แม่ชีทศพรเผยความลับ...อยากรวยไปกราบพระที่วัดท่าซุงซิ

ในห้อง 'หลวงพ่อฤๅษีลิงดำ' ตั้งกระทู้โดย พระศุภกิจ ปภัสสโร, 31 มีนาคม 2010.

1. พระศุภกิจ ปภัสสโร

พระศุภกิจ ปภัสสโร เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

7 พฤศจิกายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    หลวงพ่อเงินไหลมาเทมา วัดท่าซุง จ.อุทัยธานี

รวยๆๆๆๆๆๆๆ.....แม่ชีทศพรชี้ทางรวย
    และสามารถช่วยแก้ไขวิบากรรมของคนที่ประสบความทุกข์ได้
    ผู้ใดมีความทุกข์จากวิบากรรม มักจะไปหาแม่ชี ที่ วัดพิชยญาติการราม
    ที่แม่ชีประจำอยู่ที่นั่น

ผู้เขียนได้ไปงานสัปดาห์หนังสือแห่งชาติ
    ไปเจอหนังสือ ชีวิตติดกรรม เล่ม 3 ซึ่งเป็นเล่มล่าสุดของ
    แม่ชีทศพร จึงซื้อมาอ่านและได้เห็นสิ่งที่น่าสนใจมากๆจึงนำมาเผยแผ่

นั่นคือเรืองของคนที่อยากรวย อยากมีเงินทอง โชคลาภ
    แม่ชีได้บอกว่า อันที่จริง แม่ชีไม่ได้อยากแนะนำให้คนลุ่มหลงในเงินทอง
    โชคลาภเลย แต่อยากให้คนได้ทำบุญ ทำกุศลกันมากกว่า
    ด้วยภาวะเศรษฐกิจแบบนี้ ปัญหาปากท้อง เรื่องเงินทอง
    เห็นจะเป็นปัญหาสำคัญของชีวิตแต่ละคน ต้องดิ้นรน
    หาเลี้ยงตัวเองและครอบครัวอย่างยากลำบาก
    แม่ชีจึงบอกความลับ แบบลับสุดยอดเลย

อ่านแล้วอึ้งเลย เพราะไม่บ่อยนักที่แม่ชีจะเผย
    ความลับแบบได้โชคลาภแบบนี้

ความลับของการได้โชคลาภนี้ก็คือ ...

อะแอ้ม...

บอกตรงๆ เดี๋ยวไม่ตื่นเต้น ค่อยๆใบ้ให้ดีกว่า

คุณรู้จัก จังหวัดอุทัยธานี ไหม....
    จังหวัดนี้ มีอะไรขึ้นชื่อทางธรรมบ้างครับ ลองนึกดู

หลายคนคงนึกออกแล้ว แต่หลายคนยังนึกไม่ออก
    งั้นใบ้ให้มากกว่านี้

รู้จัก วัดท่าซุง ไหม...

วัดท่าซุง อยู่จังหวัดอุทัยธานี

วัดท่าซุง เคยเป็นที่พำนักของเจ้าอาวาสวัดชื่อดัง
    นั่นก็คิอ หลวงพ่อฤาษีลิงดำ

แม่ชีทศพร บอกว่า หากผู้ใดปารถนาจะได้ลาภเงินทอง
    และความร่ำรวย ให้ไปที่วัดท่าซุง จังหวัดอุทัยธานี

เพื่อไปสักการะ พระพุทธรูปองค์หนึ่งที่อยู่ภายในวัด
    ซึ่งเป็นพระพุทธรูปปางอุ้มบาตร

พระพุทธรูปองค์นี้ มีชื่อว่า
    "หลวงพ่อเงินไหลมาเทมา"

ขึ้นตอนในการสัการระ แม่ชีบอกว่า

1 ให้น้อมเคารพ สักการะพระพุทธรูปองค์นี้

2 ให้นำผ้าไตรจีวรของวัดมาห่มคลุมองค์พระพุทธรูปนี้

3 ให้สวดพระคาถาสำหรับบูชาพระพุทธองค์นี้ จากทางวัด

4 ให้อธิษฐานขอพร จากพระพุทธรูปองค์นี้
    เพียงข้อเดียวเท่านั้น อย่าขอพร่ำเพรื่อ
    (เช่น ขอให้ร่ำรวย มีเงินเป็นแสน เป็นล้าน ก็ว่าไป )

5 ให้กลับมาสวด "พระคาถาเงินล้าน"
    ของหลวงพ่อฤาษีลิงดำ
    สวดทุกวัน วันละ 9 จบ

6 เมื่อสิ่งที่ร้องขอนั้นได้ส่งผลกับคุณแล้ว
    อย่าลืมทำบุญและอุทิศส่วนบุญกุศลบูชาคุณพระรัตนตรัย
    และบูชา องค์พระพุทธรูป "หลวงพ่อเงินไหลมาเทมา" ด้วย

นี่แหละคือสิ่งที่แม่ชีชี้ทางบุญให้สำหรับคนที่อยากมีทรัพย์ เงินทอง
    อยากร่ำรวย

ในหนังสือ แม่ชีได้บอกว่า
    มีผู้ที่ไปหาแม่ชีเพื่อให้ดูกรรม เป็นนักธุรกิจ แต่คนผู้นั้นประสบกับปัญหาหนี้สิบนับสิบล้านบาท และต้องการเงินภายในสิบวัน
    และคนผู้นี้ได้ไป สักการะ พระพุทธรูปองค์ที่กล่าวมานี้
    จากนั้น คนผู้นี้ได้เงินสิบล้านบาทมาภายใน 7 วัน
    อีกคนหนึ่ง แม่ชีบอกว่าคนนี้ได้ไปสักการะ พระพุทธรูปองค์นี้
    และญาติๆพวกเขาก็ได้ไปสักการะด้วย ปารกฎว่าคนเหล่านั้นทั้งหมดได้เงินเป็นล้านเลย..

ตามที่ได้อ่านมา ฟังดูแล้วเหมือนเหลือเชื่อ
    แต่ไม่เชื่อก็อย่าลบหลู่นะ

ใครอยากร่ำรวย มีเงินทอง หากมีโอกาส
    ก็ลองไปสักการะ พระพุทธรูปองค์นี้
    และทำตามขั้นตอนที่แม่ชีบอกไว้ดู
    พระพุทธรูป "หลวงพ่อเงินไหลมาเทมา"

คาถาเงินล้าน
    นะโม ตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมา สัมพุทธัสสะ (ว่า 3 จบ)
    * พระพุทธัง ประสิทธิโชคลาภ
    * พระธัมมัง ประสิทธิโชคลาภ
    * พระสังฆัง ประสิทธิโชคลาภ

นาสังสิโม พรหมมา จะ มหาเทวา สัพเพยักขา ปะรายันติ , (คาถาปัดอุปสรรค)
    พรหมมา จะ มหาเทวา อะภิลาภา ภะวันตุ เม, (คาถาเงินแสน)
    มะหาปุญโญ มหาลาโภ ภะวันตุ เม, (คาถาลาภไม่ขาดสาย)
    มิเตพาหุหะติ (คาถาเงินล้าน)
    พุทธะมะอะอุ นะโมพุทธายะ ,วิระทะโย วิระโคนายัง
    วิระหิงสา วิระทาสี วิระทาสา วิระอิตถิโย พุทธัสสะ
    มานีมามะ พุทธัสสะ สวาโหม (คาถาพระปัจเจกพุทธเจ้า)
    สัมปะติจฉามิ (คาถาเร่งลาภให้ได้ผลเร็ว)
    เพ็งๆ พาๆ หาๆ ฤาๆ
    (บูชา ๙ จบ ตัวคาถาต้องว่าทั้งหมด)

เป็นความเชื่อส่วนบุคคลนะครับ แต่ผมเชื่อครับ แต่ไม่สะดวกไปต่างจังหวัด เลยขอสวดมนต์นั่งสมาธิ สวดคาถาเงินล้านอยู่ที่บ้าน
    รวยแบบพอเพียง......นะ

ทีมา..http://www.pantip.com/cafe/religious/topic/Y9063512/Y9063512.html<!--MsgFile=0-->

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 เมษายน 2010
  2. Charls

Charls เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาครับ

อย่าลืมใส่บาตรทุกวันตามที่หลวงพ่อ หลวงปู่ท่านสอนน่ะครับ
    หรือทำไม่ได้ก็ใช้วิธีหยอดกระปุก แล้วตั้งใจเอาไปถวายเป็นสังฆทานหรือภัตตาหารพระสงฆ์ ผมพยายามทำอยู่ประจำ รู้สึกคล่องตัวดีครับ

3. ชนะ สิริไพโรจน์

ชนะ สิริไพโรจน์ ทีมผูัดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

กระทู้เรื่องเด่น:
    14

สาธุ ขอกราบอนุโมทนากับพระคุณเจ้าที่กรุณานำมาเผยแพร่
    ขออนุโมทนากับแม่ชีทศพร ที่เมตตานำมาเผยแพร่เพื่อช่วยเหลือผู้ที่เดือดร้อน
    ในยุคเศรษฐกิจถดถอยผู้คนเดือดร้อนยากจน

และขออนุโมทนากับท่านที่เขียนเรื่องนี้จากเว็บพันทิพย์ที่นำมาเผยแพร่
    อย่างที่ท่านผู้เขียนได้สรุปท้ายไว้ ว่า

เป็นความเชื่อส่วนบุคคลนะครับ แต่ผมเชื่อครับ แต่ไม่สะดวกไปต่างจังหวัด เลยขอสวดมนต์นั่งสมาธิ สวดคาถาเงินล้านอยู่ที่บ้าน
    รวยแบบพอเพียง......นะ

ผู้ที่มีศรัทธาด้วยความจริงใจ ย่อมได้รับผลตามสมควรแก่บุญวาสนาบารมี
    ที่ได้สั่งสมไว้ดีแล้ว และต้องอย่าลืมว่า พระท่านไม่ฝืนกฏของกรรม ดังนั้นท่านที่
    ทำตามที่แม่ชีทศพรท่านแนะนำแล้วไม่ใช่ว่าจะได้ผลกันทุกคน เหมือนดังตัวอย่าง
    ที่แม่ชียกมา คนที่อกุศลกรรมยังให้ผลอยู่ทำแล้วอาจจะไม่ได้ผล ก็อย่าไปปรามาส
    พระรัตนตรัย หรือไปปรามาสแม่ชีทศพรที่ท่านได้นำมาบอกกล่าวด้วยความเมตตา
    แต่อย่างน้อยการท่องพระคาถาเงินล้านคงช่วยได้ตามสมควร ถ้าท่านท่องวันละ
    ๙ จบ หลวงพ่อท่านเคยบอกว่าเป็นเบี้ยต่อใส้ ถ้าจะให้ผลดีกว่านี้ก็ต้องสวดบ่อยๆ
    บางท่านสวดวันละ ๑๐๘ จบ บางท่านก็สวดตลอดคือนึกได้เมื่อไรก็สวด เมื่อสวด
    จนจิตเป็นฌาน จะมีผลมาก แต่ตอนสวดต้องอย่ามีจิตคิดสวดด้วยความโลภ
    ให้สวดด้วยความเคารพในคุณพระรัตนตรัย

เว็บทางนิพพาน เว็บไซด์ เผยแพร่ ธรรมที่นำไปสู่ความหลุดพ้น<O:p</O:p
    ที่รวบรวมโดย พล.ต.ท.นพ.สมศักดิ์ สืบสงวน<O:p</O:p
    ขอเชิญทุกท่านเข้าไปอ่านได้ที่

www.tangnipparn.com<O:p</O:p

<O:p>ขอเชิญแวะเยี่ยมชมและโมทนาบุญเว็บศูนย์พุทธศรัทธา

[​IMG]</O:p>

4. wara43

wara43 ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ขออนุโมทนาสาธุครับ สาธุ...

ไฟล์ที่แนบมา:

5. cokenat

cokenat เป็นที่รู้จักกันดี

12 กุมภาพันธ์ 2010
    ขอบคุณครับ

6. jee4

jee4 เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา สาธุ...ครับ:VO
    ร่ำรวยกันถ้วนหน้าทุกท่านครับ

7. jeerapatmatemart

jeerapatmatemart เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2009
    จากขั้นตอนที่ 2 ให้นำผ้าไตรจีวรของวัดมาห่มคลุมองค์พระพุทธรูปนี้
    จากข้อความข้างต้นนี้เราต้องนำผ้าไตรจีวรมาห่มจริงๆหรือแค่ถวายเฉยๆครับ
    เพราะว่าพระพุทธรูปองค์ใหญ่มากห่มคงจะลำบากหรือจะมีเจ้าหน้าที่จากทางวัดคอยช่วยห่มให้หรือเปล่าครับ อยากไปกราบหลวงพ่อเงินไหลมาเทมาให้ถูกต้องตามขั้นตอนที่กล่าวมาครับ

8. อนูดิน

อนูดิน เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2007

ขอให้คุณปรึกษา(ถาม) พระที่ประจำตรงจุดนั้นดีกว่าครับ ให้บูชาผ้าจีวร และื่ือื่น ๆ

แต่ที่ผมเคยทำก็คือ ทางวัดจะมีผ้าจีวร(ขนาดใหญ่)ให้บูชาในราคาไม่แพง เมื่อคุณบูชามาแล้วก็นำมาถวายหลวงพ่อเงินไหลมา โดยวางตรงหน้าบริเวณพระบาท (ผ้าจีวรจะวางอยู่บนพาน) วางเอาไว้

แล้วรู้สึกว่า ทางวัดจะให้คนนำขึ้นไปห่มหลวงพ่อเงินไหลมาในภายหลังครับ(ตรงนี้ไม่แน่ใจนะครับว่าใช่หรือเปล่า)

ซึ่งเพื่อความชัวร์ให้ลองสอบถามพระที่ประจำตรงจุดนั้นดู หรือถ้าท่านไม่อยู่เช่นเกิดเข้าห้องน้ำ ลองคอยสักครู่หรือลองถามพระในวัดรูปอื่น ๆ ดูครับ

แต่ที่แน่ ๆ ห้ามโยนเหรียญใ่ส่บาตรพระครับ เพราะป้องกันเหรียญกระเด็นไปโดนกระจกแตก และป้องกันองค์พระเป็นรอยครับ
    ทางวัดจะติดป้ายเตือนเอาไว้

9. chopper1972

chopper1972 เป็นที่รู้จักกันดี

มีรูปจำลองหลวงพ่อเงินไหลมาสูงประมาณ 2 เมตร ให้เราถวายผ้าห่ม โดยห่มด้วยตัวเองอยู่ใต้อาคารหลังหลวงพ่อเงินไหลมาองค์ใหญ่ครับ....ผืนละ 50 บาท และ 100 บาท ครับ ถ้าพระหรือแม่ชีเจ้าหน้าที่ไม่อยู่ที่โต๊ะ ก็หยอดตู้บริจาคที่เขียนไว้ว่า ถวายผ้าห่มหลวงพ่อฯ แล้วนำไปห่มหลวงพ่อฯได้เลย มีคำถวายเคลือบพลาสติกวางอยุ่กับพานผ้าห่ม ผืนละ 50 ก็ธรรมดา ผืนละ 100 ก็มีลวดลายเหลื่อมเพชรครับ....ไปวัดท่าซุงเมื่อไหร่ก็สุขใจเท่านั้น สวดพระคาถาเงินล้าน อานิสงส์มากมายจริงๆ:cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 เมษายน 2010
  10. timeteam

timeteam เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2007
    ขออนุโมทนาค่ะ
    <!-- google_ad_section_end -->

11. ahantharik

ahantharik เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2005
    คาถาเงินล้าน
    นะโม ตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมา สัมพุทธัสสะ (ว่า 3 จบ)

* พระพุทธัง ประสิทธิโชคลาภ
    * พระธัมมัง ประสิทธิโชคลาภ
    * พระสังฆัง ประสิทธิโชคลาภ

นาสังสิโม พรหมมา จะ มหาเทวา สัพเพยักขา ปะรายันติ , (คาถาปัดอุปสรรค)
    พรหมมา จะ มหาเทวา อะภิลาภา ภะวันตุ เม, (คาถาเงินแสน)
    มะหาปุญโญ มหาลาโภ ภะวันตุ เม, (คาถาลาภไม่ขาดสาย)
    มิเตพาหุหะติ (คาถาเงินล้าน)
    พุทธะมะอะอุ นะโมพุทธายะ ,วิระทะโย วิระโคนายัง
    วิระหิงสา วิระทาสี วิระทาสา วิระอิตถิโย พุทธัสสะ
    มานีมามะ พุทธัสสะ สวาโหม (คาถาพระปัจเจกพุทธเจ้า)
    สัมปะติจฉามิ (คาถาเร่งลาภให้ได้ผลเร็ว)
    เพ็งๆ พาๆ หาๆ ฤาๆ
    (บูชา ๙ จบ ตัวคาถาต้องว่าทั้งหมด)

12. DDS3334

DDS3334 เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2007
    ขอบคุณที่บอกวิธีปฏิบัติ ขอนุโมทนา สาธุด้วยครับ<!-- google_ad_section_end -->

13. por_dee

por_dee เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2007
    ขออนุโมทนาบุญครับ

ผมกับแฟน ได้ไปกราบหลวงพ่อเงินไหลมาเทมา เมื่อปีที่แล้วครับ แต่ยังทำไม่ครบตามที่แม่ชีบอก คือยังไม่ได้สวนบทคาถาเงินล้านอย่างจริงจัง ที่ผ่านมา สภาพการเงินก็คล่องขึ้นมากครับ แต่ยังไม่ได้ตามที่อธิษฐานไว้ (อาจเพราะ ไม่ได้สวดบทคาถาเงินล้านอย่างจริงๆ จังๆ) แต่ก็จะสั่งสมความดี ไปเรื่อยๆ ครับ

14. udonteva

udonteva udonteva

7 พฤศจิกายน 2006
    การทำบุญบริจาคทานน่าจะทำที่ไดก็ได้ พระปูนปั้นเป็นเพียงตัวแทนให้ระลึกถึงพุทธองค์ ทีวัดไดก็ไม่น่าจะต่างกันนะครับ ความคิดเห็นส่วนตัวครับท่าน

15. dangcarry

dangcarry เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2005
    รวยๆๆๆๆๆๆๆ.....แม่ชีทศพรชี้ทางรวย
    กราบอย่างเดียวคงจะรวยไม่ได้แน่
    ต้องขยันทำ ทำให้มาก ใช้ให้น้อย
    ต้องเหลือกิน เหลือเก็บ ด้วยนะครับ

16. toonjj01

toonjj01 สมาชิก

น่าสนใจค่ะ อย่างน้อยในทางจิตวิทยา ก็ถือว่าได้มีที่พึ่งทางจิตใจเพิ่มอีกอย่างนึง ถ้ามีโอกาสก็จะแวะไปสักการะค่ะ (แต่ตอนนี้ขออยู่บ้านดูในเว็ปไปก่อน .... นนทบุรี ร้อนมากๆค่ะ)

17. กุลวัชร

กุลวัชร ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

10 มิถุนายน 2009
    เราไหว้มาตั้งแต่หลวงพ่อยังอยู่ และยังมีบุญ ที่ ตัวเราและคุณพ่อคุณแม่ ได้เป็นเจ้าภาพทำซุ้มประตูทางเข้า หลวงพ่อเงินไหลมาเทมาด้วย ยังมีชื่อติดไว้บนซุ้มประตูและมีองค์หลวงพ่อเงินไหลมาเทมาจำลอง อยู่บนชื่อดัวย พักนี้ไม่ค่อยได้ไปวัด ว่าจะไปหา พระพุทธรูป ปางอุ้มบาตร จารึกว่าหลวงพ่อเงินไหลมาเทมา ไปจุดธูปขอบารมี ที่หน้าองค์ใหญ่และเชิญกลับมาบูชาที่บ้าน

18. manson810

manson810 เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2006
    ไม่ได้เจตนามาลบหลู่หรืออะไรนะครับ

คือเท่าที่ผมเคยได้อ่านธรรมะของพระพุทธเจ้า ส่วนใหญ่ท่านจะสอนมนุษย์ให้เน้นการปฏิบัติ, เน้นการกระทำ มากกว่าการอ้อนวอนหรือร้องขอ ไม่ใช่หรือครับ ?

"อยากรวยต้องทำงาน(มรรค8) อยากนิพพานต้องปฏิบัติ(อริยสัจ4)"

"ความสำเร็จ ไม่ใช่อยู่ที่การอ้อนวอนหรือร้องขอ แต่อยู่ที่การลงมือกระทำ"

การกราบไหว้พระพุทธรุป แท้จริงคือการรำลึกถึงคุณของพระพุทธเจ้า ผมเข้าใจถูกหรือเปล่าครับ ?

19. somkid123@gmail.com

somkid123@gmail.com Active Member

ผมก็อยากรวย
    วันที่ 14 เมษายน 2553 ผมจะไปทำบุญด้วยครับ

20. somkid123@gmail.com

somkid123@gmail.com Active Member

อยากรวย

:z16อยากรวยครับ
    วันที่14 นี้จะไปทำบุญ:z16ที่วัดครับ