แลกเปลี่ยนประสบการณ์โชว์วัตถุมงคล หลวงปู่ครูบาเจ้าดวงดี สุภัทโท วัดท่าจำปี

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย sam.337, 4 กรกฎาคม 2012.

1. sam.337

sam.337 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับคุณ ekkorn9 พี่ท่านได้เข้าไปกราบไหว้สาองค์หลวงปู่เจ้าแค่ครั้งเดียวถือว่าโชคดีมีบุญมากครับ ได้กราบพระอริยเจ้าผู้มีบุญบารมีมาก ....สาธุ

แถมมีรูปองค์หลวงปู่เจ้าได้กราบไหว้สา เช้า-เย็น ระลึกถึงองค์หลวงปู่เจ้าทุกๆวันเหมือนองค์หลวงปู่เจ้าอยู่กับพวกเราตลอดไป....สาธุ

2. sam.337

เหรียญหลวงปู่ครูบาเจ้าดวงดี สุภัทโท วัดท่าจำปี จ.เชียงใหม่ สวยสมบรูณ์มากครับ

3. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก็ได้ไปกราบท่าน ตอนที่ท่านรักษาตัวอยู่ในห้องปลอดเชื้อที่วัด หลังจากนั้นน่าจะประมาณ 1 เดือนท่านก็ละสังขาร ดีใจครับที่ได้ไปกราบท่าน...ได้ไปครั้งแรกและครั้งเดียวเลยครับ ยังไม่ได้ไปอีกเลย

4. sam.337

เหรียญหลวงปู่ครูบาเจ้าดวงดี สุภัทโท วัดท่าจำปี จ.เชียงใหม่ สวยสมบรูณ์มากครับ

5. sam.337

สาธุ.......ขออนุโมทนา.....สาธุ...สาธุ...สาธุ

6. sam.337

ขอเชิญเพื่อนๆพี่ๆน้องๆที่มีรูปภาพหลวงปู่ในสมัยต่างๆหรือรูปภาพอิริยาบถต่างๆของหลวงปู่นำมาโชว์กันครับ รวมทั้งเพื่อนๆพี่ๆน้องๆมีเรื่องเล่ามาเล่ากันฟังกับ .....เช่น คำสอนของหลวงปู่ หลวงปู่มีเรื่องเล่า หรืออะไรก็ได้ที่เป็นเรื่องของหลวงปู่ พวกเราล้วนอยากฟังอยากอ่านอยากดู...เพื่อชื่นชมบารมีหลวงปู่ครูบาเจ้าดวงดี สุภัทโท วัดท่าจำปี จ.เชียงใหม่ ...สาธุ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

7. Sikkha

Sikkha เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2010
    เมื่อก่อนไปกราบหลวงปู่หลวงปู่ไม่ค่อยพูดเคยไปขอลูกกับหลวงปู่หลวงปู่พูดแค่ไปนั่งสมาธิ

ครั้งที่สองไปขอหลวงปู่อีกหลวงปู่เพียงแต่นั่งเฉยๆ ไม่พูดอะไรเลยในที่สุดได้ลูกชายแล้ว

จนถึงวันนี้ผมยังจำได้คำสุดท้ายของหลวงปู่ จะรวยแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 กรกฎาคม 2012
  8. sam.337

สวัสดีครับคุณ sikkha เล่าเรื่องดีๆเป็นมงคล...คือขอลูก ...กับองค์หลวงปู่เจ้า....แล้วได้ลูก....สมใจนึก.....องค์หลวงปู่เจ้าท่านสามารถหยั่งรู้ฟ้าดิน สามารถติดต่อองค์เทพเทวา....ให้ช่วยสงเคราะห์ลูกหลานของหลวงปู่ทุกคน ...สาธุ

9. sam.337

ขอเชิญเพื่อนๆพี่ๆน้องๆที่มีรูปภาพหลวงปู่ในสมัยต่างๆหรือรูปภาพอิริยาบถต่างๆของหลวงปู่นำมาโชว์กันครับ รวมทั้งเพื่อนๆพี่ๆน้องๆมีเรื่องเล่ามาเล่ากันฟังกับ .....เช่น คำสอนของหลวงปู่ หลวงปู่มีเรื่องเล่า หรืออะไรก็ได้ที่เป็นเรื่องของหลวงปู่ พวกเราล้วนอยากฟังอยากอ่านอยากดู...เพื่อชื่นชมบารมีหลวงปู่ครูบาเจ้าดวงดี สุภัทโท วัดท่าจำปี จ.เชียงใหม่ ...สาธุ<!-- google_ad_section_end -->

10. jaguarnusing

jaguarnusing เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่ครูบาดวงดี

ผมเคยไปที่วัดท่านครั้งนึงครับ แต่ไม่ทันท่าน มีโอกาสเพียงได้กราบสรีระสังขารท่าน มีนำลูกชายตัวน้อยมาให้ชมกันครับ

11. sam.337

สวัสดีครับคุณ jaguarnusing ลูกๆกุมารทอง หลวงปู่ครูบาเจ้าดวงดี สุภัทโท วัดท่าจำปี น่ารักมากครับดูเข้มขลังสุด......ความเฮี้ยน ...แสดงให้รู้ว่ามีตัวมีตนจริงๆๆๆ....สาธุ

ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ....ควรเก็บพระศพองค์หลวงปู่เจ้าท่านไว้ ให้ลูกๆหลานๆได้กราบไหว้สาองค์หลวงปู่เจ้าเพื่อเป็นมิ่งขวัญกำลังใจของประชาชนตลอดไป ...สาธุ

12. sam.337

ขอเชิญเพื่อนๆพี่ๆน้องๆที่มีรูปภาพหลวงปู่ในสมัยต่างๆหรือรูปภาพอิริยาบถต่างๆของหลวงปู่นำมาโชว์กันครับ รวมทั้งเพื่อนๆพี่ๆน้องๆมีเรื่องเล่ามาเล่ากันฟังกัน .....เช่น คำสอนของหลวงปู่ หลวงปู่มีเรื่องเล่า หรืออะไรก็ได้ที่เป็นเรื่องของหลวงปู่ พวกเราล้วนอยากฟังอยากอ่านอยากดู...เพื่อชื่นชมบารมีหลวงปู่ครูบาเจ้าดวงดี สุภัทโท วัดท่าจำปี จ.เชียงใหม่ ...สาธุ<!-- google_ad_section_end -->

13. Sikkha

Sikkha เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2010
    เคยได้ยินว่าถ้าขอลูกจากเทพเทวาหรือสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายลูกเกิดมาจะซนมากและเลี้ยงดูยากก็จริงอยู่ลูกนี้มีนิสัยไม่เหมือนพี่เขาซึ่งมีพลังมากทุกคืนร้องไห้อยากจะออกไปเดินเล่นภรรยาผมบอกว่าดูแลไม่ไหวผมก็พูดเล่นๆว่าเขามาจากประเทศไทย(ภรรยาผมเป็นชาวอินโด)ชาติก่อนเป็นพระภิกษุชอบเดินธุดงค์ภรรยาผมว่าอย่าไปขออีกดูแลยากไม่ไหวแล้ว

ชาวบ้านที่โน่นบอกว่าเขามีหูเหมือนพระพุทธเจ้าผมบอกว่า come from Thailand 555555555555

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กรกฎาคม 2012
  14. sam.337

ลูกพี่น่ารักจัง.........

15. kang_som

ไฟล์ที่แนบมา:

16. kang_som

17. sam.337

กุมารทอง หลวงปู่ครูบาเจ้าดวงดี สุภัทโท วัดท่าจำปี จ.เชียงใหม่ ....น่ารักเข้มขลังมากครับ....สาธุ

18. sam.337

ขอเชิญเพื่อนๆพี่ๆน้องๆที่มีรูปภาพหลวงปู่ในสมัยต่างๆหรือรูปภาพอิริยาบถต่างๆของหลวงปู่นำมาโชว์กันครับ รวมทั้งเพื่อนๆพี่ๆน้องๆมีเรื่องเล่ามาเล่ากันฟังกัน .....เช่น คำสอนของหลวงปู่ หลวงปู่มีเรื่องเล่า หรืออะไรก็ได้ที่เป็นเรื่องของหลวงปู่ พวกเราล้วนอยากฟังอยากอ่านอยากดู...เพื่อชื่นชมบารมีหลวงปู่ครูบาเจ้าดวงดี สุภัทโท วัดท่าจำปี จ.เชียงใหม่ ...สาธุ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

19. พระศุภกิจ ปภัสสโร

พระศุภกิจ ปภัสสโร เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

7 พฤศจิกายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ครูบาหม่อนดวงดีพระอินทร์ท่านอาราธนาให้ลงมาบอกลูกหลานรักษาศีล 5

พยากรณ์ล่วงหน้า ได้ไปกราบครูบาหม่อนครั้งแรก เมื่อปี 39 ครูบาหม่อนท่านเล่าเรื่องน้ำจะท่วมใหญ่ แปลเป็นภาษากลางมีใจความว่า " เณรคอยดูนะ ถ้าถนนลาดยางเขาถึงทุกหมู่บ้าน น้ำจะท่วมใหญ่ " เราฟังแล้วก็ไม่เชื่อแต่จดจำเพราะคิดว่าไม่มีทางที่ใครจะไปสนใจสร้างถนนให้ทุกหมู่บ้าน จนมามีโครงการถนนปลอดฝุ่น ทุกหมู่บ้านมีงบเทคอนกรีตทำถนน ปรากฎน้ำก็มาจริง ๆ ท่วมใหญ่ ปี 54

รู้วาระจิต เมื่อท่านให้พร ก็นึกในใจไปตามเรื่อง ให้มีเงินมาก ๆจะได้ช่วยเหลือสังคม ช่วยคนจน คนมาปฎิบัติ ครูบาหม่อนก็พูดขึ้นว่า " เอาตัวเองให้มันรอดก่อน ค่อยไปห่วงช่วยคนอื่น " อึ้งเลย ถ้าเป็นหนังจีนประมาณกระอักเลื่อดตรงนั้นทันที ยังจำคำท่านมาตลอด 10 ปี

ปี 41 ชานหมากครูบาหม่อนมอบให้ เก็บใส่ตลับยาปิดไว้ ปรากฎ มีเม็ดพระธาตใสปรากฏ แต่สมัยนั้นไม่ได้ถ่ายภาพไว้

อย่าท้าทาย ชื่อเสียงท่านมีมานาน คนขับรถแดงเชียงใหม่เล่าให้ฟัง ว่ามีคนเหมารถให้พาไปกราบท่าน ก็คิดในใจตามภาษาว่า หากครูบาศักดิ์สิทธิ์จริงวันนี้ให้ได้เงินเปลี่ยนเครื่องเก่ารถยนต์คันนี้ " ปรากฏกลับจากกราบท่านเจอลูกค้า ฝรั่งให้พาไปซื้อของที่ต่าง ๆแล้วเย็นวันนั้นก็พาไปส่งโรงแรม ลงรถฟรั่งบอกยูเป็นคนดีไม่โกงไม่เอาเปรียบ ยื่นเงินไทยให้ 2 หมื่นได้เปลี่ยนเครื่องรถคันนั้นสมใจดังอธิฐาน

สาธุ...

ขนาดไฟล์:
      49.7 KB
      เปิดดู:
      969
  20. sam.337

ขอบคุณ พระที่12 ช่วยเล่าเรื่องราวดีๆให้พวกเรา ผู้มีใจรักเคารพศรัทธาองค์หลวงปู่เจ้าครูบาดวงดี สุภัทโท วัดท่าจำปี จ.เชียงใหม่ ....สาธุ...สาธุ...สาธุ