แฟชั่นเสื้อกันหนาวเมืองร้อน เป็นอย่างไรตามมาดูกันค่ะ

ในห้อง 'ลงประกาศ ซื้อ-ขาย หรือทั่วไป' ตั้งกระทู้โดย przab, 6 ตุลาคม 2018.

1. przab

przab สมาชิกใหม่

22 กุมภาพันธ์ 2018
    อากาศหนาวใกล้เข้ามาอีกแล้วสินะ สาวกแฟชั่น ไม่ต้องกังวลถึงจะหนาวเราก็สวยในสไตล์
    วินเทอร์ลุคได้แน่นอน รับรองว่าเริ่ด แต่ถ้าเมืองเราหนาวไม่กี่วันแต่เพื่อแต่งตัวตามเทรนด์
    แฟชั่นเสื้อกันหนาว เราไม่ Out กันหรอกจ้าเริ่มเลยดีกว่า

R28-SDRK3xRzDHYfl3KpiC8Gs8oEA3SJJZ5j8u8hso38A-J011eW_eK1pV2m1FUg8geNLg8h0Gq5y8MZZro16iwiR24=w472.jpg

1.ไอเท็มโค้ท เสื้อโค้ทเก๋ๆ ใส่เท่ๆ ดูสวยสุภาพ อากาศบ้านเราเมืองร้อน บางทีอาจจะไม่หนาวมาก ก็หาโค้ทสวยๆ จับแมตซ์กับยีนส์ตัวเก่ง รองเท้าส้นสูงหรือคู่เก่งของเราก็เอาอยู่นะคะ

2.เพิ่มความอบอุ่นด้วยกระโปรงทรงศอก ทรงดินสอ หรือ เดรสยาวทรงเอ ก็เก๋ไม่เบาเลยนะคะ
    ความหนาของเนื้อผ้าหรือ ชุดไหมพรม ก็ช่วยกันลมหนาวไม่ให้กระทบกับผิวกายของเราได้เช่นกัน ซึ่งบอกเลยเหมาะกับอากาศบ้านเราอย่างมาก เดี๋ยวก็ร้อน เดี๋ยวก็หนาว ดังนั้นเหมาะกับแฟชั่นเสื้อกันหนาวใส่ในเมืองร้อนได้เลยค่ะ

3.เสื้อไหมพรม สเวตเตอร์ไหมพรมสวยๆ ไอเท็มคลาสสิค ที่สาวๆ ต้องมีไว้ติดตู้แน่นอน เพราะใส่ได้ทุกวินเทอร์ทุกแบบทุกสไตล์เลยก็ว่าได้ หาแบบโอเวอร์ไซส์มาใส่สบายๆ พอดีตัวเรา ให้ความอบอุ่นได้อีกด้วย หากรู้สึกร้อนเพราะเมืองเราเมืองร้อนก็สามารถถลกแขนขึ้นมาก็ช่วยระบายความร้อนได้อยู่ด้วยนะจ้ะสาวๆ หรือจะหากางเกงขาสั้นตัวโปรดใส่ชิล ใส่เที่ยวก็เก๋ไม่เบานะจ้ะ

4.แจ็คเก็ตยีนส์ หรือ Denim Jacket ไม่ว่าจะร้อนหรือหนาวไอเท็มนี้สาวๆ มีทุกคน เราก็มาแมทซ์ชุดยีนส์เท่ๆ กระเป๋าถือใบใหญ่ยามมีลมเย็นๆ พัดมา เสื้อยีนส์ก็กันหนาวให้ความอบอุ่นแก่เราได้ด้วยเช่นกัน หรือจะเสริมผ้าพันคอสวยๆ สักผืนก็สวยชิคไม่เบาเลยทีเดียว

5.แม่งานเลยก็ว่าได้สำหรับหน้าหนาวหนีไม่พ้น ผ้าพันคอ ผืนโตสวยๆ หรือแฟชั่นผ้าพันคอ หลากหลายสี หลายสไตล์ที่คุณชื่นชอบเทรนด์ประจำฤดูใบไม้ร่วง แฟชั่นวินเทอร์ หามาประดับพันรอบคอให้ไออุ่นแก่เรา แถมยังเก๋ สวยตามสไตล์เทรนด์แฟชั่นหน้าหนาวได้อีกด้วย
    ว่าแบบนี้แล้วไปหาเลือกสีถูกใจ มาเพิ่มตู้เลยค่ะ

6.บอมเบอร์ แจ็คเก็ต สไตล์สตรีท เหมาะสำหรับสาวขี้ร้อน อาจจะใส่เป็นเสื้อกล้าม เสื้อเอวลอย เสื้อครอป สวมทับด้วยแจ็คเก็ตตัวบางไม่ต้องหนา แนบชิดกับทรวดทรงอันสง่าของสาวๆ อวดผิวโชว์ความเซ็กซี่เบาๆ แมทซ์ชุดได้อีกหลายแบบเลยค่ะ

ยังไงลองไปเลือกดูกันได้นะคะ หรือจะลองไปเลือกแบบแฟชั่นเสื้อกันหนาว ที่ EmQuartier จัดเตรียมไว้ให้สาวๆ เช่นกันนะคะ

ไฟล์ที่แนบมา: