แนะนำอาจรย์ศุภกิจ ตรวจอุบายกรรมค่ะ

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย praow, 23 พฤษภาคม 2009.

1. praow

praow สมาชิกใหม่

19 พฤษภาคม 2007
    หากระทู้คุณพ่ายรักไม่เจอ ที่เคย post แนะนำให้พบกับอาจารย์ศุภกิจ

อยากบอกว่าขอบคุณที่มากแนะนำอาจารย์ ศุภกิจให้
    อยากบอกว่า ตอนแรกไปไม่เชื่อเลย ปกติดูดวงมาเยอะ หลายที่ ดังที่ไหนเราไปดูหมด
    แต่อาจารย์ศุภกิจทำให้เราอึ้งได้เรื่องหนึ่งหลังจากเราคิดอคติเยอะ วันนั้นมีคิวทั้งหมด 52 คิวเราเป็นคนที่ 52 คิดดูสิเยอะขนาดไหน

คิดว่าหลอกหลวงตอนแรกแต่อาจารย์ท่านใจดีมาก แต่ใจเราคิดไม่ดีเอง พอดูเสร็จกลับมาบ้าน ก็ไม่ได้สนใจอุบายกรรม เท่าไหร่เพราะคิดว่าไม่เชื่อเลย มีอย่างนี้ด้วยเหรอ คนเราทำกรรมซ้ำๆเดิม ชาติที่แล้วทำแต่กรรมที่ทำในวัดอย่างเดียวหรอ เลยคิดว่างานนี้เสียดายเงินจังเลย เงินก็ไม่ค่อยมีอยู่ด้วย

แต่แล้วก็เกิดเหตุที่ไม่เราว่าเหมือนอาจารย์ท่านรู้ใจเรามากว่าน่ะ เราจำได้สนิทว่าเราทำบุญเอาเงินใส่ซอง 300 บาท แล้วเขียนชื่อ แต่เราเอาใส่พานไว้แล้ว เราจำได้อย่างดี

พอผ่านมาอีกวันตอนเย็นเราเปิดกระเป๋าดูปรากฎว่ามีซองเงินที่เราเอาใส่พานเอาไว้ มันอยู่ในกระเป๋าได้ไง เพราะเราจำได้ว่าเราเอาเงินใส่พานเรียบร้อยแล้ว ไม่มีทางที่จะอยู่ในกระเป๋าแน่นอน เพราะตอนกลับบ้านเราแวะ 7 ซื้อของก็ไม่ซองเงินนี้ในกระเป๋า อีกอย่าง พานก็ตั้งไกลจากที่เรานั่งตั้งอยู่ในห้อง เป็นไปไม่ได้เลยที่เงินจะอยู่ในกระเป๋าเรา

ที่เล่ามาทั้งหมดนี้ไม่ได้สร้างเสริมประการใดเพียงแต่อยากบอกว่าเอามาเล่าเพื่อวิทยาทาน อาจจะจิตเราคิดตอนนั้นเราเสียดายเงินมากเลย มาดูแล้วแบบก็ทุกข์อยู่แต่เราคิดแล้ว่ามีโอกาสเราจะเอาเงินที่อาจารย์คืนกลับเรามาทางไหน ไม่ทราบ ไป บุญอีกรอบ

ที่เล่ามาไม่ได้ต้องการให้พวกท่านเชื่อนะค่ะ
    ยังไงใช้วิจารณายานด้วยค่ะ โดยส่วนตัว ศัทธาอาจารย์ ศุภกิจมากๆค่ะ

2. praram7

praram7 เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2009
    อ.ศุภกิจ อยู่ที่ไหนครับ ขอความกรุณาขยายต่อด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้า

3. yeepun

yeepun เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2006
    อ.ศุภกิจ อัครเบญจพล 523 ซ.นวมินต์ 43 (เข้าซอย80เมตรอยู่ซ้ายมือ) ถ.สุขาภิบาล1 ใกล้แยกแฮปปี้แลนด์ 02-3775831หรือ 02-9441614หรือ 081-0118256

4. janey2009

janey2009 เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2009
    อยากไปจังคะ

5. janey2009

janey2009 เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2009
    เมื่อวานนี้ไปพบอาจารย์มาแล้วค่ะ คนเยอะมากเลยคะ ต่อคิวยาวมากคะ กว่าจะได้ตรวจกรรม

6. LM2009

LM2009 Active Member

28 พฤษภาคม 2009
    ผมก็ได้ไปพบ อาจารย์มาแล้วครับ พร้อมกับขนรูปญาติไปดูด้วย
    ข้อแนะนำตอนไปพบ อ. นะครับ ใครมีโทรศัพท์มือถือ ที่อัดเสียง ได้ให้อัดเก็บไว้ฟังนะครับ เพลินดี....อิอิ

7. sunshine-thitaya

sunshine-thitaya สมาชิก

1 มิถุนายน 2009
    แล้วที่ไปดูมาแม่นไหม๊คะไม่เห็นเล่าให้ฟังเลย

8. praram7

praram7 เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2009
    ใครไปมาบ้างแล้วช่วยขยายความด้วย อยากรู้จริงๆ

9. ~อมริศา~

~อมริศา~ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้ของอาจารย์ศุภกิจอยู่ในหน้านี้แหละค่ะ
    ลองหาดูนะคะ มีรายละเอียดอยู่ในนั้นเยอะค่ะ
    เพราะดิฉันก็เป็นคนหนึ่งที่มีประสบการณ์การแก้กรรมกับอาจารย์ศุภกิจ
    เป็นประสบการณ์ที่ดีที่น่าประทับใจมาก
    สามารถเปลี่ยนวิถีชีวิตในครอบครัวไปพอควร

ถ้ามีบุญร่วมสร้างกันมาคุณต้องหาเจอนะคะ
    ขอเอาใจช่วยค่ะ

10. วีระชัยมณี

วีระชัยมณี เป็นที่รู้จักกันดี

..ไปดูมาแย้ววครับ

11. คน153

คน153 เป็นที่รู้จักกันดี

เข้าเว็บนี้ก็ได้ครับ

12. คน153

คน153 เป็นที่รู้จักกันดี

เข้าเว็บนี้ก็ได้ครับ www.lotuscamp.com และ www.o-wat.com มีอบรมปฎิบัติธรรมด้วยครับ ใครว่างเชิญ อบรมฟรี แต่เดินทางไปกันเอง<!-- google_ad_section_end --><!-- / message -->

13. bow_bb

bow_bb Active Member

เพิ่งไปตรวจกรรมกับ อ.ศุภกิจ มาเมื่อศุกร์ที่แล้ว และได้ทำบุญให้เจ้ากรรมนายเวรไปแล้วด้วยค่ะ

จากต้นเหตุแล้วทำให้เราเจอผลกรรมที่เป็นแบบนี้ค่อนข้างตรงค่ะ

เนื่องจาก อ.ได้เจาะจงถึงโรคภัยไข้เจ็บที่เราต้องการถามเลยน่ะค่ะ โดยที่ตอนนั้นเราคิดไว้ในใจว่า อ.จะทราบหรือไม่ว่าเราต้องการถามอะไรบ้าง แต่ที่ อ. พูดและบอกเรามาก็ค่อนข้างตรงเลยทีเดียวน่ะค่ะ

14. ballooon

ballooon Active Member

17 กรกฎาคม 2006
    ขอเชิญท่านที่สนใจเข้าร่วมปฏิบัติธรรม
    ณ ศูนย์ปฏิบัติธรรมอัครเบญจพล (Lotuscamp.com)

อำเภอบ่อพลอย จังหวัดกาญจนบุรี
    รุ่นที่ 25 ในวันที่ 23-24-25 ตุลาคม 2553

ฟรี ไม่มีค่าใช้จ่ายครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

15. Triple777

Triple777 Active Member

อ.ศุภกิจ ใช่คนเดียวกับท่เป็น รองอธิบดี ม.ราม รึปล่าวคะ