ปิดรับบริจาค โครงการสร้าง "พระพุทธพลังจิตทองคำ" (ยอดทำบุญ 1,300,000 บาท) ปิดรับทำบุญแล้วครับ

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย Komodo, 6 ธันวาคม 2011.

1. jj123 เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมทำบุญ สร้างพระพุทธพลังจิต ทองคำ ปางห้ามสมุทร ฉลองพุทธชยันตี 2,600 ปี
    จำนวน 100 บาทคะ

2. view6628 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอน้อมอนุโมทนาบุญกับคุณ Komodo ผู้ที่เกี่ยวข้องกับโครงการ
    และผู้มีจิตศรัทธาทุกท่านด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      103.2 KB
      เปิดดู:
      60
  3. พลังทิพย์ เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2009
    ทิพยวรรณ ผดุงปราณ ขอร่วมทำบุญด้วยค่ะ 2 กอง 1,110 บาท โอนเมื่อ 5/7/12 8.57 C192B108 บ/ช ธ.กรุงเทพ942-0-03667-6

4. Merin เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2005
    ข้าพเจ้าและครอบครัวขอร่วมบุญสร้างพระพุทธพลังจิต (ทองคำ) ปางห้ามสมุทร และได้โอนเงินเข้าบัญชีธนาคารกสิกรไทยตามรายละเอียดด้านล่าง
    ขอโมทนาบุญกับทุกๆท่าน และขอผลบุญนี้จงเป็นปัจจัยให้ข้าพเจ้าและครอบครัวได้พบกับพระพุทธศาสนาืทุกๆชาติไป ตราบจนนิพพานเทอญ

ขนาดไฟล์:
      21.9 KB
      เปิดดู:
      51
  5. ศักยิ์กมล เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2007
    ข้าพเจ้า
    นาย ศักยิ์กมล สงคราม
    นาง อุไรวรรณ สงคราม
    ด.ช. พุทธธรรม สงคราม
    ด.ญ. พุทธชาด สงคราม
    ด.ช. พุทธมงคล สงคราม

ขอร่วมบุญสร้างพระพุทธรูปทองคำ และอื่นจำนวน 277.06 บาท ขอโมทนาบุญครับ
    และขออุทิศบุญให้กับเจ้ากรรมนายเวรของพวกข้าพเจ้าทั้งหลายทุกผู้ทุกนามด้วยเทอญ

• Doc3.doc
      ขนาดไฟล์:
      121.5 KB
      เปิดดู:
      78
  6. singhol เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2009
    โอนแล้วครับวันนี้ จาก ธ.ทหารไทย เข้า ธ.ไทยพาณิชย์ เวลา 12.19 น. จำนวน 100 บาท พ.จ.อ.สมภพ จ.อ.หญิง วาสนา กิจประยูร และครอบครัว
    ร่วมบุญ โครงการสร้าง “พระพุทธพลังจิต (ทองคำ)” ปางห้ามสมุทร
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ<!-- google_ad_section_end --> สาธุ<!-- google_ad_section_end -->

7. Pinbow เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2011
    ข้าพเจ้า วาสนา สมเนตร์และSimon Knowles ได้ร่วมบุญสร้างพระพุทธพลังจิต (ทองคำ) ปางห้ามสมุทร โดยโอนเงินร่วมทำบุญจำนวน 120.60 บาท ไปยังธนาคารกสิกรไทยผ่านระบบออนไลน์ เวลาประมาณ 13.45 และได้แจ้งที่ sms และอีเมลล์เจ้าของบัญชีแล้วค่ะ

บุญกุศลที้ข้าพเจ้าได้ร่วมสร้างพระพุทธพลังจิตทองคำปางห้ามสมุทรครั้งนี้ ข้าพเจ้าขออุทิศบุญให้แก่เจ้ากรรมนายเวรที่กำลังทวงหนี้กรรมข้าพเจ้าในขณะนี้ และเจ้ากรรมนายเวรที่จะทวงหนี้กรรมในอนาคต บิดา มารดา ครูบาอาจาย์ ญาติทั้งหลาย ผู้มีพระคุณทั้งหลายของข้าพเจ้าและของ Simon Knowles ในทุกภพทุกชาติ รวมทั้งพระมหากษัตริย์ของไทยทุกพระองค์ตั้งแต่อดีตชาติจนถึงปัจจุบันชาติ ทหารตำรวจชายแดนไทยทุกคน ผู้ที่ทำประโยชน์ให้แก่ประเทศชาติด้วยความซื่อสัตย์สุจริตทุกคน เทพเทวดา สิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่คุ้มครองดูแลข้าพเจ้าและเทพ เทวดา สิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั่วสากลพิภพ ตลอดจนภูติ ผี ปีศาจ เปรต ครุํ่๋๊ท นาค ยักษ์ คนธรรพ์ สัมพเวสี สรรพสัตว์ผู้ร่วมเกิดแก่เจ็บตาย เพื่อนสาราสัตว์น้อยใหญ่และเจ้าที่เจ้าทาง ผีบ้านผีเรื่อนทุกที่ที่เข้าอยู่อาศัยหรือเหยียบย่างผ่านไป ขอให้ได้รับบุญกุศลนี้และอนุโมทนาบุญนี้แก่ข้าพเจ้า ด้วยอำนาจบุญนี้ของให้ท่านทั้งหลายพ้นจากความทุกข์และมีความสุขยิ่งๆขึ้นไปด้วยเทอญ

ขออนุโมทนาบุญทุกท่านที่ได้ร่วมทำบุญสร้างพระพุทธพลังจิตทองคำปางห้ามสมุทรด้วยค่ะ สาธุ

8. dansa เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2009
    ขอร่วมบุญด้วยครับครอบครัวผม 1 กอง ครับสิ้นเดือนนี้จะโอนให้นะครับอนุโมทนาบุญด้วยครับสาธุๆๆ

9. Little M Active Member

ภัทรธนินทร์ สุภัทโรภาสพงศ์ โอนเงินร่วมทำบุญ 2 กอง จำนวน 1,110 บาท
    ธนาคารกรุงเทพ วันที่ 5 ก.ค. 2555 เวลา 16.35 น.
    หมายเลขอ้างอิง 37662681

10. wonderfulman เป็นที่รู้จักกันดี

กราบโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยครับ..สาธุ ๆๆ....:cool::cool::cool:

11. paiwai เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมทำบุญ 5 กองๆ ละ 555 บาท รวมเป็นปัจจัยเท่ากับ 2,775 บาท พร้อมกันนี้ได้แนบเอกสารโอนปัจจัยมาพร้อมกันนี้แล้ว โมทนาบุญทุกท่านครับ

12. ชมพูอุษมัน เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมทำบุญ 50.50 บาทค่ะ โอนแล้ววันนี้ :)

13. noawarat pakdee เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2012
    ขอร่วมด้วยคนค่ะ

เพิ่งเห็นกระทู้ ของพี่ อยากร่วมทำบูญกับพี่ด้วย คิดว่ายังทันหรือเปล่าค่ะ ขอให้พี่ตอบในกระทู้ให้หน่อยค่ะ แล้วถ้าจะโอนเงินเข้าบัญชีบุญ ทุกวัน ได้ใช่ไหมค่ะ นั่งอ่านในกระทู้ก็ยังงงๆ อยู่ แต่ไม่ได้อ่านละเอียด มากนัก แค่รู้ว่าจะมีการสร้างองค์พระ หรือ การทำกิจกรรเกี่ยวกับพระพุทธศาสนา หลายๆอย่าง ก็อยากสร้างบุญ สร้างบารมีด้วย แต่อาจจะเป็นเงินไม่มากนะค่ะ เพราะปัจจัยยังมีน้อย อาศัยทำทุกวัน วันละนิดล่ะค่ะ

14. Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    145
    โอนได้เรื่อย ๆ ครับ ถ้าได้ปัจจัยค่าพระทองคำครบ จะแจ้งให้ทราบครับ เพราะต้องเผื่อเงินอีกก้อนหนึ่งไว้ทำฐานพระด้วยครับ

โมทนา

15. june_cl เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006
    นางสาวอมรรัตน์ ลาภพิทักษ์พงษ์ ได้โอนเงินร่วมทำบุญเป็นเจ้าภาพสร้างสมเด็จองค์ปฐมทองคำแล้ว ๕๕๕.๑๑ บาท เมื่อวันที่ ๕ กรกฏาคม ๒๕๕๕ เวลา ๒๒.๓๕ ค่ะ

16. mongko เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2009
    <table width="650" border="0" cellpadding="0" cellspacing="0"> <tbody><tr> <td>
    </td></tr><tr> <td colspan="2" width="600">โอนเงินให้บุคคลอื่น - สถานะการทำรายการ

</td> <td>
    </td> </tr> <tr> <td colspan="2" width="500">
    </td> <td>
    05 กรกฏาคม 2555,11:07 p.m.​
    </td> </tr> <tr> <td colspan="3"></td> </tr> </tbody></table> <table width="650" border="0" cellpadding="5" cellspacing="0"><tbody><tr><td valign="top" width="203">สถานะการทำรายการ</td><td colspan="2"> ธนาคารได้ทำรายการของท่านเรียบร้อยแล้ว
    </td></tr><tr><td width="203">หมายเลขอ้างอิง</td><td class="Print_Bodytext" colspan="2">TRTR120705112681830</td></tr><tr><td colspan="3" width="100%"></td></tr><tr><td colspan="3">รายละเอียดการทำรายการ

</td></tr> <tr> <td valign="top" width="35%">จากบัญชี
    </td> <td colspan="2" width="65%">
    133-2-36974-8 ​
    </td> </tr> <tr> <td valign="top" width="35%">เพื่อเข้าบัญชี
    </td> <td colspan="2" width="65%">641-2-05649-1 พระทองคำ
    </td> </tr><tr><td width="35%">ชื่อบัญชี
    </td><td colspan="2" width="65%">ชยาคมน์ ธรรมปรีชา
    </td></tr> <tr> <td width="35%">จำนวนเงิน (บาท)
    </td> <td colspan="2" width="65%">555.00
    </td> </tr> <tr> <td width="35%">ค่าธรรมเนียม (บาท)
    </td><td colspan="2" width="65%">15.00
    </td> </tr> <tr> <td width="35%">วันที่ทำรายการ
    </td> <td colspan="2" width="65%">05/07/2012
    </td> </tr> <tr> <td valign="top" width="35%">บันทึกช่วยจำ
    </td> <td colspan="2" width="65%">
    </td> </tr><tr><td class="note_align" width="35%">แจ้งผู้รับโอน

อจองกองที่ 1000 นะครับ
    </td><td colspan="2" width="65%">

</td></tr></tbody></table>

17. PIKTAI เป็นที่รู้จักกันดี

นายมานะ สิงห์เจริญ นางวิไล สิงห์เจริญ และเด็กหญิงมนพรธนภรณ์ สิงห์เจริญ และครอบครัว ขอเป็นเจ้าภาพ ร่วมสร้าง “พระพุทธพลังจิต (ทองคำ)” ปางห้ามสมุทร ฉลองพุทธชยันตี 2600 ปี จำนวน1 กอง เป็นจำนวนเงิน555 บาท
    โอนเข้าบัญชีธนาคารกสิกรไทย เมื่อวันที่6ก.ค.2555 เวลา 9.13 น.
    <?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>
    อิทังปุญญะผะลัง<o:p></o:p>
    ขอบุญกุศลในการทำบุญในครั้งนี้ จะส่งถึงบิดา มารดา บุตรธิดาและ ญาติทั้งหลายของข้าพเจ้า เทวดาที่รักษาตัวข้าพเจ้าและเทวดาทั้งหลายทั้งปวง และแม่ตะเคียนทอง ,ลูกพารวยและลูกบารมีเรียกทรัพย์ของข้าพเจ้า ตลอดจนเจ้ากรรมนายเวรของข้าพเจ้าทั้งหลายที่ข้าพเจ้าเคยล่วงเกินท่านไว้ตั้งแต่อดีตชาติจนถึงปัจจุปันชาติไม่ว่าท่านจะอยู่ภพใดภูมิใดก็ตามขอให้ท่านได้รับผลบุญนี้ด้วยเถิด และขอร่วมอนุโมทนาบุญกับทุกท่าน ที่ร่วมทำบุญในครั้งนี้
    ผลบุญใดที่ข้าพเจ้าและครอบครัวได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้ ข้าพเจ้าและครอบครัวขออุทิศส่วนกุศลนี้ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายที่เคยล่วง เกินมาแล้ว
    แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายจงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้าและครอบครัวตั้งแต่วันนี้ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน
    และข้าพเจ้าและครอบครัวขออุทิศส่วนกุศลนี้ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลายที่ปกปักรักษา ข้าพเจ้าและครอบครัว และเทพเจ้าทั้งหลายทั่วสากลพิภพ และพระยายมราช
    ขอเทพเจ้าทั้งหลาย และพระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศลของข้าพเจ้าและครอบครัวในครั้งนี้ด้วยเถิด
    และขออุทิศส่วนกุศลนี้ให้แก่ท่านทั้งหลายที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี
    ขอท่านทั้งหลายจงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้าและครอบครัวจะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด
    ผลบุญใดที่ข้าพเจ้าและครอบครัวได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้ ขอผลบุญนี้จงเป็นปัจจัยให้ข้าพเจ้าและครอบครัวได้เข้าถึงซึ่งพระนิพพานในชาติ ปัจจุบัน
    แม้หากจะยังไม่ถึงซึ่งพระนิพพานเพียงใด ขอคำว่า “ไม่” ทั้งหลายจงอย่าปรากฎแก่ข้าพเจ้าและครอบครัวจนกว่าจะถึงพระนิพพานด้วยเทอญ<o:p></o:p>

<!-- google_ad_section_end -->

18. pedtb317 Active Member

27 พฤษภาคม 2010
    ขอร่วมทำบุญด้วยนะครับ
    วันที่
    06 ก.ค. 2555
    เวลา
    10:05:27 Bangkok, Thailand (GMT +7:00)
    โอนเงินจาก:
    บัญชีผู้โอน
    BBL 115-x-xxx-288
    ชื่อบัญชี
    ธีระวัฒน์
    โอนเงินไป:
    บัญชีผู้รับโอน
    BBL 942-0-036676
    ชื่อบัญชี
    นาย ชยาคมน์ ธรรมปรีชา / Motanaboon
    ส่งอีเมล
    motanaboon@hotmail.com
    ส่ง SMS
    088 507 8338
    จำนวนเงิน
    555.00
    ค่าธรรมเนียม
    0.00

19. นักขัต เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมทำบุญสร้างพระพุทธพลังจิตทองคำด้วยครับ
    โอนเงินเมื่อวานครับ 48 บาท
    มีรูปสลิปแนบมานะครับ

ขอให้ข้าพเจ้าและครอบครัวพบแต่ความสุขความสมหวังด้วยเถิดครับ -/\-

แล้วจะโอนเงินสมทบเรื่อยๆนะครับ
    :cool:

20. ไกรเกรียงยุค เป็นที่รู้จักกันดี

ขอหนึ่งกองครับ โอนเงินแล้วจะแจ้งอีกครั้ง

กำลังรวบรวมญาติธรรมท่านอื่นๆด้วย