ้

น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงพี่เล่าให้ฟังว่า หลวงพ่อท่านมีพลังจิตที่เยี่ยมยอดมาก
    เอานิ้วชี้ น้ำมันต์ในบาตร ถึงกลับเป็นน้ำวน หมุนๆ เลย
    ถ้ามีโอกาสก็อยาก จะเก็บไว้สักเล่มครับ...แต่กลัว โอทอป พยุหะ
    ตอนนี้ มีของหลวงพ่อทบ วัดชนแดน แต่แปลกครับ คนไม่ค่อยรู้จักมีดหมอของท่าน

2. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    ผมก็ไม่เคยได้ยินนะครับ ต้องถามสายตรงครับน้า เว็บศิษย์หลวงพ่อทบ ครับ :cool:

3. น้าต๋อย เซมเบ้

น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเอง เมื่อก่อน ยอมรับว่าเป็นคนที่กลัวผีจริงๆ กลัวความมืดด้วย
    พอหลังจากบวช ผมก็ได้แนวคิดอะไรใหม่ๆ มา นิดหน่อย
    ผมถามตัวเองว่า ผมไม่เคยเห็นผี แล้วผมกลัวอะไร
    ผมไปกลัวนสิ่งที่ผมไม่เคยเห็น สรุปว่าเรากลัวความคิดตนฟเอง
    เห็นความมืด ก็คิดอะไรไปเรื่อย....คิดให้ตนเองกลัว
    ผมก็เลยบอกตนเองว่า อย่าพึ่งกลัวในสิ่งที่ยังไม่ได้เห็น
    ถ้าเห็นแล้วค่อยว่ากัน....(จะวิ่ง จะสวด จะไปไหนก็ตามแต่ใจปราถนา)

แต่หากไปที่ใด อย่างที่น้าอ้อนว่าครับ ไปด้วยความนอบน้อม
    ไม่ผิดที่ผิดทาง ไม่ผูกพันกันจริงๆ ไม่แจ๊คพอตจริงๆ ยังไงก็เจอยาก
    เขามาก็ตามด้วยหลายเจตนา หากเจอแล้ว ก็ถือเสียว่า
    ถ้าไม่มีบุญจริงๆ เขาคงไม่มาทำให้เราเห็น (พูดเหมือนปลอบใจตัวเองจัง 55)

4. windman

windman เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2009
    ไอ้เรื่องอ่อนน้อมน่ะโดยมากก็ทำอยู่แล้ว ถ้าไม่ใช่พวกหลอกตัวเองว่าไม่กลัวผีนะ พวกชอบลองของ โดยมากกลัวแหละแต่ต้องการหลอกตัวเองและคนอื่นว่าตัวเองแน่ไม่กลัวใคร

กรณีแบบนี้ไม่น่ามีปัญหา แต่ที่มีปัญหาก็พวก "เจ้าถิ่นเกเร" นี่สิครับ หรือ "เจ้าถิ่นขี้เล่น" อันนี้น่าคิดนะครับ

5. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008

มีจริงๆครับ แบบนี้

6. JLB

JLB เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2009
    มีดหมอ ลพ.จ้อย ใช้ดีครับ ผมยืนยัน ได้มาช่วงปี 50 ไม่รู้ว่า โดนของ โอทอป ไหม
    แต่ผมใช้เองแล้วมีประสบการณ์ มาก อยู่
    เคยไปเที่ยว รีสอร์ต แถว สระบุรี เป็นบ้านที่มีทางเข้าๆ จากชั้นลอย ชั้นล่างเป็นห้องนอนคนขับรถ ชั้นบนเป็นห้องนอนพวกผม
    ทุกคนมารวมตัวกันที่ ชั้นลอย เพื่อเล่น กีฬาบัตร ก็ได่ยินเสียงเปิดปิดประตูด้านล่าง ลงไปดูก็ไม่มีอะไร เสียงย้ายมาเปิด-ปิด ประตู ชั้นบน ทั้งที่ทุกคนอยู่กันครบ เป็นอย่างนี้ 2-3 ครั้ง
    ผู้หญิงกับเด็กเริ่มกลัว และ หลอน ผมก็เลย อารธนา มีดหมอ ลพ.จ้อยออกมา แล้ว เอามาวางไว้ โดยยังไม่ชักมีดออกจากฝัก ก็ยังไม่ยอมไป
    สุดท้ายจึงต้อง ชักออกจากฝัก จากนั้นเงียบไปเลย แต่ไม่มีใครหลับลง รอเวลา เช้าแล้ว เก็บของกลับบ้านเลย

ปล.หากไม่จำเป็นอย่าชักมีดออกจากฝักนะครับ ไม่แข่แค่ผีเท่านั้นที่อยู่ไม่ได้ เทวดา บางองค์ท่านยังเดือดร้อนด้วย ลพ.เดิม ท่านว่า หากน้ำตาไม่เป็นสายเลือด อย่าใช้มีดท่านทำร้ายใคร ( คำพูดอาจเพี้ยนไปบ้างนะครับ ) แสดงว่า พุทธานุภาพ ของมีดหมอ มีอานภาพที่ ยิ่งใหญ่มาก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 ตุลาคม 2011
  7. puedpunon

puedpunon เป็นที่รู้จักกันดี

ปี50 ตอนแรกผมสองจิตสองใจ ว่าผ่านพิธีหรือไม่ เพราะช่วงนั้นหลวงพ่อเริ่มอาพาธและพักรักษาตัวที่โรงพยาบาล แต่ลูกศิษย์ท่านให้รูปมาเพื่อยืนยันการปลุกเสกเดี่ยวเมื่อวันที่ ๗ ม.ค.๕๐ครับ

และพี่ชายผมก็มีประสบการณ์กับมีดรุ่นนี้เหมือนกันครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

8. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    เป็นมีดหมอสาริกาใช่มั้ยครับพี่

9. jeenus

jeenus เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องนี้เจอ ไม่บ่อยนัก ส่วนตัวผม เจอน้องที่สำนักงาน ไปออกค่ายกันมา กลับมาถึง สำนักงาน ได้วันเดียว ก็เจอเหตุการ ที่หลายคนเรียกว่า ผีเข้า เหตุการณ์ เป็นไงขี้เกียจเล่า

เอาเป็นวันว่าจาก ร้องโวยวาย "มันเยี่ยว ใส่หัวกู กูจะเอาให้มันตาย" พอเราเดินเข้ามาดู มันกลับพดว่า มึงเอาอะไรมา กูไม่เอา แค่นี้ เรายิ้มทันที ก็ ถอดสร้อย ออกจาก คอ แขวนให้น้อง ที่ คิดว่า โดนผีเข้าทันที และทันทีนั้นเอง ก็ เงียบสงบ เหมือนจะฟุ๊บๆ ไป อาการ เหมือน คนพึ่งตื่นนอน ถามว่า รู้เรื่องไหม้ ก็ บอกว่า รู้เรื่อง แต่ผมไม่ได้พูด นะพี่ เหมือนกับดู ตัวเอง ทำอาไร อยู่

พระที่พูดถึง คือ องค์ นี้ ครับ

10. น้าต๋อย เซมเบ้

ผมก็กลัวแต่สองเคสนี้ นี่ละครับ โดยเฉพาะ เจ้าถิ่นเกเร

11. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    วันก่อนไปหา คุณ ลุง ชาติ ศิษย์(ท่านชอบกสิณไฟ) ท่านพ่อฤาษีวัดท่าซุง ให้ดูพระ องค์หนึ่ง สงสัยมานานว่าใช่ พระหลวงพ่อกวย ใหมเป็นพระของพ่อผมเอง ครับ
    พอส่งให้ ปั้บ ลุง ชาติบอกเลยว่าใช่ และบอกอีกว่าองค์ นี้ เด่น มาก และ ผีกลัวมาก และกันคุณไสย ได้ แกถามมีอีกใหม.... แหะ ผมบอกมีองค์เดียวครับ (ฟังหูไว้หู นะ ครับ ควรใช้ปัญญาไตร่ตรองก่อนครับ)

12. puedpunon

เป็นมีดหมอปากกาครับ ไม่เล็กถึงขนาดสาริกา

13. puedpunon

พระของที่ใหนครับ? ......:cool:

14. fujyjo

fujyjo เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2008
    ขอเล่ามั่งครับ อันนี้เป็นประสบการณ์ของเพื่อนผมนะครับเพื่อนผมเล่าให้ฟัง เพื่อนผมเป็นพยาบาลแถมกลัวผีขึ้นสมองเลยครับ อิอิ
    ตอนนั้นผมบวชเป็นพระอยู่ที่วัดปริวาสครับ อยู่ๆวันนึงเพื่อนผมโทรมาบอกว่าของที่ผมให้ไปใช้ได้เลย ผมก็ถามว่าให้อะไรไปเหรอจำไม่ได้ เขาก็บอกว่า"เสือ"ตัวเล็กๆที่ให้ตอนมางานบวชผมนะเขาเอาไปแขวนคอ แล้วเขาก็เล่าให้ฟังว่า เพื่อนผมเข้าเวรดึกที่โรงพยาบาล(ไม่ขอระบุชื่อละกันครับ) เขาก็เดินไปตรวจคนไข้ตามปกติ พอมาเจอยายคนหนึ่งมาเจอแกลักษณะนอนปิดหน้าปิดตาตัวสั่นเหมือนกลัวอะไรซะอย่างอยู่ เพื่อนผมเลยถามว่าเป็นอะไรยาย ยายคนนั้นก็บอกว่าเมื่อกี้ก่อนที่หนูจะมา มีผู้หญิงยืนอยู่ที่ตรงที่หนูยืนอยู่แล้วยื่นหน้ามาทำจะบีบคอนะ แต่พอหนูเข้ามายายเห็นเป็นแสงไฟเป็นดวงๆแวปหนึ่งที่คอเพื่อนผมแล้วผู้หญิงคนนั้นก็หายไป แล้วเพื่อนผมเขาก็บอกอีกว่า มีคนไข้พูดอย่างงี้หลายคนแล้วตอนเจอ"สุกกี้แห้ง"แล้วมันเข้ามาตรวจเวรว่าเห็นแสงแว๊ปที่คอแล้ว"สุกกี้แห้ง"ก็หายไป ทั้งๆที่มันไม่เคยเล่าให้ใครฟังเลย ที่โรงพยาบาลนั้นเจอกันบ่อยครับทั้งคนไข้ทั้งพยาบาล
    อันนี้เป็นประสบการณ์เพื่อนผมนะครับ ส่วนตัวผมไม่เคยเจอเหมือนกันครับ อิอิ

15. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    อันนี้เสือหลวงพ่อวงษ์ หรือ เสือรุ่นหลังน่ะครับ

แหะๆ ...จะได้หาบ้าง

16. JLB

JLB เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2009
    สุกี้แห้งยังไม่หลอนมาก ถ้าเจอแบบน้ำล่ะก็หลอนแย่เลย

17. fujyjo

เสือของหลวงพ่อสมชายครับ ตอนนั้นที่ผมให้ไปเป็นเสือเขี้ยวดาบตัวจิ๋ว รุ่นสร้างอุโบสถครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 ตุลาคม 2011
  18. fujyjo

ถ้าเป็นรวมมิตรด้วยสงสัยจะยิ่งหลอนหนักครับ อิอิ(deejai)(deejai)(deejai)

19. dejlee

dejlee เป็นที่รู้จักกันดี

17 กรกฎาคม 2006
    ฮู้ของมูลนิธิ ก็น่าจะกันผีได้นะครับ

ขนาดไฟล์:
      194.5 KB
      เปิดดู:
      104
  20. น้าต๋อย เซมเบ้

จากวัตถุมงคลกันผี จะกลายเป็นรวมมิตรชมรมขนหัวลุกซะแล้ว
    แต่สุกี้น้ำ ผมเคยได้ยินในเรื่องเป็นต่อ ใครรู้จักที่มาบ้างครับ