แปลกไหม ที่ผู้หญิงอายุ 28 ไม่เคยมีแฟนสักคน

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย ลักค์, 29 มิถุนายน 2011.

1. JoyYuwadee

JoyYuwadee สมาชิกใหม่

ลองพูดคุยสังเกตุคนที่มีคู่ มีลูกแล้วสิคะ ดิฉันเคยรู้จักคนๆนึง โดนพูดจาค่อนแคะหาว่าจะเป็นสาวแก่นะถ้าไม่ยอมหาคู่ ปัจจุบันเค้าคนนั้นเป็นคนดูแลให้คำปรึกษาแก่เพื่อนๆที่มีปัญหาครอบครัวไปแล้วในตอนนี้ค่ะ (อันนี้ความคิดเห็นส่วนตัวนะคะ)

2. becklawyer

becklawyer สมาชิก

ยินดีรับทดลองเป็นแฟนฟรี1เดือนหรือตลอดชีวิต แล้วแต่โปรโมชั่นครับ555+(ล้อเล่น)

-ผมว่า28ก็ยังไม่แก่หรอกครับ ผู้หญิงบางคนดูแลร่างกายดีๆ 30ยังดูเอ๊าะๆอยู่เลย(แอบชอบสาวใหญ่)
    อย่าไปซีเรียสมากเลย บทจะมีมันก็มีเองแหละเนอะ รอเจอคนที่ใช่จริงๆจะดีกว่าน่ะครับ^^

3. unlogi

unlogi Active Member

มันเป็นเช่นนั้นจริงๆครับท่าน...เพราะแค่ตัวเองก็จะแย่อยู่แล้ว นี่สองคนเพิ่มไปอีก...

4. ลักค์

ลักค์ เป็นที่รู้จักกันดี

20 มิถุนายน 2011

ตอนนี้ไม่ใช่ก็ใกล้เคียง แทบจะเป็นผู้จัดการความรักให้ชาวบ้านอยู่แล้วเนี่ย
    ทฤษฎีแน่น ปฏิบัติแป๊ก

5. ลักค์

แค่เดือนเดียวเอง ไม่รอผ่านโปรก่อนเหรอ 555
    (deejai)(deejai)(deejai)

6. becklawyer

becklawyer สมาชิก

ผ่านโปร ก็ตลอดชีวิตไงครับ:boo:

7. ped2011

ped2011 เป็นที่รู้จักกันดี

หน้าตาก็ออกจะสวยน่ะ ใครได้เป็นแฟนรักตายเลย
    ขอต้อนรับสู่สมาคมคนโสด และเพิ่งจะโสดครับ เหอ เหอ เหอ

ไปอ่านนิทานหนุกๆ วงกลมกับสามเหลี่ยม

เรื่องนี้ความหมายกินใจดี เลยอย่างเอามาให้อ่านกัน

...ขอ ให้รักบังเกิดกับทุกคน ขอให้ทุกหัวใจค้นพบหนทางของตัวเอง สำหรับคนที่ยังค้นหาความรัก มีคนส่ง Mail ให้ความหวังและกำลังใจในการตามล่าหาความรักเป็นเรื่องความรักของวงกลมกับสาม เหลี่ยม... ซึ่งหลายคนอาจจะเคยได้ยินได้ฟังมาบ้างแล้ว แต่ถ้าอยากฟังซ้ำอีกก็ไม่ว่ากัน

[​IMG] เรื่องเล่าของวงกลม ...

นานมาแล้ว ... มีวงกลมอยู่วงหนึ่ง
    เศษเสี้ยวหนึ่งของมันหายไป

มันกลิ้งไป ... กลิ้งไป
    ตามหาเศษเสี้ยวที่หายไปนั้น

มันเจอผู้คนมากมาย
    แต่ไม่มีใครเลย ที่จะเติมเต็มมันได้

บางที .. ก็ใหญ่เกินไป
    ถ้าฝืน ... ก็จะเจ็บทั้งสองฝ่าย

บางที ... คิดว่าเข้ากันได้
    แต่พอจะก้าวไปข้างหน้า ... ถึงได้รู้ว่า "ไปด้วยกันไม่ได้"

บางที ... เศษเสี้ยวมีหนามแหลมคม
    กว่าจะรู้ตัวว่า "ไม่ใช่"
    ก็ได้ทิ้งบาดแผลและความเจ็บปวดมากมายไว้ให้เจ้าวงกลม

มันยังกลิ้งไป ... กลิ้งไป

จนในที่สุด ... ก็ได้พบเศษเสี้ยวของมัน

แล้ววงกลม ... ก็เต็มวง

ถ้าเรื่องมันจบแฮปปี้ยังงี้ก็ดีเนอะ ลองมาฟังนิทานอีกเรื่อง ...

[​IMG] เรื่องเล่าของสามเหลี่ยม

ยังจำเศษเสี้ยวของวงกลมนั้นได้ไหม?
    เสี้ยวรูปสามเหลี่ยม... กำลังตามหาวงกลมของมัน

มันกลิ้งไป ... กลิ้งไป

พบคนมากมาย ...
    แต่ไม่มีใครเลย ...ที่เป็นที่ของมัน

นี่ก็ไม่ใช่ ...

นั่นก็ยังไม่ใช่...

พอเจอคนที่คิดว่าใช่ ...
    กลับพบว่า ...เขามีส่วนเติมเต็มของเขาอยู่ แล้ว

สามเหลี่ยม ... กลิ้งไป ... กลิ้งไป ...

กลิ้งไป ... กลิ้งไป
    จนขอบของมันเริ่มมนลง

ในที่สุดสามเหลี่ยมนั้น
    กลายเป็น วงกลม

และพบว่าตัวเอง สามารถกลิ้งไปได้ด้วยตัวของมันเอง
    ... โดยไม่ต้องการให้ใครมาเติมเต็ม ...

โดย KERBY ok เนชั่น

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มิถุนายน 2011
  8. ลักค์

แล้วใครจะเลือกเอารูปที่ดูไม่ได้มาโชว์หล่ะคะ แถมหันข้างให้อีก

นิทาน...น่ารักอ่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มิถุนายน 2011
  9. JoyYuwadee

JoyYuwadee สมาชิกใหม่

จริงด้วยค่ะ เรื่องแบบนี้มันต้องเจอเองจริงๆจึงจะรู้ค่ะ ยังงัยก็ลองดูคำแนะนำของท่านอื่นๆ นะคะ เพราะถ้าสนทนากับคนทางธรรมอาจจะได้คำแนะนำที่แตกต่างจากคนทางโลก (อาจได้คำแนะนำที่ดีกว่า )

10. ลักค์

สนทนากับคนทางธรรม ดีนะคะ แต่บอกตามตรงว่า บางทีก็ไม่เข้าใจเหมือนฐานความรู้เรายังไม่ึถึง

สนทนากับคนทางโลก เข้าใจดีทุกอย่าง แต่เหมือนกับว่า มันยังไม่พออ่ะคะ่

ก็เลยหนีจากโลก Facebook เข้ามาสู บอร์ด พลังจิตนี่หล่ะค่ะ

11. momogo

momogo เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    ปีนี้ 31 ยังไม่เคยมีเหมือนกันค่ะ ไม่แปลกหรอกค่ะ ^^

12. supphakrit

supphakrit เป็นที่รู้จักกันดี

เค้าเรียกว่าคนในอยากออก คนนอกอยากเข้า ถ้ามีครอบครัวมันดีจริงพระพุทธเจ้าท่านคงไม่หนีออกบวชหรอกครับ ทั้งๆ ที่ท่านมีพร้อมทุกสิ่งจะปราถนาอะไรก็ได้หมด แต่ผมไม่ได้หมายว่าให้คุณออกบวชนะครับ ลองไปสัมภาษณ์คนที่แต่งงานแล้วดูซิครับว่าถ้าย้อนกลับไปได้เค้าจะอยากแต่งงานไหม ลองทำรีเสอร์ทดู คนทีมีอิสรภาพจะไม่รู้ค่าของมันต่อเมื่อเสียมันไปแล้วจะรู้ค่าของคำว่าอิสระ เหมือนอากาศที่เราหายใจอยู่คุณลองกลั้นหายใจดูซิสัก 3 - 5 นาทีแล้วจะรู้ว่าอากาศนั้นมีค่าแค่ไหน ฉันใดฉันนั้น อย่าตามกรูมา(แต่งงาน) กรูหลงทาง

13. thanan

thanan เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    เวลามีแล้วอยากเลิก เวลาเลิกแล้วอยากมี

14. นางสาวอยู่จ้ะ

นางสาวอยู่จ้ะ ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ไม่ต้องกังวลหรอกค่ะ, ลูกค้าที่ร้าน มีคนนึง ผู้หญิง อายุ 60
    สามีเสียแล้ว อยู่ๆมาก็ดันมามีแฟนใหม่ตอนแก่ซะนี่,
    คุณน้องก็ใช้ชีวิตให้คุ้มค่า อยู่กับงาน พึ่งพาตัวเองได้
    เดี๋ยวก็มีคนมาชอบเอง สเปคคุณน้องนี่ชอบผู้ชายเด็ก
    กว่าไหมคะ เพราะเดี๋ยวนี้ผู้ชาย trend ชอบผู้หญิง
    แก่กว่าก็มีนะ..

15. ลักค์

หนูไม่อยากหลงทาง :'(

16. ลักค์

ไม่นิยมเลยค่่ะ อายุเด้กกว่านี่ไม่เลย รวมคนแก่นิสัยเด็ก (ไม่คำนึงสังขาร)

17. KBLS

KBLS เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2011
    ความคิดเห็นส่วนตัวก็ไม่แปลกอะไรมากนะคะ
    มีเพื่อนในกลุ่มทีเป็นสาวโสดก็เยอะ หน้าที่การงานก็ดี
    บางคนเป็นระดับ manager บางคนก็จบ doctor
    อีกคนก็สนใจด้านวิทยากรบรรยายธรรม เป็นงานอดิเรกไปเลย
    เขาคงไม่มีคนที่คู่ควร และเลือกที่จะไม่มีคู่
    ส่วนของเราจะบอกลูกว่าจะมีคู่หรือไม่มีก็ได้ ไม่กดดัน
    ถ้าจะมีก็มีเองจะดีกว่า
    ถ้าแก่แล้วไม่มีหลาน ก็กะว่าจะเลี้ยงหมาแทน ไม่ serious ๕๕

18. ped2011

ped2011 เป็นที่รู้จักกันดี

มีเพลงมาฝาก

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=3QScf0teB2I&feature=player_detailpage]YouTube - ‪ความรักในอากาศ kwamrak nai akaat-BIRD‬‏[/ame]

19. Nirvana

Nirvana เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2005
    อายุ 28 ยังไม่สายหรอกที่จะโหนรถเมล์ "สายปรานารถ" เที่ยวสุดท้าย

เดี๋ยวเจอคนที่ใช่ จะจิ๊ดเองนั่นแหละครับ

อีกอย่างหนึ่งอาจจะยังไม่เจอคู่บารมี เหมือนทุเรียนหมอนทอง
    กินอร่อย แต่กว่าจะสุก.....ช้า นะครับ.....อิอิอิอิ

20. ลักค์

จริงๆกะจะสละโสดตอน 35 ค่่ะ กลายเป็นทุเรียนทอดกรอพอดีอิอิ