แรงครู+พลังจิต

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย ศิษย์ท่านแช้ม, 28 มิถุนายน 2008.

1. ศิษย์ท่านแช้ม สมาชิก

15 มิถุนายน 2008
    ผมว่าถ้าเราเรียนคาถาเวทย์มนท์โดยอาศัย แรงครู+สมาธิ ผมว่าน่าจะดีกว่าใช้อย่างไดอย่างหนึ่งนะครับ หรือท่านสมาชิกคิดว่าอย่างไรบ้าง

2. HONGTAY ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

27 กุมภาพันธ์ 2007
    กระทู้เรื่องเด่น:
    151
    เมื่อมีสติกับสมาธิ ทุกสิ่งสามารถเกิดขึ้นได้ครับ เหมือนดั่งพระอาจารย์และหลวงปู่หลายท่าน ได้แสดงให้เราเห็นมาแล้ว นั่นคือ "อภิญญา" ครับ

3. ฤาษีน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2007
    สำคัญทั้ง 2อย่างครับ ไม่อย่างนั้นทุกสำนักทุกสายวิชาเขาคงไม่มีพิธีไหว้ครูสืบต่อกันมา ถึงทุกวันนี้ เป็นการสอนให้นอบน้อมเคารพในบุญคุณของครูบาอาจารย์ แต่ถึงแม้พลังคุณครูจะคอยช่วยหนุนอยู่แต่ถ้าคนใช้สมาธิและกำลังจิตไม่เข้มแข็งพอวิชาและเวชมนต์คาถาที่ใช้ก็ได้ผลไม่เต็มที่เท่าที่ควรจะเป็นหรอกครับ ฉนั้น ทั้ง 2 สิ่งควรจะบริบูรณ์กันทั้งคู่จึงจะได้ผลอย่างเต็มที่ตามที่เจตนาไว้

4. wuttichai0329 เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2007
    วิชาที่จะเรียนนั้นส่วนมากเป็นของคนที่ฝึกจิตมาได้ฌาณเป็นส่วนมาก
    ส่วนกรรมฐานนั้น ปฏิบัติอะไรก็ได้ ถ้าได้ฌาณขลังหมด ครับ
    แต่ถ้าอภิญญานั้นจะต้องเคยได้มาแล้ว หรือถ้าไม่ได้ก็ให้ฝึกวิชากสิณ ๑๐ ให้สำเร็จจึงเกิดอิทธิฤทธิ์ แนะนำอย่าใช้ไปทางไม่ดี ครับ ผมเคยหลงมาแล้ว

5. รักในหลวงครับ เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤษภาคม 2008
    เเรงครู+สมาธิ+อำนาจของเทวดาประจำคาถา

คาถาจะสำเร็จได้
    เเรงครู
    อำนาจเทวดา
    สมาธิ
    ศรัทธา
    บารมีของผู้ใช้