โดนขังวิญญาณ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย ainteerati, 14 สิงหาคม 2010.

1. แม่หมูอ้วน เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2007
    ขอเรียนถามค่ะ คุณจิโป เพราะว่าต้องใส่แว่นเวลาอ่านหนังสือ และดูจอคอม ใส่มาหลายปีแล้วแต่ก็ยังไม่ชิน แต่ว่าเป็นสายตายาวน่ะค่ะ(แบบคนแก่) ใช้วิธีเดียวกันได้ไหมคะ

2. Assarin เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010

น่าเกลียดน่าชังแบบนั้นอย่าเลี้ยงเลยค่ะ ให้ทิพย์เลี้ยงแทนก็ได้นะคะคุณน้อยนิด ๕๕๕ จะเลี้ยงดูให้อย่างดี

3. Assarin เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากค่ะพี่จิโป โปรดแม่แล้วยังมาโปรดลูกอีก

ทิพย์ก็เคยอ่านที่แม่ชีพิมพาสอนกสิณแบบนี้ ทิพย์ก็เคยนั่งมองแบบนั้นตอนหลับตาอยู่พักนึง

แล้วทิพย์ก็หานำพาไม่ ๕๕๕ แล้วทิพย์ก็หยุดไปซะงั้น แบบนี้ก็ดีสิคะไม่ต้องกำหนดอะไรเลย

จะพยายามฝึกบ่อยๆเผื่อจะได้ไม่ต้องหยิบตลับคอนแทคคุณหลานมาใส่ผิดอีก

4. Assarin เป็นที่รู้จักกันดี

ใช่ค่ะทิพย์จำไม่ได้ เพราะแม่เข้าไปเมื่อตอน ๓ ปีก่อน เขาร้องโวยวายในอุโมงค์เลยค่ะ เจ้าหน้าที่ก็ไม่รู้จะทำยังไง

ทิพย์ต้องไปยืนกล่อมอยู่นาน กว่าจะยอมเข้าไปทำอีก แต่ตอนนี้คุณหมอให้ทำ CT SCAN ก่อน

ดูผลก่อนว่าจะทำยังไงต่อ แต่ตอนนี้ดูแม่ดีขึ้นเรื่อยๆค่ะ วันนี้พูดได้ยาวจนพี่สาวยืนตบมือให้เลย

๕๕๕ อาจจะไม่ต้องไปไกลถึงกาฬสินธุ์แล้ว

5. i3lack เป็นที่รู้จักกันดี

15 กุมภาพันธ์ 2011
    ดีจังเลยขอให้หายไว ๆ นะครับ :cool:

6. i3lack เป็นที่รู้จักกันดี

15 กุมภาพันธ์ 2011
    ดีจังครับผมก็อยากได้ลูกสาวแต่ดันได้ลูกชาย :cool:

7. Assarin เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากๆคะคุณ i3lack ทิพย์ก็หวังเช่นนั้นเหมือนกัน^^

8. ศิลามณี เป็นที่รู้จักกันดี

ว๊าว....น่าชังจริงๆด้วย..ศิลามณี ไม่กล้าอุ้มทารก กลัวตกมือ ทำหล่นละเสร็จเลยนะนี่

9. ศิลามณี เป็นที่รู้จักกันดี

คุณทิพย์ๆ ลองเล่นตุ๊กตาแทน ก็ได้นะ...นี่ไง ที่ต่างประเทศกำลังนิยมคะ ถ้าสั่งซื้อมีหลายราคา ตั้งแต่หมื่น ไปจนถึงแสน แต่ถ้าซื้อชิ้นส่วนมาประกอบเอง ก็แค่5-6พันคะ เพื่อนศิลามณี เธอชอบมาก สั่งซื้อทางอินเตอร์เน็ต มาประกอบเอง จะเป็นชิ้นส่วนพลาสติก เนื้อไวนิว..(ไรก็ไม่ทราบละ) ต้องมาทำสี ใส่เส้นผม แล้วก็ทำตา เอามาประกอบเป็นตัว ..ใส่น้ำหนักตัวให้เหมือนเด็กจริงๆ แต่ ศิลามณี ไม่เล่นหรอกดูเฉยๆ แพงอีกต่างหากคะ

ไฟล์ที่แนบมา:

10. ศิลามณี เป็นที่รู้จักกันดี

รับสักตัวไหมคะ คุณทิพย์ ...ศิลามณี ว่าถ้าเกิดเจ้าตัวนี่ร้องไห้ได้จริงๆ มีหวังได้rabbit_run_awayแห๋งมๆเลยคะ เคยได้ยินว่าพวกตุ๊กตานี่ วิณญาณก็เข้ามาสิงในตุ๊กตาได้

11. จิ-โป เป็นที่รู้จักกันดี

13 มิถุนายน 2008
    แบบเดียวกันครับ เพียงแต่ท่านกำหนดให้ทำกสิณไม่ได้ให้กำหนดหน้าสาวๆ
    เพราะกำหนดหน้าสาวๆมันจะไม่เกิดสมาธิแต่จะฟุ้งไปเรื่องอื่นๆ

การกำหนดกสิณก็เหมือนเรานึกหน้าสาวๆคนที่ 1 แล้วต้องทำใจเราให้เข้มแข็ง
    จรดจ่ออยู่กับคนที่ 1 นี้ตลอด แม้ว่าสาวๆคนที่ 2.3.4โผล่มาก็อย่าสนใจ อย่าให้
    รูปที่ผุดขึ้นมามีผลต่อจิตใจเราให้เราไปคิดตาม
    จำที่พระพุทธเจ้าท่านตอบเรื่องนี้ได้ใหมที่ผมเล่าสองหน้าก่อน ความตรึกเป็น
    เครื่องสัญจรของโลก เมื่อมีรูปสาวๆอื่นผุดขึ้นมาใจเราก็จะตรึกในรูปแล้วจิตก็จะ
    สัญจรไปหาเขา แล้วก้ได้ความเพลิดเพลินอันเป็นเครื่องผูกพันของโลกใว้มา

กสิณที่ท่านให้กำหนดเพียงดวงเดียวใว้ อย่างอื่นเข้ามาก็อย่าสนใจก็แบบนี้
    เพื่อจะละความตรึกอันเป็นเครื่องสัญจรของโลก และละความเพลิดเพลินเป็น
    อันดับต่อมา จึงละตัณหาคือความอยากได้ก็จะพ้นจากกิเลสร้อยรัดชั่วคราว

12. จิ-โป เป็นที่รู้จักกันดี

13 มิถุนายน 2008
    ได้เหมือนกันครับ ถ้าวันว่างก็ทำหลายครั้งหน่อย ครั้งละ 20นาที

13. noinid0209 เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2006
    ลูกสาว 2 คนแล้วครับ คนแรก 3 ขวบ เพิ่งจะเข้าโรงเรียน
    คนที่ 2 นี้ ตอนแรก ยังไม่ได้ ซาวด์ มีแต่คนบอกว่าเป็นผู้ชาย
    พอไปซาวด์ว่าเป็นผู้หญิงแฟนยังไม่เชื่อเลย อิอิ ผมก็หวังว่าจะได้ลูกชาย
    แต่ได้ลูกสาวมาก็ไม่เป็นไร

14. Assarin เป็นที่รู้จักกันดี

โหว .. น่ารักมากค่ะคุณศิลามณี เหมือนของจริงมากๆ แต่ทิพย์คงไม่ซื้อหรอกค่ะ จะรออีกซักปีสองปีอาจจะโชคดี

แต่ทิพย์อยากเอาเรื่องตุ๊กตาเหมือนคนมาเล่าให้ฟัง เรื่องมันมีอยู่ว่าหลานสาวทิพย์ไป summer ที่อังกฤษหลายปีก่อน

เธอก็ได้ซื้อตุ๊กตาแบบนี้ละค่ะกลับมา เธอก็เลี้ยงป้อนข้าวป้อนนมตามเวลาที่เขาร้องจนมีวันนึงคุณหลานก็อุ้มขึ้นรถไปด้วย

เหตุมันเกิดตอนที่เขาลืมตุ๊กตาไว้ในรถเลยหลังจากนั้นพ่อเขาก็เอารถไปใช้ แล้วเด็กน้อยก็ได้ร้องไห้บ้าง หัวเราะบ้าง

อยู่ในรถนั่นหละ พ่อเขาก็กลัวสุดๆเด็กที่ไหนมาอยู่ในรถนะ เอาเป็นว่าไม่กล้ามองกระจกหลังเลยดีกว่า

แต่ก็ใจดีขับรถจนถึงบ้านรีบลงมาบอกภรรยาอันเป็นที่รักว่าโดนผีเด็กหลอกบนรถ พอลูกสาวเขาได้ยินก็รีบวิ่งไปดูหลังรถ

แล้วก็ได้บอกพ่อเขาว่า"ป๊า ลูกหนูอยู่บนรถ" เท่านั้นละค่ะ ฮากระจายทั้งบ้านโดนผีตุ๊กตาหลอก

15. noinid0209 เป็นที่รู้จักกันดี

นึกถึงหนังเรื่อง ตุ๊กตาผี เลยนะครับ หุหุ "หนูอยากกลับบ้าน"

16. ainteerati เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2008
    [ame=http://www.youtube.com/watch?v=tRfYbDfwAKk&feature=related]YouTube - ‪梵唱大悲咒 มหากรุณาธารณีสูตร ธิเบต‬‏[/ame]

17. คะรุทา เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2010
    คะรุทามีโอกาสไปกราบสังขารหลวงพ่อพูล วัดไผ่ล้อมนครปฐมมา นึกได้ว่าป้า ผ. เคยบอกไว้หลายเดือนมากๆเกือบปี ว่า ถ้าหนูไปไหนที่มีกุมารทองให้บูชา บูชามาให้ป้าด้วยนะ ก็เห็นว่ามีกุมารสมบัติให้บูชา เลยโทรถามป้าเขาอีกครั้งว่ายังประสงค์อยู่หรือเปล่า เนื่องจากเขาบอกไว้นานมากๆแล้ว ป้าเขายืนยันบูชา
    เลยบูชาขนาดห้อยคอ 500 บาทมา พอมาถึงบ้าน นึกว่าป้าเขาจะมารับน้องกุมารไป ปรากฎว่า เขาขอมารับวันศุกร์เดือน ก.ค ตอนนี้ น้องเลยอยู่บ้านเรา
    เราก็เลยไม่รู้ว่าจะเป็นอะไร ยังไงหรือเปล่า แต่ก็บอกน้องกุมารนะคะว่า อยู่กับเราไปก่อน เดี๋ยวป้า ผ. มารับก็ไปนะ ไม่รุ้ว่าทำถูกไหมคะนี่ โปรดชี้แนะด้วยนะคะ

18. ainteerati เป็นที่รู้จักกันดี

ไฟล์ที่แนบมา:

19. ainteerati เป็นที่รู้จักกันดี

เหตุการณ์เกิดขึ้นเมื่อคืนนี้ครับพอปิดร้านกำลังจะจะอาบน้ำเปิดตูเข้าไปจะเอ๋พอดี
    แมวมีอยู่3ตัวไม่ถึงเดือนตายไปแล้ว2นี้อีกตัวจับได้คาหนังคาเขาเลยครับอีกตัวก่อน
    หน้านี้โดนรถเหยียบที่นี้เจอแขกไม่ได้รับเชิญแบบนี้ปล่อยๆเลยครับ ทำไงดี..

20. noinid0209 เป็นที่รู้จักกันดี

มันคืองู หรอครับ มองไม่ค่อยถนัด