ใครที่บอกว่าถอดจิตออกไปนอกอวกาศ เข้า&#36

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย com16, 24 กรกฎาคม 2006.

1. landends

landends เป็นที่รู้จักกันดี

น่าสนใจครับ

2. com16

com16 เป็นที่รู้จักกันดี

kepokman ผมคิดว่าจากภาพไ้อ้ตึกที่ว่านี่อยู่ขอบจักรวาลนะ ผมคิดว่า ดร.เทพนมท่านอ้างอิงมาจากภาพนี้ล่ะครับ เส้นวงรีที่เห็นคือภาพสมมุติของขอบจักรวาล โดยที่ตึกนั่นตั้งอยู่บนเส้นสมมุตินั้น

3. อินเดียน่ารัก

อินเดียน่ารัก สมาชิก

25 พฤษภาคม 2006
    " ฟิ้ววววววววว....ผมบินกลับมาแล้วครับ เจอมนุษย์ต่างดาวด้วย
    นี่ไงครับรูปถ่ายเค้าให้มา "

การสื่อสารระหว่างอินเดียกับมนุษย์ดาวข้าวเกรียบกุ้ง

อินเดีย:ฟิ้วววววววว....โอ้สวัสดีดีครับผมมาจากดาวโลก
    ซึ่งห่างไกลจากที่นี่มาก เพื่อนๆห้องพลังจิตผมเค้าอยาก
    ทราบว่าทำไมพวกคุณถึงมาอยู่ที่สุดขอบจักรวาลครับ

มนุษย์เกรียบกุ้ง:อ้อ...มาจาโลกรึพวกเราเรียกตัวเราเองว่า
    มนุษย์ดาวข้าวเกรียบกุ้งคือเราเบื่ออารธรรมวัตถุนิยมมากแล้ว
    เราก็ไม่ชอบมลพิษที่พวกเผ่าอื่นๆก่อขึ้นก็เลยมาอยู่ที่นี่แหละ
    ท่าน

อินเดีย:เจ้าคื๊อเว่าภาษาไทยชัดเถะ???

มนุษย์เกรียบกุ้ง:โอ๊ย...ว่าวอิสานได๊คั่กหลายเด้อ บ่อมียากคื้อ
    ภาษาฝรั่ง

อินเดีย:..........*-*

มนุษย์เกรียบกุ้ง:......*-*

อินเดีย:ผมได้ยินมาว่าบนโลกมีหลายเผ่าพันธุ์แอบซ่อนตัวอยู่จิง
    ปะคับ

มนุษย์เกรียบกุ้ง:แม่นหลาย....เอ๊ย...ใช่แล้วแต่มนุษย์อย่างพวก
    คุณไม่สามารถมองเห็นเค้าได้เนื่องจากเค้ามีระบบพรางตัวที่เนียน
    มากเพราะพลังจิตของเผ่าพันธุ์อื่นที่อยู่บนโลกคุณเค้ามีพัฒนาการทางจิตสูงมั่กมากครับ

อินเดีย:ไม่จิงน่า ขี้ฮกเบ่เบ๊ ขี้ฮกตาลาล้า

มนุษย์เกรียบกุ้ง:ท่านไม่เชื่อเรารึงั้นเราจะให้ดูรูปพิสูจน์( แล้วเค้าก็
    ใช้เทคโนโลยีคล้ายๆโทรทัศน์เปิดให้ดู )...ตู๊ดๆๆ....ภาพก็มา

Before( พรางตัว )
    After( ร่างจริงมนุษย์ดาวเมาค้าง )
    ( After ร่างจริงมนุษย์ดาวปลาทอง )

After( ร่างจริงมนุษย์ดาวเอ๋อ )

อินเดีย:.........*-*

มนุษย์เกรียบกุ้ง:.....*-*

อินเดีย:เอ่อ....ขอบคุณมากครับแต่ผมคงต้องไปแล้วเนื่องจาก
    โลกอยู่ห่างจากที่นี่หลายปีแสงนักโอกาศหน้าเราค่อยคุยกันใหม่
    นะครับ

มนุษย์เกรียบกุ้ง:โชคดีเด้อบักหำน้อย

อินเดีย:ฟิ้ววววววววววววววววว( ใช้กสิณลมเหาะกลับดาวโลก )

4. Zantha

Zantha เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2005
    ไม่รู้ว่า จะมีใครคิดเหมือนผมไหมว่า ภาพที่ได้มานั้น มันช่างคล้ายๆกับภาพนี้
    พระราชวังโพทาลา เมืองลาซ่า ในธิเบต

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      64.6 KB
      เปิดดู:
      74
  5. Nirvana

Nirvana เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2005
    มหาอุปาทานทั้งนั้น

6. NiNe

NiNe เป็นที่รู้จักกันดี

###อ่อน### คิดว่ามีส่วนที่คล้ายกันหลายจุดเหมือนกันนะ คล้ายกันจริงๆ

7. Zantha

Zantha เป็นที่รู้จักกันดี

สถานที่อีกแห่งหนึ่งที่คล้ายกับในภาพจากกล้อง ก็คือพุทธสถานในเมืองยื่อข่าเจ๋อ ธิเบตอีกเช่นกันครับ

มหานครกลางห้วงอวกาศนั้น ดูคล้ายๆลักษณะอาคารของพุทธสถานในธิเบตครับ
    หรืออาจจะเป็นไปได้ว่า อันที่จริงนั้นกล้องไม่ได้ส่องไปไกลถึงนอกขอบจักรวาลหรอก
    หรือว่ามีภาพเงาของพุทธสถานเหล่านี้สะท้อนไปบนจอภาพในห้วงจักรวาล

คิดเล่นๆสนุกๆเอามาให้ชมให้เปรียบเทียบดู ไม่มีนัยสำคัญอะไรมากครับ

ขนาดไฟล์:
      63.6 KB
      เปิดดู:
      78
  8. landends

landends เป็นที่รู้จักกันดี

ตามที่คุณ Zantha พูดก็น่าคิดครับ

9. kepokman

kepokman เป็นที่รู้จักกันดี

16 มิถุนายน 2006
    ....

ขอชื่อสถานที่นี้เป็นภาษาอังกฤษหน่อยครับจะลองเอามาเปรียบเทียบกัน

แต่ที่ ศ.ดร.เทพพนม พูดบอกว่า อยู่ขอบจักวารนะครับ ถ้าขอบจักวารราว 15000ล้านปีแสงครับ ซึ่งตอนนี้ฮับเบิ้ลส่องเกือบถึงละละประมาณ 3ปีหน้าเราจะได้เห็นขอบจักวาลกัน หรืออาจจะเห็นแล้ว แต่ไม่เปิดเผย

10. kepokman

kepokman เป็นที่รู้จักกันดี

16 มิถุนายน 2006
    -.-

ผมว่า ในจักวาลอันกว้างเกินกว่าที่มนุษย์เราหรือมนุษย์ต่างดาวจะจิตนาการได้ว่า กว้างขนาดไหน คงมีทั้ง สวรรค์ของ เทพในโรมัน ศาสนาคริส ศาสนาพุทธ ศาสนาแต่ละศาสนา อาจจะอยู่กันแบบนี้ก็ได้ครับ และลงมาเผยแผร่ ในโลกต่างๆ หรือยังไงก็ตามผมเชื่อว่าสวรรค์คงจะอยู่ในจักวาลเดียวกันคือจักวาลนี้ แต่อยู่คนละที่กัน และ ต่างศาสนา ก็มาเผยแผร่ศาสนาของตนเอง เมื่อเสร็จสิ้นก็ เข้าสู่สวรรค์ที่คุณเห็นนั้น แต่นั้นผมคิดว่าน่าจะเป็นสวรรค์ของโรมันหรือกรีก

แล้วแต่จะเชื่อ ผมคิดได้ไงเนี่ย บอกถึงไหนอายถึงนั้นนะเนี่ย แต่ยังไงที่เล่ามาคือ ความคิดจิตนาการของผม ครับ เล่าแบบนี้ถึงไหนอายถึงนั้น

ขนาดไฟล์:
      130.8 KB
      เปิดดู:
      129
  11. พญามาร

พญามาร สมาชิก

14 กรกฎาคม 2006
    55555555555555 ผู้ที่รู้จัก คิด หา เหตุ และ ผล ตาม
    นั้นและดี ในจักรวาลนี้ยังต้องมีอะไรเรียนรู้อีกเยอะ นี้ก็ใกล้
    เต็มทีละ ที่ จะเปิด เผย พวกใด ที่ ไม่ยอม หา เหตุ และ ผล
    ว่า จริง หรือ ไม่จริง แต่ บอก ว่า อุปทาน ก็ขอแนะนำ ให้ไป
    ศึกษาแต่ตำรา จะดีกว่า ไม่อุปทาน ด้วย 5555555555555

เรานี้และ คนธรรมดา คนหนึ่ง ที่ บ้า คิด จะเอาความ บ้าๆๆ
    มาบอกให้ พวกท่าน รู้กัน 555555555

12. com16

com16 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมไปลาซามาแล้วอ่ะ อยากบอกว่าไม่เหมือนเท่าไหร่ ผมว่าจากรูปมันเหมือนแค่มุมกล้องอ่ะครับ แต่ไม่ได้ไปขาเจ๋อไปไม่ไหวแค่ิคิดก็จะอ้วกแล้ว

อีกอย่างหนึ่งที่จะบอก คือผมไม่มีความศรัทธาในพระพุทธศาสนาที่ธิเบตเลย ถ้าศาสนาพุทธต้องที่ไทยนี่ล่ะ

13. หนุมาน ผู้นำสาร

หนุมาน ผู้นำสาร เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2006
    " เขาเห็นแต่ไปไม่ถึง "

จะเดินทางไปได้ไกล
    ต้องไม่ใช้เครื่องยนต์แบบที่ใช้
    ในอวกาศ...มีน้ำ....

มุ่งหลุดพ้น
    ให้ค้นจิตใจ
    ใช้ "สัจจะ" นำทางชีวิต
    สะสมสิ่งที่ทำได้
    นิสัยพาลสันดานเดิมจะหมดไป

เมื่อสะสมจนเต็ม
    จึงหลุดพ้น...จากโลก

" หนุมาน ผู้นำสาร "

14. กะละมัง

กะละมัง เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2006
    ห่างไกลซะขนาดนั้น ภาพมันก็อาจบิดเบือน อันเนื่องมาจาก การหักเหของแสง ก็ได้ค่ะ
    ถ้าเป็นสวรรค์ ทำไมมันห่วยแบบนี้ เมย์ว่าสวรรค์มันน่าจะ โอ่อ่า สวยงามกว่านี้มากค่ะ นี่เมย์มองเผินๆ ดูยังกะปราสาทหินในเขมรเลยอ่ะค่ะ อิอิ ^_^V

15. wisarn

wisarn เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    2