ใครก็ได้อ่านแล้วช่วยทำนายฝันให้ทีเถิดครับ

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย หลุย, 31 พฤษภาคม 2013.

1. หลุย

หลุย สมาชิก

เรื่องนี้ซับซ้อนหน่อยนะครับขอความเห็นท่านผู้รู้ทั้งหลายด้วยครับ

เรื่องแรกเป็นความฝันของผม ไม่ได้ซับซ้อนเท่าไหร่เพียงอยากรู้ว่าจะบอกอะไร ตอนใกล้รุ่งก่อนตื่น ผมฝันว่าผมได้ขี่มอเตอร์ไซด์สีดำคันใหญ่ แต่ขี่แบบเอื่อยๆ ช้าๆ ไปตามถนน ทักทายคนไปเรื่อยบ้าง แล้วก็ตื่น ตื่นมาเข้าเช้าวันใหม่คือวันอังคาร คือฝันช่วงคาบระหว่างวันจันทร์กับอังคาร

เรื่องที่สอง ซับซ้อนนิดนึง เมื่อคืนนี้ใกล้รุ่งก่อนตื่น (วันนี้วันพุธ) เมียผมฝันว่าตาที่ตายไปแล้วตั้งแต่สิ้นปีที่แล้ว มานั่งกินน้ำพริกกับชิ้นทอดในครัว แล้วก็ตกเก้าอี้ ลูกๆ หลานๆ ช่วยกันอุ้มขึ้นนั่งเก้าอี้ เอาชิ้นเนื้อทอดให้กิน แกได้กินแล้วก็ให้ศีลให้พรว่าขอให้ลูกหลานรุ่งเรือง ก่อนหน้านี้ไม่กี่วันแม่ยายผมเขาทำบุญไปให้นะ

ทีนี้เรื่องมีอยู่ว่า เมียผมตอนนี้ท้องได้สองเดือนแล้ว ก่อนท้องฝันว่าตากับยายมานั่งกินข้าวด้วยกันคุยกันอย่างมีความสุข ก็เลยเชื่อว่าลูกนี่เป็นตามาเกิด

คำถามก็คือ ถ้าตามาเกิดเป็นลูกในท้องเมียผมแล้วแต่ยังอยู่ในท้อง เขาจะยังได้รับบุญ หรือมาเข้าฝันได้อีกไหม พูดไปก็สงสัยว่าลูกในท้องถ้าไม่ใช่ตามาเกิดแล้วเป็นใคร? ขอความรู้หน่อยเถิดครับเพราะแม่ยายผมเขาเชื่อมากเลยว่าลูกคนนี้เป็นตามาเกิดครับ