ใครพอมีความรู้เรื่องรัก-ยมรบกวนหน่อยค่ะ

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย Malangpoe1234, 18 มกราคม 2011.

1. Malangpoe1234

Malangpoe1234 เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2008
    เรื่องเกิดขึ้นเมื่อวานนี้ค่ะ ตอนเช้าเลย

พอดีเมื่อวานไม่ว่างมาเล่าให้ฟังค่ะ รีบไปเรียน

วันนี้หยุดเลยขอซะหน่อย สงสัยมากๆๆๆๆๆ ถามใครก็กลัวเขาว่าบ้า

คือลูกๆ มาหาเราค่ะ แต่ที่แปลกคือ พาใครมาด้วยไม่รู้อ่า

เรานอนอยู่ดีๆ ก็เห็นมีเงาดำๆมายืนลับๆล่ออยู่ข้างตู้เสื้อผ้า

เราก็สงสัยอ่ะ แถมหันไปมองเต็มๆก็ไม่ได้ สักพักลูกๆก็มานอนกอด

เราก็เลยถามว่า ผู้หญิงคนนี้เป็นใคร ลูกๆก็ตอบว่า แม่เลี้ยง

เอ้อเหอดีเนอะ มีแม่เลี้ยงด้วยวุ๊ย แล้วสักพักเหมือนเราจะลุกขึ้นมาได้

ก็ลุกไปดูหน้าชัดๆ เค้านั่งรอที่โซฟาอยู่แล้ว เราเข้าไป เค้าก็ยิ้มให้

ท่าทางนอบน้อมมากๆค่ะ เราก็ถามนะว่าไปเจอได้ไง ลูกๆเหมือนจะตอบอ่ะ

คือตอบเบาๆเราไม่ค่อยได้ยิน ก็เลยไม่รู้ว่าตอบอะไร เราก็ไม่ได้รังเกียจอะไรนะ

แต่ไม่ชอบที่เค้าพาเข้ามาในห้อง อาจจะเพราะอยากพามาให้รู้จัก

แล้วอีกอย่างเค้านอบน้อมมาก เดินผ่านเราก็ค้อมตัวให้ แต่ก็นะเราก็ระแวงอ่ะ

ใครก็ไม่รู้ ตอนเป็นตอนตายไม่เคยรู้จัก แล้วที่หนักๆเลย ที่เราไม่ไว้ใจเค้ามากๆ

คือเค้าพาลูกเราไปกินของคาวอ่ะ แต่ที่เห็นคือเค้ากำลังต้มนะ ต้มกบค่ะ

ไม่รู้ไปหามาจากไหน ตัวเบ้อเร่อเลย แล้วยังหันมาถามเราว่า ชอบแบบไหน

เราบอก ไม่อ่ะ ไม่กินกบ ลูกๆก็ไปรุมๆอยู่แถวนั้น รู้เลยว่ามันต้องกินแน่ๆ

เพราะเราสะดุ้งตื่นมาก่อน ไม่ทันว่า ไม่ทันห้ามอะไรเลย ชิชะ!!!

ก็เพราะเค้าพาลูกเราไปกินกบนี่ล่ะ ที่ทำให้เราคิดว่า ไม่ได้หวังดีแน่ๆ

จะมีวิธีไหน ให้เค้าฟังเราบ้างอ่ะคะ บางเรื่องที่ทำมันก็เกินไปจริงๆนะ

ทุกวันนี้ก็รู้ตัวแล้วค่ะ ว่าเวลาอยู่ในห้อง คงไม่ได้มีเราอยู่คนเดียว

บางครั้งเราก็ไม่รู้ว่าเค้าต้องการอะไร อยากให้เราสนใจ แต่ก็ไม่ค่อยมาหา

มาทีไรเอาเพื่อนมาก็เต็มห้อง แล้วปกติไปอยู่ไหนก็ไม่รู้ ถ้าเค้ามีตัวตน

จับได้ คงจะโดนเราเยอะ เพราะบางเรื่องก็เหลืออดเหมือนกัน

ขอบคุณทุกความคิดเห็นค่ะ

:z16​

2. jakarat

jakarat เป็นที่รู้จักกันดี

เง้อ เหมือนกะใช้ชีวิตปรกติเหมือนคนอยู่กะคนเลยเนอะ