แฟนรักหมามากไม่รู้ทำอย่างไรครับ ถึงขั้นหลงครับ.

ในห้อง 'ฝากคำถามถึงหลวงพ่อเล็ก' ตั้งกระทู้โดย Fishjacker, 23 สิงหาคม 2011.

1. Fishjacker

Fishjacker เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2008
    หมาที่บ้านตายไปได้เกือบ ๓ ปี แล้วครับแฟนยังคิดถึงไม่หายเลยครับ แม้แต่หมาที่ตายก็ยังไม่ไปไหนครับ วันดีคืนดีก็มีเสียงกระดิ่งมาบ้าง กลิ่นตัวหมาบ้าง ผมไม่รู้จะทำวิธีไหนดีครับ กลัวคนที่รักต้องมาทนทุกข์เป็นหมา ขอหลวงพ่อเมตตาอนุเคราะห์ชี้แนะแนวทางสว่างด้วยครับ.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 สิงหาคม 2011
  2. Scorpius

Scorpius เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    เป็นอดีตไปแล้ว คิดไปก็ไม่มีประโยชน์ครับ ...ใช้เวลาที่เสียไปกับการคิดถึงสิ่งที่ไม่มีวันกลับมาไปกับการแผ่เมตตา อุทิศส่วนกุศลให้หมาน้อยแทน จะดีไหมเอ่ย ?

ผมฝากกระทู้เอาไว้ให้ เพิ่งอ่านเมื่อตอนหัวค่ำครับ http://palungjit.org/threads/คำเตือนสำหรับผู้ที่เลี้ยงสุนัข.302880/

3. ป้ามด

ป้ามด Active Member

27 มิถุนายน 2010
    เราคิดว่านะให้คุณหาน้องหมาที่เหมือนกับตัวที่เขาจากไปให้เป็นพันธุ์เดียวกันและต้องเรียกเขาชื่อเดิมด้วยนะค่ะภรรยาคุณจะได้มีความรู้สึกว่าเขายังอยู่

ไฟล์ที่แนบมา:

• WI 004.JPG
      WI 004.JPG
      ขนาดไฟล์:
      88.4 KB
      เปิดดู:
      77
  4. suthipongnuy

suthipongnuy ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

13 มิถุนายน 2008
    คงเพราะน้องหมา ยังไม่ไปผุดไปเกิด ทำให้เจ้าของยังคงผูกพันธ์ไม่หาย
    ถ้าเป็นไปได้ ก็อธิบายให้แฟนทราบ ว่า การไปดึงเค้าไว้ ทำให้เค้าต้องทนทุกข์ ทรมาน
    สู้ปล่อยเค้าไป เพื่อไปสู่ภพภูมิที่ดี แฟนน่าจะยอม และทำใจได้นะ
    ให้เค้าทำสังฆทาน อุทิศบุญไปให้ อาจได้เป็นเทวดา :cool:

5. นางสาวอยู่จ้ะ

นางสาวอยู่จ้ะ ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ขออนุญาติแบ่งปันประสบการณ์นะคะ..
    ดิฉันคิดว่าน้องหมาของแฟนคุณน่าจะอยู่ในภูมิเทวดานะคะ
    ถึงได้มาหาได้ เพราะปกติวิญญาณของคนในบ้าน ถ้าตายเกิน
    7 วัน เจ้าที่ของบ้านจะไม่ยอมให้เข้ามาในบ้านได้ เว้นแต่ว่า,
    น้องหมาจะไปเป็นเทวดา ซึ่งเค้าอาจจะมาหาด้วยความเป็นห่วง
    หรือ ว่ามาขอบุญเพิ่มก็เป็นได้, ขอเล่าเรื่องของตัวเองนะคะ
    เมื่อก่อนเลี้ยงแมว พอเค้าตายไป 2 เดือน, เค้ามาขอบุญเรา
    โดยมาขูดตู้ เสียงดังแควกๆ ตอนบ่ายสองให้เราได้ยิน, พอเรา
    อาราธนาพระและแผ่ผลบุญไปให้เสียงดังนั้นก็หายไปทันทีที่
    เราอธิฐานเสร็จค่ะ..